AE. Racing Club
02 ตุลาคม 2024 00:27:05 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 [2] 3  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนถามพี่ๆหน่อยครับ ว่าพี่ๆพาแฟนไปฝากท้องที่ไหน???  (อ่าน 8924 ครั้ง)
Pencom.CZ 49
AE Racing Club Staff
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

นู๋คุณ รักในหลวง

« ตอบ #20 เมื่อ: 19 พฤษภาคม 2011 22:31:31 »

แล้วที่ ศิริราช อ่ะคับ??? ใครพอมีข้อมูลมั่งฮะ

ศิริราชก็ดีครับ ตอนที่แฟนผมท้อง คนแนะนำไปเยอะม๊ากกก แต่มันไกลบ้าน เลยไม่ได้ไปครับ

** 35ํ vol. **
** 4ทุ่มท่าพระ **
pinky
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #21 เมื่อ: 19 พฤษภาคม 2011 22:54:47 »

ถ้ารวยหน่อยก็เอกชนถ้ารวยน้อยก็รัฐบาล  อย่ายึดติดกับค่านิยม เอากำลังทรัพย์เป็นหลักเน้นใกล้ และลองไปฝากก่อนได้ลองไปสักสองแห่ง  แล้วจะรู้ความแตกต่าง จากนั้นดูค่าใช้จ่ายตอนคลอด  เปรียบเทียบกันไป  อ้อบอกไว้ก่อน รัฐบาลทำคลอดด้วย ผู้ช่วยพยาบาล ไม่ใช่แพทย์หรือพยาบาล (ส่วนมากนะครับ) น้อยรพ. จะทำคลอดด้วยพยาบาล แต่เอกชนทำคลอดด้วยแพทย์และพยาบาล  ทรัพย์น้อยคลอดรัฐบาลก็ได้ไม่ได้เสี่ยงอะไรอย่ายึดติด  เพราะว่าผู้ช่วยพยาบาลเหล่านั้นทำคลอดมาเป็นหลักพันคนแล้ว  จากประสพการณ์ สองคนแล้ว

b a n a n a o a t
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

อยู่เฉยๆก็ไม่เสียตังค์นะจ๊ะ

« ตอบ #22 เมื่อ: 19 พฤษภาคม 2011 22:57:04 »

ไม่มีประสบการณ์ครับ

เข้ามายินดีด้วยครับ ^^

SIGNAL43
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

« ตอบ #23 เมื่อ: 19 พฤษภาคม 2011 23:05:52 »

รพ.ระมงกุฏเกล้าครับ ที่นี่อนุญาตให้คุณพ่อเข้าไปในห้องคลอดได้ ราคาไม่แพงมาก

Patty
มือใหม่หัดซิ่ง
**

« ตอบ #24 เมื่อ: 19 พฤษภาคม 2011 23:07:39 »

แนะนำคลินิกสูตินรีเวช หมอวันชัยครับ ดีมากและไม่แพง อยู่ถนนตกก่อนถึง รพ เจรืญกรุงประชารักษ์ครับ   สุดยอด

« ตอบ #25 เมื่อ: 19 พฤษภาคม 2011 23:13:04 »

ถ้ารวยหน่อยก็เอกชนถ้ารวยน้อยก็รัฐบาล  อย่ายึดติดกับค่านิยม เอากำลังทรัพย์เป็นหลักเน้นใกล้ และลองไปฝากก่อนได้ลองไปสักสองแห่ง  แล้วจะรู้ความแตกต่าง จากนั้นดูค่าใช้จ่ายตอนคลอด  เปรียบเทียบกันไป  อ้อบอกไว้ก่อน รัฐบาลทำคลอดด้วย ผู้ช่วยพยาบาล ไม่ใช่แพทย์หรือพยาบาล (ส่วนมากนะครับ) น้อยรพ. จะทำคลอดด้วยพยาบาล แต่เอกชนทำคลอดด้วยแพทย์และพยาบาล  ทรัพย์น้อยคลอดรัฐบาลก็ได้ไม่ได้เสี่ยงอะไรอย่ายึดติด  เพราะว่าผู้ช่วยพยาบาลเหล่านั้นทำคลอดมาเป็นหลักพันคนแล้ว  จากประสพการณ์ สองคนแล้ว

ตามนี้เลยครับ รัฐบาลถูก แต่บริการสู้เอกชนไม่ได้ แต่ปลอดภัยเหมือนกัน ถ้าฝากพิเศษหมอจะเป็นคนลงมือทำคลอดเองเลยครับ

scidting

ae มีทุกอย่างให้เลือกสรรค์

« ตอบ #26 เมื่อ: 19 พฤษภาคม 2011 23:35:39 »

แล้วที่ ศิริราช อ่ะคับ??? ใครพอมีข้อมูลมั่งฮะ

ศิริราชก็ดีครับ ตอนที่แฟนผมท้อง คนแนะนำไปเยอะม๊ากกก แต่มันไกลบ้าน เลยไม่ได้ไปครับ

น้องแถวบ้านผ่าคลอดที่นี่ โดนไป 39000 แพงกว่ายันฮีอีก

ค่อยๆแต่ง  ค่อยๆ ทำ เดี๋ยวมันก็แจ่มเอง
scidting

ae มีทุกอย่างให้เลือกสรรค์

« ตอบ #27 เมื่อ: 19 พฤษภาคม 2011 23:37:26 »

น้องแถวบ้านผ่าคลอดที่นี่ โดนไป 39000 แพงกว่ายันฮีอีก
ผมว่าถ้าไหวเอกชนน่าจะเป็นทางเลือกดีกว่า  ด้านบริการอย่างเดียวก็ต่างกันมากแล้ว

ค่อยๆแต่ง  ค่อยๆ ทำ เดี๋ยวมันก็แจ่มเอง

« ตอบ #28 เมื่อ: 19 พฤษภาคม 2011 23:43:01 »

รัฐบาลผ่าคลอดไม่เกิน 15000 ครับ ห้องธรรมดานะ

thanunchai mp.
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

« ตอบ #29 เมื่อ: 20 พฤษภาคม 2011 00:03:07 »

รพ.ของรัฐ หรือ ของเอกชนก็ดีเกือบเท่ากัน ที่สำคัญเลือกไกลบ้านดีกว่า สำหรับผม ใช้บริการที่ พญาไท 2 และ รพ.พระมงกุฎเกล้า ครับ

จ่าหมึกรักในหลวง
dendepapepe
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

« ตอบ #30 เมื่อ: 20 พฤษภาคม 2011 00:33:53 »

แล้วเจ้าตัวน้อยของพี่ฝากครรภ์ที่ไหนคับ (น่ารักจัง)

soda
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #31 เมื่อ: 20 พฤษภาคม 2011 00:37:55 »

โรงบาลเมืองฉะเชิงเทราคับ ถูกดี ลูกผมคลอดที่นี้คับแล้วก้อฝากท้องที่นี้
Louis Todo Juku <RZ>

PANDA 101 อดีตเพื่อนรักของผม..

« ตอบ #32 เมื่อ: 20 พฤษภาคม 2011 00:40:01 »

พี่ด้านบน พาไปคลอดมาประจำไม่ใช่หรือคับ อิอิ.

GE-DA-ke ช่างติ สนามบินน้ำ
มือจูนระดับเทพ by พี่อุบ วายริ่ง
dendepapepe
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

« ตอบ #33 เมื่อ: 20 พฤษภาคม 2011 00:40:38 »

เรื่องเงินผมคิดว่าไม่ใช้เรื่องสำคัญ แต่ที่ผมกังวลคือเรื่องความปลอดภัยของแม่+ลูก และก็เรื่องความสะดวก+การให้บริการครับ คือตอนนี้ผมเองก็ยังนึกภาพไม่ออกว่าจะต้องเริ่มจากตรงไหน ยังไง พอลองถามคนนั้นคนนี้ ก็บอกว่าที่นั่นดี ที่นี่ไม่ดี ก็เลยเริ่มเครียดนิดหน่อย ก็เลยมาขอคำแนะนำจากพี่ๆนี่แหละคับ ยังไงก็ขอขอบคุณพี่ๆทุกคนที่เข้ามาแนะนำ+แสดงความยินดีนะครับ แต่ถ้าใครมีข้อมูลเพิ่มเติม ก็ยังขอรบกวนต่อนะครับ ขอบคุณครับ

soda
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #34 เมื่อ: 20 พฤษภาคม 2011 00:46:29 »

เอาใกล้บ้านเราคับนึกถึงตอนที่ใกล้จะคลอดการเดินทางสะดวกถ้าไกลเกินมันอาจจะไม่ดีคับ แต่เราก้อต้องเลือกโรงบาลที่เราดูแล้วว่าดีด้วยนะคับ
loving^^AE101

« ตอบ #35 เมื่อ: 20 พฤษภาคม 2011 07:12:54 »

แนะนำให้เลือก รพ. ที่ใกล้บ้าน แร้วก้อเดินทางสะดวกดีกว่าค่ะ
เวลาคุณหมอนัดจะได้ไม่ลำบาก ต้องนั่งรถไกล
แล้วบางรพ.เค้าจะมีแพ็คเกจคลอดอะค่ะ มีให้เลือกระหว่าง ผ่าคลอด กับ คลอดธรรมชาติ
ราคาต่างกันนิดหน่อย ลองศึกษาดูละกันนะคะ

ยังไงก้อขอให้น้องออกมาหน้าตาน่ารักๆๆๆๆนะคะ

ตาปริบๆ ตาปริบๆ ตาปริบๆ

ก็ แ ค่ 1 3 0 0 เ ดิ ม ๆ
loving^^AE101

« ตอบ #36 เมื่อ: 20 พฤษภาคม 2011 07:15:21 »

ช่วงนี้ก้อดูแลคุณแม่เค้าดีๆนะคะ บางทีเค้าอาจจะอารมขึ้นๆลงๆบ้างตามประสาคนท้องค่ะ
แล้วก้อทยอยๆซื้อของเด็กทีละนิดทีละหน่อยก้อได้ค่ะ
พอน้องเค้าคลอดมา จะได้ไม่ต้องไปรีบหารีบเตรียมตอนนั้น

มีอะรัยก้อ PM มาถามได้นะคะ ยินดีค่า

ก็ แ ค่ 1 3 0 0 เ ดิ ม ๆ
AT35 TZ#054

หล่อว่ะ................

« ตอบ #37 เมื่อ: 20 พฤษภาคม 2011 07:35:55 »

ศิริราช............ตอนแฟนผมท้องก็ฝากที่ นั่นแหละครับ แต่เป็นฝากแบบพิเศษครับ หมอจะนัดช่วง เสาร์ อาทิตย์ซึ่งจะสะดวกครับ อาจจะรอนานหน่อ่ย แต่หมอก็ดูแลดีครับ จองห้องล่วงหน้าได้เลย ตอนคลอดก็ใส่ซองให้หมอนิดหน่อย

« ตอบ #38 เมื่อ: 20 พฤษภาคม 2011 07:52:39 »

ถ้าเรื่องเงินไม่ใช้ปัญหาก็เลือก รพ.เอกชนใกล้บ้านเลยครับ + ฝากครรภ์พิเศษกับหมอไปด้วยเลย  สุดยอด

aek_ex

รถสวนสัตว์ก๊าบบ

« ตอบ #39 เมื่อ: 20 พฤษภาคม 2011 08:09:27 »

ผมแต่งงานมา  2 เดือนแล้ว  ปฏิบัติเกือบจะทุกวัน  บางครั้งก้อวันเว้นวัน  ตอนนี้ยังไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลย  อย่างนี้จะถือว่าผมกะแฟนเข้าข่ายผู้มีบุตรยากหรือป่าวครับ

กลายเป็นรถครอบครัวไปแล้ว
หน้า:  «  1 [2] 3  »    ขึ้นบน
  พิมพ์