AE. Racing Club
14 ตุลาคม 2024 21:16:48 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 ... 6  »  [5»]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พึ่งออกจากคุกมาครับขอหาบริโภคเครื่องดื่มแอลกอฮอล์ในสวนสาธารณะของทางราชการที่จัด  (อ่าน 15141 ครั้ง)
Henry
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

เเถวบ้านเค้าเรียกผมว่า ดอม (Dominic Torretto)

« เมื่อ: 27 เมษายน 2011 02:21:51 »

พึ่งออกจากคุกมาครับ ขอหาบริโภคเครื่องดื่มแอลกอฮอล์ในสวนสาธารณะของทางราชการที่จัดไว้เพื่อการพักผ่อนของประชาชน
ของกลางคือ เบียร์ลีโอ 3 กระป๋องเปิดผนึกเเล้ว เวลา 5 ทุ่ม นั่งจอดรถกินกันหน้าสวนสาธารณะคุยกันไม่ได้เปิดเพลงหรือเล่นรถกันเเต่อย่างใดครับ

คือ ผมโดนดำเนินคดี เเล้วจับเข้าคุก เพิ่งประกันตัวออกมาเมื่อกี้ครับ ใช้เงินสด 1 หมื่นบาท พรุ่งนี้ขึ้นศาลครับ

โอเคถ้ามีกฎหมายนี้จริงผมก้อยอมโดนปรับ เเต่นี่คือไม่มีการตักเตือนใดๆ มาถึงจับผมขึ้นหลังรถกระบะ เเละไม่ได้ขับรถหรือมีการเป่าแอลกอฮอล์เเต่อย่างใดครับ
ยังก่ะผมขายยาบ้า หรือ ฆ่าคนครับ และไปเซนต์รับข้อหาที่ สน. พอเซ็นต์เสร็จ
บอกว่าจ่ะให้กลับ พรุ่งนี้มาเสียค่าปรับ + ขึ้นศาล สักแป็บบอกว่า ให้ไปที่พักใจ คือ คุกนั่น เอง  ผมงง ครับ
ก้อเลยใช้เงินสดมาประกันออก ผมว่ามันเกินไปครับ ทำไงดีครับ เครียดมาก เงินไม่เปนไรนะครับ เเต่เสียความรู้สึก + เสียประวัติมากครับผม คำนับ คำนับ คำนับ คำนับ คำนับ

***อ้างว่าเปนกฎหมายมีมาตั้งเเต่ปี52 มันมีจริงหรอครับ อยากได้เงิน + ได้หน้าก็บอกดิ  Kuwaiiiiiiiiiiiii!!!!!!!!!! เป็นฟืนเป็นไฟ  เป็นฟืนเป็นไฟ เป็นฟืนเป็นไฟ

ก้อเเค่โบเดิมเเต่จะลง 12 เเระนะ อิอิ

Henry

เเถวบ้านเค้าเรียกผมว่า ดอม (Dominic Torretto)

« ตอบ #1 เมื่อ: 27 เมษายน 2011 02:45:45 »

ล่อลวงเซ๊นต์เอกสาร หลอกให้เข้าคุกอีก เพื่อเอาเงินประกัน เฮ้อ ตร.สภอ.เมืองลำปาง
ตอนเเรกให้ขึ้นรถกระบะบอกว่า ไปเซนรับค่าปรับที่ สน. เฉยๆ ไหงเปนยังงี้ครับ  เช้าไปขึ้นศาลอีกครับ
ผมยอมรับผิดนะครับเพราะไม่รู้กฎหมาย แต่มาเสียประวัตินี่มันเกินไปครับ ผมไม่เคยมีประวัติใดๆทั้งสิ้นครับกับ ตร.

***ใครจ่ะมีตติ้งอะไรที่ไหนก็ดูดีๆด้วยครับมาช่วยเตือนกันครับ ผมพลาดไปแล้ว เซรงมากๆครับ นอนไม่หลับเเน่ๆ

ก้อเเค่โบเดิมเเต่จะลง 12 เเระนะ อิอิ

kaImušIc…CBŽ™
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

งานๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆแระก็ งานน!!!!!!

« ตอบ #2 เมื่อ: 27 เมษายน 2011 02:50:33 »

แถวไหนหรอครับ  ตอนนี้แก้ไขไรไม่ได้แล้วครับเพราะเราเซ็นรับสารภาพไปแล้ว เฮ้อ น่าเห็นใจครับเจอแบบนี้

ก็ดีครับได้มาเล่าสู่กันฟัง จะได้ระวังกันไว้ครับ บอกตรงๆครับ จรรณยาบรรณของตำรวจแย่ไปครับ

5A FE ORIGINAL INSIDE
Henry

« ตอบ #3 เมื่อ: 27 เมษายน 2011 02:52:03 »

ลำปางครับ เหมือนผมเปนโจรเลยครับ มาถึงยึดบัตรเรียกขึ้นรถไปสน. เข้าคุก อีกวันขึ้นศาลครับ

t_13

AE พลัง เค อิอิ

« ตอบ #4 เมื่อ: 27 เมษายน 2011 02:53:22 »

ไม่รู้เหมือน  กัน  แต่ เป็น กำลังใจ ให้ ครับ

TOYO_DA Huh?
Henry

« ตอบ #5 เมื่อ: 27 เมษายน 2011 02:54:03 »

ไม่รู้เหมือน  กัน  แต่ เป็น กำลังใจ ให้ ครับ

คำนับ

KaNoP Osk
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

I LOVE AE@CURZE

« ตอบ #6 เมื่อ: 27 เมษายน 2011 03:58:52 »

เอาใจช่วยคับ  คำนับ
Tonsuan

« ตอบ #7 เมื่อ: 27 เมษายน 2011 04:53:14 »

เป็นกำลังใจให้ครับผม  ได้โปรด..
จริงๆความผิดนี้แค่เปรียบเทียบปรับก็ได้นะครับ

พระราชบัญญัติ ควบคุมเครื่องดื่มแอลกอฮอล์พ.ศ. ๒๕๕๑

มาตรา ๓๑ ห้ามมิให้ผู้ใดบริโภคเครื่องดื่มแอลกอฮอล์ในสถานที่หรือบริเวณดังต่อไปนี้
(๑) วัดหรือสถานที่สำหรับปฏิบัติพิธีกรรมทางศาสนา เว้นแต่เป็นส่วนหนึ่งของพิธีกรรม
ทางศาสนา
(๒) สถานบริการสาธารณสุขของรัฐ สถานพยาบาลตามกฎหมายว่าด้วยสถานพยาบาล
และร้านขายยาตามกฎหมายว่าด้วยยา ยกเว้นบริเวณที่จัดไว้เป็นที่พักส่วนบุคคล
(๓) สถานที่ราชการ ยกเว้นบริเวณที่จัดไว้เป็นที่พักส่วนบุคคล หรือสโมสร หรือการจัดเลี้ยง
ตามประเพณี
(๔) สถานศึกษาตามกฎหมายว่าด้วยการศึกษาแห่งชาติ ยกเว้นบริเวณที่จัดไว้เป็นที่พักส่วนบุคคล
หรือสโมสร หรือการจัดเลี้ยงตามประเพณี หรือสถานศึกษาที่สอนการผสมเครื่องดื่มแอลกอฮอล์และ
ได้รับอนุญาตตามกฎหมายว่าด้วยการศึกษาแห่งชาติ
(๕) สถานีบริการน้ำมันเชื้อเพลิงตามกฎหมายว่าด้วยการควบคุมน้ำมันเชื้อเพลิงหรือร้านค้า
ในบริเวณสถานีบริการน้ำมันเชื้อเพลิง <---ไปมีทติ้ง ระวังกันด้วยนะครับ
(๖) สวนสาธารณะของทางราชการที่จัดไว้เพื่อการพักผ่อนของประชาชนโดยทั่วไป

(๗) สถานที่อื่นที่รัฐมนตรีประกาศกำหนดโดยคำแนะนำของคณะกรรมการ

มาตรา ๔๒ ผู้ใดฝ่าฝืนมาตรา ๓๑ ต้องระวางโทษจำคุกไม่เกินหกเดือน หรือปรับไม่เกิน
หนึ่งหมื่นบาท หรือทั้งจำทั้งปรับ

มาตรา ๔๕ บรรดาความผิดตามพระราชบัญญัตินี้ให้คณะกรรมการควบคุมมีอำนาจ
เปรียบเทียบได้ และในการนี้ให้คณะกรรมการควบคุมมีอำนาจมอบหมายให้คณะอนุกรรมการ
พนักงานสอบสวน หรือพนักงานเจ้าหน้าที่ดำเนินการเปรียบเทียบได้ โดยจะกำหนดหลักเกณฑ์
ในการเปรียบเทียบ หรือเงื่อนไขประการใด ๆ ให้แก่ผู้ได้รับมอบหมายตามที่เห็นสมควรก็ได้
ในการสอบสวน ถ้าพนักงานสอบสวนพบว่าบุคคลใดกระทำความผิดตามพระราชบัญญัตินี้
และบุคคลนั้นยินยอมให้เปรียบเทียบให้พนักงานสอบสวนส่งเรื่องมายังคณะกรรมการควบคุมหรือผู้ซึ่ง
คณะกรรมการควบคุมมอบหมายให้มีอำนาจเปรียบเทียบตามวรรคหนึ่งภายในเจ็ดวัน นับแต่วันที่ผู้นั้น
แสดงความยินยอมให้เปรียบเทียบ

เมื่อผู้กระทำความผิดได้เสียค่าปรับตามที่เปรียบเทียบแล้วให้ถือว่าคดีเลิกกันตามประมวลกฎหมายวิธีพิจารณาความอาญา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 เมษายน 2011 06:34:17 โดย Tonsuan » บันทึกการเข้า

Tonsuan

« ตอบ #8 เมื่อ: 27 เมษายน 2011 04:59:15 »

ระเบียบคณะกรรมการควบคุมเครื่องดื่มแอลกอฮอล์
ว่าด้วยหลักเกณฑ์การเปรียบเทียบตามพระราชบัญญัติควบคุมเครื่องดื่มแอลกอฮอล์ พ.ศ. ๒๕๕๑

ข้อ ๑๑ กรณีที่ผู้มีอำนาจเปรียบเทียบได้รับคำร้องขอให้เปรียบเทียบตามข้อ ๑๐ ให้ผู้มี
อำนาจเปรียบเทียบดำเนินการ ดังนี้
(๑) หากผู้มีอำนาจเปรียบเทียบพิจารณาแล้วเห็นว่าเป็นคดีที่มีอำนาจเปรียบเทียบได้
และสมควรเปรียบเทียบ โดยเห็นว่าผู้ต้องหาหรือผู้กระทำความผิดไม่ควรถูกดำเนินคดีทางศาล
หรือได้รับโทษ ถึงจำคุก ให้ผู้มีอำนาจเปรียบเทียบดำเนินการเปรียบเทียบให้แล้วเสร็จโดยไม่ชักช้า
และแจ้งให้ผู้ต้องหาหรือผู้กระทำความผิดนำเงินค่าปรับมาชำระให้แล้วเสร็จภายใน ๑๕ วัน
นับแต่วันที่มีคำสั่งให้เปรียบเทียบ ถ้าผู้ต้องหาหรือผู้กระทำความผิดไม่สามารถชำระเงินค่าปรับ
ได้ภายในกำหนดเวลา ให้ผู้มีอำนาจเปรียบเทียบส่งเรื่องให้พนักงานสอบสวนดำเนินคดีต่อไป

อัตราการเปรียบเทียบปรับ
v
v
มาตรา ๓๑ (๖)บริโภคเครื่องดื่มแอลกอฮอล์ในสวนสาธารณะของทางราชการที่จัดไว้เพื่อการพักผ่อนของประชาชนโดยทั่วไป
โทษตาม ---> มาตรา ๔๒จำคุกไม่เกิน ๖ เดือน หรือปรับไม่เกิน๑๐,๐๐๐ บาท หรือ ทั้งจำทั้งปรับ
อัตราค่าปรับ ---> ครั้งที่ ๑ ๓,๐๐๐ บาท ครั้งที่ ๒ ๖,๐๐๐ บาท ครั้งที่ ๓ ๑๐,๐๐๐ บาท

Tonsuan

« ตอบ #9 เมื่อ: 27 เมษายน 2011 05:11:25 »

ข้อ ๑๐ กรณีที่ผู้ต้องหาหรือผู้กระทำความผิดยินยอมให้ดำเนินการเปรียบเทียบ ให้ยื่นคำร้อง
ขอให้เปรียบเทียบ (แบบ ปท.๒) ต่อผู้มีอำนาจเปรียบเทียบ

v
v

สู้ๆนะครับ  สุดยอด

ガレージ7 タカラショップ¥¥¥んーーーー

アンパンマン

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #10 เมื่อ: 27 เมษายน 2011 05:50:23 »

สถานีบริการน้ำมันเชื้อเพลิงตามกฎหมายว่าด้วยการควบคุมน้ำมันเชื้อเพลิงหรือร้านค้า
ในบริเวณสถานีบริการน้ำมันเชื้อเพลิง

ข้อนี้ เต็มๆ เลย 55 ถึงว่ามันชอบไปหาจัง เห็นไม่ได้ ไม่จับรถจับข้อหานี้ก็ หลายบาทแล้วนะนี้

อัตราค่าปรับ ---> ครั้งที่ ๑ ๓,๐๐๐ บาท ครั้งที่ ๒ ๖,๐๐๐ บาท ครั้งที่ ๓ ๑๐,๐๐๐ บาท

เริ่ม 3000 บาท แต่ทำไม่มันเล่น 10,000 บาทเลยวะ รับแล้วปรับอย่างเดียวก็ได้นี้หว่า เวลาใช้กฏหมายก็จะเอาบทลงโทษที่แรงที่สุด ก่อนเลยนะ

Zkr

« ตอบ #11 เมื่อ: 27 เมษายน 2011 06:04:04 »

อ่านละมึน มันมีแบบนี้ด้วยหรอเนี้ย
รักคนอ่าน ㋡™

DORAEMONSTER 9X

« ตอบ #12 เมื่อ: 27 เมษายน 2011 07:12:49 »

ใจเย็นๆครับต้องข้อไม่ได้รุนแรงอะไรถือซะว่าซื้อความรู้
ไปคราวหน้าไม่ได้กินเราแล้ว
Ae-RaNgSiT101-Ohana
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: 27 เมษายน 2011 07:33:49 »

เคยโดน ปรับ 3000 บาทครับ แล้วก็ไม่ต้องขึ้นศาล เรายอมรับอะครับ

กินเหล้าเสียงดัง เปิดเพลงดัง รบกวนชาวบ้าน

ถ้าไม่ยอมรับตำรวจถึงฟ้องศาล อันนั้นศาลจะเปรียบโทษปรับสูงสุด 10,000 บาท ไม่มีปราณีครับ

น้าต้องไปเถียงท่านผู้พิทักสันติราดหรือป่าวครับ
Henry

« ตอบ #14 เมื่อ: 27 เมษายน 2011 07:36:33 »

นั่งคุยกันเฉยๆครับ ไม่ดึก ไม่ดัง เเละอายุก็ไม่ใช่เด็กกันเเล้วครับน้า

Henry

« ตอบ #15 เมื่อ: 27 เมษายน 2011 07:45:28 »

จับไปขังกับพวกค้ายาบ้าอีก มีรูป ครับ
ผมผิดร้ายเเรงมากหรอครับ...............

Henry

« ตอบ #16 เมื่อ: 27 เมษายน 2011 07:47:04 »

ไปขึ้นศาลก่อนครับ ไว้มารายงาน ที่นี้ มีที่เเดกอยู่ 2 ที่ คือ ร้านเหล้า กับบ้าน เเต่ต้องไม่เป็นบริเวณหน้าบ้านที่ติดทางเท้านะครับ เพราะเปนที่สาธารณะ.........................

Ae-RaNgSiT101-Ohana
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: 27 เมษายน 2011 07:59:02 »

ไปขึ้นศาลก่อนครับ ไว้มารายงาน ที่นี้ มีที่เเดกอยู่ 2 ที่ คือ ร้านเหล้า กับบ้าน เเต่ต้องไม่เป็นบริเวณหน้าบ้านที่ติดทางเท้านะครับ เพราะเปนที่สาธารณะ.........................

สู้ๆครับ ประกันคือเงินกันตัวเราออกมาจากคุก ขึ้นศาลสามารถให้การกับศาลเพื่อขอลดหย่อนได้

แจ้งกับเจ้าหน้าที่ว่าขอเบิกคำให้การก่อน น้าบอกเพียงอย่างเดียวผมไม่ทราบจริงๆครับ
-TOR@RAYONG-

081-939-5609

« ตอบ #18 เมื่อ: 27 เมษายน 2011 08:08:31 »

เอาใจช่วยครับ

Henry

« ตอบ #19 เมื่อ: 27 เมษายน 2011 08:12:11 »

สู้ๆครับ ประกันคือเงินกันตัวเราออกมาจากคุก ขึ้นศาลสามารถให้การกับศาลเพื่อขอลดหย่อนได้

แจ้งกับเจ้าหน้าที่ว่าขอเบิกคำให้การก่อน น้าบอกเพียงอย่างเดียวผมไม่ทราบจริงๆครับ
ครับน้าบอยคนเรารู้เท่าไม่ถึงการณ์จริงๆ ยอมรับว่า ดื่ม ยอมรับ ว่าผิด ที่ เเต่การกระทำกับผมว่ามันอุกอาจเกินไปครับ
ใครไม่เจอเอง ไม่ทราบครับ ผมเพิ่งโดนมากับตัว     ขวดตำรวยเอ้ยยยยยยยยย!!!!!

หน้า: [1] 2 3 ... 6  »  [5»]   ขึ้นบน
  พิมพ์