AE. Racing Club
30 กันยายน 2024 23:31:27 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 2 3 [4]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รถเก่าอย่าไปทำเบรค บีควิก เตือนไว้ก่อน  (อ่าน 22103 ครั้ง)
chaiyasita
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

7A-FE AUTO / แจ้งวัฒนะ-นครนายก

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #60 เมื่อ: 26 ตุลาคม 2013 23:13:57 »

เคยไปแถวบ้าน ร้าน B

ตอนนั้นเบรคเสียงดังมาก แล้วลื่นด้วย เขาบอกว่า ผ้าเบรคปลอม ไปเปลี่ยนที่ไหนมา ต้องเปลี่ยนใหม่

ผมก็บอกว่า งั้นขอเคลม เพราะผมเปลี่ยนผ้าเบรคกับร้านคุณ และที่สำคัญ คุณเป็นคนเปลี่ยนใหม่ผมวันนั้น ไม่เชื่อไปดูประวัติได้ มีในประวัติ เปลี่อนเมื่อวัน.เดือน..ปี..

ช่าง : เงิบ............ เงียบ บอกไม่ถูก พูดไม่ออก

ผมเลยขอคุยกับ ผจก.

ผจก. ออกมารับหน้า บอกผมว่า ..เด็กมันเข้าใจผิด

เอากับเขาดิ

สนใจบ้านสวย วิววัน พาราไดซ์:นครนายก  www.fb.com/paradise26000
สนใจที่ดินเปล่า วิวสวย บรรยากาศขุนเขา ใกล้เขาใหญ่:นครนายก  www.fb.com/teedintookth
สนใจนิพพาน : www.fb.com/buddhawajana.ny
ตี๋ สุพรรณ
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #61 เมื่อ: 27 ตุลาคม 2013 04:27:52 »

ผมเคยเอาปิคอัพไปให้ร้านนี้ดู เบรคแล้วมีเสียงอี๊ดๆช่างบอกว่าต้องเปลี่ยนผ้าเบรค
 กับเจียจาน ตอนนั้นเดิอนเมษาร้อนมากก็เลยนั่งรอในห้องแอร์ แต่ราคาเขาบอก
 ก่อนทำแล้วเกือบ3000ผมก็OKผ้าเบรคBENDIXพอทำเสร็จแล้วจ่ายเงิน
 ก็บอกช่างขอผ้าเบรคเก่าคีนด้วย(จะให้เมียดูว่าครั้งนี้ไม่ได้จิ๊ก)ทำเสร็จเขาติด
 สติ๊กเกอร์B...ตรงกระจกหลังให้ด้วยนะผมก็ว่ารถตูนี่โก้ว่ะมีสติ๊กเกิร์B...ติดค้วย
 คนอื่นมาเห็นจะได้รู้ เข้าB...แล้วโว้ย  แต่ว่า.แบบว่า.กุว่า พอมาถึงบ้านแกะผ้าเบรค
 เก่า(มันใส่ในกล่องผ้าเบรคใหม่)ออกมาดู.เฮ้ยของตูยังเหลือตั้ง70-80เปอร์เฃ็น
 ผ้าเบรคติดรถป้ายแดงมาประมาณ3ปีได้ ..เห็นแก่ห้องแอร์แท้ๆ..
 ทุกวันนี้แกะสติ๊กเกอร์ออกแล้ว เดี๋ยวเขาจะว่า...โดนมาแล้วฃิ มรึง...

toyota 3 นะวังน้อย
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

โทโยดะซัง

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #62 เมื่อ: 27 ตุลาคม 2013 09:49:44 »

ผมเคยเอาปิคอัพไปให้ร้านนี้ดู เบรคแล้วมีเสียงอี๊ดๆช่างบอกว่าต้องเปลี่ยนผ้าเบรค
 กับเจียจาน ตอนนั้นเดิอนเมษาร้อนมากก็เลยนั่งรอในห้องแอร์ แต่ราคาเขาบอก
 ก่อนทำแล้วเกือบ3000ผมก็OKผ้าเบรคBENDIXพอทำเสร็จแล้วจ่ายเงิน
 ก็บอกช่างขอผ้าเบรคเก่าคีนด้วย(จะให้เมียดูว่าครั้งนี้ไม่ได้จิ๊ก)ทำเสร็จเขาติด
 สติ๊กเกอร์B...ตรงกระจกหลังให้ด้วยนะผมก็ว่ารถตูนี่โก้ว่ะมีสติ๊กเกิร์B...ติดค้วย
 คนอื่นมาเห็นจะได้รู้ เข้าB...แล้วโว้ย  แต่ว่า.แบบว่า.กุว่า พอมาถึงบ้านแกะผ้าเบรค
 เก่า(มันใส่ในกล่องผ้าเบรคใหม่)ออกมาดู.เฮ้ยของตูยังเหลือตั้ง70-80เปอร์เฃ็น
 ผ้าเบรคติดรถป้ายแดงมาประมาณ3ปีได้ ..เห็นแก่ห้องแอร์แท้ๆ..
 ทุกวันนี้แกะสติ๊กเกอร์ออกแล้ว เดี๋ยวเขาจะว่า...โดนมาแล้วฃิ มรึง...

ทำเสร็จเขาติด
 คนอื่นมาเห็นจะได้รู้ เข้าB...แล้วโว้ย

ผมก็เคยคิดอย่างนั้นครับ (แต่ผมไม่เคยติดBนะ เพราะไม่เคยใช้ ร้านติดฟิล์มในเมืองเขาติดที่กระจกหลังตอนผมไปติดฟิลม์เมื่อนานมาแล้ว )

ผมก็คิดอย่างนี้มานานแล้วเหมือนกัน 555

ที่ในเมือง มีร้านฟิมล์ร้านหนึ่ง เรื่องบริการเขาดีมากครับ แต่เรื่องของก็ตามราคาเลยครับ (โฆษณาว่าถูก+ดี แต่ใช้จริงผลคือ ถูก แต่ไม่ดี (ผมไม่อยากพูดว่าฟิล์มปลอม แต่ใช้แล้วมันไม่ดีอ่ะ))
ทุกวันนี้ผมเห็นรถที่ติด สตก ของร้านนั้น ผมก็ได้แต่คิดในใจว่า นั่นไง โดนมาเหมือนกัน 555

ย้ำให้ตัวโตๆเลยครับ

...โดนมาแล้วฃิ มรึง...

Instrument cluster J Mania
@alwaysnui (^^)++@
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

ขนุนน้อยของพ่อหนุ่ย

« ตอบ #63 เมื่อ: 27 ตุลาคม 2013 13:53:05 »

อ่านแล้วชอบใจน้าๆ ข้างบน  โดนมาแล้วซิ...มรึง!

STEVEN 'THE LEGEND' GERRARD
เชียร์หงส์ตั้งแต่ยังไม่สิบขวบจนจะสี่สิบขวบแล้ว เห็นเจิดลงเล่นนัดแรกกับตำแหน่งแบ็คขวา มากลางรุก จนเป็นกลางรับ เห็นเจิดชูมาทุกถ้วย ขาดถ้วยเดียว...ไม่ทันแล้วววววว
rezonar
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

คิ_คิ

« ตอบ #64 เมื่อ: 28 ตุลาคม 2013 12:56:10 »

ร้านเหลือง นี่ ผม เลิกเข้ามานานแล้วอ่ะ
ชื่อเสียงเค้าโด่งดังจริงๆ
หน้า:  «  1 2 3 [4]   ขึ้นบน
  พิมพ์