AE. Racing Club
12 ตุลาคม 2024 20:18:03 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากมีความรู้ในส่วนตรงนี้  (อ่าน 3272 ครั้ง)
Zainee
มือใหม่หัดซิ่ง
**

« เมื่อ: 09 มิถุนายน 2011 17:03:00 »

รบกวนสอบถามหน่อยครับ
                               รถผมเข็มความร้อนมันโชว์ที่ครึ่งนึง วิ่งไปนิดเดียว หรือไปไกลก็จะอยู่ประมาณนี้ ส่วนหม้อพักน้ำสำรองก็เติมบ่อยมาก รถผม AE100 อยากทราบว่าพี่ๆที่ใช้กันเป็นอาการเดียวกับผมรึปล่าว ตกลงว่ามันปกติหรือมีปัญหากันครับ กลัวจริงๆ ระยะทางที่ใช้ต่อวันเป็นประจำอยู่ที่ 50 กม. ต้องเติมน้ำหม้อพัก 2วันเติมที รบกวนหน่อยนะครับ ได้โปรด..

AE ทำให้มีความสุขทุกครั้ง ที่ร่วมเดินทาง
                                                           KU-CLUB BY KING
alicetotle <RZ>
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #1 เมื่อ: 10 มิถุนายน 2011 00:04:25 »

ผิดปกติครับ  แหะ.. แหะ..

卐 Vampire101 卐 <RZ>

ยังงัยต่อหละ?

« ตอบ #2 เมื่อ: 10 มิถุนายน 2011 01:45:01 »

ผิดปกติครับ  แหะ.. แหะ..
ตามนี้คับ

Louis Todo Juku <RZ>

PANDA 101 อดีตเพื่อนรักของผม..

« ตอบ #3 เมื่อ: 10 มิถุนายน 2011 09:36:05 »

ตามน้องๆด้านบนเลยจ้าาาา

GE-DA-ke ช่างติ สนามบินน้ำ
มือจูนระดับเทพ by พี่อุบ วายริ่ง
NosDriVe

พิเรณทีม = มิตรภาพ + ความจริงใจ

« ตอบ #4 เมื่อ: 10 มิถุนายน 2011 16:24:06 »

เสียน้ำบ่อยจัง

ถ้าไม่ทนเหนื่อย ทนลำบากมาด้วยกัน ก็ไม่รู้หรอกว่าแต่ละคนให้ใจกันแค่ไหน ใช่มั้ย พิเรณทีม
Zainee
**

« ตอบ #5 เมื่อ: 10 มิถุนายน 2011 17:23:10 »

ผมควรที่จะต้องทำอย่างไงดีครับ รบกวนหน่อยนะครับ (ต้องขอบคุณทุกๆคำตอบ)

AE ทำให้มีความสุขทุกครั้ง ที่ร่วมเดินทาง
aragon < RZ >

พิเรณทีม < มิตรภาพที่ดีกับทุกคน > Ramintra Zone

« ตอบ #6 เมื่อ: 10 มิถุนายน 2011 18:22:36 »

เช๊คเลยครับ  เดวขับไปฮีดขึ้นมาจะเสียเวลาครับ

ขายของ http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=58023.0
ขายซันรูฟ และ รับติดตั้ง http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=94966.0
JO_Zest
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #7 เมื่อ: 10 มิถุนายน 2011 18:27:10 »

ฝาหม้อน้ำก่อนเลย

น้ำในหม้อน้ำดันไปที่ถังพักเยอะจนล้น พอเย็นดูดกลับเข้าไปในหม้อน้ำเหมือนเดิม แต่ส่วนที่ล้นไปก็ไปแล้วไปลับ เลยต้องเติมใหม่

วิ่งปะละ   เดียวก็รู้   จะจบไหม
jamebau
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

« ตอบ #8 เมื่อ: 11 มิถุนายน 2011 08:30:12 »

เติมน้ำหม้อน้ำสองวันครั้งนี่ แสดงว่าต้องม่ีการรั่วเกิดขึ้นแน่ๆ
ลองเช็คฝาหม้อน้ำดูก่อนก็ดีว่ามันปิดสนิทอยู่ไหม หรือว่ามันเสีย
ถ้าฝาีอยู่ ก็แวะไปร้านหม้อน้ำก็ได้ เติมน้ำให้เต็มก่อนแล้วค่อยขับไป
ให้เค้าเช็ครั่วให้ ราคาไม่แพงหรอกครับ เน้นอู่ใกล้บ้านก็ดีนะครับ
ผมว่าหลักร้อยบาทแหละ
เต็มที่เปลี่ยนหม้อน้ำด้วยก็ไม่น่าเกินพันห้าหรอก(หม้อน้ำมือสองนะ)
ส่วนฝาหม้อน้ำ ราคา ประมาณ ไม่เกินสามร้อยหรอก
4a71
นักแข่งมือสมัครเล่น

F-CON V-PRO

« ตอบ #9 เมื่อ: 11 มิถุนายน 2011 10:08:34 »

ฝาด้วยคน  ลองเช๊คดูก่อนเน้อ
ballae101
**

« ตอบ #10 เมื่อ: 11 มิถุนายน 2011 16:26:19 »

เราก็ว่าฝาหม้อน้ำครับ
Zainee
**

« ตอบ #11 เมื่อ: 14 มิถุนายน 2011 12:52:01 »

ขอบคุณครับ

jamebau
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

« ตอบ #12 เมื่อ: 14 มิถุนายน 2011 16:51:14 »

ขอบคุณครับ
แล้วตอนนี้รถของ จขกท หายป่วยรึยังครับ
ถ้าหายแล้วอย่าลืมมาอัพเดต สาเหตุ และราคาค่าเสียหายให้ฟังด้วยนะครับ
จะได้เป็นความรู้แบ่งๆให้สมาชิกท่านอื่นต่อไป
Zainee
**

« ตอบ #13 เมื่อ: 30 กรกฎาคม 2011 14:26:54 »

ยังไม่หายเลยคับพี่
ขยันเติมน้ำไปก่อน
เปลี่ยนฝาใหม่ก็แล้ว ดีได้2-3วัน หลังจากนั้นความร้อนขึ้นเกือบมิด
เลยใช้ฝาเดิม
กำลังมองหาร้านให้เช็คหม้อน้ำอยู่ครับ

Ake_pannak
มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #14 เมื่อ: 05 กันยายน 2011 17:55:49 »

วาล์วน้ำป่าวครับ มันค้าง อิ ๆ
ห้อยน้อย ส.เพลินจิตร
มือเก่าหัดแข่ง

เร็วได้ เเต่อย่ากวนตีน!!

« ตอบ #15 เมื่อ: 23 ตุลาคม 2012 22:00:30 »

ท่อยางน้ำ ต่างๆๆ 

ท่อยางหลังเครื่อง   ลองก้ม ดูใต้ท่อรถ

วาล่วน้ำ ปั๊มน้ำ   คอห่าน 

ล้างหม้อน้ำ เเบบผ่า ทะลวงไส้ 

ลองไล่ดู ครับ   

กัดฟันทำทีเดียว ไม่เกิน 3000 บาท  สู้ๆๆ เอาใจช่วย ครับ

เเละเเนะนำให้เดิมน้ำยา คลูเเล้นท์  หม้อน้ำด้วย

คันนี้ก็ยังดี  เป็นหนี้เค้าทำมัย
อย่าขับจี้  รถไม่มีประกัน
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์