AE. Racing Club
12 ตุลาคม 2024 10:23:57 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เอามาแจ้งเตือนกันครับจากสมาชิกเรา คุณ yut bp  (อ่าน 3140 ครั้ง)
fogafoga
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

IN MY HART

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #20 เมื่อ: 24 พฤษภาคม 2011 09:16:42 »

ขอบคุณท่านอา jedee ครับ

แต่ผมสงสัยอย่าง.....

เดี๋ยวนี้คำว่า คุก คืออะไร ทำไมพวกเข้าแล้วเข้าอีกได้เป็นว่าเล่น ถ้ามีความผิดจริงทำไมไม่กำจัดทิ้ง Huh?
แรงครับ ประกาศ ประกาศ

Handyman
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

You are alway all my mine

« ตอบ #21 เมื่อ: 24 พฤษภาคม 2011 12:37:05 »

ลงได้หมดล่ะครับ ชื่อนามสกุลจริง เบอร์บัญชี ที่อยู่ และอื่นๆ แต่ต้องถือหลักว่าเป็นความจริง เราโอนเงินจริงหลักฐานเรามี คนทำผิดมันไม่ส่งของให้เรา ก็ถือว่าเข้าข่ายหลอกลวงฉ้อโกงเงินเราแล้วครับ จะไปกลัวอะไรกับการฟ้องกลับ คิดได้ยังไง แบบนี้มันก็เที่ยวโกงเค้าไปทั่วบ้านทั่วเมืองสิ สุจริตชนแจ้งว่ามันทำผิดหรือแสดงความคิดเห็นหรือข้อความใดโดยสุจริต(ก็คือเราพูดความจริงนั่นล่ะ)ถือเป็นการ เป็นการปกป้องตนหรือป้องกันส่วนได้เสียของตนตามคลองธรรม ไม่ผิดกฎหมายครับ เพราะฉะนั้นอย่าไปกลัวว่ามันจะฟ้องกลับครับ   ไม่ผิดกฎหมาย หากเป็นจริงถูกหลอก ถูกโกง ก็จัดให้หนักเลยครับ เด๋วผมรับเป็นกุนซือให้ฟรีครับ ไม่ผิดกฎหมายแน่

หลักคิดนี้ ผมหนักใจจริงๆ พวกเราต้องคิดใหม่ครับ คิดให้มันถูกตรงตามจริง หรือถูกตรงตามธรรม แต่ก็ยังดี มะวานผมกลับจากทำงาน เห็นไอ้หัวเกรียน ที่กลับเข้าไปเข้าคุกอีกรอบ ก็ยังคิดว่าบ้านนี้เมืองนี้ยังคงพอมีความเป็นธรรมอยู่บ้าง ลงจากรถ บิดามันยกมือกร่างเลย ผมก็ไม่ทราบเหมือนกันว่ามันเอาชุดความคิดอะไรยัดใส่สองมันทั้งสองซีก ผมเห็นตั้งแต่เรียนสถาบันเดียวกัน ตั้งแต่มันผอมโซ จนถึงวันนี้ คนเหล่านี้เอาเงินเป็นตัวตั้ง จนไม่สนใจว่าผิดถูกเป็นอย่างไร แต่สุดท้ายแล้วก็หนีวิบากกรรมของตัวเองไปไม่พ้นครับ กรรมนั้นมีจริง และส่งผลเสมอ ทั้งกรรมดีและกรรมชั่วครับ ผิดถูกยังไม่รู้ เขาก็ต้องได้รับกรรมแบบไม่รู้ตัวเช่นกันครับ

ให้ความรู้เรื่องกฎหมายเล็กๆครับเช้านี้ก่อนไปทำงาน อ้อที่บอกนั้น เป็นข้อยกเว้นที่ไม่เป็นหมิ่นประมาทนะครับ

ตามนั้นครับ ลงได้เลย หรือสเกนสลิปโอนเงินมาลงก็ได้ครับ

เราลงข้อมูลที่เป็นจริงและแสดงความเห็นโดยสุจริตใจ ไม่ถือว่าหมิ่นประมาทครับ

เรื่องแบบนี้ไม่ต้องกลัวครับ ไว้กลัวเรื่องเอาforword mail , เอาภาพหรือเอาคลิ๊ปที่ไม่เหมาะสมมาลงดีกว่าครับ

++ รถยนต์เป็นวิทยาศาสตร์ ไม่ได้แรงด้วยพลังแห่งเวทย์มนต์ ++ http://www.facebook.com/handyman.aoud

รับซื้อรถมือสอง , รับจำนำรถ ,รับปรึกษาปัญหาของรถยนต์ ฟรี
OffSpeed <Sz>
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

~~ ก็แค่ Fe ~~

« ตอบ #22 เมื่อ: 24 พฤษภาคม 2011 13:00:41 »

ลงได้หมดล่ะครับ ชื่อนามสกุลจริง เบอร์บัญชี ที่อยู่ และอื่นๆ แต่ต้องถือหลักว่าเป็นความจริง เราโอนเงินจริงหลักฐานเรามี คนทำผิดมันไม่ส่งของให้เรา ก็ถือว่าเข้าข่ายหลอกลวงฉ้อโกงเงินเราแล้วครับ จะไปกลัวอะไรกับการฟ้องกลับ คิดได้ยังไง แบบนี้มันก็เที่ยวโกงเค้าไปทั่วบ้านทั่วเมืองสิ สุจริตชนแจ้งว่ามันทำผิดหรือแสดงความคิดเห็นหรือข้อความใดโดยสุจริต(ก็คือเราพูดความจริงนั่นล่ะ)ถือเป็นการ เป็นการปกป้องตนหรือป้องกันส่วนได้เสียของตนตามคลองธรรม ไม่ผิดกฎหมายครับ เพราะฉะนั้นอย่าไปกลัวว่ามันจะฟ้องกลับครับ   ไม่ผิดกฎหมาย หากเป็นจริงถูกหลอก ถูกโกง ก็จัดให้หนักเลยครับ เด๋วผมรับเป็นกุนซือให้ฟรีครับ ไม่ผิดกฎหมายแน่

หลักคิดนี้ ผมหนักใจจริงๆ พวกเราต้องคิดใหม่ครับ คิดให้มันถูกตรงตามจริง หรือถูกตรงตามธรรม แต่ก็ยังดี มะวานผมกลับจากทำงาน เห็นไอ้หัวเกรียน ที่กลับเข้าไปเข้าคุกอีกรอบ ก็ยังคิดว่าบ้านนี้เมืองนี้ยังคงพอมีความเป็นธรรมอยู่บ้าง ลงจากรถ บิดามันยกมือกร่างเลย ผมก็ไม่ทราบเหมือนกันว่ามันเอาชุดความคิดอะไรยัดใส่สองมันทั้งสองซีก ผมเห็นตั้งแต่เรียนสถาบันเดียวกัน ตั้งแต่มันผอมโซ จนถึงวันนี้ คนเหล่านี้เอาเงินเป็นตัวตั้ง จนไม่สนใจว่าผิดถูกเป็นอย่างไร แต่สุดท้ายแล้วก็หนีวิบากกรรมของตัวเองไปไม่พ้นครับ กรรมนั้นมีจริง และส่งผลเสมอ ทั้งกรรมดีและกรรมชั่วครับ ผิดถูกยังไม่รู้ เขาก็ต้องได้รับกรรมแบบไม่รู้ตัวเช่นกันครับ

ให้ความรู้เรื่องกฎหมายเล็กๆครับเช้านี้ก่อนไปทำงาน อ้อที่บอกนั้น เป็นข้อยกเว้นที่ไม่เป็นหมิ่นประมาทนะครับ
ชัดเจนเลยครับ   คำนับ

aoffer26.CZ
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

« ตอบ #23 เมื่อ: 24 พฤษภาคม 2011 13:10:15 »

ลงเลยครับไปแจ้งความลงบันทึกประจำวันไว้ก่อนด้วย
ถ้าสลิปไม่อยู่แต่โอนจากบช.นึงไปอีกบช.นึงธนาคารเค้าเช็คได้ครับ

tunatae
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24 เมื่อ: 24 พฤษภาคม 2011 14:34:47 »

น่าจะกระทู้เดียวกัน ผม lock กระทู้นี้นะครับ ขอบคุณครับ

สมาชิกAE.ระวังโดนหลอกครับ

http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=90111.0
หน้า:  «  1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์