AE. Racing Club
14 ตุลาคม 2024 23:23:27 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 2 [3] 4 5 6  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พึ่งออกจากคุกมาครับขอหาบริโภคเครื่องดื่มแอลกอฮอล์ในสวนสาธารณะของทางราชการที่จัด  (อ่าน 15186 ครั้ง)
อิชิตัน underbrain
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

มาแว้วววว...คร๊าบบบบบ

« ตอบ #40 เมื่อ: 27 เมษายน 2011 11:11:04 »

อ้าวโดนจับรึพี่  
เรื่องเมา+ผู้ชาย+ขับรถ มันหนีไม่พ้นจริงๆ วันนี้เป็นพี่ พรุ่งนี้อาจเป็นผมก็ได้ แต่ผมเคยมาแล้วครับ แถวอยุธยาเมากันแบบปริ้นครับแบบว่าเหล้า 4 กลม 6 คน คนขับ ก็กินเบียร์ 3 ขวด โดนตั้งด่าน พอเห็นผมบอกเพื่อนๆในรถบอกว่าพ่อกรูมารับแล้วหัวเราะทั้งน้ำตาโดนกันทั้งคัน ไม่มีเถียงซักคำยอมรับอย่างเดียว แต่พี่หมวด ไม่รู้พูดอะไรกันเหมือนกับพวกผมไปฆ่าคนตายมาครับ มีแต่กรู มึ ง ไอ้เฮีย ไอ้สาด เต็มไปหมด ดีนะที่เมาหูมันเลยอื้อ  เข้าใจเลยหน้างานจริงมันแย่มากครับ ถ้าไม่เจอกลับตัวจะไม่เข้าใจครับ แต่ที่ สาทยายมาทั้งหมดก็แค่อยากจะให้พี่ไม่เครียด ตั้งหลักครับ ไปศาลบอกอย่างที่พี่บอย บอกครับ ผมไม่ทราบ ผมยอมรับผิดครับ ก้มหน้ารับกรรม ทำตัวหน้าสงสารครับ ศาลเข้าน่าจะเห็นใจครับ  10000 มันค่าประกันตัวเราครับ ค่าปรับจริงน่า 3000 - 5000 บาท ลงบันทึก ตัดเเต้ม  บำเพ็ญประโยชน์ต่อสาธารณะ กวาดถนน(เพื่อนเคยโดน) รายงานตัว ไม่อนุญาติให้ขับสักระยะหนึ่ง  ทำใจครับพี่เราผิด อย่าไปเครียดมัน ถึงว่าครั้งหนึ่งในชีวิตเอาไว้คุยกับเพื่อนว่า กรูเคยโดนมาแล้ว   คราวหลังหาเพื่อนเป็นตำหมวดกลับพวกรถลาก ถ้าเมาโทรให้มันมาขับหรือลากให้  คำนับ

สู้สู้...ครับพี่ เดี๋ยวมันก็ผ่านไปได้ด้วยดี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 เมษายน 2011 11:22:34 โดย underbrain » บันทึกการเข้า

PUISHiCooL
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

ฝาลาย สายหมอบ

« ตอบ #41 เมื่อ: 27 เมษายน 2011 11:30:53 »

เป็นกำลังใจให้ครับ

แรงม้าน้อยนิด แต่แรงTeeN มหาศาล 
 4AGE 92 GTi เก่าๆ
Oon_Resist .CZ
Web Administrator

มี Program จูน F-con S,SZ,IS,2.1,3.14,3.24 จำหน่าย

« ตอบ #42 เมื่อ: 27 เมษายน 2011 11:40:02 »

สู้ๆครับ

Night54
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #43 เมื่อ: 27 เมษายน 2011 11:59:45 »

เป็นกำลังใจให้คับพี่ต้อง ไม่เคยโดนกับตัวแต่เพื่อนเคยโดนแล้วต้องไปประกันตัวไปส่งขึ้นศาล เสียเวลามากเลย

เผ่าปิแอร์ก็เคยเมาแจกกล้วยให้ตำรวจ โดนขับรถตาม เอาวีโก้ล้อมสามคันเลย โดนค่าประกันตัวไปหมื่น กับขึ้นศาลครับ ได้เงินคืน แต่เสียค่าปรับไปสี่พัน  - -

อ้าว ข้อหาอะไรครับ... หลักฐานหล่ะ หรือแค่พยานบุคคล พอแล้วที่จะเอาเราขึ้นศาล  ??
พอล้อมเสร็จก็โดนจับเป่าแอลกอฮอล์คับ ก็เลยเป็นหลักฐานไป
ปิแอร์...แซ่บี้

Gonna BE Minor Change

« ตอบ #44 เมื่อ: 27 เมษายน 2011 12:03:02 »

โค้วเอ็นดูล้ำ

11 ปีแล้วจ้า AE RACING CLUB NORTHERN THAILAND
ปิแอร์...แซ่บี้

Gonna BE Minor Change

« ตอบ #45 เมื่อ: 27 เมษายน 2011 12:03:49 »

เป็นกำลังใจให้คับพี่ต้อง ไม่เคยโดนกับตัวแต่เพื่อนเคยโดนแล้วต้องไปประกันตัวไปส่งขึ้นศาล เสียเวลามากเลย

เผ่าปิแอร์ก็เคยเมาแจกกล้วยให้ตำรวจ โดนขับรถตาม เอาวีโก้ล้อมสามคันเลย โดนค่าประกันตัวไปหมื่น กับขึ้นศาลครับ ได้เงินคืน แต่เสียค่าปรับไปสี่พัน  - -

อ้าว ข้อหาอะไรครับ... หลักฐานหล่ะ หรือแค่พยานบุคคล พอแล้วที่จะเอาเราขึ้นศาล  ??
พอล้อมเสร็จก็โดนจับเป่าแอลกอฮอล์คับ ก็เลยเป็นหลักฐานไป

หลักถานเค้าไม่มีว่าเราด่าหรอก แต่ดันเมา 555ซวยไป

11 ปีแล้วจ้า AE RACING CLUB NORTHERN THAILAND
TAOTAO-TZ#056-

ไอ๊หย่ะ

« ตอบ #46 เมื่อ: 27 เมษายน 2011 12:18:15 »

อ่อ.....ชัดเจน มีบิลด้วย

ย่องเบา....นินจา..ผลุบ..โผล่KENG SERVICE & MODIFY อู่เล็กๆเด็กๆทำถิ่นพระประแดง-คู่สร้าง แว๊นนนน KYB SR 3,999 บาท http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=144724.msg3137300#msg3137300
tor_EE101
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

1300cc

« ตอบ #47 เมื่อ: 27 เมษายน 2011 12:22:59 »

แปลกดีนะ

1300cc จัดหนักๆ
Tanakit_AE 92
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #48 เมื่อ: 27 เมษายน 2011 12:26:19 »

โหหห มันเอากันขนาดนี้เลยหรือ ผมก็อยู่ลำปางครับ  ขอบคุณนะครับที่ช่วยมาเตือน ว่าแต่สวนสาธารณะที่ไหนอ่ะครับ...
Jeck
นักแข่งมือสมัครเล่น

หุหุหุ

« ตอบ #49 เมื่อ: 27 เมษายน 2011 12:27:03 »

ตอนนี้พี่หนวดกวดขันกันจริงๆ ไม่รู้อะไร

ขายประกันทุกอย่าง , มีที่ดินขายด้วย 081-8615877
Henry

เเถวบ้านเค้าเรียกผมว่า ดอม (Dominic Torretto)

« ตอบ #50 เมื่อ: 27 เมษายน 2011 12:48:56 »

พึ่งออกจากศาลมาครับ เสียค่าปรับเรียบร้อยจร้า 300 เอง แต่มีเรื่องเล่าเยอะมากครับ

***ท้าวความหลังจากเมื่อวานไปนั่งเล่นในคุกกับพวกค้ายามาประกันตัวเสร็จกลับมานอนบ้าน
เช้าวันนี้ 8.30 ไป สน. เพื่อพิมรายนิ้วมือเเล้วส่งเรื่องไปชั้นศาล ผมก้อเลยถามว่า มันต้องพิมพ์ด้วยหรอครับ
เค้าตอบว่าต้อง  เเล้วกระซิบกับผมว่าเอาเหล้าฝรั่งมานึงขวด แล้วไม่ส่งเรื่องไปที่ กทม. ให้  ผม งงง
ก้อเลยรับปากส่งๆ ไปครับ
ต่อจากนั้นไปที่ ศาล รอ เอกสาร ประมาณ เกือบ 3 ชม. เเล้วต้องไปนั่งรอในคุกกับ พวก ข้อหาค้ายา ทำร้ายร่างกาย
เเล้ว พวกเป่าแอลกอฮอล์ที่มีอายุหน่อย มากับตร. ให้นั่งรอ ข้างนอก เเล้วพูดคุยกับพวกผมใช้คำสรรพนาม เเทน..คุณ..กู
พี่ๆว่ามันเหมาะสมไหมครับ  นี่หรอตำรวจไทย  แล้วหลังจากนั้น ศาลเรียกฟังคำเเล้วเสียค่าปรับ 300
ตอนนี้มาตามเอาเงินประกัน เอาเงินเข้าเงินสด 10000 เเต่เค้าบอกรอรับเปนเช๊ค  อีกกี่วันไม่รู้จ่ะได้  เงินต้องกินต้องใช้ครับ

***พี่ว่าเกินไปไหมครับ ผมสามารถร้องเรียนที่ไหนได้บ้างครับ ป้ายห้ามทิ้งขยะยังมี แล้วป้ายห้ามดื่มสุราก้อไม่มี ไม่ประชาสัมพันธ์ + ตัก เตือนด้วย   ยังงี้ผมควรทำไงครับ น้าอาผมก้อเปน ตร. ผมก้อไม่อยาก มีปัญหานะครับ นั่งกินที่ลานจอดรถนอกสวนสาธารณะด้วยครับ ลืมเเจ้ง

ก้อเเค่โบเดิมเเต่จะลง 12 เเระนะ อิอิ

« ตอบ #51 เมื่อ: 27 เมษายน 2011 13:12:28 »

พึ่งออกจากศาลมาครับ เสียค่าปรับเรียบร้อยจร้า 300 เอง แต่มีเรื่องเล่าเยอะมากครับ

***ท้าวความหลังจากเมื่อวานไปนั่งเล่นในคุกกับพวกค้ายามาประกันตัวเสร็จกลับมานอนบ้าน
เช้าวันนี้ 8.30 ไป สน. เพื่อพิมรายนิ้วมือเเล้วส่งเรื่องไปชั้นศาล ผมก้อเลยถามว่า มันต้องพิมพ์ด้วยหรอครับ
เค้าตอบว่าต้อง  เเล้วกระซิบกับผมว่าเอาเหล้าฝรั่งมานึงขวด แล้วไม่ส่งเรื่องไปที่ กทม. ให้  ผม งงง
ก้อเลยรับปากส่งๆ ไปครับ
ต่อจากนั้นไปที่ ศาล รอ เอกสาร ประมาณ เกือบ 3 ชม. เเล้วต้องไปนั่งรอในคุกกับ พวก ข้อหาค้ายา ทำร้ายร่างกาย
เเล้ว พวกเป่าแอลกอฮอล์ที่มีอายุหน่อย มากับตร. ให้นั่งรอ ข้างนอก เเล้วพูดคุยกับพวกผมใช้คำสรรพนาม เเทน..คุณ..กู
พี่ๆว่ามันเหมาะสมไหมครับ  นี่หรอตำรวจไทย  แล้วหลังจากนั้น ศาลเรียกฟังคำเเล้วเสียค่าปรับ 300
ตอนนี้มาตามเอาเงินประกัน เอาเงินเข้าเงินสด 10000 เเต่เค้าบอกรอรับเปนเช๊ค  อีกกี่วันไม่รู้จ่ะได้  เงินต้องกินต้องใช้ครับ

***พี่ว่าเกินไปไหมครับ ผมสามารถร้องเรียนที่ไหนได้บ้างครับ ป้ายห้ามทิ้งขยะยังมี แล้วป้ายห้ามดื่มสุราก้อไม่มี ไม่ประชาสัมพันธ์ + ตัก เตือนด้วย   ยังงี้ผมควรทำไงครับ น้าอาผมก้อเปน ตร. ผมก้อไม่อยาก มีปัญหานะครับ นั่งกินที่ลานจอดรถนอกสวนสาธารณะด้วยครับ ลืมเเจ้ง

อย่าไปร้องเรียนอะไรเลยครับพี่เรื่องมันจบแล้วถือว่าฝาดเคราะห์ไปครับพี่ แค่นี้เราก็เครียดพอแล้ว ทีหลังเราก็ระวังตัว แล้วเราอย่าไปงัดกับเขาเลยครับเราผู้น้อยเอาจริงๆก็มีเราคนเดียวกับเพื่อนอีกนิดหน่อย เขาพวกมากมีอำนาจครับเราสู้เขาไม่ได้ครับ สู้เราทำบุญคอยเตือนเพื่อน ญาติพี่น้องคนรู้จัก ระบายทุกเรื่องที่ไม่เป็นทำให้คนอื่นเขารับรู้และระวังไม่เข้าใกล้และเข้าไปยุ่งกับสิ่งเหล่านี้ แล้วแอบเอาคืนแบบศาลเตี้ยครับ สู้กลับบ้านไปกินเหล้ากลับเพื่อนที่บ้านเมาก็กลับนอนห้อง แล้วเวลามันก็ทำให้เรื่องเหล่านี้เป็นเรื่องตลกในวงเหล้าครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 เมษายน 2011 13:14:36 โดย underbrain » บันทึกการเข้า

dennish

« ตอบ #52 เมื่อ: 27 เมษายน 2011 13:14:44 »

เป็นกำลังใจให้ครับ  จริง ๆ น่าจะตักเตือนกันก่อน ถ้าเราเมาจนพูดไม่รู้เรื่องก็ไปอย่าง
แต่ที่รับไม่ได้ก็เรื่องสรรพนามที่พวกพี่ตำชอบใช้แหละครับ   เมิง  กรู  บางคนอายุแทบจะเป็นลูกผมได้เลย
ก็เลยเมิงมาก็เมิงไป กรูมาก็กรูไป  
-TOR@RAYONG-

081-939-5609

« ตอบ #53 เมื่อ: 27 เมษายน 2011 13:17:12 »

เห็นควร ดัดหลัง เอาตอน ตร.ทำเอง ออกทีวีสักรอบครับ

Henry

เเถวบ้านเค้าเรียกผมว่า ดอม (Dominic Torretto)

« ตอบ #54 เมื่อ: 27 เมษายน 2011 13:18:08 »

มันมีหลายมาตรฐานเกินไปน่ะครับ ผมเปนคนตรงนะครับ
ยังงี้ประชาชนจ่ะไปพึงใครได้ครับ
เเต่ผมว่ามันเกินไป เวลายามวิกาลก้อไม่ใช่

ขอบคุณทุกๆ กำลังใจเเระความเห็นครับ เด๋วไปรับเช็คก่อนครับผม
มีตติ้งกันก็ระวังด้วยนะครับ หน้าบ้านเเต่เปนฟุตบาทก้อไม่ได้นะครับ
ที่จิงรับไป สน. เปรียบเทียบ ลงบันทึก ปรับก้อจบ  แต่นี่เกินไป หลายขั้นตอนเว่อร์ด้วยครับ คำนับ

ก้อเเค่โบเดิมเเต่จะลง 12 เเระนะ อิอิ

Henry

« ตอบ #55 เมื่อ: 27 เมษายน 2011 13:19:15 »

ผม มีรูป + เอกสาร เเละชื่อ นะครับผมจำแม่นเลยครับ
ตั้งเเต่ ที่ สน. ยัน ตร.ศาลเลยครับ

« ตอบ #56 เมื่อ: 27 เมษายน 2011 13:25:44 »

มันมีหลายมาตรฐานเกินไปน่ะครับ ผมเปนคนตรงนะครับ
ยังงี้ประชาชนจ่ะไปพึงใครได้ครับ
เเต่ผมว่ามันเกินไป เวลายามวิกาลก้อไม่ใช่

ขอบคุณทุกๆ กำลังใจเเระความเห็นครับ เด๋วไปรับเช็คก่อนครับผม
มีตติ้งกันก็ระวังด้วยนะครับ หน้าบ้านเเต่เปนฟุตบาทก้อไม่ได้นะครับ
ที่จิงรับไป สน. เปรียบเทียบ ลงบันทึก ปรับก้อจบ  แต่นี่เกินไป หลายขั้นตอนเว่อร์ด้วยครับ คำนับ

รับเช็คแล้วกินแม่ ง ต่อเลยพี่ที่บ้าน 
แล้วทีหลังก็ไปนอนมันที่โดน พี่ตำหมวดจับถ้าเขามาถามบอกผมมานอน ผมไม่ได้มาแด็กเหล้า

Henry

« ตอบ #57 เมื่อ: 27 เมษายน 2011 13:25:55 »

2-3 กระป๋อง ไม่ได้ขับ ไม่ได้ก่อกวน ไม่ได้เปิดเพลง ไม่ดึก ไม่ ต่ำกว่า 18
คุยกันก่อนก้อได้มั้งครับ เเค่มาจอดรถคุยกัน เรื่องรถเฉยๆ ได้โปรด.. ได้โปรด..

Henry

« ตอบ #58 เมื่อ: 27 เมษายน 2011 13:26:46 »

ที่จิงรับไป สน. เปรียบเทียบ ลงบันทึก ปรับก้อจบ  แต่นี่เกินไป หลายขั้นตอนเว่อร์ด้วยครับ คำนับ

รับเช็คแล้วกินแม่ ง เลยพี่ที่บ้านแล้วทีหลังก็ไปนอนมันที่โดน พี่ตำหมวดจับถ้าเขามาถามบอกผมมานอน ผมไม่ได้มาแด็กเหล้า

555+
เชคมันกินไม่ได้น่ะจิ

« ตอบ #59 เมื่อ: 27 เมษายน 2011 13:28:35 »

ที่จิงรับไป สน. เปรียบเทียบ ลงบันทึก ปรับก้อจบ  แต่นี่เกินไป หลายขั้นตอนเว่อร์ด้วยครับ คำนับ

รับเช็คแล้วกินแม่ ง เลยพี่ที่บ้านแล้วทีหลังก็ไปนอนมันที่โดน พี่ตำหมวดจับถ้าเขามาถามบอกผมมานอน ผมไม่ได้มาแด็กเหล้า

555+
เชคมันกินไม่ได้น่ะจิ

เอาเช็คไปขึ้นเงินเมียมาก่อนดิพี่(ธนาคารส่วนตัว)

หน้า:  «  1 2 [3] 4 5 6  »    ขึ้นบน
  พิมพ์