AE. Racing Club
05 ตุลาคม 2024 05:34:19 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 2 [3]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครเคยขับ 1UZFE AT วางในกระบะบ้างไหมครับ  (อ่าน 14608 ครั้ง)
TAOTAO-TZ#056-
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

ไอ๊หย่ะ

« ตอบ #40 เมื่อ: 11 พฤษภาคม 2011 10:28:57 »

รถอะไรก้อตามแต่คับ ดูเสื้อเพลาเฟืองท้าย ถ้ามีน๊อตเปิดตูได้และมีครีบระบายความร้อน คิดได้เลยคับว่าเอาของนิสสันมาใช้ แล้วเค้าสามารถเอาเฟืองท้าย
สกายไลน์มาใส่ได้คับ หรือถ้ามีดิสก์หลังนะคับ ก้อคิดได้เลยว่าทำเฟืองท้ายมาแล้ว แปลงยากมั้ยไม่ยากคับ ถ้าเอาของเซดดริคหรือคราวน์มาใส่ก้อแค่เลาะ
ฐานใส่สปริงออกแล้วทำแท่นสะดือใส่แหนบเข้าไป แต่ถ้าเอาเสื้อเพลาของบิ๊กเอ็มมาใช้ก้อแทบจะยัดได้เลยคับ อาจจะแปลงนิดหน่อยในกรณีที่สะดือยึดแหนบ
ระยะไม่เท่ากันคับ ฟอร์ดไม่แน่ใจคับ แต่ไมตี๊เนี่ยน่ากลัวตรงที่เค้าใช้เสื้อเฟืองท้าย เสื้อเพลาเดิม แต่เอาเฟืองท้ายของของรถตู้มาใส่คับ ดูไม่ออกเลยคับ

เพราะคันที่จ่ะวิ่งเปนไมตี้ครับ น้องผมเพิ่งโทรมาบอกเมื่อกี้ สงสัยงานนี้ โดน เบียร์2ลัง  อิอิ ยกธงขาว ยกธงขาว
ขอบคุณมากๆครับน้าโอ คำนับ คำนับ คำนับ

ชวนเค้าไปนั่งกินที่เดิมเลยครับ
ไปสัก 10-20 คัน ทำหน้าดุๆ
ดูดิ เเม่ม จะมาไร กะเราอีกเป่า....

(แต่น้าต้องอย่ากินนะ ถือนมหนองโพธิ์ รสสตรอเบอรี่ไว้เป็นพอ) ซุบซิบ

ย่องเบา....นินจา..ผลุบ..โผล่KENG SERVICE & MODIFY อู่เล็กๆเด็กๆทำถิ่นพระประแดง-คู่สร้าง แว๊นนนน KYB SR 3,999 บาท http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=144724.msg3137300#msg3137300
Henry

เเถวบ้านเค้าเรียกผมว่า ดอม (Dominic Torretto)

« ตอบ #41 เมื่อ: 11 พฤษภาคม 2011 10:31:10 »

รถอะไรก้อตามแต่คับ ดูเสื้อเพลาเฟืองท้าย ถ้ามีน๊อตเปิดตูได้และมีครีบระบายความร้อน คิดได้เลยคับว่าเอาของนิสสันมาใช้ แล้วเค้าสามารถเอาเฟืองท้าย
สกายไลน์มาใส่ได้คับ หรือถ้ามีดิสก์หลังนะคับ ก้อคิดได้เลยว่าทำเฟืองท้ายมาแล้ว แปลงยากมั้ยไม่ยากคับ ถ้าเอาของเซดดริคหรือคราวน์มาใส่ก้อแค่เลาะ
ฐานใส่สปริงออกแล้วทำแท่นสะดือใส่แหนบเข้าไป แต่ถ้าเอาเสื้อเพลาของบิ๊กเอ็มมาใช้ก้อแทบจะยัดได้เลยคับ อาจจะแปลงนิดหน่อยในกรณีที่สะดือยึดแหนบ
ระยะไม่เท่ากันคับ ฟอร์ดไม่แน่ใจคับ แต่ไมตี๊เนี่ยน่ากลัวตรงที่เค้าใช้เสื้อเฟืองท้าย เสื้อเพลาเดิม แต่เอาเฟืองท้ายของของรถตู้มาใส่คับ ดูไม่ออกเลยคับ

เพราะคันที่จ่ะวิ่งเปนไมตี้ครับ น้องผมเพิ่งโทรมาบอกเมื่อกี้ สงสัยงานนี้ โดน เบียร์2ลัง  อิอิ ยกธงขาว ยกธงขาว
ขอบคุณมากๆครับน้าโอ คำนับ คำนับ คำนับ

ชวนเค้าไปนั่งกินที่เดิมเลยครับ
ไปสัก 10-20 คัน ทำหน้าดุๆ
ดูดิ เเม่ม จะมาไร กะเราอีกเป่า....

(แต่น้าต้องอย่ากินนะ ถือนมหนองโพธิ์ รสสตรอเบอรี่ไว้เป็นพอ) ซุบซิบ

น้ามาประกันตัวผมด้วยนะ  อิอิ ได้โปรด.. ได้โปรด..

ก้อเเค่โบเดิมเเต่จะลง 12 เเระนะ อิอิ

Louis Todo Juku <RZ>

PANDA 101 อดีตเพื่อนรักของผม..

« ตอบ #42 เมื่อ: 11 พฤษภาคม 2011 11:06:28 »

ไม่เคยขับคับ เคยขับแต่VQอ่ะคับ ได้ป่ะ อิอิ.

GE-DA-ke ช่างติ สนามบินน้ำ
มือจูนระดับเทพ by พี่อุบ วายริ่ง
Henry

เเถวบ้านเค้าเรียกผมว่า ดอม (Dominic Torretto)

« ตอบ #43 เมื่อ: 11 พฤษภาคม 2011 11:12:30 »

ไม่เคยขับคับ เคยขับแต่VQอ่ะคับ ได้ป่ะ อิอิ.

เเรงเกิน ลำนี้ต้องเจอ  สองเจโบ สถานเดียวครับ สุดยอด สุดยอด สุดยอด

ก้อเเค่โบเดิมเเต่จะลง 12 เเระนะ อิอิ

Henry

« ตอบ #44 เมื่อ: 11 พฤษภาคม 2011 16:11:49 »

ขอบคุณน้าโอด้วยนะครับ ผมจ่ะลองดู คำนับ คำนับ

Henry

« ตอบ #45 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2011 02:39:15 »

ชนะนะครับเเบบหืดจับระยะทาง 450-500 ม.
ได้เค้า 1-2 เกียร์ หลังจากนั้นเค้าไล่  ถ้าทางยาวก่านี้ โดน ล้าน% ครับ
มีคลิปในเฟสบุ๊คจร้า ลงยูทูปไม่เปน  เด๋วหาว่าไม่มารายงานครับ คำนับ คำนับ คำนับ

***เเต่ยอมรับเลยครับว่าเปนออโต้ที่เเรงมากๆๆๆๆ ครับ   ยอมๆๆๆ ยกธงขาว ยกธงขาว

kampol

ครอบครัวต้องมาก่อน จำไว้ๆ ห่างจากยุทธจักรมานานแล้ว

« ตอบ #46 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2011 06:27:53 »

ชนะนะครับเเบบหืดจับระยะทาง 450-500 ม.
ได้เค้า 1-2 เกียร์ หลังจากนั้นเค้าไล่  ถ้าทางยาวก่านี้ โดน ล้าน% ครับ
มีคลิปในเฟสบุ๊คจร้า ลงยูทูปไม่เปน  เด๋วหาว่าไม่มารายงานครับ คำนับ คำนับ คำนับ

***เเต่ยอมรับเลยครับว่าเปนออโต้ที่เเรงมากๆๆๆๆ ครับ   ยอมๆๆๆ ยกธงขาว ยกธงขาว
ถ้าขึ้นเราไม่ได้ในระยะ 500ม.แสดงว่า UZ เค้ายังไม่สมบูรณ์นะต้อง เพราะคนที่วางส่วนใหญ่จะเอามาสวน jครับ
แต่อาจเป็นเพราะระบบส่งกำลังเค้าก็ได้ หรืออีกอย่างก็ รถของต้องวิ่งดีมาก ๆ ครับ เยี่ยมครับต้องเป็นข้อมูลที่ดีครับ

ปัจจุบัน

ก่อนหน้า
fabass_4a
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #47 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2011 07:16:36 »

ดีใจด้วยนะครับ ก็คิดไว้อยู่ว่าเขาจะไล่เราทันหรือเปล่า  เพราะรถเครื่องใหญ่ๆเนี่ย  มันออกตัวค่อนข้างช้า  อิอิ
แต่หลังเกียร์3 หรือลอยลำมาซัก100ไปแล้วเนี่ย   ฮิฮิ ถ้าเจอบนถนนอย่างลองครับ มีเจ็บตัวแน่นอนครับ งอแง
แสดงว่าเขาวิ่งแบบใช้เกียร์D ให้รถไล่เกียร์เองครับ ให้เขาลองวิ่งแบบใช้มือสับเองสิครับ หาชิปไลย์ มาติด เอาแค่ รอบ 5500 เปลี่ยน จะวิ่งได้ดีกว่านี้
ก็เหมือนเรานั่นแหละครับ เข้าเส้น 402 ที่เกียร์ 3 (ออร์โต้สับเอาเอง) เอ๋อ
Henry

« ตอบ #48 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2011 10:27:09 »

ยางก่ะช่วงล่างเค้าไม่ดีครับ ถ้าดี ผมน่าจ่ะ ชนะยากครับ
เเต่ผมคลัชเดิม+เกีย 2 ต้องยัด ด้วยครับ จ่ะกลับบ้านเก่าเเล้วเอิ๊กๆๆ
ก้อเอามาเเชร์เปนข้อมูลครับ

เเต่เกิน 500 ม. โดนเเน่นอนครับไม่เอาเเล้ว ออโต้บ้าไรไม่รู้เเรงฉิบ ยกธงขาว ยกธงขาว

ไอ๊หย่ะ

« ตอบ #49 เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2011 07:40:05 »

สงสารรถบ้างนะตาต้อง....ฮือๆๆๆ

ย่องเบา....นินจา..ผลุบ..โผล่KENG SERVICE & MODIFY อู่เล็กๆเด็กๆทำถิ่นพระประแดง-คู่สร้าง แว๊นนนน KYB SR 3,999 บาท http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=144724.msg3137300#msg3137300
4d56

บินไปด้วยกัน

« ตอบ #50 เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2011 09:04:59 »

สงสารรถตัวเองมั่งดีกว่ามั้ยคับคุณพี่คริคริ

กำลังบ้าดีเซลโบควายคับ
4D56 รหัสเทพ
4M40 อิมก้ออิมเถอะ...ยาว
ไหนๆใครว่าดีเซลไม่แรง
ต้องลอง...ต้องลอง

ไอ๊หย่ะ

« ตอบ #51 เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2011 10:19:30 »

สงสารรถตัวเองมั่งดีกว่ามั้ยคับคุณพี่คริคริ
ตอนตังเหลือไม่ค่อยสงสารครับ ตอนนี้ทรัพจาง ต้องกัดก้อนเกลือกินกันไปก่อน เอิ๊ก....

Henry

« ตอบ #52 เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2011 11:03:14 »

ตอนตังเหลือไม่ค่อยสงสารครับ ตอนนี้ทรัพจาง ต้องกัดก้อนเกลือกินกันไปก่อน เอิ๊ก....

น้าเอาตังไปทำไรหมดอ่า  สงสัยไป................... ซุบซิบ ซุบซิบ ซุบซิบ

TIT
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

« ตอบ #53 เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2011 14:53:23 »

รถที่บ้านวางใน TIGER D4D 4x4 ชนกับเกียร์เดิมmtทำหัวหมูใหม่ วิ่งใช้ได้เลย 
Henry

« ตอบ #54 เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2011 17:55:53 »

รถที่บ้านวางใน TIGER D4D 4x4 ชนกับเกียร์เดิมmtทำหัวหมูใหม่ วิ่งใช้ได้เลย 
มันวิ่งดีจริงๆครับน้า ยกธงขาว ยกธงขาว

4d56

บินไปด้วยกัน

« ตอบ #55 เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2011 18:39:28 »

แบบนี้อัตราทดกับเฟืองท้ายมันแมทช์กันดีคับ แต่ในกรณีเอาเกียร์ออโต้มันก้อต้องไล่เฟืองท้ายนิดนึงคับ
แต่เกียร์ดีเซลมันทดยาว กว้างกว่า ไม่ค่อยชิดคับเพราะรอบมันมีให้ใช้น้อย

กำลังบ้าดีเซลโบควายคับ
4D56 รหัสเทพ
4M40 อิมก้ออิมเถอะ...ยาว
ไหนๆใครว่าดีเซลไม่แรง
ต้องลอง...ต้องลอง
หน้า:  «  1 2 [3]   ขึ้นบน
  พิมพ์