AE. Racing Club
30 กันยายน 2024 17:23:47 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนเรื่อง แอร์โฟ ฝาลายด้วยนะครับ  (อ่าน 1484 ครั้ง)
ishoobedaday
มือใหม่หัดซิ่ง
**

God's Hand On Wheels

« เมื่อ: 23 พฤษภาคม 2011 22:24:39 »

รถผม ae92 gti เครื่อง 4a-ge ฝาลายคับ เมื่อวันก่อนได้ทำการยกเกียร์ลงเพื่อเปลี่ยนครัชครับ
แต่ตอนถอดกรองอากาศดันไปทำปลั๊กแอร์โฟ ขาดตรงขั้วของปลั๊กตัวเมีย ครับ     พอเปลี่ยนเส็จ ยกเกียร์ขึ้น ไฟเอ็นจิ้นก็เลยโช
ก็เลยไปหาซื้อปลั๊กแอร์โฟ ของเครื่องอื่นมาต่อกับสายเดิม
แล้วก็เสียบเข้าปลั๊กตัวผู้เดิม แต่ไฟเอ็นจินที่โชว์ มันก็ไม่ยอมดับคับ ลองถอดปลั๊กกล่องออก แล้วเสียบใหม่ก็ยังไม่หาย
    เช็คโค๊ดก็ได้โค๊ด 31 เหมือนเดิม พอลองวิ่งดูก็ควันดำเยอะเลยครับ รอบสูงวิ่งไม่ได้เลยน้ำมันหนามาก

ตอนนี้สงสัยว่าแอร์โฟมันพัง  แต่ทำไมพังเร็วจัง แค่ยกเกียร์ขึ้นลงแป๊บเดียวเอง
เลยอยากทราบว่ามันน่าจะมีตัวอื่นเสียอีกได้ไหมครับ     รบกวนด้วยครับ  อ้อน อ้อน

6.9
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

« ตอบ #1 เมื่อ: 24 พฤษภาคม 2011 00:33:07 »

เอ่อ GTi ฝาลายไทยๆ นี่ไม่มีแอร์โฟร นะครับ ใช้แมฟเซ็นเซอร์

ถ้าตรงกรองอากาศจะมีเซ้นเซอร์สองตัว ตัวแรกจะมีปลั๊กเขียวๆฟ้าๆ และมีท่อแวคคัมต่อไปยังลิ้นปีกผีเสื้อ
อีกตัว เป็นเซนเซอร์วันอุณหภูมิอากาศ ที่เป็นแท่งเดือยสีดำๆ อันนี้น่าจะหาเครื่องอื่นๆมาใช้แทนได้
แต่ถ้าเป็นอันบนนั่นอาจจะต้องหาซื้อทั้งกล่องกรองอากาศมาสับเปลี่ยน

แล้วลองถอดขั้วแบต หรือยังครับ เพื่อจะได้รีเซทกล่องใหม่

4AGE16v เก่าแต่แรงกำลังดี
รสนิยมส่วนบุคคลกรุณาโปรดใช้วิจารณญาณในการเสพ
**

« ตอบ #2 เมื่อ: 24 พฤษภาคม 2011 01:05:15 »

เหลืออีกอย่างคือยังไม่ได้ลองถอดขั้วแบตดูเลย  อย่างที่  พี่ 6.9 บอก
เด่วพรุ่งนี้จะลองทำดูครับได้ผลยังไงจะมารายงานให้ทราบ

**

« ตอบ #3 เมื่อ: 01 มิถุนายน 2011 09:34:53 »

ขอรายงานผลหน่อยครับ
ลองถอดขั้วแบตดูแล้วก็ยังไม่หายครับ
สงสัยมันจะพังรึเปล่าวคับ

wasabi
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: 01 มิถุนายน 2011 10:18:30 »

31 มัน    Vacuum sensor  นะ

ทำสายแวค ตรงไหนหลุดหรือป่าว ครับ  ตรงที่เข้าแมป 

เอางี้ครับ  เปิดฝากระโปรง ถ่ายรูป ห้องเครื่องแบบเห็น เต็มๆ มาก็ได้ ครับจะได้ช่วยดู ให้ Wink
akey
มือเก่าหัดแข่ง

แรงตามตังค์พังตามตีน

« ตอบ #5 เมื่อ: 01 มิถุนายน 2011 12:53:23 »

31 มัน    Vacuum sensor  นะ

ทำสายแวค ตรงไหนหลุดหรือป่าว ครับ  ตรงที่เข้าแมป 

เอางี้ครับ  เปิดฝากระโปรง ถ่ายรูป ห้องเครื่องแบบเห็น เต็มๆ มาก็ได้ ครับจะได้ช่วยดู ให้ Wink

EE-101 RITSAKEE TEAM
akey
มือเก่าหัดแข่ง

แรงตามตังค์พังตามตีน

« ตอบ #6 เมื่อ: 01 มิถุนายน 2011 12:55:25 »

น้าผมจะเอาเฮดน้าทิ้งแล้วนะเกะกะ จุดประทัด จุดประทัด

EE-101 RITSAKEE TEAM
wasabi
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: 01 มิถุนายน 2011 13:25:15 »

น้าผมจะเอาเฮดน้าทิ้งแล้วนะเกะกะ จุดประทัด จุดประทัด

เอามาทิ้งที่ผมเลย ฮ่าๆๆ 
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์