AE. Racing Club
01 ตุลาคม 2024 20:25:50 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอแฉพฤติกรรมของคนเหล่านี้หน่อยครับ  (อ่าน 5527 ครั้ง)
TU-ee101
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

สนไหมคนดี พี่มี"สามห่วง"

« เมื่อ: 07 พฤษภาคม 2011 09:36:59 »

เรื่องมีอยู่ว่าเมื่อคืนแถวที่ผมพักอยู่คือการเคหะแห่งชาติหรือบ้านเอื้ออาทร(เรียกถูกหรือเปล่า)ประมาณ20.30 น คือแฟนของเพื่อนพี่สาวผมนั่งดื่มกันจนเมาได้ที่แล้วเขาก็จะลงไปดูดบุหรี่ข้างล่างตึกอย่างว่าละครับคนเมามันก็ต้องมีเดินเซบ้างเป็นธรรมดาแต่ดันบังเอิญเซไปโดนรถจักรยานยนต์ของกรรมการหมู่บ้านซึ่งกรรมการหมู่บ้านนั้นเขาเป็นอพปรด้วยแต่รถไม่ล้มนะครับแค่เดินชนเท่านั้นเองกรรมการเขาเลยด่าแฟนของเพื่อนพี่สาวผมเขาเลยมีปากเสียงกันจากนั้นกรรมการหมู่บ้านได้โทรไปเรียกพวกของเขามาอีกประมาณ4-5คนแล้วเขาก็คุยกันเสียงดังมากจนชาวบ้านแถวนั้นต้องออกมาดูแล้วอยู่ดีๆกรรมการคนที่มีเรื่องกับแฟนเพื่อนพี่สาวผมเขาก็จับแฟนเพื่อนพี่ผมใส่กุญแจมือแล้วบอกให้นั่งลงแต่อย่างว่าละครับคนเมาเขาก็โวยวายว่าใส่กุญแจเขาทำไมเขาผิดอะไรซักพักหนึ่งเพื่อนของกรรมการเขาก็แตะขาของแฟนเพื่อนพี่ผมเพื่อจะให้นั่งพอนั้งได้เขาก็รุมกระทืบแล้วแฟนของพี่คนนี้กับน้องชายเขาก็วิ่งมาห้ามมันด่าผู้หญิงว่า...อย่ายุ้งน้องชายเขาเห็นท่าไม่ดีก็เลยเอาโทรศัพท์มาถ่ายรูปไว้แจ้งความแตพอมันเห็นมันจับน้องชายเขาใส่กุญแจมืออีกแล้วก็กระทืบอีกมีชาวบ้าน2คนทนเห็นมันรังแกลูกบ้านไม่ไหวเลยวิ่งไปชกพวกที่รุมกระทืบอยู่พอมันจะกลับมาสู้ชาวบ้านก็เลยวิ่งหนีไปมันจะวิ่งตามแต่มันก็ยังกลัวพี่2คนที่โดนจะหนีมันเลยไม่วิ่งตามแล้วมันก็เรียกตำหรวจมาตอนมันเอาพี่2คนนั้นขึ้นรถมันโยนขึ้นเหมื่อนเขาทำผิดมากๆเลยผมเห็นแล้วสงสารพี่เขาพอขึ้นรถได้แล้วมันกระโดดขึ้นบนกระบะไปรุมกระทืบอีกจนชาวทนไม่ไหวรุมตะโกนด่าแล้วไล่มันออกไปผมงงมากตำหรวจยืนมองอย่างเดียวไม่ทำอะไรเลยพอพวกมันออกไปซักพักแฟนเขาก็นั่งรถพี่สาวผมตามไปโรงพักแต่กับไม่มีซึ่งพวกมันออกมานานแล้วเลยนั่งรอซักพักก็มาแต่พอไปดูพี่2คนนั้นเป็นไปไม่ได้หน้าตาดูไม่ได้เลยซักคนเหมื่อนมันเอาไปซ้อมก่อนจะพามาโรงพักอะครับแฟนเขาไม่ยอมจะแจ้งความแต่พวกมันขู่ว่ามันก็จะแจ้งความกลับเหมื่อนกันว่าอะไรไม่รูเหมื่อนกันแฟนเขาเลยกลัวเลยยอมความเลยรอประกันตัวกลับบ้านพอมาถึงห้องชาวบ้านที่เห็นเหตุการเขาก็มาถามว่าเป็นไงบ้างได้แจ้งความไหมแฟนเขาบอกว่าไม่ได้แจ้งชาวบ้านเลยบอกว่าไปยอมมันทำไมมันทำเกินไปแค่คนเมาคุยกันดีๆก็ได้ไม่เห็นต้องซ้อมกันขนานนี้เลย เห็นชาวบ้านเขาจะรวมตัวกันขับไล่ไอ้พวกกรรมการหมู่บ้านนี้ออกอะครับเมื่อชาวผมตื่นมาเห็นเพื่อนพี่สาวผมเก็บของผมเลยถามจะไปไหนครับพี่เขาตอบว่าอยู่ไม่ได้แล้วมันป่าเถื่อนเกินไปซึ่งผมมองเขาไปในห้องพี่เขาเห็นสภาพพี่2คนที่ถูกซ้อมแล้วอการหนักกว่าเมื่อคืนอีกตานี้ปิดสองข้างเลยคางบวมเลือดจมูกยังมีไหลอยู่เลยผมเลยบอกให้พี่สาวกับพี่เขยผมพาพี่เขาไปโรงบาลตรวจร่างกายอีกรอบหน่อย  พฤติกรรมอย่างนี้มันป่าเถื่อนสุดๆครับ
NoO_BenZ TZ#40..
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

ถึงกรูเป็น"เด็ก"ก้อไม่เกี่ยวกับ "มรึง"

« ตอบ #1 เมื่อ: 07 พฤษภาคม 2011 09:50:13 »

เลวอ่ะ..

อย่างว่า..พวกนี้ชอบเบ่ง...แถมชอบทำตัวใหญ่กว่าตำรวจ

เอาเรื่องหั้ยถึงที่สุดเรย..คนเลวๆพรรคนี้..

" We r TZ "

บ้านหลังนี้..มีมากกว่า.."ความอบอุ่น"
*OommY*
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

----

« ตอบ #2 เมื่อ: 07 พฤษภาคม 2011 09:55:50 »

เวรกรรมมีจริง เด๋วพวกมันทำอย่างไงก็ได้อย่างนั้น  ฉุน ฉุน ฉุน
ake_kubpom
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

"นานาจิตรตังแต่จิตรจะพังถ้าตังไม่มี"

« ตอบ #3 เมื่อ: 07 พฤษภาคม 2011 10:00:25 »

ถ้าถ่ายคลิปไว้ ก็ส่งให้ ข่าวสามมิติเลยครับ และเล่าให้เขาฟังทั้งหมด
ถ้าพึ่งตำรวจไม่ได้ ก็ต้องพึ่งสื่อครับ
fogafoga

IN MY HART

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #4 เมื่อ: 07 พฤษภาคม 2011 10:02:12 »

บ้านป่าเมืองเถื่อน เวียนหัว เวียนหัว

bever MuMu.SZ
AE Racing Club Staff

ผมไม่ได้บ้ากาม..แค่มี..ไวอากร้า....ในรถเสมอ :-)

« ตอบ #5 เมื่อ: 07 พฤษภาคม 2011 10:05:18 »

เสียใจกับเหตุการณ์ด้วยครับตู่ ฟ้องเลยครับแบบนี้

aoffer26.CZ

« ตอบ #6 เมื่อ: 07 พฤษภาคม 2011 10:09:42 »

คงต้องพึ่งสืออย่างเดียวครับตำรวจหวกนี้มันกลัวสื่อลงข่าวลงแจ้งช่อง3ก็ได้เค้า
ชอบข่าวแบบนี้ต้องรีบก่อนที่แผลหายจะได้เป็นหลักฐานด้วยครับ

~pickki~
นักแข่งมือสมัครเล่น

^___^

« ตอบ #7 เมื่อ: 07 พฤษภาคม 2011 10:14:20 »

คงต้องพึ่งสืออย่างเดียวครับตำรวจหวกนี้มันกลัวสื่อลงข่าวลงแจ้งช่อง3ก็ได้เค้า
ชอบข่าวแบบนี้ต้องรีบก่อนที่แผลหายจะได้เป็นหลักฐานด้วยครับ

เห็นด้วยต่ะพี่ตู่ พึ่งตำรวจไม่ได้หรอกไอ้พวกนี้อ่ะ ทำอะไรมันยาก

ต้องพึ่งสื่อเลยค่ะ  ฟ้องพวกมันเลยค่ะ เป็นฟืนเป็นไฟ เป็นฟืนเป็นไฟ

เอ๊ะ ทอเร็ตโต้

ยังไงก็รัก AE.

« ตอบ #8 เมื่อ: 07 พฤษภาคม 2011 10:19:04 »

น่าเห็นใจมากครับ (เสียใจด้วย) แต่จุดด้อยของเราคือ คนของเรากินเหล้า ความเมาเป็นจุดอ่อนให้คนพวกนั้นอ้างได้ครับ ตำรวจไม่เข้าข้างคนเมาอยู่แล้วเพราะถือว่าไม่มีสติตามปรกติครับ

พักไป 2ปี ผมกลับมาแล้วครับ
aoffer26.CZ

« ตอบ #9 เมื่อ: 07 พฤษภาคม 2011 10:25:34 »

เห็นด้วยต่ะพี่ตู่ พึ่งตำรวจไม่ได้หรอกไอ้พวกนี้อ่ะ ทำอะไรมันยาก

ต้องพึ่งสื่อเลยค่ะ  ฟ้องพวกมันเลยค่ะ เป็นฟืนเป็นไฟ เป็นฟืนเป็นไฟ
ถูกครับจะไรไม่ได้มากแต่อย่างน้อยก็ประกาศให้คนรู้เลย สน. ไหนมันแย่กระทำเกินกว่าเหตุ
ฆ่าคนตายเค้ายังไม่ซ้อมเลย

MR_C_ รักในหลวง

ร่วมสร้างสรรค์ ร่วมแบ่งปัน น้ำใจ ใช้ไม่เคยหมด

« ตอบ #10 เมื่อ: 07 พฤษภาคม 2011 10:34:23 »

ทางด่วนสายเบ่ง อส ตรบ ชรบ ไม่ต้องเรียน รร นายสิบ ไม่ต้องเรียนโรงเรียนนายร้อย
คนดีตั้งใจช่วยเหลือสังคมก็มี คนไม่ดีแสวงหาผลประโยชน์และอวดเบ่งก็เยอะ ฝากไปถึงหน่วยงานที่ดูแลให้คัดปลาเน่าออกจากกระชังเถอะครับ ภาพลักษณ์ที่มีจะได้ไม่เสียหายไปมากกว่านี้

AE'101@nsw#

« ตอบ #11 เมื่อ: 07 พฤษภาคม 2011 10:46:09 »

สรยุทธ์จัดไป เป็นฟืนเป็นไฟ

" สุข ใด ไม่ เท่า ล้วง กระ เป๋า แล้ว เจอ ตังค์ "
beck_nan
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

« ตอบ #12 เมื่อ: 07 พฤษภาคม 2011 10:57:01 »

ตำรวจไปจับหมวกกันน็อคหมด

noohnu

ค่อยๆ กลับมาหล่ออย่างต่อเนื่อง

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #13 เมื่อ: 07 พฤษภาคม 2011 11:16:24 »

กรณีนี้...เราค่อนข้างเสียเปรียบครับ เพราะคนฝั่งเราอยู่ในฐานะ "ขาดสติ"
ทางนู้นจะอ้างได้ว่า "จะเข้ามาทำร้าย" ที่สำคัญชาวบ้านในละแวกนั้น
จะยอมมาเป็นพยานปากเอกไหม เขาจะยอมช่วยไหม เพราะถ้าเรื่องถึงสื่อ
หรือที่มันดังๆ เขาจะกลัวเรื่องการแก้แค้นไหม ยังไงก็เป็นกำลังใจให้ครับ

ปล. ถ้าเป็นผมน๊ะ จะรอสักระยะให้เรื่องเงียบ แล้วแค้นฝังหุ่น...อุ้มมันทีละคน....ง่ายกว่า

Louis Todo Juku <RZ>

PANDA 101 อดีตเพื่อนรักของผม..

« ตอบ #14 เมื่อ: 07 พฤษภาคม 2011 11:17:39 »

อย่าไปยอมมันนะคับ ผมล่ะคนนึงอ่ะ โครตเกียจไอ้พวกอาสาอะไรประมาณนี้เลย มันคิดว่าเท่มั้ง สาดดดด ชอบเบ่งอีกต่างหาก มันยังไม่เจอของจริงคับ

GE-DA-ke ช่างติ สนามบินน้ำ
มือจูนระดับเทพ by พี่อุบ วายริ่ง
slidenon

LowLife

« ตอบ #15 เมื่อ: 07 พฤษภาคม 2011 11:26:50 »

อย่าไปยอมมันนะคับ ผมล่ะคนนึงอ่ะ โครตเกียจไอ้พวกอาสาอะไรประมาณนี้เลย มันคิดว่าเท่มั้ง สาดดดด ชอบเบ่งอีกต่างหาก มันยังไม่เจอของจริงคับ

เอาอีกหล่ะ ไอ้หนุ่มคนนี้ใจเย็นๆๆๆๆๆๆ อากาศมันร้อนเข้าใจๆๆ 5555555

Louis Todo Juku <RZ>

PANDA 101 อดีตเพื่อนรักของผม..

« ตอบ #16 เมื่อ: 07 พฤษภาคม 2011 11:32:08 »

เอาอีกหล่ะ ไอ้หนุ่มคนนี้ใจเย็นๆๆๆๆๆๆ อากาศมันร้อนเข้าใจๆๆ 5555555
ยอมไม่ได้คับน้า มันอัดซะเละเลยอ่ะน้า 555+

GE-DA-ke ช่างติ สนามบินน้ำ
มือจูนระดับเทพ by พี่อุบ วายริ่ง
slidenon

LowLife

« ตอบ #17 เมื่อ: 07 พฤษภาคม 2011 11:33:41 »

ยอมไม่ได้คับน้า มันอัดซะเละเลยอ่ะน้า 555+

ไปๆๆๆ ไปด้วย จัดซักฝุ่น คงแจ๋ววววว

wirat
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #18 เมื่อ: 07 พฤษภาคม 2011 11:40:15 »

จัดหนักไปเลยคนประเภทนี้
รักคนอ่าน ㋡™

DORAEMONSTER 9X

« ตอบ #19 เมื่อ: 07 พฤษภาคม 2011 11:43:22 »

เค้าชอบเถื่อนๆดีนักก็จัดเถื่อนๆให้เค้าบ้างครับในเมื่อตำรวจช่วยอะไรประชาชนไม่ได้
หน้า: [1] 2 3  »    ขึ้นบน
  พิมพ์