AE. Racing Club
30 กันยายน 2024 23:41:59 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 2 [3] 4  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รถเก่าอย่าไปทำเบรค บีควิก เตือนไว้ก่อน  (อ่าน 22131 ครั้ง)
Oo_PonGZa~TZ#004_oO
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

~พันสาม-แก็สมิก~

« ตอบ #40 เมื่อ: 12 พฤษภาคม 2011 12:06:18 »

ก็เห็นมีแต่คนด่า แต่ผ่านที่ไรก็เห็นรถเต็มร้านทุกที ก็แปลกใจว่ามันอยู่ได้ไง....

คนกลุ่มหนึ่งไม่ได้เข้าสังคมออนไลน์ครับเลยไม่ได้ข้อมูล

อีกกลุ่มที่มีเงินอย่างเดียวไม่รู้เรื่องอะไรเลย ช่างจะมั่วหรือโมเมยังไงก็ได้

กับอีกกลุ่มที่เชื่อคำโฆษณาของร้านและเห็นแก่ส่วนลดหรือของแถมในโบชัวร์ครับ

ตามนี้เลยคับ ...

เห็นโฆษณา เปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่อง ก็เลยเข้าไปลอง ...

มันดันบอกยางหุ้มเพลาขาดจาระบี เพราะมันเห็นคราบจาระบี ที่ผมเพิ่งเปลี่ยนยางหุ้มเพลาไป ...

จะจับเปลี่ยนซะให้ได้จนสุดท้ายต้องบอกมันว่า เปลี่ยนน้ำมันเครื่องไปเถอะ ...

เดี๋ยวจะไปล้างอัดฉีดเพราะเพิ่งเปลี่ยนยางหุ้มเพลามา ...

เท่านั้นแหละ ช่างเอ๋อออออ ...

ถึงมาน้อย ... แต่ก็ 100%
BirdZ_ZestUp

SR20DET!!

« ตอบ #41 เมื่อ: 12 พฤษภาคม 2011 13:51:13 »

อีกแล้วหรอ เมื่อตอนก่อนสงกรานต์ผมเอารถไปเปลี่ยนลูกปืนล้อกับลูกหมากแร๊คที่อู่ประจำผม พอทำเสร็จก็ออกมาจะหาร้านตั้งศูนย์ แต่ปรากฎว่าร้านปิดกันหมดเพราะหยุดเทศกาล ก็เลยวัดใจ เอาวะบีควิกก็ได้ แค่ตั้งศูนย์อย่างเดียวไม่เป็นไรหรอกมั้ง พอเข้าไปเท่านั่นแหละพวกเอารถผมขึ้นฮ๊อยด์ก่อนเลย แล้วก็เชคนู่นเชคนี่ ซักพักผู้จัดการร้าน
ก็เดินมาพร้อมกันใบบิลบางอย่าง แล้วก็บอกว่า ยังตั้งศูนย์ให้ไม่ได้เพราะช่วงล่างผมหลวมลูกปืนล้อก็หอน ผมคิดในใจแล้วแหละ มั่วชัวๆ ช่วงล่างผมเช็คทุกเดือน ก็เลยแกล้ง
ถามไปเล่นๆว่า ถ้าทำทั้งหมดประมานเท่าไหร่ พวกบอกมาว่า9000กว่าบาท นึกในใจแม่จ้าว นี่ถ้าคนไม่รู้เรื่องรถเลยเข้ามานี่ คงโดนฟันหัวแบะ

TOCOBU
mungming
มือเก่าหัดแข่ง

AE92 ------------------> 4A-20V BT inside

« ตอบ #42 เมื่อ: 12 พฤษภาคม 2011 14:09:42 »

เคยจะเปลี่ยนยางหุ้มเพลาหน้าพวกแจ้งราคารวม 3,400 เลยไปให้อู๋ทั่วไปโดยไป 900 บาทรวมค่าแรง ใช้ของยี่ห้อ RBI เหมือนกันด้วย

โต๋เต๋อยู่อู่
CHOP_AE92
นักแข่งมือสมัครเล่น

Jesdo'Team

« ตอบ #43 เมื่อ: 12 พฤษภาคม 2011 14:22:15 »

บริการไม่ดีครับ แถวพูดจาไม่ดีด้วย

ช่างก็โง่ เอาตรงๆเลย

ขายน้ำยาเคลือบยางครับแบบที่คาร์แคร์ใช้เลย
082 080 8088 ช็อปครับ

Graffiti racing team

Watanabe"
pui4A

« ตอบ #44 เมื่อ: 12 พฤษภาคม 2011 20:38:28 »

cockpit ลาดพร้าว
รถที่ทำงาน เบรคแล้วมีเสียง งี๊ดๆๆๆ เลยเอารถไปเช็ค
ช่าง.....รถคุณเปลี่ยนผ้าเบรคไม่ได้คุณภาพมาครับ สงสัยจะโดนหรอกขายมา
ผม......เหรอครับ
ช่าง.....ไม่ทราบว่าเปลี่ยนร้านไหนมาครับ
ผม......เปลี่ยนที่ร้านนี้แหละครับเมื่ออาทิตย์ก่อน
ช่าง.....เอ่อ  rs'๕๓8G9ษ )
ผม...... ใบ้..หม่ำ..ดิไอ้สาดดดดดดด  คิดในใจนะ

เลวจริงๆ   

รถซิ่งๆ ..............ผู้หญิงขับ

*OommY*
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

----

« ตอบ #45 เมื่อ: 12 พฤษภาคม 2011 21:11:22 »

ดังจริง ๆๆ ร้านบี....
ปิแอร์...แซ่บี้

Gonna BE Minor Change

« ตอบ #46 เมื่อ: 12 พฤษภาคม 2011 21:46:10 »

รถที่ทำงาน เบรคแล้วมีเสียง งี๊ดๆๆๆ เลยเอารถไปเช็ค
ช่าง.....รถคุณเปลี่ยนผ้าเบรคไม่ได้คุณภาพมาครับ สงสัยจะโดนหรอกขายมา
ช่าง.....ไม่ทราบว่าเปลี่ยนร้านไหนมาครับ
ผม......เปลี่ยนที่ร้านนี้แหละครับเมื่ออาทิตย์ก่อน
ผม...... ใบ้..หม่ำ..ดิไอ้สาดดดดดดด  คิดในใจนะ

เลวจริงๆ   

55555 แรงส์

11 ปีแล้วจ้า AE RACING CLUB NORTHERN THAILAND
M i N T o <NCZ>

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #47 เมื่อ: 12 พฤษภาคม 2011 23:07:45 »

เลวจริงๆ   

เจอแบบนี้สะใจจริงๆ  เอ๋อ พูดไม่ออก ฮิฮิ
Nguang_TZ0382

カローラ FX ขายไปแล้ว แต่ดูรูปกี่ทีก็ยังคิดถึง...

« ตอบ #48 เมื่อ: 13 พฤษภาคม 2011 01:01:48 »

เคยเข้าไปตั้งศูนย์-ถ่วงล้อ สลับล้อหน้า-ไปหลัง ล้อหลัง-มาหน้า โดนไป 650 นั่นเป็นครั้งเดียวและครั้งสุดท้าย...
gigoman

« ตอบ #49 เมื่อ: 13 พฤษภาคม 2011 02:26:59 »

ไม่เคยเข้าไปเลยคับ เพราะมีช่างฝีมือดีใกล้บ้าน

เขาให้คำแนะนำที่ดี ซ่อมดีเก็บงานละเอียดมาก ค่าอุปกรณ์เขาให้เราเป็นคนซื้อและเขาคิดแค่ค่าแรงนิดหน่อย
ล่าสุดเปลี่ยนผ้าดิสเบรคหน้า เจียรจาน เปลี่ยนลูกยางปั๊มเบรค เปลี่ยนน้ำมันเบรคใหม่ เปลี่ยนเนื่องจาก ผ้าเบรคแข็ง+เบรคจม
เบ็ดเสร็จ ค่าอุปกรณ์ ผ้าดิสเบรคหน้า 600 + ลูกยางปั๊มเบรค 50 + น้ำมันเบรค 150 + ค่าแรง 200 = 1000 บาทเอง

บีควิก ชื่อนี้ ไม่มีทางคบกันกับผมเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 พฤษภาคม 2011 02:31:57 โดย gigoman » บันทึกการเข้า
Mart AE100 ™

4e bo ...

« ตอบ #50 เมื่อ: 13 พฤษภาคม 2011 04:57:12 »

อย่างว่าล่ะ คนหากินสมัยนี้ ความไว้ใจเหมือนแต่ก่อนไม่มีแล้ว สังคมไทย ..

Mart AE100 ™

4e bo ...

« ตอบ #51 เมื่อ: 13 พฤษภาคม 2011 04:59:52 »

แล้วร้าน บีควิก มันอยู่แถวไหรครับ จะได้ระวังๆ

เอ๊ะ ทอเร็ตโต้

ยังไงก็รัก AE.

« ตอบ #52 เมื่อ: 13 พฤษภาคม 2011 07:44:58 »

ไม่เคยคิดจะใช้บริการเลยครับ

พักไป 2ปี ผมกลับมาแล้วครับ
้hellman
มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #53 เมื่อ: 26 ตุลาคม 2013 09:24:36 »

....กำลังจะไป ไอ้ บีควิก เห็นคอมเม้นท์แล้วหนาวๆ แต่..คุณ..ยังรู้จักกูน้อย เดี๋ยวกูจะไปหาพวก..คุณ..เดี๋ยวนี้ เปลี่ยนล้อ ถ่ายน้ำมันเครื่อง เปลี่ยนผ้าเบรค
..ใคร?..อยากเล่นกับ Social Network ก็ได้ กู นรก ขุมที่ 13 .
แล้วจะมาเล่าให้เพื่อนๆ ฟัง...จะเอาเวบนี้ให้พวกมันดูด้วย
sumateAE94
มือใหม่หัดซิ่ง
**

« ตอบ #54 เมื่อ: 26 ตุลาคม 2013 10:26:35 »

ค่าที่+ค่าภาษีมันแพงครับ เลยต้องรีดไถ่เยอะๆครับ เหอๆๆ

ทำวันนี้ให้ดีที่สุด
doraemonarak

« ตอบ #55 เมื่อ: 26 ตุลาคม 2013 12:06:09 »

ผมเอารถเข้าตรวจ เพื่อซ่อม
เค้าบอกว่า พี่ๆรถพี่ตั้งศูนย์ได้แค่นี้แหละ เออ น้อง งั้นก็ทำเท่าที่ทำได้ เสียไป 250 เพราะมีบัตรสมาชิกลด
จากนั้นเอามาเปลี่ยนยางรัดแรคข้างนอก รวมค่าแรง 500 บาท จบ
กรรม ไม่รู้รึไงว่าแรคมันขยับซ้ายขวาได้

หลงใหล AE
osk100

http://www.watanabemania-thailand.com/board/index.

« ตอบ #56 เมื่อ: 26 ตุลาคม 2013 12:59:48 »

ร้านพวกนี้ต้นทุนการประกอบการสูง 
ช่างเงินเดือนไม่มาก  เลยต้องพยายามยัดเยียดรายการอะไห่ลให้ลูกค้าเยอะๆ
เเละช่างก็จะได้เปอร์เซนต์จากค่าอะไหล่ที่เปลี่ยนไปด้วย  เเบบนี้ถือว่าปล้นกันชัดๆ ครับ

รับซื้อรถยนต์เเละจัดไฟเเนนซ์ Tel. 081 555 4547
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=63667.0
numza
มือใหม่หัดซิ่ง
**

« ตอบ #57 เมื่อ: 26 ตุลาคม 2013 13:30:05 »

ดีนะไม่เคยเข้า ถ้าเไป คงได้เปลี่ยนอะไหล่ทั้งคันแน่ แหะ.. แหะ..
toyota 3 นะวังน้อย

โทโยดะซัง

« ตอบ #58 เมื่อ: 26 ตุลาคม 2013 14:46:38 »

แหม ขุดมาจนได้นะ 5555

ขอเถียงเรื่องนึงครับ รถเก่าอย่าไปทำเบรค บีควิก เตือนไว้ก่อน .............รถใหม่ก็ด้วยครับ

เรื่องการให้บริการ นโยบายเขาเป็นอย่างไรไม่ทราบครับ แต่บี ไม่เคยเข้า (ไม่เคยคิดจะเข้าด้วย) แต่มีครั้งนึงที่จำเป็นคือ รถเพื่อนยางรั่ว มียางอะไหล่แต่ไม่มีเครื่องมือ ก็เลยต้องเข้า (รั่วแถวนั้นพอดี จับความรู้สึกได้ ยังไม่แบน) ก็เข้าไปแจ้งเขา เด็กมันก็มาทำให้ เราก็ไม่คิดอะไร เท่าไหร่ก็เท่านั้น เพราะมันจำเป็น ปรากฏว่าเขาไม่คิดเงิน ก็เลยให้ทิปส่วนตัวไป แต่ประเด็นคือ ตอนขันล้อ พวกเอาประแจปอนด์มาไขให้ด้วยนี่ซิ (เด็กในร้านน่ะแหละยังรุ่นๆอยู่)

ส่วน ค้อก ผมเข้าครับ เข้าไปตั้งศูนย์อย่างเดียว และเข้าสาขาเดียวด้วย สาขาอื่นไม่เข้า

ที่เข้าสาขานี้เพราะเป็นร้านยางเก่าแก่ครับ รู้สึกว่าขายยางและทำช่วงล่างมาก่อนที่จะเข้าค่าย ผลงานไว้ใจได้ แต่เรื่องอื่นไม่ทำครับ

รอบแรก ไปตั้งที่นี่ตามคำผู้ใหญ่แนะนำ ไม่รู้ว่าผ้าเบรคหลังหมดหรือเปล่า อยากรู้ เห็นเขายกรถแล้วก็เลยให้ช่างถอดล้อหลังมาดูด้วย ช่างให้ผมไปแจ้งที่เคาเตอร์ก่อน แล้วที่เคาเตอร์มาสั่งช่างอีกที เขาก็ว่าควรเปลี่ยนแล้ว ทำเลยไหม แล้วเขาก็เอาของมาให้ดู แจ้งราคาที่ 1700 (เฉพาะค่าผ้าเบรคนะ) ผมก็เลยปฎิเสธ ไป พอเช็คบิล เถ้าแก่คิดค่าถอดล้อเพิ่มด้วย ล้อละ 100 บาท ซึมเลยผม

รอบที่2 ผมก็ยังเข้าที่เดิมนะ เพราะว่าเรื่องศูนย์ที่ตั้งไปมันโอเค
แต่มารอบนี้ พอยกรถเช็คช่วงล่าง ช่างบอกว่า นม.พาวเวอร์รั่ว ต้องแก้ตรงนี้ด้วยนะ (ช่างบอกเฉยๆครับ ไม่ได้บอกให้ไปแจ้งใคร) แล้วช่างก็ทำหน้าที่เขาตามปกติ ก็เสียแค่ค่าตั้งศูนย์อย่างเดียว

รอบที่3 รอบนี้ผมเปิดฝาสูบมาทำครับ ช่วงล่างก็ทำใหม่ด้วย พอทำเสร็จก็เอาไปตั้งศูนย์ ตอนยกรถ ผมก็ถามช่างว่ามีอะไรที่ต้องทำเพิ่มไหม ช่างตอบผมกลับมาว่า พี่ทำหมดแล้วนี่ครับ 5555

ที่นี่เรื่องศูนย์ผมโอเคครับ ฝีมือช่างก็โอเคครับ แต่ระบบร้านเขามันก็ต้องมีค่าบริการที่สูงเป็นธรรมดา แต่ช่างที่นี่ก็ไม่ได้เลวร้ายอะไรนะครับ ตรงไปตรงมาดี แต่ถ้าให้ทำ ก็ต้องเข้าระบบร้านก็เท่านั้น (สาขานี้สาขาเดียวนะครับ ที่อื่นไม่รู้)

Instrument cluster J Mania
aon101
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

声と演奏が音とずれてますね・・・

« ตอบ #59 เมื่อ: 26 ตุลาคม 2013 19:41:41 »

ผมเคยแวะไปขี้มาทีนึงคับ หัวหน้าช่างแกใจดีมากให้ผมเข้าห้องน้ำ พอออกมาจากส้วม พวกถอดล้อเช็คเบรคให้เรียบร้อย ไม่ถามเรื่องสุขภาพสักคำ จะโวยก็ไม่ได้ เมียอยู่ด้วย จำใจเสียค่าห้องน้ำไป2ร้อย รู้งี้ไม่กดชักโครกซะก็ดี

ความ แรง นั้นมีขาย อยากได้ต้องมีตัง
หน้า:  «  1 2 [3] 4  »    ขึ้นบน
  พิมพ์