AE. Racing Club
23 กันยายน 2024 04:19:22 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 2 [3]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พรุ่งนี้ 10 โมงเช้าเรียนเชิญพี่น้องเออี ที่มีปัญหากะทุกระบบของรถท่านๆ  (อ่าน 5422 ครั้ง)
Gozilator
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #40 เมื่อ: 01 พฤษภาคม 2011 13:12:59 »

เสียดาย  เพิ่งตื่น....

กิจกรรมดีๆ จะมีมาอีกไหมครับเนี้ย ... (รอรอบต่อไป)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 พฤษภาคม 2011 13:16:15 โดย Gozilator » บันทึกการเข้า

ในโลกของคนตาบอด ตาดีข้างเดียว..เป็นราชาได้

gochi
มือเก่าหัดแข่ง

เดิมๆไปก่อน มีตังค่อยว่ากัน...

« ตอบ #41 เมื่อ: 01 พฤษภาคม 2011 13:45:46 »

เสียดายโอกาสดีๆแบบนี้จัง เพิ่งเห็น โอกาสหน้าถ้ามีอีกขอไปด้วยคนนะครับ
Handyman
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

You are alway all my mine

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #42 เมื่อ: 01 พฤษภาคม 2011 21:43:57 »

เสียดาย  เพิ่งตื่น....

กิจกรรมดีๆ จะมีมาอีกไหมครับเนี้ย ... (รอรอบต่อไป)

ความตั้งใจผม จะจัดแบบนี้ไปเรื่อยๆ ตามแต่เวลาสะดวกครับ

เพราะการที่มานั่งตอบคำถามจากเวป บางครั้งข้อมูลมันไม่ชัดเจน การวิเคราะห์หาสาเหตุที่แท้จริงจรึงทำได้ยาก

ไม่เหมือนเราได้เห็นรถ มีโอกาสได้ได้ตรวจสอบในจุดที่เราสงสัย เพราะบางอาการมันมาจากหลายสาเหตุ

การได้ตรวจที่รถจริงๆจะช่วยตัดประเด็นที่ไม่เกี่ยวข้องออกไปได้

มันเหมือนกับเราไปหาหมอรักษาไข้ครับ ก่อนเข้าพบหมอ พยาบาลก็จะชั่งน้ำหนัก วัดไข้ วัดความดัน

ทั้งหมด ทำเพื่อเป็นข้อมูลเบื้องต้นให้กับหมอละครับ บางเรื่องที่หมอสงสัยก็จะสอบถามเราเพิ่มเติมก่อนที่จะวิเคราะห์สาเหตุและทำการรักษา

ปกติ การตรวจสอบและแก้ไขรถแบบนี้ ผมทำมานานแล้วครับ แต่ไม่ได้บอกผ่านทางเวป

น้องๆที่สนิทกัน เจอปัญหาที่แก้ไม่ตกก็จะโทรมาถามและนัดเอารถมาให้ดูอาการเป็นรายๆไปครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 พฤษภาคม 2011 21:46:11 โดย Handyman » บันทึกการเข้า

++ รถยนต์เป็นวิทยาศาสตร์ ไม่ได้แรงด้วยพลังแห่งเวทย์มนต์ ++ http://www.facebook.com/handyman.aoud

รับซื้อรถมือสอง , รับจำนำรถ ,รับปรึกษาปัญหาของรถยนต์ ฟรี
b a n a n a o a t
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

อยู่เฉยๆก็ไม่เสียตังค์นะจ๊ะ

« ตอบ #43 เมื่อ: 01 พฤษภาคม 2011 21:45:26 »

เสียดายวันนี้ไม่ได้ไป ติดภารกิจครับ ไว้โอกาสหน้าต้องไปให้ได้

Gozilator
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #44 เมื่อ: 01 พฤษภาคม 2011 22:23:43 »

เสียดาย  เพิ่งตื่น....

ความตั้งใจผม จะจัดแบบนี้ไปเรื่อยๆ ตามแต่เวลาสะดวกครับ

เพราะการที่มานั่งตอบคำถามจากเวป บางครั้งข้อมูลมันไม่ชัดเจน การวิเคราะห์หาสาเหตุที่แท้จริงจรึงทำได้ยาก

ไม่เหมือนเราได้เห็นรถ มีโอกาสได้ได้ตรวจสอบในจุดที่เราสงสัย เพราะบางอาการมันมาจากหลายสาเหตุ

การได้ตรวจที่รถจริงๆจะช่วยตัดประเด็นที่ไม่เกี่ยวข้องออกไปได้

มันเหมือนกับเราไปหาหมอรักษาไข้ครับ ก่อนเข้าพบหมอ พยาบาลก็จะชั่งน้ำหนัก วัดไข้ วัดความดัน

ทั้งหมด ทำเพื่อเป็นข้อมูลเบื้องต้นให้กับหมอละครับ บางเรื่องที่หมอสงสัยก็จะสอบถามเราเพิ่มเติมก่อนที่จะวิเคราะห์สาเหตุและทำการรักษา

ปกติ การตรวจสอบและแก้ไขรถแบบนี้ ผมทำมานานแล้วครับ แต่ไม่ได้บอกผ่านทางเวป

น้องๆที่สนิทกัน เจอปัญหาที่แก้ไม่ตกก็จะโทรมาถามและนัดเอารถมาให้ดูอาการเป็นรายๆไปครับ
  ขอบคุณครับสำหรับกิจกรรมดีๆ   ถ้ารอบหน้าจัดขึ้นอีกก็ขอฝากตัวสักคนนะครับท่าน
พอดีเห็นกระทู้ช้าไปนิดนึงเลยไม่ได้มีโอกาสติดตามไปครับผม

ในโลกของคนตาบอด ตาดีข้างเดียว..เป็นราชาได้

sun_ae20bt
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #45 เมื่อ: 02 พฤษภาคม 2011 01:10:20 »

เสียดาย  เพิ่งตื่น....

ขอบคุณครับสำหรับกิจกรรมดีๆ   ถ้ารอบหน้าจัดขึ้นอีกก็ขอฝากตัวสักคนนะครับท่าน
พอดีเห็นกระทู้ช้าไปนิดนึงเลยไม่ได้มีโอกาสติดตามไปครับผม
ขอบคุณนะครับ พี่น้อง ยินดีคนที่มาเเละก็ไม่ได้มา เเต่ ใจจริงๆ แล้วยินดีเสมอสำหรับพี่น้องเออีทุกคนครับ ปล..ตอนเช้าฝนลงมาหนักมาก แล้วก็วันอาทิตย์เข้าใจครับ ถ้าไม่รักกันจริงคงจะไม่มา เเต่ผมตื่น ไปรอ กลัวจะผิดคำพูดที่ ว่าไว้ เเต่ก็ดีครับช่วงบ่ายๆ มีคนมาพูดคุยพบปะ ผมกะพี่อู๊ด ยินดีครับ ไม่ค่อยอยากจะปิดทองด้านหน้า หลังพระเราก็ ดีใจครับ  คำนับ
aod_ae
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #46 เมื่อ: 02 พฤษภาคม 2011 10:25:10 »

ชอบครับ ของฟรี อิอิ
aod_ae
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #47 เมื่อ: 02 พฤษภาคม 2011 10:30:16 »

สุดยอดดดด น่าไปมั๊ก ๆ
หลงทางแน่นอน อิอิ
Henry

เเถวบ้านเค้าเรียกผมว่า ดอม (Dominic Torretto)

« ตอบ #48 เมื่อ: 02 พฤษภาคม 2011 17:39:52 »

สุดยอด สุดยอด

ก้อเเค่โบเดิมเเต่จะลง 12 เเระนะ อิอิ

kampol

ครอบครัวต้องมาก่อน จำไว้ๆ ห่างจากยุทธจักรมานานแล้ว

« ตอบ #49 เมื่อ: 03 พฤษภาคม 2011 07:35:08 »

ต้องขอโทษจริง ๆ  คำนับที่ผมไม่ได้ไปครับ และก็ไม่รู้ด้วยจนกระทั่ง พี่สันต์โทรมา  งอแงพอดีผมมีคิวไปเกาะช้างกับที่ทำงาน โดยไปรถตู้กันหลายคน แหม ผมอยากไปมาก ๆ นะครับที่พี่อู๊ดจัดทำ  ถ่ายรูปผมคิดว่าดีมาก ๆ เลย คนจะได้ตาสว่างอีกเยอะ คนที่พิมพ์นิ้วสะอาดเยอะครับ แต่คนที่เล็บ ดำ ๆ มือ ดำ ๆ มานั่งพิมพ์ มาบอก คงยาก  ร้อนๆๆครับ    เสียดาย ต้องขอโทษด้วยครับพี่อู๊ด ภายในอาทิตย์นี้จะหาวันแก้ตัว ตีสนุ๊กหน่อย  เอ...แล้วผมต้องใส่ วัน หรือ ทูพีช ล้อเลียน เปล่าเนี่ย พี่..... แถมไปเกาะช้างกับหลาย ๆ คน อยากเอารถเราไปเองเสียนี่ มันไม่ได้ดั่งใจเล้ยยย... เป็นฟืนเป็นไฟ อยากกดล้อฟรีเวลาขึ้นเนินเขาจัง เห็นเค้าขึ้นแล้วลุ้นแทบตาย  ร้อนๆๆเฮ้อ....

ปัจจุบัน

ก่อนหน้า
Henry

เเถวบ้านเค้าเรียกผมว่า ดอม (Dominic Torretto)

« ตอบ #50 เมื่อ: 03 พฤษภาคม 2011 07:39:11 »

ต้องขอโทษจริง ๆ  คำนับที่ผมไม่ได้ไปครับ และก็ไม่รู้ด้วยจนกระทั่ง พี่สันต์โทรมา  งอแงพอดีผมมีคิวไปเกาะช้างกับที่ทำงาน โดยไปรถตู้กันหลายคน แหม ผมอยากไปมาก ๆ นะครับที่พี่อู๊ดจัดทำ  ถ่ายรูปผมคิดว่าดีมาก ๆ เลย คนจะได้ตาสว่างอีกเยอะ คนที่พิมพ์นิ้วสะอาดเยอะครับ แต่คนที่เล็บ ดำ ๆ มือ ดำ ๆ มานั่งพิมพ์ มาบอก คงยาก  ร้อนๆๆครับ    เสียดาย ต้องขอโทษด้วยครับพี่อู๊ด ภายในอาทิตย์นี้จะหาวันแก้ตัว ตีสนุ๊กหน่อย  เอ...แล้วผมต้องใส่ วัน หรือ ทูพีช ล้อเลียน เปล่าเนี่ย พี่..... แถมไปเกาะช้างกับหลาย ๆ คน อยากเอารถเราไปเองเสียนี่ มันไม่ได้ดั่งใจเล้ยยย... เป็นฟืนเป็นไฟ อยากกดล้อฟรีเวลาขึ้นเนินเขาจัง เห็นเค้าขึ้นแล้วลุ้นแทบตาย  ร้อนๆๆเฮ้อ....

สุดยอด สุดยอด

ก้อเเค่โบเดิมเเต่จะลง 12 เเระนะ อิอิ

THanasak
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

อิอิ...ลายไม้..ทำเอง

« ตอบ #51 เมื่อ: 03 พฤษภาคม 2011 08:51:14 »

นับถือๆ มีน้ำใจดีครับคราวหน้าจะขอไปแจมด้วยคนนะครับ รถไม่เป็นไรหรอกแต่อยากรู้จักทุกๆท่านบ้าง
sun_ae20bt
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #52 เมื่อ: 03 พฤษภาคม 2011 14:20:38 »

นับถือๆ มีน้ำใจดีครับคราวหน้าจะขอไปแจมด้วยคนนะครับ รถไม่เป็นไรหรอกแต่อยากรู้จักทุกๆท่านบ้าง
ยินดี เเละเต็มใจครับผม  คำนับ
หน้า:  «  1 2 [3]   ขึ้นบน
  พิมพ์