AE. Racing Club
25 กันยายน 2024 00:16:05 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 2 [3] 4 5 6  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครที่กำลังแต่งรถแนว flush เอาให้ตรงแนวนะคับ กำลังเป็นที่วิพากษ์วิจารณ์  (อ่าน 64225 ครั้ง)
AE LOVER
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

[v] บอลโลกทำกูชิหายหมด [v]

« ตอบ #40 เมื่อ: 05 มิถุนายน 2011 10:11:14 »

สวยดีนะแต่คงไม่เหมาะกับถนนบ้านเราอ่ะ

http://www.autobitx.com/signup.php?referrer=sorrawis
ใครยังไม่มีเวปบิท เอาInvite ไปลองดูกันครับ
ใส่ชื่อ+พาสเวิร์ด+ อีเมลครับ
wasabi
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #41 เมื่อ: 05 มิถุนายน 2011 10:17:25 »

ผมเข้าใจ ว่า FLUSH กับ Low rider มันไม่เหมือนกัน

low rider จะมี ช่วงล่าง แบบ ไฮดรอลิค ปรับสูงต่ำ แล้วก้ เด้งๆ ได้   แต่ FLUSH นี่ เตี้ยของจริง ไม่มีไฮดรอลิก

ผมว่า แนวการแต่งก็ จะคล้ายๆ กัน แตกต่างที่ปลีกย่อย   แต่แนวนี้คงไม่เหมาะกับผม Wink
TaTaEz
มือใหม่หัดซิ่ง
**

ใส่แต่ของที่จำเป็น ใส่เยอะรถหนัก

« ตอบ #42 เมื่อ: 05 มิถุนายน 2011 15:24:40 »

แล้วรถเจ้าของกระทู้แนวไหนอ่ะครับ ผมดูไม่ออก
PEP_AE
นักแข่งมือสมัครเล่น

4E-FTE+Ecu-Mine's+Carbon by Monza

« ตอบ #43 เมื่อ: 05 มิถุนายน 2011 20:42:48 »

nut_spoon.CZ
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

AE เสือเหลือง STYLE แรงไม่เท่า...เงาไว้ก่อน!!!

« ตอบ #44 เมื่อ: 05 มิถุนายน 2011 20:45:28 »

^
^
^
งามๆๆๆ

SETUP BY TORNTO
AE SUPERCARBON
b a n a n a o a t
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

อยู่เฉยๆก็ไม่เสียตังค์นะจ๊ะ

« ตอบ #45 เมื่อ: 05 มิถุนายน 2011 20:57:51 »

ฟ๊อกเขียว.. น่าสนใจแฮ๊ะ

aunae92
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #46 เมื่อ: 05 มิถุนายน 2011 21:01:25 »

สวยดีคับ แค่ใส่ล้อเลโทก็สวยอยู่แล้ว แนวตรงใจผมเลยคับ ตอนนี้ล้อเลโทกำลังมาแรง ถ้าจะแต่งแบบที่บ้านเราๆแต่งกันตอนนี้ก็ต้องทำให้ดูซิ่งๆหน่อย แต่ถ้าแต่งแบที่คุณโฟสไว้ก็ออกจะแตะตาสาวๆได้ทันทีคับ ไม่ต้องแรงขับชิวๆก็เท่ได้ เหวอ เหวอ
อู๋ อยุธยา

« ตอบ #47 เมื่อ: 05 มิถุนายน 2011 21:27:02 »

ผมแต่งรถ ไม่เคยง้อแนวใคร ใครจะว่ารถผมแนวไหนก็ช่าง ผมชอบของผมแบบนี้
ไม่ตามแนวใคร คิดเอง ทำเอง อันไหนสร้างเองได้ ดัดแปลงเองได้ ก็ทำเอง ถือเป็นงานอดิเรก และสนุกกับมันด้วย

ถ้าแต่งตรงแนว มันก็เหมือนกันหมด แล้วมันจะมีอะไรที่แตกต่าง

ในเมื่อจุดประสงค์ของการแต่งรถ คือ  "แตกต่าง"

แรกเริ่ม มันก็ไม่เรียกว่าแนวนั้นแนวนี้หรอก ไอ้คนแต่งคนแรก มันคงไม่คิดชื่อแนวทาง ตอนทำรถมันหรอก
พอทำ ๆ ไป คนเห็นแล้วชอบ ก็แต่งตาม จากนั้นชื่อเรียกก็โผล่มาเอง

นาน ๆ แวะมาที
rush_racing

ร่วมรณรงค์งด"ฟัน"เพื่อนสมาชิกAEด้วยกัน

« ตอบ #48 เมื่อ: 05 มิถุนายน 2011 22:53:48 »

ผมแต่งรถ ไม่เคยง้อแนวใคร ใครจะว่ารถผมแนวไหนก็ช่าง ผมชอบของผมแบบนี้
ไม่ตามแนวใคร คิดเอง ทำเอง อันไหนสร้างเองได้ ดัดแปลงเองได้ ก็ทำเอง ถือเป็นงานอดิเรก และสนุกกับมันด้วย

ถ้าแต่งตรงแนว มันก็เหมือนกันหมด แล้วมันจะมีอะไรที่แตกต่าง

ในเมื่อจุดประสงค์ของการแต่งรถ คือ  "แตกต่าง"

แรกเริ่ม มันก็ไม่เรียกว่าแนวนั้นแนวนี้หรอก ไอ้คนแต่งคนแรก มันคงไม่คิดชื่อแนวทาง ตอนทำรถมันหรอก
พอทำ ๆ ไป คนเห็นแล้วชอบ ก็แต่งตาม จากนั้นชื่อเรียกก็โผล่มาเอง

ตรงประเด็นน้าอู๋  +10

บรรหาร
มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #49 เมื่อ: 05 มิถุนายน 2011 23:08:34 »

แล้วรถเจ้าของกระทู้แนวไหนอ่ะครับ ผมดูไม่ออก

หุหุ  ตรงประเด็น 
บรรหาร
มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #50 เมื่อ: 05 มิถุนายน 2011 23:09:00 »

ในเมื่อจุดประสงค์ของการแต่งรถ คือ  "แตกต่าง"

นี่ก็ตรงประเด็น
wasabi
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #51 เมื่อ: 05 มิถุนายน 2011 23:50:56 »

แนวอู๋อินดี้
slidenon

LowLife

« ตอบ #52 เมื่อ: 06 มิถุนายน 2011 00:05:09 »

กรูเพื่อนเล่นเมิงเหรอ

slidenon

LowLife

« ตอบ #53 เมื่อ: 06 มิถุนายน 2011 00:15:29 »

ผมตั้งกระทู้นี้ก็เพื่อจะแนะนำคนที่สนใจและชอบการแต่งรถแบบนี้ไม่ได้บอกว่าทุกคนจะต้องแต่งแบบนี้มันอยู่ที่ตัวเจ้าของรถเอง ผมชอบในการแต่งรถของทุกคนเพราะมาจากไอเดียของแต่ล่ะคนรถผมเองก็ไม่เหมือนใครผมก้คิดออกแบบของผมเองเพราะฉะนั้นผมไม่ได้บังคับให้มาแต่งรถตามกระทู้นี้แค่จะให้ทำความเข้าใจเฉยๆ ปล.ด้วยความเค้ารพครับพี่ๆทุกคน

NUI101
AE Racing Club Staff

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #54 เมื่อ: 06 มิถุนายน 2011 00:20:27 »

ซูม ซูม
Louis Todo Juku <RZ>

PANDA 101 อดีตเพื่อนรักของผม..

« ตอบ #55 เมื่อ: 06 มิถุนายน 2011 01:17:26 »

ผมว่าแนวนี้อ่ะ เด่นๆก็มีแค่ล้อนะคับที่ต้องยื่นๆปลิ้นๆล้นๆ แล้วก็โช๊คอ่ะ แล้วก็พวกลายของรถที่ดูแปลกๆแหวกแนวหน่อย น่าจะแค่นี้มั้งคับ ผมว่าเราแต่งรถมันไม่ได้อยู่ที่ใครหรอกคับ ง่ายๆนะ รถเรา เงินเรา เราชอบเราก็จัด เราไม่ชอบก็ปล่อยผ่านไปก็ได้นี่คับ ไม่ออกความเห็นก็ไม่มีใครว่านี่คับ ลองคิดๆดูกันนะคับ ล้อเลียน

กรูเพื่อนเล่นเมิงเหรอ
แล้วรถคุณแนวไหนอ่ะคับคุณTaTaEz เอามาโชว์มั่งดิคับ  ปิดปาก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 มิถุนายน 2011 01:19:49 โดย LOUIS<RZ> » บันทึกการเข้า

GE-DA-ke ช่างติ สนามบินน้ำ
มือจูนระดับเทพ by พี่อุบ วายริ่ง
doctorlan

« ตอบ #56 เมื่อ: 06 มิถุนายน 2011 07:16:58 »

ตามที่เข้าใจ แต่งแนวนี้คือมุ่งไปที่ ล้อ / มุมของล้อ / การดึงยาง เป็นหลักเลยครับ
ส่วนอื่นจะแต่งยังไงก็ตามใจฉัน
นั่นคือ ถึงจะแต่งส่วนอื่นเลียนแบบ..เช่น ติดสติกเกอร์ลายๆของลิ้นกันชน
ก็คงเรียกไม่ได้ว่า ข้านี่แหละแต่งรถแนว Hella flush !! แต่กลายเป็น  ข้านี่แหละ""จะ""แต่งรถแนว Hella flush แทน

พณฯท่าน บรรหาร
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

พณฯท่าน

« ตอบ #57 เมื่อ: 06 มิถุนายน 2011 08:03:38 »

เจ้าของกระทู้รถสวยนะ  แต่งได้สวย  เกือบตรงแนวแล้ว พยายามเข้าอีกหน่อยล้อมันต้องผลุบเข้าไปอีก ยางต้องเบียดซุ้มล้อประมาณ 0.5 มิลลิเมตร องศาล้อต้องอยู่ที่ 50.2 เกินหรือขาดไม่ได้ ยางต้องดึงวัดจากขอบล้อถึงยางประมาณ 20.99 มิลลิเมตร องศายางต้องล้มประมาณ 35.028  แล้วจะได้ flush flush สู้ ๆ อย่าให้ใครเค้าว่าได้  เอาฝากระโปรงออกด้วยนั่นมันเป็นญี่ปุ่นเกินไป แนวนี้มาจาก usa

wasabi
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #58 เมื่อ: 06 มิถุนายน 2011 08:31:35 »

ผมตั้งกระทู้นี้ก็เพื่อจะแนะนำคนที่สนใจและชอบการแต่งรถแบบนี้ไม่ได้บอกว่าทุกคนจะต้องแต่งแบบนี้มันอยู่ที่ตัวเจ้าของรถเอง ผมชอบในการแต่งรถของทุกคนเพราะมาจากไอเดียของแต่ล่ะคนรถผมเองก็ไม่เหมือนใครผมก้คิดออกแบบของผมเองเพราะฉะนั้นผมไม่ได้บังคับให้มาแต่งรถตามกระทู้นี้แค่จะให้ทำความเข้าใจเฉยๆ ปล.ด้วยความเค้ารพครับพี่ๆทุกคน

ใครว่าไง ไม่รู้  แต่จะบอกว่า รถสวยครับ  Wink
b a n a n a o a t
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

อยู่เฉยๆก็ไม่เสียตังค์นะจ๊ะ

« ตอบ #59 เมื่อ: 06 มิถุนายน 2011 10:35:20 »

ใครว่าไง ไม่รู้  แต่จะบอกว่า รถสวยครับ  Wink

เห็นด้วยครับ งามหลายๆ คนขับหล่ออีก 55

หน้า:  «  1 2 [3] 4 5 6  »    ขึ้นบน
  พิมพ์