AE. Racing Club
25 กันยายน 2024 06:19:40 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: @@@ ร้านตี๋ มิสทีน ดีจริงหรือเปล่า @@@  (อ่าน 27843 ครั้ง)
Doraemon@BURIN
นักแข่งมือสมัครเล่น

ドラえもん Dora'emon-AE90

« เมื่อ: 29 พฤษภาคม 2011 09:33:17 »

กระทู้นี้ตั้งขึ้นมาเพื่อที่จะมาเล่าประสบการณ์ “อันแย่” ที่เจอมากับตัวเอง (ส่วนคนอื่นอาจจะเคยเจอมาดีก็ได้)
เรื่องมีอยู่ว่า... ได้ไป  Search Google เจอ Link อันนี้ http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=35245.0  (ขออนุญาติ คุณ GreenG เจ้าของกระทู้) คำนับ เข้าไปอ่านอยู่นานเหมือนกัน มีทั้งคนชอบ และคนไม่ชอบก็มี เลยตั้งใจจะไปลองทำดูของ........
เช้าวันเสาร์ ที่ 29 พ.ค. 54  เวลา 09.15 น. ไปถึงร้าน “ตี๋ มิสทีน”  บทสนทนา มีดังนี้
ตัวเอง : มาทำรถค่ะพี่ ได้ประมาณกี่โมงค่ะ (ตัวเองไปคันที่ 4 ของร้าน)
ช่าง : น่าจะประมาณ 16.30 น. ครับ หรืออาจะจะเสร็จก่อน
ตัวเอง : อุ๊ย!! พี่ ขอก่อน สี่โมงเย็นได้ไหมค่ะ เด๋วต้องไปรับแฟนที่บางนาอีกค่ะ
ช่าง : น่าจะได้ก่อนสี่โมงเย็น นะครับ (แล้วช่างก็ไปลองรถ) สักพักนึงช่างลองเสร็จแล้วกลับมาบอกว่า
ช่าง : ต้องซ่อมโช๊คคู่หน้า และ ลูกหมาก 6 ตัว (ตัวละ 100 บาท) ยางเพลาตัวในด้านขวา 1 ตัว และค่าแรงอีก 300 บาท
ตัวเอง : งั้นทำเลยค่ะพี่ (เพราะรู้ตั้งแต่แรกแล้วไงว่ารถตัวเองเป็นอะไรบ้าง)
“นั้งไปสักพักนึง เห็นมีรถสามห่วงเข้ามาเวลา 09.45 น. และตามมาด้วยรถวีออส สีดำ 10.00 น.”
ตัวเอง : พี่ค่ะแถวนี้มีร้านเน็ตป่าวค่ะ (เพราะไม่เคยมาเลย ดูลักษณะท่าจะกันดาร ม๊าก ไม่อยากจะนั้งรอ ร้อนมาก)
ช่าง : มีครับ แต่ต้องนั้ง วินซ์ ไปที่เคหะ ครับ
ตัวเอง: ขอบคุณค่ะพี่ (ตั้ง สิบโมงกว่า ไม่นั้งร้านเน็ต แล้วตรูจะไปไหนละเนี๊ย !!!)
“นั้งร้านเน็ตได้ประมาณ สองชั่วโมง รู้สึกเวียนหัว (อาจจะเล่นเกมส์ Left 4 Dart มากไปหน่อย เหมือนจะอ๊วก เลยกลับมาที่ร้านตี๋ ประมาณเวลา (12.30 น.) เหมือนเดิมดีกว่า” นั้งแบบ พะอืด พะอม เหมือนจะอาเจียน เพราะตาจ้องคอมฯ มากเกินไป
นั้งสักพักนึงเห็นรถเฟซิโร่ขับเข้ามาตอน 12.40 น. และก็รถโซลูน่าหยดน้ำ 13.30 น. (นึกในใจ ฮึฮึฮึ ขนาดตรูมาเช้ายังได้เย็น แล้วพวกคุณๆ ล่ะ คงจะเป็นทุ่มแน่ๆ ) นั้งจนถึง 15.00 น. เห็นแต่ช่างเดินถือมาใส่พวกลูกหมากแร็ค คันชัก ลูกหมากปีกนก และก็เห็นน้องช่างเค้าใส่ยางหุ้มเพลาตัวใน (ขวา) ให้ 1 ตัว (ทำไมถึงเห็นเหรอ ก็เพราะนั้งด้านหน้ารถตัวเองเลย นั้งดูตลอดที่ช่างทำ) จนถึงเวลา 15.55 น. เห็นช่างคนอื่นเดินถือ
โช๊คคู่หน้า ไปใส่ รถสามห่วง ที่มาตอนเวลา 09.45 น. (แล้วรถตรูล่ะ มาก่อนมันอีกน่ะ ไม่เป็นไรเด๋วเค้าก็คงจะมาใส่ให้พร้อมกันติดๆ) รอจนถึง 16.05 น. เห็นช่างมันไปลองรถวีออสสีดำ แล้ว (นึกในใจ เอ๊ย!! รถตรูก็มาก่อนพวกเค้า แล้วทำไมไม่เห็นมีใครมาใส่โช๊คให้บ้างล่ะ) จนเวลา 16.30 น. รถสามห่วงใส่โช๊คหน้า-หลังเสร็จเป็นที่เรียบร้อย กลับไป พร้อมกับรถวีออส สีดำ และเซฟิโร่ ที่มาตอน 12.40 น. (นึกในใจไม่ได้แหละเด๋วไปรับแฟนไม่ทัน ตอนแรกคิดว่าถ้าออก 16.30 น. คงจะขึ้นทางด่วนไปลงบางนาเลย) แต่ตอนนี้มัน 16.30 น.แล้ว ก็เลยเดินไปหาช่างและถามว่า
ตัวเอง : พี่ค่ะ รถโดเรม่อน สีขาวใส่โช๊คคู่หน้าให้หรือยังค่ะ
ช่าง : เดี่ยวผมเดินไปถามให้นะครับ สักพักนึงช่างเดินกลับมาบอกว่า อีก 1 ชั่วโมงเสร็จครับ
เห้ย !!!!!!!!! ทำไมเป็นแบบนี้ล่ะ ตรูมา เก้าโมงเช้าแล้วทำไมคนอื่นเค้าเสร็จก่อนกลับไปแหละ แถมตรูทำแค่ โช๊คคู่หน้า กับแร็ค 6 ตัวเอง รถสามห่วงมันทำโช๊คหน้า-หลัง มันเสร็จแหละกลับไปแหละ ให้ตรูนั้งรอจนถึง 17.45 น. ไปรับแฟนก็ไม่ทัน โมโหมาก ปรี๊ดซ์ๆๆ แตกแหละ เดินไปโว๊ยช่างคนเมื่อเช้า (ลักษณะคนนี้น่ะ หัวหยิก ตัวผอม สูงประมาณ 168 ซม. ฟันไม่ค่อยมี และต้องเป็นคนที่คอยลองรถให้ลูกค้าทุกคัน) สรุปได้รถตอน 18.30 น. เซ็งโคตรๆๆๆ แถมแอบเขียนรายการอื่นเพิ่มมาให้ในบิลด้วย มีดังต่อไปนี้ (เด๋วจะสแกนบิลมาให้ดู)
1.   โช๊คอัพ หน้า 700.-
2.   ยางกันกระแทก หน้า โช๊ค 200.-
3.   ลูกหมากแร๊ค, คันชัก 400.-
4.   ลูกหมากปีกนก 200.-
5.   ลูกหมากกันโคลงหน้า 200.- (อันนี้แหละที่เค้าเติมมาให้ มาใส่ให้ตรูตอนไหนว่ะนั้งดูอยู่ตลอด ถ้าเป็นคนที่ไม่รู้เรื่องน่ะ คงจะเช็คบิลตามรายการนี้แหละ) เอ่อ..
6.   เปลี่ยนยางเพลานอก R กลับ จารบี 200.- (เห็นแต่ใส่จารบีของที่ร้านกระป๋องเก่าให้ รู้งี้ซื้อกระป๋องใหม่มาให้ดีกว่า)
7.   ค่าแรงถอดใส่ 300.-
ขอสรุปร้านนี้ในความคิดเห็นเลยนะค่ะ จัดงานไม่เป็นระบบ ไม่เป็นระเบียบ ทำงานชอบลัดคิวให้คนอื่นก่อน โดยไม่คำนึงถึงคนที่มารอแต่เช้า (ที่รู้เพราะอะไรเหรอ ก็เห็นมีช่างคนนึงขับมอไซค์มาที่ร้าน ถือโช๊คมา 1 คู่ เดินเข้าไปที่ร้านและก็กลับออกมาพร้อมกับทำโช๊คเสร็จ แล้วไอ้คนที่รอแต่เช้าล่ะ รอตั้งแต่ 09.15 – 18.30 น. เค้าจะรู้สึกยังไง มาตั้งไกล แถมไม่เจ็บใจเท่าให้คนอื่นที่มาทีหลังเสร็จก่อนเนี๊ยสิ ตรูก็ที่โหล่ ของร้านเลยแหละ จ่ายเงินก็เท่ากัน ถ้าไอ้คนที่หลังเสร็จก่อนแล้วให้เงินมากกว่า น่ะ.. จะไม่ว่าเลย ราคาก็เท่ากัน)
ขอบคุณนะค่ะ ที่เข้ามาอ่านตั้งนาน  คำนับ คำนับ คำนับ
ร้านตี๋มิสทีน จะเปลี่ยนให้เป็น “ร้านตี๋ โซ๊นนนน ตีน” ดีกว่าค่ะ สาบานได้ว่าจะไม่ไปเหยียบที่ร้านนี้อีก แหละจะแนะนำคนอื่นไม่ให้เข้าไปด้วย รับรองได้ว่าไม่ได้เงินตรูเป็นที่แน่นอน (แต่คนอื่นไม่รู้)
ไม่น่าเลยตรู ลองไปทำครั้งแรก ก็โดนซะแหละ   เศร้า เศร้า เศร้า
คำไหนที่ใช้คำพูดแรงไป ต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะค่ะ  ลิงจั๊กๆ ลิงจั๊กๆ

@@@ มีเงินรถก็บินได้ @@@
@@@ อย่าจี้ตูด เดี่ยวชนคันหน้า @@@
@@@ แอบแซงตอนรถติด @@@
KITTI 2616<NC.Z>
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

"ทฤษฏีมีไว้ทดสอบ ผลของมัน นั้นแระคือความจริง"

« ตอบ #1 เมื่อ: 29 พฤษภาคม 2011 09:51:32 »

ปิดปาก ปิดปาก ปิดปาก ผมเคยลงกระทู้เกี่ยวกับ ร้านนี้ไว้พอควรไม่เคยทำนะแต่จับสังเกตุจากการที่มีคนมาโพส ชมว่าดีอย่างนั้น อย่างนี้ ผม +1 ให้กระทู้นี้เลยครับ เพราะอู่แบบนี้ไม่ง้อลูกค้า หน้าใหม่ๆอยุ่แล้ว เขาเน้นขายของซ่อม ทั้งนั้น ชอบจังเวลา สาวๆเข้าไปทำแล้วเจอเหตุการณ์แบบนี้กับตัว เพราะคุณสาวๆจะรับไม่ค่อยได้กับการณ์เจอแซงคิวแบบต่อหน้าต่อตา ไปนั้งร้าเน็ตกลับมารถยังไม่ได้ทำอะไรเลย 3 ชม.ผ่านไป หุหุ ช่างร้านนี้เห้นว่ามีเยอะมากเลยนิครับ อาการแค่ ซ่อมโช้ค 2 ตัวกับเปลี่ยนลูกหมาก 6 ตัวถ้าไม่ซ่อมนะหาซื้อของเทียบงานไต้หวัน ผมว่าให้เวลาไม่เกิน 2 ชม.เสร็จแพงกว่ากันนิดหน่อยเอง หุหุ

เวียนหัว เวียนหัว เวียนหัว เป้นอุทาหรณ์สอนใจละกันครับใครที่จะเข้าซ่อมร้านดังๆแบบนี้(ดังทางไหนไม่รู้)ทำใจหน่อยแจ็คพอต ได้เร็วงานดีก็ยิ้มกันไป เจอแบบ จขกท. ละเซงจิตกันไป
   อ่านหนังสือ อ่านหนังสือ อ่านหนังสือ ลองสรุปค่าใช้จ่ายดูหน่อยดีกว่า ว่าเสียไปเท่าไร
 1.ซ่อมโช้ค 1 คู่ 700 บาท
 2.ลูกหมากแล็ค 400 บาท
 3.ลูกหมากปีกนก 200 บาท
 4.เปลี่ยน ยางเพลานอก+จารบี 200 บาท(ไม่น่าจะใช่นะ จารบีน่าจะแถมถ้าราคานี้)
 5.ยางกันกระแทก 200 บาท
 6.ค่าแรง 300 บาท
 รวมแล้ว 2000 พอดี ยอมรับว่าถูกตอนรับรถ แต่ยังไม่รวม ค่าแฟนงอน กับค่าความรู้สึกแย่ๆที่ไม่สามารถนับค่าได้เท่าไรหว่า อิอิ ไม่ไหวแล้ว... ไม่ไหวแล้ว... ไม่ไหวแล้ว...                                                        หวังว่าจะใช้ได้เกิน 1 ปีนะครับ ถือว่า ฟาดเคราะห์ไปละกัน  คำนับ คำนับ คำนับ
MR_C_ รักในหลวง
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

ร่วมสร้างสรรค์ ร่วมแบ่งปัน น้ำใจ ใช้ไม่เคยหมด

« ตอบ #2 เมื่อ: 29 พฤษภาคม 2011 10:06:58 »

อ่านหนังสือ

Ralphy
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

Solitary Man@Phukadueng

« ตอบ #3 เมื่อ: 29 พฤษภาคม 2011 10:46:15 »

เมื่อประมาณสองปีก่อนผมเคยเอา AE80 ช่วงล่างเน่าๆ ไปทำพร้อมลากน้องที่ทำงานเจ้าของรถไปด้วย (บ้านอยู่ปากเกร็ด) วันนั้นเป็นวันเสาร์ซึ่งรู้ว่ารถจะมาเยอะมากเลยรีบมาถึงร้าน 08.00 น. (ร้านแรกจากปากซอย) คิวที่ 4 อยู่กับรถตลอด เที่ยงเดินไปหาข้าวกินข้างในซอยลึกหน่อย ดีที่หน้าร้านมีรถขายขนมจีบซาลาเปาลูกชิ้นปิ้งโอเลี้ยงแวะเวียนเข้ามาพอประทังหิวช่วงบ่ายถึงเย็นเป็นระยะ รายการที่ทำหลักๆ มีซ่อมโช้ค (อัดน้ำมัน) ทั้งสี่ตัวกับซ่อมลูกหมากอีกหลายตัว รถเสร็จประมาณ 21.00 น. เฮียเจ้าของร้านเอารถไปลองเสร็จบอกโช้คท้ายแข็งไปหน่อยสั่งให้ลูกน้องรื้อออกมาแก้งาน เสร็จจริง 22.30 น.

นี่ขนาดไม่มีปัญหาเรื่องคิวนะครับ...น้องที่ทำงานเจ้าของรถมันบ่นอุบเพราะผมไม่ยอมให้มันทิ้งรถไว้แล้วไปเดินห้างระหว่างรอรถ ผมบอกมันว่าเอ็งเห็นแล้วใช่มั้ยว่าที่นี่เค้าทำงานกันอย่างไร อยากได้ถูกๆ ก็จัดให้แล้วไง ต่อไปจะได้ตั้งใจดูแลรถหน่อยไม่ใช่ขับอย่างเดียวจนรถเน่าขนาดนี้...สรุปมันอาจจะไม่ใช่อย่างที่อ่านในเน็ตก็เป็นได้ ทั้งดีและไม่ดีย่อมมีปะปนกันไป ขึ้นอยู่กับเจ้าของรถว่าจะควบคุมสิ่งที่ไม่ดีได้มากน้อยขนาดไหนเพียงใด ผมอยู่กับรถตลอดยังเสร็จดึกขนาดนั้น ดีที่ราคาไม่เว่อร์และตรงกับปัญหารถที่เป็นอยู่ก็โอเครับได้ครับ...ถ้าอยากได้อู่ระดับสูงกว่านี้แต่ราคาไม่แรงนัก ลองหาอู่แท้กซี่รับซ่อมรถบ้านโตโยต้า ตอนนี้มีให้เลือกหลายแห่งแล้วครับ

4A-FE LPG Sequential Injection Kit and Multivalve by LOVATO GAS S.p.A. Vicenza , Italia.
มาท
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

« ตอบ #4 เมื่อ: 29 พฤษภาคม 2011 11:09:54 »

ผมเลิกเข้าแล้วร้านนี้
ก่อนครั้งสุดท้าย ช่วงล่างหลังดังเอาเข้าไปทำ ช่างเปลี่ยน ลูกหมาก  ยางกันโครง บูทรองท่อตรงคานหน้าให้(ไม่หาย) ช่างตบท้ายก่อนออกว่าโช๊คแข็งไปนะ  คราวหน้ามาอัดให้นิ่มหน่อย  ส่วนตัวผมก็ว่างั้นแหละ  ใจเริ่มไม่ชอบแบบอัดเอาแล้ว  เลยจัด TRD waydo กับ RSR Ti2000 ไปรอบสุดท้าย  ช่างคนประจำที่ผมเคยคุยและเช็ครถเข้ามา บอกว่าโอเลยน้อง จะโหลดก็จัดของแต่งไปแลย  พอถึงคิวผม ช่างที่ทำหยิบโช๊ค กับสปิงออกจากรถโยนโครมๆเหมือนเดิม  ในใจก็เซงนะ มันไม่ใช่โช๊คเดิมๆที่เคยทำแต่ก่อน  ผมซื้อมาวางอย่างทะนุถนอม เอาหล่ะไม่ว่ากันก็มันคือช่วงล่าง  เดี๋ยวก็ถลอก พอจะใส่ เจ๊เจ้าของร้านมา  กดโช๊คดูแล้วโวยวายโช๊คน้องได้มาฟรีหรอ ประมาณว่าห่วยมาก ผมซื้อมาตั้งแพง เจ๊แกบอกว่าใส่ไปก็วิ่งไม่ได้ ติดแน่นอนสปิงก็นิ่ม โช๊คก๊ไม่มีความหนืด (แกกดอย่างเดียว)  ผมเลยย้ายร้านเลย  คนละแนวกันแล้ว  หลังจากนั้นก็ไม่เข้าอีกเลย  ยังไงก็แล้วแต่ความพอใจของแต่ละคนด้วยแหละครับ  หลายๆท่านอาจจะยังเชื่อใจในร้านนี้อยู่  แต่ผมไม่แล้ว

แฟนกับคุณ ผมเลือกคุณนะAE เลือกให้คุณไปส่งแฟนผมที่ (ไว้ใจสุด)
fogafoga

IN MY HART

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #5 เมื่อ: 29 พฤษภาคม 2011 11:14:03 »

+1 สุดยอด

Wayukung

« ตอบ #6 เมื่อ: 29 พฤษภาคม 2011 11:18:33 »

มันมีหลายมุมครับ แล้วแต่ จะคิดกัน ที่รู้ คือ มันถูก ราคาถูก คนก็เลย แห่ มาทำกัน งานด้านบริการ จึงไม่ค่อยดี

ถ้าอยากเจอบริการดี ต้องเอาเข้า ศูนย์ toyota แต่ก็ว่ากัน ว่า แพง  ถอนหายใจ

ส่วนตัวผม เรือกร้านที่แพงกว่าหน่อย แต่ไม่ต้องรอนาน  ซุบซิบ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 พฤษภาคม 2011 11:20:46 โดย *อดีตเคยหล่อ* » บันทึกการเข้า

•—ชๅ€lxล้ๅต้ม<NC.Z>

« ตอบ #7 เมื่อ: 29 พฤษภาคม 2011 11:40:06 »

ผมเข้าไปทำมา ถูกดีครับทุกวันนี้เกือบสองปีแล้วช่วงล้างยังดีอยู่เลย

ถ้าน้าสามารถรอและไม่คิดอะไรมากมาย  เหมือนผม

ผมว่าเป็นร้านที่ดีร้านหนึ่ง

แต่เรื่องโช้คให้ทำไม่ได้ครับต้องไปทำร้านอื่นร้านนี้อัดแข็งมาก

http://www.facebook.com/#!/profile.php?id=100000603573246
รักคนอ่าน ㋡™

DORAEMONSTER 9X

« ตอบ #8 เมื่อ: 29 พฤษภาคม 2011 11:56:26 »

พูดยากผมก็ไปทำร้านนี้มาเหมือนกันไปตอนเทียงเสร็จทุ่มกว่าๆ(อันนี้ผมนั่งเฝ้าเลยนะ)ทำใช้มาเกือบ2ปีล่ะ
ยังไม่มีปัญหาอะไร
NosDriVe

พิเรณทีม = มิตรภาพ + ความจริงใจ

« ตอบ #9 เมื่อ: 29 พฤษภาคม 2011 12:59:10 »

ผมชอบร้านนี้

เข้าปีละครั้ง

ถ้าไม่ทนเหนื่อย ทนลำบากมาด้วยกัน ก็ไม่รู้หรอกว่าแต่ละคนให้ใจกันแค่ไหน ใช่มั้ย พิเรณทีม
nimnim888
มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 29 พฤษภาคม 2011 13:08:32 »

เข้าร้านพี่ลี ก็จบไปแล้ว แค่โทรไปหาก่อนว่าว่างทำหรือป่าว ถ้าว่างก็จัดโล้ด

« ตอบ #11 เมื่อ: 29 พฤษภาคม 2011 13:33:18 »

ของแบบนี้มันพูดยาก เจอดีก็ดีไป เจอแบบแย่ๆก็เซง

@@@ อย่าจี้ตูด เดี่ยวชนคันหน้า @@@
รักคนอ่าน ㋡™

DORAEMONSTER 9X

« ตอบ #12 เมื่อ: 29 พฤษภาคม 2011 13:37:28 »

ส่วนตัวผมเวลาทำรถส่วนใหญ่จะนั่งรอเฝ้าเลยครับไม่ค่อยอยากทิ้งรถเพราะส่วนที่ทำทิ้งรถ
ใว้ที่ร้านที่ไรงานออกมาไม่ค่อยประทับใจเท่าไรนัก
BUT_AE101 ~Lx~

« ตอบ #13 เมื่อ: 29 พฤษภาคม 2011 16:01:12 »

พักหลังๆ ผมก็เรอ่มเบื่อๆ กับการใช้รถเก่าเหมือนกันครับ  โดนรวมๆคือเรื่องการบริการของช่างนี่ล่ะ  ผมเองก็ทำรถหลายอู่ครับ แต่โดยทั่วไป ต้องนั่งเฝ้า หาอะไหล่เอง เฝ้ารอรถ ถ้าเริ่มสนิทกับร้านเมื่อไรห่ การเกรงใจเริ่มจะน้อยลง  จนหลังๆก็ พี่รอแปปนะครับ (และโดดไปทำรถคันอื่น)  

ผมว่ามันน่าจะมีซักอู่นะครับ ที่มีการบริหารจัดกาที่ดีเป็นระบบ มีการนัดคิวรถ และเวลารับรถให้ตรง  วิเคราะห์ แก้ไขได้ตรงจุด มีความรับผิดชอบ

ซึ่งผมว่าทางออกของผมคือ ออกรถใหม่ป้ายแเดง ใช้บริการที่ศูนย์โตโยต้า อิอิ เหอๆๆ

ไปทุกที่.. ที่อยากจะไป
DoraemonzA

Madboy!

« ตอบ #14 เมื่อ: 29 พฤษภาคม 2011 16:51:28 »

แถวอุดมสุขมีอยู่ร้านนึง ประมาณนี้แหละครับ ชอบลัดคิวใหห้ Honda แต่ผมไม่ขอเอ่ยนามนะครับ (เลยเลิกทำแม่มเรย อิอิอิ)

คิดถึง 92 คู่ใจ.........จะจดจำไว้ตลอดไป

"Keep moving on"
Baroque

« ตอบ #15 เมื่อ: 29 พฤษภาคม 2011 16:59:39 »

ทำช่วงล่างให้สดทุกชิ้นมันก็เหมือนกับรถใหม่เหละ เพียงเเต่บางอย่างเสียเเล้วเปลี่ยนอย่าไปซ่อม ซ่อมไม่นานก็ไปอีก เเล้วมานั่งเเซงจิตครับ
kajade

« ตอบ #16 เมื่อ: 29 พฤษภาคม 2011 18:02:33 »

ช่ายครับ ร้านนี้เน้นซ่อม พวกโช้คส่วนตัวผมคิดว่าอัดพอๆไปเสร็จ เอาหนืดไว้ก่อนเพราะคิดว่าอีกหน่อยคงนิ่มขึ้น
ผมนี่เดินผ่านทุกวัน เจอรถมาซ่อมแน่นทุกวัน มีทุกยี่ห้อ ผมทราบเพราะทำงานมิสทินติดกันเลย ผมว่าร้านแบบนี้
อีกหน่อยคงซาไปเอง เพราะลูกค้าที่เข้ามาส่วนน้อยที่จะเข้ามาอีก เพราะขึ้นชื่อเรื่องรอนาน และเรื่องอัดโช้ค
ส่วนมากแข็งต้องกลับมาแก้งาน

« ตอบ #17 เมื่อ: 29 พฤษภาคม 2011 19:20:41 »

พักหลังๆ ผมก็เรอ่มเบื่อๆ กับการใช้รถเก่าเหมือนกันครับ  โดนรวมๆคือเรื่องการบริการของช่างนี่ล่ะ  ผมเองก็ทำรถหลายอู่ครับ แต่โดยทั่วไป ต้องนั่งเฝ้า หาอะไหล่เอง เฝ้ารอรถ ถ้าเริ่มสนิทกับร้านเมื่อไรห่ การเกรงใจเริ่มจะน้อยลง  จนหลังๆก็ พี่รอแปปนะครับ (และโดดไปทำรถคันอื่น)   

ผมว่ามันน่าจะมีซักอู่นะครับ ที่มีการบริหารจัดกาที่ดีเป็นระบบ มีการนัดคิวรถ และเวลารับรถให้ตรง  วิเคราะห์ แก้ไขได้ตรงจุด มีความรับผิดชอบ

ซึ่งผมว่าทางออกของผมคือ ออกรถใหม่ป้ายแเดง ใช้บริการที่ศูนย์โตโยต้า อิอิ เหอๆๆ
ไม่มีเงินอะคะ

« ตอบ #18 เมื่อ: 29 พฤษภาคม 2011 19:35:18 »

ขออนุญาติ นอกเร'ืองนิ๊ดดดด นึงนะคะ
ตะกี้ไปห้างมา ยืนอ'านหนังสือรถ FHM มีคลับ AE Thailand ลงหนังสือด้วย แล้วคลับเราทำไม ไม'ลงหนังสือกับเค้าบ้าง
ขอถามนะคะ aeracingclub กะ ae thailand ต'างกันยังไง ไม'สะดวกตอบหน้ากระทู้ pm มาก็ได้นะคะ ขอบคุณคะ

แค๊ปหมู ^_^
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

« ตอบ #19 เมื่อ: 29 พฤษภาคม 2011 19:38:23 »

ฮากลิ้ง ฮากลิ้ง ฮากลิ้ง

Line Id jaiantkub   งานทุกชิน ที่ทำ คือทำด้วยใจ

หน้า: [1] 2 3 4  »    ขึ้นบน
  พิมพ์