AE. Racing Club
15 ตุลาคม 2024 01:33:04 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 2 3 [4] 5 6  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พึ่งออกจากคุกมาครับขอหาบริโภคเครื่องดื่มแอลกอฮอล์ในสวนสาธารณะของทางราชการที่จัด  (อ่าน 15254 ครั้ง)
Henry
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

เเถวบ้านเค้าเรียกผมว่า ดอม (Dominic Torretto)

« ตอบ #60 เมื่อ: 27 เมษายน 2011 13:29:07 »

555+

ก้อเเค่โบเดิมเเต่จะลง 12 เเระนะ อิอิ

อิชิตัน underbrain

มาแว้วววว...คร๊าบบบบบ

« ตอบ #61 เมื่อ: 27 เมษายน 2011 13:37:50 »

555+

เห็นเปล่าหัวเราะได้แล้ว

<Art @ cz>

« ตอบ #62 เมื่อ: 27 เมษายน 2011 13:43:49 »

ปิแอร์...แซ่บี้

Gonna BE Minor Change

« ตอบ #63 เมื่อ: 27 เมษายน 2011 13:54:04 »

ยิง..ใคร?..เลย

11 ปีแล้วจ้า AE RACING CLUB NORTHERN THAILAND
plew_ch

« ตอบ #64 เมื่อ: 27 เมษายน 2011 14:00:54 »

ต้องแสดงความชื่นชมที่ กล้า เอาความจริงมาเปิดเผย เป็นอุทาหรณ์แก้ชาวเออี ขอบคุณ และขอคารวะด้วย น้ำชา1จอก
เอาพระสูตรสั้นมาให้อ่าน เรื่อง ที่มาของการเสียงเงิน พระพุทธองศ์ตรัสไว้สองพันกว่าปีก่อน ทุกวันนี้ยังเป็นจริงไม่เปลี่ยนแปลงไปตามกาลเวลา ที่เรียกว่า อะกาลิโก
**อบายมุข๖(ทางเสื่อมแห่งทรัพย์ ๖ ทาง)**
คหบดีบุตร อริสาวก ไม่เสพทางเสื่อมแห่ง โภคทรัพย์ ๖ ทาง(อบายมุข ๖) คือ : -
๑.การประกอบเนืองฯ ซึ่งการดึ่มน้ำเมา คือ สุราและเมรัย อันเป็นที่ตั้งแห่งความประมาท เป็นทางเสื่อมแห่งโภคทรัพย์
๒.การประกอบเนืองฯ ซึ่งการเที่ยวไปในตรอกต่างฯในเวลากลางคืน เป็นทางเสื่อมแห่งโภคทรัพย์
๓.การเที่ยวไปในที่ชุมนุมแห่งความเมา(สมัชชาภิจรณ) เป็นทางเสื่อมแห่งโภคทรัพย์
๔.การประกอบเนืองฯ ซึ่งการพนัน อันเป็นที่ตั้งแห่งความประมาท เป็นทางเสื่อมแห่งโภคทรัพย์
๕.การประกอบเนืองฯ ซึ่งการคบคนชั่วเป็นมิตร เป็นทางเสื่อมแห่งโภคทรัพย์
๖..การประกอบเนืองฯ ซึ่งความเกียจคร้าน เป็นทางเสื่อมแห่งโภคทรัพย์
Army<G7>.CBZ
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

เริ่มเบื่อละ เกรียนเยอะโพด ไม่ใช่พวก ตายหมด!!!

« ตอบ #65 เมื่อ: 27 เมษายน 2011 14:02:26 »

มาอ่านช้า แต่เอาใจช่วยครับ

<มีพบพาน ย่อมมีจากลา ขับ Honda หัวใจ AE>
~สุรามา ปัญญาเกิด~
อิชิตัน underbrain

มาแว้วววว...คร๊าบบบบบ

« ตอบ #66 เมื่อ: 27 เมษายน 2011 14:17:05 »

สาธุ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 เมษายน 2011 14:21:29 โดย underbrain » บันทึกการเข้า

ntp@wz

« ตอบ #67 เมื่อ: 27 เมษายน 2011 14:24:17 »

เมื่อวาน สามเณรไทย  วันนี้ ตำรวจไทย  สุดยอดครับ   

THAILAND ONLY ถอนหายใจ

หอยน้อยๆ  สร้างฝันได้  
วาง & วาย by ntp@wz
รับแก้ไขแอร์ไม่เย็น เย็นสู้แดดไม่ได้ อาการต่างๆของเออี
0867590745 พื้นที่ สมุทรสาคร นครปฐม ราชบุรี สมุทรสงคราม และใกล้เคียง
ล้าง แก้ไข แอร์บ้าน รถยนต์ ราคากันเอง
ModmaniA.CBZ

เพราะชีวิต . . คือการแต่งรถ . .

« ตอบ #68 เมื่อ: 27 เมษายน 2011 15:11:08 »

เพิ่อได้อ่าน เอาใจช่วยครับพี่   แต่ถ้ามันจบแล้วก็ปล่อยมันจบไปเถอะครับ 

อย่าไปต่อความยาวสาวความยืดเลยครับ

C i V i C  Si
ModmaniA.CBZ

เพราะชีวิต . . คือการแต่งรถ . .

« ตอบ #69 เมื่อ: 27 เมษายน 2011 15:12:07 »

เออ งงว่าพี่ แล้ว วันหยุดปี ใหม่ ผมเห็นนั่งแดรกกับเต็มอุทยานเลย รวมทั้งเจ้าหน้าที่ ด้วย ที่ๆ พี่มาหาผมอะ ไม่ยักเห็นมันจับกันอะ

C i V i C  Si
Eccentric AEracingclub
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

AE110 5A-FE

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #70 เมื่อ: 27 เมษายน 2011 15:26:42 »

เอาใจช่วยครับเราไมรู้เราไม่ผิดครับ

ผมรักในความเป็น AE ครับ
http://www.facebook.com/home.php#!/profile.php?id=556109893
เคยศึกษาไฟฟ้าอุตสาหกรรมที่ม.ราชภัฎธนบุรี '11อยู่ที่ Bangkok, Thail
เครื่องผม 5A-FE ครับรถบ้านไม่แรงครับ
Tlen92.CBZ

เอวดีไม่ได้มาเพราะความฟลุ๊คแต่ได้มาเพราะประสบการณ์

« ตอบ #71 เมื่อ: 27 เมษายน 2011 15:40:51 »

เสียดายตรงที่เราเซ็นต์ไปก่อนแล้ว ทำอะไรไม่ได้เลย

ถ้าคบคนอย่างผม ผมพา ไปนากาตะ
ถ้าคบบัณฑิต บัณฑิตพา ไปเที่ยวดริฟเฟอร์
ถ้าคบเรา ไม่หล่อไม่รวย แต่เล่นท่าแปลก
ถ้าท่าแปลกไม่พอ จะเล่นให้ครบ 108 ท่า 5555+

Handyman

You are alway all my mine

« ตอบ #72 เมื่อ: 27 เมษายน 2011 15:44:00 »

พึ่งออกจากศาลมาครับ เสียค่าปรับเรียบร้อยจร้า 300 เอง แต่มีเรื่องเล่าเยอะมากครับ

***ท้าวความหลังจากเมื่อวานไปนั่งเล่นในคุกกับพวกค้ายามาประกันตัวเสร็จกลับมานอนบ้าน
เช้าวันนี้ 8.30 ไป สน. เพื่อพิมรายนิ้วมือเเล้วส่งเรื่องไปชั้นศาล ผมก้อเลยถามว่า มันต้องพิมพ์ด้วยหรอครับ
เค้าตอบว่าต้อง  เเล้วกระซิบกับผมว่าเอาเหล้าฝรั่งมานึงขวด แล้วไม่ส่งเรื่องไปที่ กทม. ให้  ผม งงง
ก้อเลยรับปากส่งๆ ไปครับ
ต่อจากนั้นไปที่ ศาล รอ เอกสาร ประมาณ เกือบ 3 ชม. เเล้วต้องไปนั่งรอในคุกกับ พวก ข้อหาค้ายา ทำร้ายร่างกาย
เเล้ว พวกเป่าแอลกอฮอล์ที่มีอายุหน่อย มากับตร. ให้นั่งรอ ข้างนอก เเล้วพูดคุยกับพวกผมใช้คำสรรพนาม เเทน..คุณ..กู
พี่ๆว่ามันเหมาะสมไหมครับ  นี่หรอตำรวจไทย  แล้วหลังจากนั้น ศาลเรียกฟังคำเเล้วเสียค่าปรับ 300
ตอนนี้มาตามเอาเงินประกัน เอาเงินเข้าเงินสด 10000 เเต่เค้าบอกรอรับเปนเช๊ค  อีกกี่วันไม่รู้จ่ะได้  เงินต้องกินต้องใช้ครับ

***พี่ว่าเกินไปไหมครับ ผมสามารถร้องเรียนที่ไหนได้บ้างครับ ป้ายห้ามทิ้งขยะยังมี แล้วป้ายห้ามดื่มสุราก้อไม่มี ไม่ประชาสัมพันธ์ + ตัก เตือนด้วย   ยังงี้ผมควรทำไงครับ น้าอาผมก้อเปน ตร. ผมก้อไม่อยาก มีปัญหานะครับ นั่งกินที่ลานจอดรถนอกสวนสาธารณะด้วยครับ ลืมเเจ้ง

ผมเข้าใจ และเห็นใจในความรู้สึกกับสิ่งที่ได้ประสบมาครับน้องชาย ขอแสดงความคิดเห็นอย่างจริงใจดังนี้ครับ

1. เรื่องข้อกฏหมาย เราจะบอกว่าเราไม่รู้ ไม่ได้ครับ
2. ในขั้นตอนการดำเนินคดี หากจะต้องไปขึ้นศาลและรอประกันตัวในชั้น พนง.สอบสวน ส่วนใหญ่จะถูกคุมตัวในห้องขังก่อนครับ
3. ทุกคดีความที่ต้องขึ้นศาล ผู้ต้องหาจะถูกพิมพ์ลายนิ้วมือครับ (ไม่ต้องไปให้เหล้าพวกมัน..หม่ำ..หรอก มันยื่นกทม.หรือไม่ ไม่เป็นผลแล้วครับ )
4. เงินค่าประกันตัว จะได้คืนเป็นเช็คเท่านั้น เขาสั่งจ่ายในชื่อผู้ยื่นประกันตัว และสามารถนำไปขึ้นเงินได้เลย ตามธนาคารที่ระบุไว้ในเช็ค
5. ค่าปรับ จะขึ้นกับดุลยพินิจของศาลเท่านั้น หากรับสารภาพศาลก็จะเมตตา ปรับน้อยๆครับ
6. พื้นที่สวนสาธารณะ จะครอบคลุมทั้งหมด รวมทั้งสถานที่จอดรถด้วยครับ

อย่าไปซีเรียสและไม่ต้องร้องเรียนครับ เสียประวัติกับข้อหาดื่มสุราในที่สาธารณะ เป็นคดีละหุโทษครับ จิ๊ปๆ
ผมโดนข้อหาเมาแล้วขับ กินไปสองแก้วเป่าออกมา 62 เอง นอกจากปรับเท่าพวกเมาหนักแล้ว ยังต้องรอลงอาญา 1 ปี แถมด้วยกวาดวัด 20ชั่วโมงด้วย ช้ำกว่านายอีก

สู้ๆครับ ทำให้เป็นเรื่องขำๆไว้ ฮ่าาาาา รายละเอียดของพรบ.นี้ครับ
http://www.cocktailthai.com/index.php?lay=show&ac=article&Id=538665195&Ntype=5

++ รถยนต์เป็นวิทยาศาสตร์ ไม่ได้แรงด้วยพลังแห่งเวทย์มนต์ ++ http://www.facebook.com/handyman.aoud

รับซื้อรถมือสอง , รับจำนำรถ ,รับปรึกษาปัญหาของรถยนต์ ฟรี
D E L L
มือใหม่หัดซิ่ง
**

ม้าสีหมอก !!!!

« ตอบ #73 เมื่อ: 27 เมษายน 2011 15:48:16 »

เห็นใจครับเอาใจช่วย เพราะว่าผมก็เคยโดนเหมือนกัน สรรพนามเรียกแต่ละครั้งนี่สมัยพ่อขุนเลยครับพี่ ผมยอมรับว่าผมเมา แต่ผมรู้ตัวผมพยายามพูดดี แต่ขอโทษนะครับอีกฝ่ายท่านก็ดื่มมาไม่ต่างกะผม ผมยังแอบแซวกะเพื่อนเลยว่ากรูเมาเต็ม เ เ ม่ง ดันเมาล้นกว่ากรูอีก สุดท้ายมีคนเคลียร์ให้ คำพูดที่เคยหยาบคายกลายเป็น น้องอย่างนั้นพี่อย่างนี้ นี่หละครับประเทศไทย    ถอนหายใจ ถอนหายใจ
whistler_190
มือเก่าหัดแข่ง

ผมเองครับ ปิแอร์...แซ่็ >>> H * E * R E

« ตอบ #74 เมื่อ: 27 เมษายน 2011 15:57:28 »

เป็นกำลังใจให้คับพี่ต้อง ไม่เคยโดนกับตัวแต่เพื่อนเคยโดนแล้วต้องไปประกันตัวไปส่งขึ้นศาล เสียเวลามากเลย

เผ่าปิแอร์ก็เคยเมาแจกกล้วยให้ตำรวจ โดนขับรถตาม เอาวีโก้ล้อมสามคันเลย โดนค่าประกันตัวไปหมื่น กับขึ้นศาลครับ ได้เงินคืน แต่เสียค่าปรับไปสี่พัน  - -

อ้าว ข้อหาอะไรครับ... หลักฐานหล่ะ หรือแค่พยานบุคคล พอแล้วที่จะเอาเราขึ้นศาล  ??
พอล้อมเสร็จก็โดนจับเป่าแอลกอฮอล์คับ ก็เลยเป็นหลักฐานไป

คุ้น ๆ นะ แย่จริง ๆ เล๊ยยย คมแฝก เอ๊ยย !!

ปล.สู้ ๆ นะครับ น้า ต้องงง

Louis Todo Juku <RZ>

PANDA 101 อดีตเพื่อนรักของผม..

« ตอบ #75 เมื่อ: 27 เมษายน 2011 16:02:48 »

สู้ๆคับพี่ เป็นกำลังใจให้นะคับพี่ชาย ตะรวดเชี้ยๆนี่ แ-ม่-ง บ้าอำนาจว่ะ  สาดดดดดดด

GE-DA-ke ช่างติ สนามบินน้ำ
มือจูนระดับเทพ by พี่อุบ วายริ่ง
ST171
มือใหม่หัดซิ่ง
**

« ตอบ #76 เมื่อ: 27 เมษายน 2011 16:14:26 »

ถ้ากินแล้วขับออกไปโดนจับ ก็ว่าไปอย่าง

แต่นี่นั่งกินในรถ ต่อให้เมาให้ตาย ยังไม่ได้ขับไปไหนจะผิดได้ยังไง Huh?
...

เฮ้อ.. หมู่นี้ทำไมมีแต่เรื่องตำรวจเฮงซวยหว่า

ทรงพระเจริญยิ่งยืนนาน
Henry

เเถวบ้านเค้าเรียกผมว่า ดอม (Dominic Torretto)

« ตอบ #77 เมื่อ: 27 เมษายน 2011 17:04:00 »

คำนับ คำนับ คำนับ
ขอบคุณครับ พี่ๆ

พึ่งตัวเองดีสุดครับ ระมัดระวังกันด้วยนะครับพี่น้อง เสียตังไม่ว่า เเต่เสียเวลา + เสียความรู้สึกมากครับ  ยกธงขาว ยกธงขาว ยกธงขาว

ก้อเเค่โบเดิมเเต่จะลง 12 เเระนะ อิอิ

jen@171

Wanna be...!!!

« ตอบ #78 เมื่อ: 27 เมษายน 2011 17:33:24 »

แก๊งค์ AEอุบลฯก็เคยโดนครับ   ตอนแรกพวกพี่แกเดินเข้ามาล้อมขอตรวจบัตรประชาชน....เราก็นึกว่าตรวจคนลาวเลยให้ไป พี่แกยึดเลยครับ  ได้ขับตามกันเป็นพรวนเข้าโรงพัก 5555++

โชคดีมีหลานคนใหญ่คนโตเมืองอุบลฯไปด้วย เลยได้เปลี่ยนข้อหาเป็น ส่งเสียงดังทำให้ผู้อื่นเดือดร้อนรำคาญ ปรับคนละร้อย-สองร้อยสบายไป    ทำนองนี้ครับ .......555+

หลังๆเลยมี๊ตติ้งร้านเหล้าอย่างเดียวเลย....... กร๊ากๆๆๆ

TunedByJen
พรชัย เฮดเดอร์
CORONA CLUB
Club JZ
Mercedes Mania
กะเรกะราด
Henry

« ตอบ #79 เมื่อ: 27 เมษายน 2011 17:38:20 »

แก๊งค์ AEอุบลฯก็เคยโดนครับ   ตอนแรกพวกพี่แกเดินเข้ามาล้อมขอตรวจบัตรประชาชน....เราก็นึกว่าตรวจคนลาวเลยให้ไป พี่แกยึดเลยครับ  ได้ขับตามกันเป็นพรวนเข้าโรงพัก 5555++

โชคดีมีหลานคนใหญ่คนโตเมืองอุบลฯไปด้วย เลยได้เปลี่ยนข้อหาเป็น ส่งเสียงดังทำให้ผู้อื่นเดือดร้อนรำคาญ ปรับคนละร้อย-สองร้อยสบายไป    ทำนองนี้ครับ .......555+

หลังๆเลยมี๊ตติ้งร้านเหล้าอย่างเดียวเลย....... กร๊ากๆๆๆ

ผมก้อนึกว่าไม่มีอะไรมาตรวจบัตรเฉยๆครับ
สักพักลากไป สน. เฉย เเล้วนึกว่าเเค่ปรับไม่อยากรบกวนผู้ใหญ่ เพราะเรื่องเท่า ขี้ไก่
พอเลยเทอด ก้อเลยซวยเลยครับ  อิอิ

หน้า:  «  1 2 3 [4] 5 6  »    ขึ้นบน
  พิมพ์