AE. Racing Club
02 ตุลาคม 2024 00:42:07 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: หม้อน้ำร้าวซ่อมหรือเปลี่ยนดีครับ  (อ่าน 3256 ครั้ง)
DXi
มือใหม่หัดซิ่ง
**

เดิมๆคับ

« เมื่อ: 28 เมษายน 2011 21:06:39 »

ถ้าเปลี่ยนเอาแบบไหนดี เซียงกงหรือของใหม่ (หม้อน้ำผมเป็นแแบบฝาครอบพลาสติก) ร้าวตรงฝาครอบแถวๆฝาหม้อน้ำ
ช่วยด้วยครับ คำนับ คำนับ
pae2020
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #1 เมื่อ: 28 เมษายน 2011 21:10:36 »

เปลี่ยนเถอะครับ...

ของเซียงกงก็ได้ หรือติดต่อคุณแฟร์ กระทู้ปักหมุดในหน้าซื้อ-ขาย เห็นคุณแฟร์ทำหม้อน้ำอลูมิเนียมทั้งตัวมาขายอยู่ หมดกังวลเรื่องแตกร้าว...
akeuthai

« ตอบ #2 เมื่อ: 28 เมษายน 2011 22:11:20 »

เปลียนฝาเป็นทองแดงก้อได้ครับ
Eccentric AEracingclub
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

AE110 5A-FE

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #3 เมื่อ: 28 เมษายน 2011 22:39:38 »

เปลี่ยนใหม่ดีกว่าครับสบายใจกว่าครับ

ผมรักในความเป็น AE ครับ
http://www.facebook.com/home.php#!/profile.php?id=556109893
เคยศึกษาไฟฟ้าอุตสาหกรรมที่ม.ราชภัฎธนบุรี '11อยู่ที่ Bangkok, Thail
เครื่องผม 5A-FE ครับรถบ้านไม่แรงครับ
WIMON100
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #4 เมื่อ: 28 เมษายน 2011 23:17:00 »

เปลี่ยนใหม่ ดีกว่า

AE.พาฝัน
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

« ตอบ #5 เมื่อ: 28 เมษายน 2011 23:23:32 »

เปลียนฝาเป็นทองแดงก้อได้ครับ

1 เสียงด้วยครับ ถ้าคุณคิดว่ารังผึ้งคุณยังดีอยู่นะครับ
littlebomb
มือใหม่หัดขับ
*

เรซซิ่ง........บ้านๆ

« ตอบ #6 เมื่อ: 28 เมษายน 2011 23:48:46 »

ถ้ารังผึ้งยังดีอยู่ก็เปลี่ยนแค่ฝาบน เป็นฝาเหล็ก ส่วนรังผึ้งแยง ล้างก็ โอเค
Gozilator

« ตอบ #7 เมื่อ: 29 เมษายน 2011 00:27:57 »

ผมไปเปลี่ยนใหม่มาอ่ะครับเป็นพลาสติก
มีคนทักว่า 2-3 ปี หมดอายุใช้งาน อาจมีน้ำพุ่งได้
ช่วงนั้นยังไม่ได้ศึกษา(พลาดเลย)
แต่ดีอย่างนึงคือใหญ่กว่าเดิม   วิ่งไปเชียงใหม่ความร้อนขึ้นไม่ถึงครึ่งเลย

ในโลกของคนตาบอด ตาดีข้างเดียว..เป็นราชาได้

smilegames

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #8 เมื่อ: 29 เมษายน 2011 00:40:10 »

ผมเปลี่ยนฝาก่อน

natti_ae92_LN.Z

Love is Fuck!!! Luck is Fake!!!!!!!!

« ตอบ #9 เมื่อ: 29 เมษายน 2011 00:47:35 »

เปลี่ยนฝาอะครับ

ปากดีในโลกออนไลน์ เก่งแต่แบบเนี้ยนะ
โปรดอย่าทำเหมือนกรูเป็นคนแปลกหน้า ทั้ง ๆที่เคย "แก้ผ้าต่อหน้ากรู"
sun_ae20bt
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: 29 เมษายน 2011 00:54:14 »

ถ้าเปลี่ยนเอาแบบไหนดี เซียงกงหรือของใหม่ (หม้อน้ำผมเป็นแแบบฝาครอบพลาสติก) ร้าวตรงฝาครอบแถวๆฝาหม้อน้ำ
เปลี่ยนเเค่ฝาก็ได้ครับ เค้าจะล้างให้ด้วย ราคาถูกกว่าของเซียงกงเเต่ เราได้รู้ว่าเราเปิดฝาล้างสะอาดใหม่ด้วย ฝาไม่เกิน900บาทครับ ตามร้านหม้อน้ำเลย ผมก็ไช้อยู่ ชั้นเดียวด้วย ทนดี ..ถ้าชื้อจากเซียงกงเราไม่เเน่ใจว่า มันจะตันไหม ปัญหาเคยเกิดกะผมชื้อมาเเค่สองเดือน นึกว่าได้ดี หม้อน้ำเรามองด้วยตาเปล่าด้านในไม่เห็น  ที่เกิดกระผม ความร้อนขึ้นเวลาลากรอบสูงๆ วิ่งทางไกล ไล่หาสาเหตุเปลี่ยน วาล์วน้ำ ปั้มน้ำ สุดท้ายต้องเปิดฝาสูบดูว่าฝาโก่งไหม เปิดฝาสูบ สามรอบก็ไม่หาย ไม่มองไม่นึกถึงหม้อน้ำเลยเพราะพึ่งเปลี่ยนมาสองเดือน เลยมองข้าม (เเต่ของเชียงกง) ที่ไหนได้ โมโหมากทุกอย่างทำหมดแล้ว ฉุนมากเลย ออกไปกดลากรอบซะสูงเอาให้พังคาตรีนไปเลย  สรุปลากไปไม่ยั้งตรีนหม้อน้ำเเตก...เลยได้รู้ว่าของเก่าไม่ได้ดีเสมอไป จากนั้นมาเปิดฝาล้างหม้อน้ำก็หายขาดจนปัจจุบันเลย ... ลองคิดเอาครับ
ATEE90 <® Zone>

« ตอบ #11 เมื่อ: 29 เมษายน 2011 09:18:22 »

เปลี่ยนเเค่ฝาก็ได้ครับ เค้าจะล้างให้ด้วย ราคาถูกกว่าของเซียงกงเเต่ เราได้รู้ว่าเราเปิดฝาล้างสะอาดใหม่ด้วย ฝาไม่เกิน900บาทครับ ตามร้านหม้อน้ำเลย ผมก็ไช้อยู่ ชั้นเดียวด้วย ทนดี ..ถ้าชื้อจากเซียงกงเราไม่เเน่ใจว่า มันจะตันไหม ปัญหาเคยเกิดกะผมชื้อมาเเค่สองเดือน นึกว่าได้ดี หม้อน้ำเรามองด้วยตาเปล่าด้านในไม่เห็น  ที่เกิดกระผม ความร้อนขึ้นเวลาลากรอบสูงๆ วิ่งทางไกล ไล่หาสาเหตุเปลี่ยน วาล์วน้ำ ปั้มน้ำ สุดท้ายต้องเปิดฝาสูบดูว่าฝาโก่งไหม เปิดฝาสูบ สามรอบก็ไม่หาย ไม่มองไม่นึกถึงหม้อน้ำเลยเพราะพึ่งเปลี่ยนมาสองเดือน เลยมองข้าม (เเต่ของเชียงกง) ที่ไหนได้ โมโหมากทุกอย่างทำหมดแล้ว ฉุนมากเลย ออกไปกดลากรอบซะสูงเอาให้พังคาตรีนไปเลย  สรุปลากไปไม่ยั้งตรีนหม้อน้ำเเตก...เลยได้รู้ว่าของเก่าไม่ได้ดีเสมอไป จากนั้นมาเปิดฝาล้างหม้อน้ำก็หายขาดจนปัจจุบันเลย ... ลองคิดเอาครับ

โหดดีครับน้า
อารมณ์นี้เคยเป็นเหมือนกัน มีเสียงกุกๆ กักๆ แก้ไม่หาย โดดคอสะพานแม่มเลย

EE90 เครื่องกากๆ
sun_ae20bt
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: 29 เมษายน 2011 12:12:52 »

เปลี่ยนเเค่ฝาก็ได้ครับ เค้าจะล้างให้ด้วย ราคาถูกกว่าของเซียงกงเเต่ เราได้รู้ว่าเราเปิดฝาล้างสะอาดใหม่ด้วย ฝาไม่เกิน900บาทครับ ตามร้านหม้อน้ำเลย ผมก็ไช้อยู่ ชั้นเดียวด้วย ทนดี ..ถ้าชื้อจากเซียงกงเราไม่เเน่ใจว่า มันจะตันไหม ปัญหาเคยเกิดกะผมชื้อมาเเค่สองเดือน นึกว่าได้ดี หม้อน้ำเรามองด้วยตาเปล่าด้านในไม่เห็น  ที่เกิดกระผม ความร้อนขึ้นเวลาลากรอบสูงๆ วิ่งทางไกล ไล่หาสาเหตุเปลี่ยน วาล์วน้ำ ปั้มน้ำ สุดท้ายต้องเปิดฝาสูบดูว่าฝาโก่งไหม เปิดฝาสูบ สามรอบก็ไม่หาย ไม่มองไม่นึกถึงหม้อน้ำเลยเพราะพึ่งเปลี่ยนมาสองเดือน เลยมองข้าม (เเต่ของเชียงกง) ที่ไหนได้ โมโหมากทุกอย่างทำหมดแล้ว ฉุนมากเลย ออกไปกดลากรอบซะสูงเอาให้พังคาตรีนไปเลย  สรุปลากไปไม่ยั้งตรีนหม้อน้ำเเตก...เลยได้รู้ว่าของเก่าไม่ได้ดีเสมอไป จากนั้นมาเปิดฝาล้างหม้อน้ำก็หายขาดจนปัจจุบันเลย ... ลองคิดเอาครับ

โหดดีครับน้า
อารมณ์นี้เคยเป็นเหมือนกัน มีเสียงกุกๆ กักๆ แก้ไม่หาย โดดคอสะพานแม่มเลย
คอเดียวกันเลย เหมือนอารมณ์ จะเกิดตอนที่เเก้ยังไง ก็ไม่หายนะ ผม เอาให้มันสุดๆ ปล. เรื่องโดดคอสะพาน จะอีกอารมณ์ครับ อารมณ์ หึง หวง ผิด หวัง อกหัก เเฟนนั่งไปด้วยเลย เอาให้เข็ด 555555
แท็ป รักษ์ภูมิ
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

« ตอบ #13 เมื่อ: 29 เมษายน 2011 17:01:51 »

ถ้าร้านซ่อมดี ทำดี ก็ซ่อมครับ ผมซ่อมแล้วซ่อมอีกจนราคาซ่อมแพงกว่าซื้อมือ 2 เซียงกง อะลูมิเนียม อีก(ผมได้มา ราคา 1500 ญาติเปิดร้านเซียงกง) โทรถามของใหม่ราคา 2500 - 3000 ฝาพลาสติกของจีนนะครับ

DXi
**

เดิมๆคับ

« ตอบ #14 เมื่อ: 29 เมษายน 2011 18:59:31 »

ขอบคุณครับทุกท่าน
DXi
**

เดิมๆคับ

« ตอบ #15 เมื่อ: 29 เมษายน 2011 19:26:55 »

เปลี่ยนฝาอะครับ
ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์