AE. Racing Club
06 ตุลาคม 2024 05:29:35 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องรถ วูบ ช่วง 2500 รอบ  (อ่าน 1217 ครั้ง)
khonjengji
นักแข่งมือสมัครเล่น

« เมื่อ: 30 พฤษภาคม 2011 01:40:07 »

ถามเรื่องรถ วูบ ช่วง 2500 รอบ

รถผม 4a-ge ฝาดำ มีอาการตอนนี้คือ สตาร์ทแล้วรถเหมือนเดินไม่เต็มสูบ แต่ตอนวิ่งก็ปกตินะครับ แต่เหมือนว่ามันจะสั่นๆ

และช่วง เกียร์ 5 รอประมาณ 2500 รอบ  มันจะเหมือนมอดไปอ่ะครับ เป็นที่อะไรได้บ้าง

และบางครั้งเครื่องร้อนๆ สตาร์ทติดยากเหมือนมันเฉื่อยๆไปเลยครับ แต่ถ้าบิดกุญแจเตรียมสตาร์ทสัก 5 วิ มันก็จะสตาร์ทได้ปกติเลยคับ

มันจะเป็นที่อะไรได้บ้าง หัวเทียนเปลี่ยนแล้ว รถใช้แต่น้ำมันนะครับเพิ่งเปลีย่นกรองไป

ที่ผมสงสัยก็ ปั้มติ๊กเริ่มเสื่อม หรือ ไม่ก็คอล์ย ไม่ดีอ่ะคับ แต่ถ้าทั้งคอล์ยและปั้มติ๊กไม่ดี ตอสตาร์ทมันก็น่าจะสตาร์ทไม่ค่อยได้ แต่นี่ถ้ารอ 5 วิ ก็ติดอ่ะคับ

ใครรู้ช่วยบอกห่อยคับๆๆๆ  อ้อน

4AGE 20V
t_13
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

AE พลัง เค อิอิ

« ตอบ #1 เมื่อ: 30 พฤษภาคม 2011 01:51:29 »

เช็คโค๊ท  ก่อนอันดับแรกคับ

TOYO_DA Huh?
Handyman
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

You are alway all my mine

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #2 เมื่อ: 30 พฤษภาคม 2011 02:35:12 »

ถามเรื่องรถ วูบ ช่วง 2500 รอบ

รถผม 4a-ge ฝาดำ มีอาการตอนนี้คือ สตาร์ทแล้วรถเหมือนเดินไม่เต็มสูบ แต่ตอนวิ่งก็ปกตินะครับ แต่เหมือนว่ามันจะสั่นๆ

และช่วง เกียร์ 5 รอประมาณ 2500 รอบ  มันจะเหมือนมอดไปอ่ะครับ เป็นที่อะไรได้บ้าง

และบางครั้งเครื่องร้อนๆ สตาร์ทติดยากเหมือนมันเฉื่อยๆไปเลยครับ แต่ถ้าบิดกุญแจเตรียมสตาร์ทสัก 5 วิ มันก็จะสตาร์ทได้ปกติเลยคับ

มันจะเป็นที่อะไรได้บ้าง หัวเทียนเปลี่ยนแล้ว รถใช้แต่น้ำมันนะครับเพิ่งเปลีย่นกรองไป

ที่ผมสงสัยก็ ปั้มติ๊กเริ่มเสื่อม หรือ ไม่ก็คอล์ย ไม่ดีอ่ะคับ แต่ถ้าทั้งคอล์ยและปั้มติ๊กไม่ดี ตอสตาร์ทมันก็น่าจะสตาร์ทไม่ค่อยได้ แต่นี่ถ้ารอ 5 วิ ก็ติดอ่ะคับ

ใครรู้ช่วยบอกห่อยคับๆๆๆ  อ้อน

ปั๊มติ๊กเริ่มเสื่อมครับ แรงดันน้ำมันในรางหัวฉีดตก ที่รอบสูงๆมันส่งน้ำมันมาไม่พอใช้

++ รถยนต์เป็นวิทยาศาสตร์ ไม่ได้แรงด้วยพลังแห่งเวทย์มนต์ ++ http://www.facebook.com/handyman.aoud

รับซื้อรถมือสอง , รับจำนำรถ ,รับปรึกษาปัญหาของรถยนต์ ฟรี
khonjengji

« ตอบ #3 เมื่อ: 30 พฤษภาคม 2011 20:27:43 »

มีวิธีเช็ครึป่าวครับว่าปั้มติ๊กมันไม่ดีแล้วอ่ะ ไม่มีเกจ์วัดแรงดัน   แต่ตอนสตาร์ทเครื่องจะมีอาการสะดุดหน่อยๆครับ

4AGE 20V
Henry
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

เเถวบ้านเค้าเรียกผมว่า ดอม (Dominic Torretto)

« ตอบ #4 เมื่อ: 30 พฤษภาคม 2011 21:56:42 »

เเกะมาดูเลยจร้า ผมเปลี่ยน มา 2 แล้วครับ  หายเลยจร้า

ก้อเเค่โบเดิมเเต่จะลง 12 เเระนะ อิอิ

khonjengji

« ตอบ #5 เมื่อ: 30 พฤษภาคม 2011 22:19:22 »

ขอบคุณ คับ  ง่วง

4AGE 20V
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์