AE. Racing Club
15 ตุลาคม 2024 15:20:19 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครทำไฟเตือนลืมปิดกระโปรงหลังมั่งครับ  (อ่าน 4008 ครั้ง)
MR_C_ รักในหลวง
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

ร่วมสร้างสรรค์ ร่วมแบ่งปัน น้ำใจ ใช้ไม่เคยหมด

« ตอบ #20 เมื่อ: 27 เมษายน 2011 19:51:10 »

เพิ่มเติม ของผม 1.6 GLi (เกี่ยวไหม แบบว่า)

M i N T o <NCZ>

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #21 เมื่อ: 27 เมษายน 2011 20:52:53 »

ทำไมม่ทำมาให้มันเหมือนๆ กันอ่ะเนอะ ??
But@_Bless
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

AE again

« ตอบ #22 เมื่อ: 28 เมษายน 2011 12:47:51 »

รถผมae92 SE limited
ผมไม่แน่ใจไม่ได้สังเกตุมานาน ว่ามันเตือนตรงหน้าปัทม์ที่เป็นรูปบอกว่าประตูรถปิดไม่สนิท ด้วยหรือเปล่าถ้ากระโปรงหลังปิดไม่สนิท

แต่ปัจจุบันผมมีไฟเตือนได้ว่ากระโปรงหลังปิดไม่สนิทครับ มันเป็นผลต่อเนื่องมาจากการที่
ผมอยากได้ไฟวงแหวนที่สวิทช์กุญแจรถ  แต่ไม่มีเงินครับ เลยจัดการทำมันเองเลย
โดยเอาข้อมูลมาจากเว็บ ผมจำกระทู้และเว็บไม่ได้แล้วว่าเอามาจากไหน
ที่เขาดึงยางวงกลมตรงสวิทช์กุญแจออกมาตัดเป็นช่อง เอาสายอ็อกซิเจนตู้ปลามาทำเป็นวงใส่หลอด LED อ่ะครับ

แต่ผมไม่ได้ทำอย่างเขา ผมเจาะรูที่ยางวงกลม 1 รู เอาหลอด LED โผล่ออกมาประมาณครึ่งหลอด ใส่ R ด้วยนะครับ
เอาไฟลบจากเพดานเปิดเสาข้างประตูคนขับ จะมีอยู่ 1 เส้น แล้วผมก็หาไฟบวกใต้พวงมาลัย เปิดประตูไฟติด ปิดประตูไฟดับ
ลืมปิดกระโปรงหลัง ไฟไม่ดับจะสว่างและจะกระพริบถี่ถ้ามันกระเทือน   ทำเอาไว้ใช้ตอนขึ้นรถตอนกลางคืน มืดๆ มองเห็นรูกุญแจ
ผิดถูกยังไงต้องขออภัยด้วยนะครับ คำนับ
M i N T o <NCZ>

« ตอบ #23 เมื่อ: 28 เมษายน 2011 23:16:54 »

เดี๋ยวลองทำไฟเตือนกระโปรงหลังแล้วจะมา DIY ละกันครับ
natti_ae92_LN.Z

Love is Fuck!!! Luck is Fake!!!!!!!!

« ตอบ #24 เมื่อ: 29 เมษายน 2011 00:49:18 »

คันเก่าผม ae92 ปี 1992  ก็ไม่มีระบบ ไม่ปิดฝา้ฝ้าย แล้วไฟในตัวเก่ง ขึ้นนะครับ มีแต่ ไฟในห้องเก้บของนั่นล่ะที่ไม่ดับ
คันปัจจุบัน ae101 ปี 1992 ท้า่ยส้มแดง ก็ไม่มีเช่นกัน   มีแต่ไฟในท้าย
มีไฟเตือนที่หน้าปัดครับ ไฟเพดาน ไม่น่าติดครับ ??

ปากดีในโลกออนไลน์ เก่งแต่แบบเนี้ยนะ
โปรดอย่าทำเหมือนกรูเป็นคนแปลกหน้า ทั้ง ๆที่เคย "แก้ผ้าต่อหน้ากรู"
But@_Bless
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

AE again

« ตอบ #25 เมื่อ: 29 เมษายน 2011 09:01:01 »

ไฟลบเอามาจากสวิทซ์ประตูรถด้านคนขับครับ ต้องขออภัยด้วยครับ คำนับ

เอาไปดูนะhttp://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=26376.0
N@MIN
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

ได้แค่ไหน...เอาแค่นั้น

« ตอบ #26 เมื่อ: 29 เมษายน 2011 11:58:06 »

รถผมก็ไม่มี ฮ่าๆ

กำลังตั้งชื่อ
Zest Up
ขายของนิดหน่อยครับ
หน้า:  «  1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์