AE. Racing Club
24 กันยายน 2024 22:30:57 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 2 3 [4] 5 6  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครที่กำลังแต่งรถแนว flush เอาให้ตรงแนวนะคับ กำลังเป็นที่วิพากษ์วิจารณ์  (อ่าน 64208 ครั้ง)
slidenon
นักแข่งมือสมัครเล่น

LowLife

« ตอบ #60 เมื่อ: 06 มิถุนายน 2011 11:13:45 »

ผมว่าแนวนี้อ่ะ เด่นๆก็มีแค่ล้อนะคับที่ต้องยื่นๆปลิ้นๆล้นๆ แล้วก็โช๊คอ่ะ แล้วก็พวกลายของรถที่ดูแปลกๆแหวกแนวหน่อย น่าจะแค่นี้มั้งคับ ผมว่าเราแต่งรถมันไม่ได้อยู่ที่ใครหรอกคับ ง่ายๆนะ รถเรา เงินเรา เราชอบเราก็จัด เราไม่ชอบก็ปล่อยผ่านไปก็ได้นี่คับ ไม่ออกความเห็นก็ไม่มีใครว่านี่คับ ลองคิดๆดูกันนะคับ ล้อเลียน
แล้วรถเจ้าของกระทู้แนวไหนอ่ะครับ ผมดูไม่ออก

กรูเพื่อนเล่นเมิงเหรอ
แล้วรถคุณแนวไหนอ่ะคับคุณTaTaEz เอามาโชว์มั่งดิคับ  ปิดปาก
เจ้าของกระทู้รถสวยนะ  แต่งได้สวย  เกือบตรงแนวแล้ว พยายามเข้าอีกหน่อยล้อมันต้องผลุบเข้าไปอีก ยางต้องเบียดซุ้มล้อประมาณ 0.5 มิลลิเมตร องศาล้อต้องอยู่ที่ 50.2 เกินหรือขาดไม่ได้ ยางต้องดึงวัดจากขอบล้อถึงยางประมาณ 20.99 มิลลิเมตร องศายางต้องล้มประมาณ 35.028  แล้วจะได้ flush flush สู้ ๆ อย่าให้ใครเค้าว่าได้  เอาฝากระโปรงออกด้วยนั่นมันเป็นญี่ปุ่นเกินไป แนวนี้มาจาก usa
ผมตั้งกระทู้นี้ก็เพื่อจะแนะนำคนที่สนใจและชอบการแต่งรถแบบนี้ไม่ได้บอกว่าทุกคนจะต้องแต่งแบบนี้มันอยู่ที่ตัวเจ้าของรถเอง ผมชอบในการแต่งรถของทุกคนเพราะมาจากไอเดียของแต่ล่ะคนรถผมเองก็ไม่เหมือนใครผมก้คิดออกแบบของผมเองเพราะฉะนั้นผมไม่ได้บังคับให้มาแต่งรถตามกระทู้นี้แค่จะให้ทำความเข้าใจเฉยๆ ปล.ด้วยความเค้ารพครับพี่ๆทุกคน

ใครว่าไง ไม่รู้  แต่จะบอกว่า รถสวยครับ  Wink
ผมตั้งกระทู้นี้ก็เพื่อจะแนะนำคนที่สนใจและชอบการแต่งรถแบบนี้ไม่ได้บอกว่าทุกคนจะต้องแต่งแบบนี้มันอยู่ที่ตัวเจ้าของรถเอง ผมชอบในการแต่งรถของทุกคนเพราะมาจากไอเดียของแต่ล่ะคนรถผมเองก็ไม่เหมือนใครผมก้คิดออกแบบของผมเองเพราะฉะนั้นผมไม่ได้บังคับให้มาแต่งรถตามกระทู้นี้แค่จะให้ทำความเข้าใจเฉยๆ ปล.ด้วยความเค้ารพครับพี่ๆทุกคน

ใครว่าไง ไม่รู้  แต่จะบอกว่า รถสวยครับ  Wink

เห็นด้วยครับ งามหลายๆ คนขับหล่ออีก 55

ขอบคุณทุกๆความเห็นคับ และขอบคุณที่เข้าใจในสิ่งที่ผมนำเสนอ ทั้งหมดนี้ ก็เพื่อพี่ๆน้องๆ คำนับใน AE ครับ

เอ๊ะ ทอเร็ตโต้
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

ยังไงก็รัก AE.

« ตอบ #61 เมื่อ: 06 มิถุนายน 2011 11:21:39 »

เจอตัวจริงที่ราชวัตร รถหล่อมากครับ (ผมชอบนะ) ตรบมือ

พักไป 2ปี ผมกลับมาแล้วครับ
slidenon

LowLife

« ตอบ #62 เมื่อ: 06 มิถุนายน 2011 11:46:20 »

เจอตัวจริงที่ราชวัตร รถหล่อมากครับ (ผมชอบนะ) ตรบมือ

คำนับ ขอบคุณคาบบบบบ  ฮิฮิ

Louis Todo Juku <RZ>

PANDA 101 อดีตเพื่อนรักของผม..

« ตอบ #63 เมื่อ: 06 มิถุนายน 2011 11:49:37 »

คันนี้หล่อที่สุดในโลกคับน้าเอ๊ะ ซุบซิบหรือจะให้เรียกพี่ดอมดีอ่ะพี่เอ๊ะ  คำนับ

GE-DA-ke ช่างติ สนามบินน้ำ
มือจูนระดับเทพ by พี่อุบ วายริ่ง
เอ๊ะ ทอเร็ตโต้

ยังไงก็รัก AE.

« ตอบ #64 เมื่อ: 06 มิถุนายน 2011 12:03:31 »

คันนี้หล่อที่สุดในโลกคับน้าเอ๊ะ ซุบซิบหรือจะให้เรียกพี่ดอมดีอ่ะพี่เอ๊ะ  คำนับ
555 งั้นผมต้องเรียก หนู ว่า ไบรอั้น ซะแล้ว คำนับ อินเลิฟ

พักไป 2ปี ผมกลับมาแล้วครับ
วัชจ้า™

« ตอบ #65 เมื่อ: 06 มิถุนายน 2011 12:11:42 »

แว๊บ ๆ แถว ๆ พีระฯ อยู่นะ รถสวยครับ แอบถ่ายรูปมาดูอยู่

PANDA 101 อดีตเพื่อนรักของผม..

« ตอบ #66 เมื่อ: 06 มิถุนายน 2011 12:17:38 »

คันนี้หล่อที่สุดในโลกคับน้าเอ๊ะ ซุบซิบหรือจะให้เรียกพี่ดอมดีอ่ะพี่เอ๊ะ  คำนับ
555 งั้นผมต้องเรียก หนู ว่า ไบรอั้น ซะแล้ว คำนับ อินเลิฟ
555+

มือจูนระดับเทพ by พี่อุบ วายริ่ง
slidenon

LowLife

« ตอบ #67 เมื่อ: 06 มิถุนายน 2011 12:58:19 »

ขอบคุนนะคาบบบบ แหมๆ อยากได้ไรว่ามา ทั้ง2 คนเลย เด๋วจัดให้ ตู้มๆ 5555555

slidenon

LowLife

« ตอบ #68 เมื่อ: 06 มิถุนายน 2011 12:58:52 »

แว๊บ ๆ แถว ๆ พีระฯ อยู่นะ รถสวยครับ แอบถ่ายรูปมาดูอยู่

นั่นเพิ่งทำเสร็จเลยนะคับ ขอรูปมั่งสิคับ อิอิ

« ตอบ #69 เมื่อ: 06 มิถุนายน 2011 15:31:04 »

นั่นเพิ่งทำเสร็จเลยนะคับ ขอรูปมั่งสิคับ อิอิ
เอามาชมหน่อยเร็วน้า เวอร์ชั่นใหม่อ่ะ  ซุบซิบ

ZERO
มือใหม่หัดขับ
*

HellaFlush

« ตอบ #70 เมื่อ: 16 กรกฎาคม 2011 20:56:50 »

พอได้มั๊ยคับ
PAtIPUT

AT190

« ตอบ #71 เมื่อ: 16 กรกฎาคม 2011 21:05:13 »

เตี้ยได้ใจเลยครับ ช่วงล่างทำอะไรมามั้งครับเนี่ย

อดีตขับ AE ปัจจุบันขับ AT
ATEE90 <® Zone>

« ตอบ #72 เมื่อ: 16 กรกฎาคม 2011 21:16:43 »

เสือซุ่ม  ตรบมือ

EE90 เครื่องกากๆ
illusionx<NC.Z>

ปลวกคนเดิม

« ตอบ #73 เมื่อ: 16 กรกฎาคม 2011 21:47:38 »

แนวในฝันแต่ทำไม่ไ่ด้ถนนไม่เอื้ออำนวย 5555+

https://www.facebook.com/stevesecondhandtire76.5shop
Steve 2nd tire racing & Termostat 76.5c
วาวน้ำอุณหภูมิต่ำ 76.5c / ยาง%ซิ่ง ขอบ17-20 / TE37ขอบ18 / ล้อยางป้ายแดงสั่ง
KENTENS@I <J>

>< " ชอบง่า

« ตอบ #74 เมื่อ: 16 กรกฎาคม 2011 21:52:35 »

คันเหลือง ae100 เด่นสุดแล้ว ละแวก ดุสิต ราชวัต   เจอประจำ   อิอิ แหะ.. แหะ..
slidenon

LowLife

« ตอบ #75 เมื่อ: 17 กรกฎาคม 2011 01:49:27 »

คันเหลือง ae100 เด่นสุดแล้ว ละแวก ดุสิต ราชวัต   เจอประจำ   อิอิ แหะ.. แหะ..

ขอบคุนคับ ตอนนี้มาเวอร์ชั่นใหม่แล้วคับ เตี้ยสุดๆๆ อิอิ

b a n a n a o a t
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

อยู่เฉยๆก็ไม่เสียตังค์นะจ๊ะ

« ตอบ #76 เมื่อ: 17 กรกฎาคม 2011 07:47:22 »

คันเหลือง ae100 เด่นสุดแล้ว ละแวก ดุสิต ราชวัต   เจอประจำ   อิอิ แหะ.. แหะ..

ขอบคุนคับ ตอนนี้มาเวอร์ชั่นใหม่แล้วคับ เตี้ยสุดๆๆ อิอิ

จัดหนักก่าเดิมอีกเหรอเนี่ย

Oo_PonGZa~TZ#004_oO

~พันสาม-แก็สมิก~

« ตอบ #77 เมื่อ: 17 กรกฎาคม 2011 12:03:17 »

จัดหนักก่าเดิมอีกเหรอเนี่ย

ฝากระโปรงสวยด้วย ....

ถึงมาน้อย ... แต่ก็ 100%
Napp
มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #78 เมื่อ: 17 กรกฎาคม 2011 23:00:41 »

เจอคันจริงๆ มะวานที่งาน 3rd มีตติ้ง อยากบอกว่า สวยมากครับ.... เสียดายฝนตกเลยไม่ได้เข้าไปดูใกล้ๆ

ยังไงรบกวนฝากแจ้งผู้จัดมีตติ้งนิสนึงนะครับ... ผมเป็นคนใหม่ไปร่วมงานมะคืนนี้แล้วรู้สึก เอ๋อๆ เด๋อๆ ด๋าๆ ไงมะรู้อ่ะครับ  งง
พยายามยิ้มให้หลายๆ คน แต่ไม่มีใครยิ้มตอบ เห็นยืนจับกลุ่มคุยกันเป็นกลุ่มๆ เลยไม่กล้าจะเข้าไปทักอ่ะครับ ไม่รู้จะเริ่มยังไง
ถ้ามะวานผมไม่เจอเพื่อน ก็คงเดินเข้าไปแล้วก็เดินออกมาเลยอ่ะครับ เห็นบางคนยืนคุยกันเอง แล้วก็กลับ ยังไงฝากด้วยนะครับ

VAGRANT
Traveling From Place to Place

slidenon

LowLife

« ตอบ #79 เมื่อ: 18 กรกฎาคม 2011 00:36:55 »

เจอคันจริงๆ มะวานที่งาน 3rd มีตติ้ง อยากบอกว่า สวยมากครับ.... เสียดายฝนตกเลยไม่ได้เข้าไปดูใกล้ๆ

ยังไงรบกวนฝากแจ้งผู้จัดมีตติ้งนิสนึงนะครับ... ผมเป็นคนใหม่ไปร่วมงานมะคืนนี้แล้วรู้สึก เอ๋อๆ เด๋อๆ ด๋าๆ ไงมะรู้อ่ะครับ  งง
พยายามยิ้มให้หลายๆ คน แต่ไม่มีใครยิ้มตอบ เห็นยืนจับกลุ่มคุยกันเป็นกลุ่มๆ เลยไม่กล้าจะเข้าไปทักอ่ะครับ ไม่รู้จะเริ่มยังไง
ถ้ามะวานผมไม่เจอเพื่อน ก็คงเดินเข้าไปแล้วก็เดินออกมาเลยอ่ะครับ เห็นบางคนยืนคุยกันเอง แล้วก็กลับ ยังไงฝากด้วยนะครับ

อ่อ รู้แหละคันใหนอิอิ เข้ามาหาผมได้เลยคับ ^^

หน้า:  «  1 2 3 [4] 5 6  »    ขึ้นบน
  พิมพ์