AE. Racing Club
25 กันยายน 2024 06:16:49 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 [2] 3 4  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: @@@ ร้านตี๋ มิสทีน ดีจริงหรือเปล่า @@@  (อ่าน 27841 ครั้ง)
Gozilator
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #20 เมื่อ: 29 พฤษภาคม 2011 19:50:29 »

ผมว่าอยู่ที่ความพอใจของแต่ละท่าน...

การบริการ+ผลงาน+ราคา    ผมว่าถ้าได้สัก 2 อย่างพร้อมๆกันก็ผ่านแล้วล่ะ

ผมไปเจอร้านเคลปเวอร์ตรงสายใต้เพื่อนจะเอา ฮอนด้าซิตี้ไปซ่อมอาการคือเลี้ยวขวาสุดแล้วดัง
เจ้าของร้านบอกทำโช๊คใหม่แก๊สกึ่งน้ำมันราคา 3600  ผมก็ถามว่าอัดโช๊คแล้วจะหายจริงหรอ..เจ้าของบอก ถ้าไม่หายค่อยเช้คตรงอื่น
พอได้คำตอบ ผมบอกเพื่อนขึ้นรถเถอะ.............

ในโลกของคนตาบอด ตาดีข้างเดียว..เป็นราชาได้

DoraemonzA
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

Madboy!

« ตอบ #21 เมื่อ: 29 พฤษภาคม 2011 21:13:50 »

ขออนุญาติ นอกเร'ืองนิ๊ดดดด นึงนะคะ
ตะกี้ไปห้างมา ยืนอ'านหนังสือรถ FHM มีคลับ AE Thailand ลงหนังสือด้วย แล้วคลับเราทำไม ไม'ลงหนังสือกับเค้าบ้าง
ขอถามนะคะ aeracingclub กะ ae thailand ต'างกันยังไง ไม'สะดวกตอบหน้ากระทู้ pm มาก็ได้นะคะ ขอบคุณคะ

บางสิ่งอย่าง ไม่จำเป็นต้องป่าวประกาศครับ เรามีกันและกันก็พอแล้ว แต่ถ้ามีโอกาศลงหหนังสือก็เป็นเรื่องที่ดีครับ คำนับ

คิดถึง 92 คู่ใจ.........จะจดจำไว้ตลอดไป

"Keep moving on"
BUMP

« ตอบ #22 เมื่อ: 29 พฤษภาคม 2011 22:13:55 »

ช่ายครับ ร้านนี้เน้นซ่อม พวกโช้คส่วนตัวผมคิดว่าอัดพอๆไปเสร็จ เอาหนืดไว้ก่อนเพราะคิดว่าอีกหน่อยคงนิ่มขึ้น
ผมนี่เดินผ่านทุกวัน เจอรถมาซ่อมแน่นทุกวัน มีทุกยี่ห้อ ผมทราบเพราะทำงานมิสทินติดกันเลย ผมว่าร้านแบบนี้
อีกหน่อยคงซาไปเอง เพราะลูกค้าที่เข้ามาส่วนน้อยที่จะเข้ามาอีก เพราะขึ้นชื่อเรื่องรอนาน และเรื่องอัดโช้ค
ส่วนมากแข็งต้องกลับมาแก้งาน

ผมก็คิดแบบนี้อ่ะครับ  ร้านคงอัดๆโช้คไปก่อนให้แข็ง แล้วเด๋วก็อคงนิ่มขึ้น   

ฝากหน่อยนะครับ      
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=130987.msg2774014#msg2774014
BUMP

« ตอบ #23 เมื่อ: 29 พฤษภาคม 2011 22:17:21 »

ผมเคยเอาเข้าไปซ่อมลูกหมากมารอบนึง เข้าไปบอกเจ๊เช็คซ่อมช่วงล่าง  เจ๊พาไปลองรถ เจ๊บอกต้องอัดโช๊ค โช๊คเสีย (รัยว้าเพิ่งเปลี่ยนโช้คเดิมเบิกใหม่มาได้สองสามเดือนเอง ไม่น่าเสีย ) เลยบอกเจ๊ยังไม่อัด  ซ่อมลูกหมากหน้าอย่างเดียว ไปถึงเที่ยงเริ่มงานบ่ายกว่าๆ เสร็จเกือบสามทุ่ม คันสุดท้ายเลย   วันนั้นเจอรถมาแก้งานโช็คแข็ง 3-4 คันเลย  คิดว่าคงไม่เข้าไปอีกอ่ะครับ

(ความเห็นส่วนตัวนะครับ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 พฤษภาคม 2011 22:21:11 โดย BUMP » บันทึกการเข้า

ฝากหน่อยนะครับ      
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=130987.msg2774014#msg2774014
pae2020

« ตอบ #24 เมื่อ: 29 พฤษภาคม 2011 22:24:05 »

เรื่องโช๊ค ผมไม่นิยมซ่อม...

ผมว่าโช๊คใหม่คายาบ้าของสามห่วง ราคารับได้...

ลูกหมากต่างๆ ผมก็เปลี่ยนเอา คิดว่าเอาความสะดวกเข้าว่า ชอบแบบทีเดียวจบอ่ะครับ ถ้าต้องเสียเวลาไปแก้งาน ผมยอมจ่ายแพงหน่อยดีกว่า...
มาท
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

« ตอบ #25 เมื่อ: 29 พฤษภาคม 2011 22:32:52 »

แถวอุดมสุขมีอยู่ร้านนึง ประมาณนี้แหละครับ ชอบลัดคิวใหห้ Honda แต่ผมไม่ขอเอ่ยนามนะครับ (เลยเลิกทำแม่มเรย อิอิอิ)
ผมเจอมาวันเสาร์เลย  พี่เจ้าของร้านเรียกให้ผมถอยเข้าที่ว่างหนึ่งที่  กำลังถอยจากซอยข้างๆมา  มี ซิวิค มาเสียบแบบด้านๆเลย  ดูสีหน้าเจ้าของร้านเค้าก็เกรงใจผมนะ(ลูกค้าที่มาก่อน) แต่ ซิวิคมันหน้าด่านจริงๆ  ขอด่าหน่อยนะครับ

แฟนกับคุณ ผมเลือกคุณนะAE เลือกให้คุณไปส่งแฟนผมที่ (ไว้ใจสุด)
KONG-SE101

รถจ่ายกับข้าว

« ตอบ #26 เมื่อ: 30 พฤษภาคม 2011 00:48:53 »

แล้วแต่คน จะเอาข้อมูลเหล่านี้ไปบอกให้เขาปรับปรุงครับ   ผมก็ทำบ่อยนะร้านนี้เพราะรถญาติๆ มันหลายคัยก็เอาเข้าร้านนี้  คงเพราะโชคดีที่ เจอแต่เรื่องดี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 พฤษภาคม 2011 00:51:29 โดย KONG-SE101 » บันทึกการเข้า
oil-gangster

« ตอบ #27 เมื่อ: 30 พฤษภาคม 2011 01:22:03 »

ผมขอสั้นๆแล้วกันนะคับ "ร้านนี้ here คับ"
Handyman

You are alway all my mine

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #28 เมื่อ: 30 พฤษภาคม 2011 02:35:54 »

เหวอ

++ รถยนต์เป็นวิทยาศาสตร์ ไม่ได้แรงด้วยพลังแห่งเวทย์มนต์ ++ http://www.facebook.com/handyman.aoud

รับซื้อรถมือสอง , รับจำนำรถ ,รับปรึกษาปัญหาของรถยนต์ ฟรี
Gozilator

« ตอบ #29 เมื่อ: 30 พฤษภาคม 2011 04:35:51 »

คำนับ
ขออนุญาติ นอกเร'ืองนิ๊ดดดด นึงนะคะ
ตะกี้ไปห้างมา ยืนอ'านหนังสือรถ FHM มีคลับ AE Thailand ลงหนังสือด้วย แล้วคลับเราทำไม ไม'ลงหนังสือกับเค้าบ้าง
ขอถามนะคะ aeracingclub กะ ae thailand ต'างกันยังไง ไม'สะดวกตอบหน้ากระทู้ pm มาก็ได้นะคะ ขอบคุณคะ

บางสิ่งอย่าง ไม่จำเป็นต้องป่าวประกาศครับ เรามีกันและกันก็พอแล้ว แต่ถ้ามีโอกาศลงหหนังสือก็เป็นเรื่องที่ดีครับ ??
+1     คำนับ   คำนับ

ในโลกของคนตาบอด ตาดีข้างเดียว..เป็นราชาได้

KITTI 2616<NC.Z>
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

"ทฤษฏีมีไว้ทดสอบ ผลของมัน นั้นแระคือความจริง"

« ตอบ #30 เมื่อ: 30 พฤษภาคม 2011 06:47:38 »

ช่ายครับ ร้านนี้เน้นซ่อม พวกโช้คส่วนตัวผมคิดว่าอัดพอๆไปเสร็จ เอาหนืดไว้ก่อนเพราะคิดว่าอีกหน่อยคงนิ่มขึ้น
ผมนี่เดินผ่านทุกวัน เจอรถมาซ่อมแน่นทุกวัน มีทุกยี่ห้อ ผมทราบเพราะทำงานมิสทินติดกันเลย ผมว่าร้านแบบนี้
อีกหน่อยคงซาไปเอง เพราะลูกค้าที่เข้ามาส่วนน้อยที่จะเข้ามาอีก เพราะขึ้นชื่อเรื่องรอนาน และเรื่องอัดโช้ค
ส่วนมากแข็งต้องกลับมาแก้งาน
อย่าเรียกว่าอัดโช้คเอาหนืดๆไว้ก่อนครับ เพราะ คำว่าหนืดกับแข็งมันคนละ ความหมายครับ อิอิ เวลาอัดโช้ค เขาจะอัดเอาแข็งไว้ก่อนครับเพราะมันจะกระแทกๆไปสักพักกว่าจะเข้าที่ และกว่าจะถึงตอนนั้น ไส้ไหลมากองรวมกันแล้ว 55+ แนะนำว่า ลูกหมาก หาเทียบหรืองานไต้หวันดีกว่าซ่อม โช้คถ้าชอบนุ่มนวล ซื้อ คายาบ้า แก๊สใหม่ๆเลยครับ ซื้อครั้งละ คู่ก็ได้ ถ้าไม่ได้โหลดมากยางไม่บางมากรับรอง ใช้กัน 2 ปีขึ้นไปแน่นอนครับ สบายใจ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 พฤษภาคม 2011 06:51:43 โดย KITTI 2616 » บันทึกการเข้า
Louis Todo Juku <RZ>

PANDA 101 อดีตเพื่อนรักของผม..

« ตอบ #31 เมื่อ: 30 พฤษภาคม 2011 07:43:07 »

ของแบบนี้ อยู่ที่เราคนเดียวคับว่าชอบแบบไหนร้านไหนอู่ไหน ยังไง ใครก็มาบังคับเราไม่ได้หรอกคับ ปล.ไม่มีความเห็นเกี่ยวกับร้านนี้คับ เพราะไม่เคยทำ แต่ความรู้สึกส่วนตัว ผมว่าร้านนี้ธรรมดานะคับ

GE-DA-ke ช่างติ สนามบินน้ำ
มือจูนระดับเทพ by พี่อุบ วายริ่ง
Doraemon@BURIN

ドラえもん Dora'emon-AE90

« ตอบ #32 เมื่อ: 30 พฤษภาคม 2011 08:43:08 »

คำนับ

บางสิ่งอย่าง ไม่จำเป็นต้องป่าวประกาศครับ เรามีกันและกันก็พอแล้ว แต่ถ้ามีโอกาศลงหหนังสือก็เป็นเรื่องที่ดีครับ ??
โอ เค ค่ะ

@@@ มีเงินรถก็บินได้ @@@
@@@ อย่าจี้ตูด เดี่ยวชนคันหน้า @@@
@@@ แอบแซงตอนรถติด @@@
อู๋ อยุธยา

« ตอบ #33 เมื่อ: 30 พฤษภาคม 2011 09:47:37 »

ต่างกรรม ต่างวาระ

ร้านเดียวกัน ช่างคนละคนกัน งานก็ผิดกัน
ร้านใหญ่ ร้านดัง ลูกค้าเยอะ รอคิวนาน มักจะเร่งงานจนมาตรฐานที่เคยทำได้ หดหายไป

สำหรับผม จะมีอู่ประจำอยู่แค่สองที่
ที่แรก เอาไว้ซ่อมบำรุงทั่วไป ทำรถบ้าน ๆ  มีห้องแอร์เย็น ๆ ให้นั่งพัก
ที่สอง เน้นเอาไว้สำหรับงานดัดแปลง ติดตั้งอุปกรณ์แบบไม่ตรงรุ่น เจ้าของทำเอง

นอกจากสองอู่นี้ ไม่เคยวางใจทำรถที่ไหน

นาน ๆ แวะมาที
~ Funky_nu_NoO :

: ถ้าไม่รีบ ทำไมไม่ออกพรุ่งนี๊ !!!!

« ตอบ #34 เมื่อ: 30 พฤษภาคม 2011 13:28:38 »

แถวอุดมสุขมีอยู่ร้านนึง ประมาณนี้แหละครับ ชอบลัดคิวใหห้ Honda แต่ผมไม่ขอเอ่ยนามนะครับ (เลยเลิกทำแม่มเรย อิอิอิ)
ผมเจอมาวันเสาร์เลย  พี่เจ้าของร้านเรียกให้ผมถอยเข้าที่ว่างหนึ่งที่  กำลังถอยจากซอยข้างๆมา  มี ซิวิค มาเสียบแบบด้านๆเลย  ดูสีหน้าเจ้าของร้านเค้าก็เกรงใจผมนะ(ลูกค้าที่มาก่อน) แต่ ซิวิคมันหน้าด่านจริงๆ  ขอด่าหน่อยนะครับ

นอกจากลัดคิวแล้ว ใครไม่ใช่ Honda พี่แกแทบไม่มองเลยมั้งครับ เคยไปจะอัดโช๊คนี่แหละ เข้าไปถึงก็ให้ลูกน้องมาดู จะถามราคาหรือถามอะไรก็เหมือนไม่ได้ยิน....บอกตามตรงว่า งง ครับ

อ่ะ OK ถ้าไม่เต็มใจทำก็ขอจากกันด้วยดี เดินไปที่รถกำลังถอยหลังจะออกด้วยความระวังเพราะด้านหลังคือถนนใหญ่ อยู่ๆ พี่แกก็ควบอีโว 4 บึ่งตัดตูดผมออกไปเฉยเลย เบรกกันสะดุ้ง

งง หนักเลยครับ อะไรจะขนาดนี้วะเนี่ย แกมีปมอะไรกับรถยี่ห้ออื่นรึเปล่า  เวียนหัว

----------------------------------------

ส่วนเรื่อง จขกท. บอกตามตรงว่าร้านนี้ถ้าจะเข้า

- ต้องนั่งคุมครับ
- ต้องทำใจเรื่องมารยาท บ้านๆ เถื่อนๆ อย่าตกใจ (โดยเฉพาะเจ๊)
- ต้องเผื่อเวลาไปเลยวันนึง หาอะไรไปอ่าน หาอะไรไปนั่งทำ จะได้ไม่เบื่อ
- ต้องไม่ตกใจ เมื่อเจ๊เรียกลูกค้าว่า "มัน"
- ต้องไม่อัดโช๊คกับที่นี่ เพราะนอกจากจะเด้งไม่เท่ากันแล้วยังรั่วเร็วมาก แถมไม่มีแก๊สอัดดั่งคำเล่าลือ
- ต้องเข้าใจว่าการซ่อมเพลาของเค้าคือ "เรียงลูกปืนเข็มที่กระจัดกระจายเข้าไปใหม่" โดนไป 300 เค้าว่าเป็นค่าวิชา (ตรงไหนวะ...ของเสียเห็นๆ ทุกวันนี้ก็ดังอีกแล้ว เพิ่มอีก 500 ก็ได้หัวลูกใหม่แล้ว)

นั่งรอ 8 โมงถึงทุ่มครึ่ง เสียไปสามพันกว่า พวกลูกหมากหรืออะไรยังไม่หลวมจนถึงตอนนี้ (ล่าสุด)

ระหว่างรอผมก็เอาล้อไปล้างมั่ง ถอดไอ้นู่นไอ้นี่มาซ่อมมั่ง เดินไปซื้อของซื้อกระทิงแดงให้ช่างมั่ง อ่านหนังสือมั่ง ก็ยังไม่เสร็จ ยอมรับว่าโคดว่างและน่าเบื่อ ก็ถือว่าคุ้มในระดับนึง

แต่เป็นไปได้...รอบหน้าผมของหาร้านอื่นครับ

aoffer26.CZ

« ตอบ #35 เมื่อ: 30 พฤษภาคม 2011 13:34:53 »

ที่ร้านน่าจะมาอ่านนะครับจะได้แก้ไข

May

88ม้า+1แมว

« ตอบ #36 เมื่อ: 30 พฤษภาคม 2011 15:07:53 »

ผมเจอมาวันเสาร์เลย  พี่เจ้าของร้านเรียกให้ผมถอยเข้าที่ว่างหนึ่งที่  กำลังถอยจากซอยข้างๆมา  มี ซิวิค มาเสียบแบบด้านๆเลย  ดูสีหน้าเจ้าของร้านเค้าก็เกรงใจผมนะ(ลูกค้าที่มาก่อน) แต่ ซิวิคมันหน้าด่านจริงๆ  ขอด่าหน่อยนะครับ

นอกจากลัดคิวแล้ว ใครไม่ใช่ Honda พี่แกแทบไม่มองเลยมั้งครับ เคยไปจะอัดโช๊คนี่แหละ เข้าไปถึงก็ให้ลูกน้องมาดู จะถามราคาหรือถามอะไรก็เหมือนไม่ได้ยิน....บอกตามตรงว่า งง ครับ

อ่ะ OK ถ้าไม่เต็มใจทำก็ขอจากกันด้วยดี เดินไปที่รถกำลังถอยหลังจะออกด้วยความระวังเพราะด้านหลังคือถนนใหญ่ อยู่ๆ พี่แกก็ควบอีโว 4 บึ่งตัดตูดผมออกไปเฉยเลย เบรกกันสะดุ้ง

งง หนักเลยครับ อะไรจะขนาดนี้วะเนี่ย แกมีปมอะไรกับรถยี่ห้ออื่นรึเปล่า  เวียนหัว

----------------------------------------

ส่วนเรื่อง จขกท. บอกตามตรงว่าร้านนี้ถ้าจะเข้า

- ต้องนั่งคุมครับ
- ต้องทำใจเรื่องมารยาท บ้านๆ เถื่อนๆ อย่าตกใจ (โดยเฉพาะเจ๊)
- ต้องเผื่อเวลาไปเลยวันนึง หาอะไรไปอ่าน หาอะไรไปนั่งทำ จะได้ไม่เบื่อ
- ต้องไม่ตกใจ เมื่อเจ๊เรียกลูกค้าว่า "มัน"
- ต้องไม่อัดโช๊คกับที่นี่ เพราะนอกจากจะเด้งไม่เท่ากันแล้วยังรั่วเร็วมาก แถมไม่มีแก๊สอัดดั่งคำเล่าลือ
- ต้องเข้าใจว่าการซ่อมเพลาของเค้าคือ "เรียงลูกปืนเข็มที่กระจัดกระจายเข้าไปใหม่" โดนไป 300 เค้าว่าเป็นค่าวิชา (ตรงไหนวะ...ของเสียเห็นๆ ทุกวันนี้ก็ดังอีกแล้ว เพิ่มอีก 500 ก็ได้หัวลูกใหม่แล้ว)

นั่งรอ 8 โมงถึงทุ่มครึ่ง เสียไปสามพันกว่า พวกลูกหมากหรืออะไรยังไม่หลวมจนถึงตอนนี้ (ล่าสุด)

ระหว่างรอผมก็เอาล้อไปล้างมั่ง ถอดไอ้นู่นไอ้นี่มาซ่อมมั่ง เดินไปซื้อของซื้อกระทิงแดงให้ช่างมั่ง อ่านหนังสือมั่ง ก็ยังไม่เสร็จ ยอมรับว่าโคดว่างและน่าเบื่อ ก็ถือว่าคุ้มในระดับนึง

แต่เป็นไปได้...รอบหน้าผมของหาร้านอื่นครับ

รบกวนขอ pm ชื่อร้านดังอุดมสุขด้วยครับ ผมจะได้ไม่พลาดเข้าไปครับ ขอบคุณครับ  คำนับ

« ตอบ #37 เมื่อ: 30 พฤษภาคม 2011 15:24:42 »

PM ร้านดัง อุดมสุข ให้ด้วยค่ะ จะได้ไม่เผลอ เข้าไปเหมียลกัล

@@@ อย่าจี้ตูด เดี่ยวชนคันหน้า @@@
kaImušIc…CBŽ™
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

งานๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆแระก็ งานน!!!!!!

« ตอบ #38 เมื่อ: 30 พฤษภาคม 2011 15:49:07 »

คำนับ

+1     คำนับ   คำนับ
โอ เค ค่ะ

เหมือนกับ Intel กับ AMD แหละครับ คนเล่นคอมก็น่าจะรู้ดีว่า AMD ไม่เคยโฆษณาครับไม่จำเป็นต้องบอกความสามารถ

ที่ผมเลือกมาที่นี่ก็เพราะผมคิดว่าที่นี่มีดีจริงไม่ต้องโปรโมทครับ เหมือนเป็นที่ของคนที่เล่นรถเป็นทำให้คนอื่นๆที่ไม่เป็นได้รู้ไปด้วยถ้าได้เข้ามา

5A FE ORIGINAL INSIDE

« ตอบ #39 เมื่อ: 30 พฤษภาคม 2011 15:53:18 »

คำนับ

โอ เค ค่ะ

เหมือนกับ Intel กับ AMD แหละครับ คนเล่นคอมก็น่าจะรู้ดีว่า AMD ไม่เคยโฆษณาครับไม่จำเป็นต้องบอกความสามารถ

ที่ผมเลือกมาที่นี่ก็เพราะผมคิดว่าที่นี่มีดีจริงไม่ต้องโปรโมทครับ เหมือนเป็นที่ของคนที่เล่นรถเป็นทำให้คนอื่นๆที่ไม่เป็นได้รู้ไปด้วยถ้าได้เข้ามา
เอะยังไงดี ก็คิดว่ายังงั้นเหมือนกันค่ะ

หน้า:  «  1 [2] 3 4  »    ขึ้นบน
  พิมพ์