AE. Racing Club
20 ตุลาคม 2024 20:03:20 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครรีเซ็ท(ยกเลิก)สัญญาณกันขโมยโดยไม่ใช้รีโมทยังไม่เป็นบ้าง ต้องทดลองใช้ให้เป็นนะ  (อ่าน 5181 ครั้ง)
joey100
มือใหม่หัดขับ
*

« เมื่อ: 10 พฤษภาคม 2011 00:16:00 »

ใครรีเซ็ท(ยกเลิก)สัญญาณกันขโมยโดยไม่ใช้รีโมทยังไม่เป็นบ้าง ต้องทดลองใช้ให้เป็นนะ
 ต้องศึกษากันขโมยที่ใช้อยู่ด้วยนะครับว่ามันมีวิธีการยกเลิกยังไง เพราะว่าเมื่อกดรีโมท รอสักครู่ระบบตัดสตาร์ทจะพร้อมทำงานทันที ทดลองดูก็ได้ เข้าไปนั่งในรถ กดล็อครีโมท รอสักครู่ แล้วสตาร์ทรถ ไซเรนจะดัง และสตาร์ทรถไม่ติด เราต้องกดปุ่มปลดล็อคบนรีโมท จะทำให้ไซเรนเงียบ และสตาร์ทรถได้ แต่ในการใช้งานจริง ถ้าเราล็อครถแล้วกลับมาที่รถ กดรีโมทปลดล็อค ถ้ารีโมทมันใช้งานไม่ได้เช่นแบตเตอรี่ของรีโมทมันหมด รีโมทตกหล่น ชำรุดเสียหาย ใช้งานไม่ได้ เราก็ต้องไขกุญแจเข้าไปในรถ ทำให้ไซเรนร้อง จะสตาร์ทรถไม่ติด เราก็ต้องรีเซ็ทหรือยกเลิกกันขโมยโดยไม่ต้องใช้รีโมท ส่วนใหญ่จะมีสวิทช์รีเซ็ทอยู่ในรถ เราก็จะต้องทราบวิธีการกดสวิทช์รีเซ็ท เพื่อยกเลิกกันขโมย ถ้ายังไม่ทราบวิธีการกดสวิทช์รีเซ็ท ก็ต้องหาข้อมูลของกันขโมยที่เราใช้อยู่ว่ามันรีเซ็ทยังไง ถ้าทราบข้อมูลแล้ว ก็ต้องทดลองรีเซ็ทดูว่ามันใช้งานได้ป่าว โดยการปิดประตูรถให้หมด กดล็อคบนรีโมท รอสักครู่ แล้วไขกุญแจที่ประตูรถ จะมีเสียงไซเรนดัง ถ้าลองสตาร์ทรถ จะสตาร์ทไม่ติด เราก็ต้องไปกดสวิทช์รีเซ็ทกันขโมย ถ้ากดถูกต้อง ไซเรนจะเงียบ แล้วก็จะสตาร์ทรถได้เหมือนเดิม (แล้วขโมยจะรู้วิธีรีเซ็ทกันขโมยของรถเรามั้ยเนี่ย อันนี้จะเฉลยทีหลัง)
การรีเซ็ทกันขโมยให้เป็น จะมีประโยชน์อีกอย่าง ตอนที่แบตของรถมันหมด เมื่อเรากดรีโมทเพื่อปลดล็อค จะไม่สามารถปลดล็อครถได้(เพราะว่ารถแบตหมด) เราก็จะต้องไขกุญแจเข้าไปในรถ ซึ่งอาจทำให้ไซเรนร้องได้แม้แบตจะอ่อน ถ้าไซเรนร้อง บางคนอาจถอดขั้วแบตออกก่อน เพื่อไม่ให้ไซเรนร้อง แล้วค่อยหารถคันอื่นมาพ่วงแบตรถของเรา  แต่เนื่องจากกันขโมยมันใช้ไฟน้อยมาก  มันจึงทำงานอยู่ กันขโมยที่มีระบบป้องกันการถอดแบต มันยังคงจำสถานะเดิมได้ว่ารถถูกเปิดโดยไม่ใช้รีโมท(ถือว่ารถถูกบุกรุก) มันจึงยังคงมีการตัดสตาร์ท  ดังนั้นเมื่อเราเอารถคันอื่นมาพ่วงแบตรถของเรา แล้วลองสตาร์ทรถของเรา ก็จะสตาร์ทไม่ติด ถ้ารีโมทเราใช้ได้ ก็ต้องกดปุ่มปลดล็อคบนรีโมท ถ้ารีโมทใช้ไม่ได้ก็ต้องกดปุ่มรีเซ็ทกันขโมยให้ถูกต้อง แล้วรถก็จะสตาร์ทติดเหมือนเดิม ก็ควรซ้อมมือกันไว้ให้ดีนะครับ จะได้รับมือได้
joey100
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 10 พฤษภาคม 2011 20:04:18 »

คำเตือน: อย่าโพสวิธีรีเซ็ทกันขโมยของรถคุณ เพราะจะทำให้คุณและคนอื่นที่ใช้กันขโมย ไม่ได้รับความปลอดภัย ขโมยจะนำวิธีการที่คุณโพสไปใช้งานได้
illusionx<NC.Z>
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

ปลวกคนเดิม

« ตอบ #2 เมื่อ: 11 พฤษภาคม 2011 18:21:12 »

คำเตือน: อย่าโพสวิธีรีเซ็ทกันขโมยของรถคุณ เพราะจะทำให้คุณและคนอื่นที่ใช้กันขโมย ไม่ได้รับความปลอดภัย ขโมยจะนำวิธีการที่คุณโพสไปใช้งานได้

รีโมทเกือบทุกยี่ห้อเหมือนๆกันหมดละครับ

เปิดร้อง แล้วก็หา ปุ่มกดให้หายร้อง

แต่ปุ่มจะอยู่ตรงไหนก็ซ่อนกันดีๆนะ

แต่รถผมไม่ต้องกลัวครับ ปุ่มกดไม่ได้หรือผมกดไม่เป็นก็ไม่รุ้ 5555+

https://www.facebook.com/stevesecondhandtire76.5shop
Steve 2nd tire racing & Termostat 76.5c
วาวน้ำอุณหภูมิต่ำ 76.5c / ยาง%ซิ่ง ขอบ17-20 / TE37ขอบ18 / ล้อยางป้ายแดงสั่ง
juujee
นักแข่งมือสมัครเล่น

ยังไม่ได้ทำสีเลย

« ตอบ #3 เมื่อ: 11 พฤษภาคม 2011 18:43:13 »

ของผมรีเซ็ทไม่ได้มันเป็นแค่ระบบสตาร์ทกับรีโมทและดับกับรีโมท

joey100
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 13 พฤษภาคม 2011 18:03:34 »

รีโมทเกือบทุกยี่ห้อเหมือนๆกันหมดละครับ

เปิดร้อง แล้วก็หา ปุ่มกดให้หายร้อง

แต่ปุ่มจะอยู่ตรงไหนก็ซ่อนกันดีๆนะ

แต่รถผมไม่ต้องกลัวครับ ปุ่มกดไม่ได้หรือผมกดไม่เป็นก็ไม่รุ้ 5555+

ใช่แล้วครับ เกือบทุกยี่ห้อ แต่ไม่ใช่ทุกยี่ห้อ กันขโมยแบบเกรดaจะเป็นสวิทช์รีเซ็ทแบบล่องหน ไม่มีปุ่มให้เห็น ใช้ปุ่มกดต่างๆของรถ 1 ปุ่ม เป็นสวิทช์รีเซ็ทได้เลย ขโมยไม่รู้ว่าต้องกดปุ่มไหนของรถเพราะมันมีหลายปุ่ม แล้วตั้งรหัสในการกดได้ด้วย ถ้ากดปุ่มถูก แต่รหัสผิด มันก็ไม่ยกเลิกครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 มิถุนายน 2011 01:07:14 โดย joey100 » บันทึกการเข้า
joey100
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 04 มิถุนายน 2011 01:07:53 »

มีข้อมูลเพิ่มเติมที่สมาชิกในเน็ตบอกมาครับ ,รถที่ติดกันขโมยแบบธรรมดา ถ้าขโมยงัดรถเข้าไป กันขโมยร้อง ระบบตัดสตาร์ททำงาน วิธีรีเซ็ทก็คือ ขโมยจะถอดขั้วแบตรถออก แล้วใส่ขั้วแบตเข้าไปใหม่ ทุกอย่างก็จะกลับคืนสู่สภาวะปกติ จะไม่มีเสียงร้องเตือน ระบบตัดสตาร์ทหยุดทำงาน ถ้าเป็นอย่างนี้ ขโมยก็ต่อสายตรงได้เลย ผมไม่กล้ายืนยันครับ เพราะไม่มีกันขโมยแบบธรรมดาให้ผมลองดู  สมาชิกคงต้องลองดูว่าแต่ละคันเป็นแบบนี้หรือเปล่า ไม่รู้มีใครใช้กันขโมยแบบนี้อยู่บ้าง ทั้งกันขโมยที่ติดมาจากโรงงานประกอบรถ-กันขโมยที่ติดเพิ่มทีหลัง ,แต่ถ้าเป็นกันขโมยแบบเกรดaผมลองดูแล้ว ไขกุญแจเข้าไป กันขโมยร้อง สตาร์ทไม่ติด ลองถอดขั้วแบต แล้วใส่เข้าไปใหม่ กันขโมยก็ยังร้อง สตาร์ทไม่ติดเหมือนเดิม (ต้องปลดล็อคกันขโมยด้วยการกดปุ่มปลดล็อคบนรีโมท หรือต้องรีเซ็ทกันขโมยให้ถูกต้อง) มันมีระบบป้องกันการถอดขั้วแบตรถครับ
ลิ้งค์ที่สมาชิกบอกมาครับ
http://www.club4g.com/index.php/topic,302497.0.html
เห็นส่วนใหญ่ถอดแบ๊ตมันก็รีเซ็ทแล้วครับ รถเจ้านายรีโทมถ้านหมด เข้ารถไม่ใด้ ผมจับถอดแบ๊ต ทุกอยู่คืนสู่สภาวะปรกติเลยครับ
http://www.altisclub.com/forum/viewtopic.php?p=1001955#1001955
ถอดขั้วแบตออก ประมาณ ครึ่งชั่วโมง/ทั้งวันแหละ เคยเป็นครับกับรถ AE101 ....... ชุดกันขโมยก็ยังติดตั้งอยู่ไม่ได้ถอด จนขายไปก็ไม่ได้ถอดออก ก็ใช้กุญแจเปิดตลอด ก็ไม่มีปัญหาไร เพราะเราไม่ได้ใช้รีโมทกดล็อกประตู
camail
มือเก่าหัดแข่ง

***รักนะจุฟๆ***

« ตอบ #6 เมื่อ: 04 มิถุนายน 2011 10:36:18 »

คำนับ  คำนับ  คำนับ

สาธุ สาธุ สาธุ
Yoshikuni_NuN

« ตอบ #7 เมื่อ: 04 มิถุนายน 2011 12:11:37 »

กันขโมยเกรด a นี่ ตัวไหนแนะนำให้ใช้บ้างคะ
ขอรายละเอียดหน่อย

ปทุมธานี โซน  [[วัย กำ ลำ ซนTM]]
Ole_Coke
มือใหม่หัดซิ่ง
**

« ตอบ #8 เมื่อ: 04 มิถุนายน 2011 13:30:59 »

ของผมไม่มีปุ่ม Reset ครับ  แต่วิธีปลดล็อกกันขโมยของรถผมต้องใช้กุญแจรถครับ  (บอกรายละเอียดมากกว่านี้ไม่ได้ครับ)  ถ้าใครอยากทราบ  PM ถามได้ครับ
joey100
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 04 มิถุนายน 2011 15:08:03 »

กันขโมยเกรด a นี่ ตัวไหนแนะนำให้ใช้บ้างคะ
ขอรายละเอียดหน่อย

ลอง search ดูเลยครับ
joey100
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 04 มิถุนายน 2011 15:17:51 »

ของผมไม่มีปุ่ม Reset ครับ  แต่วิธีปลดล็อกกันขโมยของรถผมต้องใช้กุญแจรถครับ  (บอกรายละเอียดมากกว่านี้ไม่ได้ครับ)  ถ้าใครอยากทราบ  PM ถามได้ครับ

ถ้าเป็นกันขโมยที่ติดมาจากโรงงานประกอบรถยนต์ ก็ดูวิธีรีเซ็ทจากคู่มือของรถได้ ไม่เป็นความลับครับ
Tonsuan

« ตอบ #11 เมื่อ: 05 มิถุนายน 2011 03:26:47 »

ผมใช้อยู่ครับ ยี่ห้อที่คุณโฆษณานี่แหละ เป็นแบบ2 ways ใช้ทนถึกดี ไม่รวน เพราะแพง ฮาๆๆๆ

joey100
*

« ตอบ #12 เมื่อ: 05 มิถุนายน 2011 15:29:57 »

ผมใช้อยู่ครับ ยี่ห้อที่คุณโฆษณานี่แหละ เป็นแบบ2 ways ใช้ทนถึกดี ไม่รวน เพราะแพง ฮาๆๆๆ

อย่าบอกว่ายี่ห้ออะไรนะครับ เดี๋ยวคนรู้กันหมด,,,
Yoshikuni_NuN

« ตอบ #13 เมื่อ: 05 มิถุนายน 2011 20:33:33 »

อย่าบอกว่ายี่ห้ออะไรนะครับ เดี๋ยวคนรู้กันหมด,,,

......ง่า......ซะงั้น..... ร้องไห้

ปทุมธานี โซน  [[วัย กำ ลำ ซนTM]]
joey100
*

« ตอบ #14 เมื่อ: 06 มิถุนายน 2011 09:10:18 »

ไหนๆก็ใส่กันขโมยแพงแล้ว เอาอุปกรณ์เสริมของกันขโมยไปใส่เพิ่มมั้ยครับ เป็นไซเรนแบบอัดเสียงลงไปได้เอง แต่ถ้าจะเอาเสียงตามคลิปนี้ต้องไปหาเสียงมาเองนะครับ ไซเรนรุ่นนี้มีขายครับ เจ็ดพันกว่า(ผิดกฎห้องพูดคุยมั้ยเนี่ย)

<a href="http://www.youtube.com/watch?v=RxRMTtR5I2E" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=RxRMTtR5I2E</a>
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 มิถุนายน 2011 09:15:10 โดย joey100 » บันทึกการเข้า
Rong Fuel-Up

« ตอบ #15 เมื่อ: 06 มิถุนายน 2011 10:06:03 »

อย่าคิดว่ามันเป็นกันขโมยเลยครับ   แค่เป็นระบบเตือนมีผู้บุกรุกดีกว่า  ที่หายๆ กันหนะ  ร้อง 2-3 รอบไม่มีใครมาที่รถ   ..... ผล  หายเรียบร้อย
joey100
*

« ตอบ #16 เมื่อ: 06 มิถุนายน 2011 10:20:35 »

ใช่ครับ มันเป็นระบบร้องเตือน แล้วก็ระบบตัดสตาร์ทด้วยครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์