AE. Racing Club
22 กันยายน 2024 23:42:02 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [«10] [«5]  «  1 ... 79 80 [81] 82 83 ... 586  »  [5»] [10»]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ^^ Nongchok Ž◎n∈ ⓑⓨ AE.Racing Club~¤¤  (อ่าน 1294237 ครั้ง)
sekss
มือใหม่หัดซิ่ง
**

« ตอบ #1600 เมื่อ: 07 กรกฎาคม 2011 09:45:45 »

แล้วมันล็อคได้ป่าวล่ะ บอม
ทุกอยู่ใช้งานได้ปรกติครับ มันแต่ af มันไม่กะดิกเลย 14.6 อยู่อย่างนั้นและ เด๋ววันศุกร์ ลื้อดูว่าเค้าต่อเข้ากับ senser ให้หรือเปล่า
]ลองตั้งดับดู แล้วออกมาจากตัวรถแล้วกดล็อครถดูครับ ถ้าเครื่องดับรถยังล็อคเหมือนเดิมก็แสดงว่าผ่านครับ
Biomunstor<NC.Z>
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #1601 เมื่อ: 07 กรกฎาคม 2011 10:00:28 »

APEXI TIMER ปากกา 680บาท

ถูกจัดๆ เลย แท้ป่ะเนี่ย
ไม่แท้แน่นอนครับ อิอิ วันนี้จะไปติดตัวละ 950 พอดีนัดเค้าไว้แล้วไม่อยากเสียคำพูด อิอิ
สรุปได้ของแถมมาด้วยป่ะ เช่นล็อครถไม่ได้หรือต่อไม่ครบ
ต่อไม่ครบไม่ว่า ล๊อคไม่ได้เรื่องใหญ่

ล็อคไรหรอครับ บอกหน่อย

ไปติด apexi ปากกามาครับ
แล้วมันล็อคได้ป่าวล่ะ บอม
ทุกอยู่ใช้งานได้ปรกติครับ มันแต่ af มันไม่กะดิกเลย 14.6 อยู่อย่างนั้นและ เด๋ววันศุกร์ ลื้อดูว่าเค้าต่อเข้ากับ senser ให้หรือเปล่า
]ลองตั้งดับดู แล้วออกมาจากตัวรถแล้วกดล็อครถดูครับ ถ้าเครื่องดับรถยังล็อคเหมือนเดิมก็แสดงว่าผ่านครับ
ใช้งานได้ปรกติเหลือ ออฟชั้นเสริม

M i N T o <NCZ>
Moderator
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #1602 เมื่อ: 07 กรกฎาคม 2011 11:51:08 »

เที่ยงแล้ว ไปกินข้าวกันดีก่า กิน
sekss
มือใหม่หัดซิ่ง
**

« ตอบ #1603 เมื่อ: 07 กรกฎาคม 2011 12:00:41 »

เที่ยงแล้ว ไปกินข้าวกันดีก่า กิน
ไปกินด้วยครับ
NonG_<TPZ#02>_<NC.Z>
Moderator

« ตอบ #1604 เมื่อ: 07 กรกฎาคม 2011 12:41:51 »

กิน กิน

Trang-Phattalung Zone / Nongchok Zone
•—ชๅ€lxล้ๅต้ม<NC.Z>

« ตอบ #1605 เมื่อ: 07 กรกฎาคม 2011 15:25:35 »

ทำงาน ทำงาน ทำงาน

http://www.facebook.com/#!/profile.php?id=100000603573246
Moderator

« ตอบ #1606 เมื่อ: 07 กรกฎาคม 2011 15:59:57 »

ทำงาน ทำงาน ทำงาน
หาเงินทำสีกันชน หรา..... เหอๆๆ เหอๆๆ

« ตอบ #1607 เมื่อ: 07 กรกฎาคม 2011 16:19:33 »

งอแง งอแง งอแง

http://www.facebook.com/#!/profile.php?id=100000603573246
Moderator

« ตอบ #1608 เมื่อ: 07 กรกฎาคม 2011 16:50:43 »

เลิกงานแล้ว .... กลับบ้านดีก่า
 มอไซด์

« ตอบ #1609 เมื่อ: 07 กรกฎาคม 2011 16:53:23 »

เลิกงานแล้ว .... กลับบ้านดีก่า
 มอไซด์
เลิก6โมงอ่า

KITTI 2616<NC.Z>
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

"ทฤษฏีมีไว้ทดสอบ ผลของมัน นั้นแระคือความจริง"

« ตอบ #1610 เมื่อ: 07 กรกฎาคม 2011 17:45:01 »

ยกธงขาว ยกธงขาว ยกธงขาว 2-3 วันนี้เจอแต่งานเหนื่อยๆทั้งนั้น ต้อวมานั้งเก็บงานที่โดนดองไว้ซะเยอะเลย ทำไมเด็กใหม่ๆพวกนี้ ไม่ชอบทำอะไรให้มันเรียบร้อยกันนักนะ เซง!!!!!

ปล.บ่นไปเรื่อยเปื่อย วันนี้โทรหา น้องเบลล์ไม่ติดเลย หายไปไหนนะ อิอิ แหะ.. แหะ.. แหะ.. แหะ..
NonG_<TPZ#02>_<NC.Z>
Moderator

« ตอบ #1611 เมื่อ: 07 กรกฎาคม 2011 18:31:39 »

ยังไม่เลิกงานเลยย

พรุ่งนี้ไปจอดโซนไหนกันคับ

Trang-Phattalung Zone / Nongchok Zone
BELLE GTI
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

พะโล้ยายจันทร์

« ตอบ #1612 เมื่อ: 07 กรกฎาคม 2011 19:23:22 »

ยกธงขาว ยกธงขาว ยกธงขาว 2-3 วันนี้เจอแต่งานเหนื่อยๆทั้งนั้น ต้อวมานั้งเก็บงานที่โดนดองไว้ซะเยอะเลย ทำไมเด็กใหม่ๆพวกนี้ ไม่ชอบทำอะไรให้มันเรียบร้อยกันนักนะ เซง!!!!!

ปล.บ่นไปเรื่อยเปื่อย วันนี้โทรหา น้องเบลล์ไม่ติดเลย หายไปไหนนะ อิอิ แหะ.. แหะ.. แหะ.. แหะ..

โทรเข้าเบอร์ทรูสิครับ อีกเบอร์นึ่งไม่ค่อยได้ใช้ มันโดนตัดไปแล้ว

ช่วงนี่ไม่ค่อยได้ออนตอนกลางวันอ่ะครับ

อิอิ ออนหลังเลิกงานเอา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 กรกฎาคม 2011 19:33:28 โดย BELLE GTI » บันทึกการเข้า

"13.00"
BELLE GTI

« ตอบ #1613 เมื่อ: 07 กรกฎาคม 2011 19:24:35 »

0840145544 เบอร์ทรูครับ รบกวนน้ามินท์ อัพเด็ทให้ด้วยน่ะน้า

"13.00"
GeorgeDevil<NC.Z>

« ตอบ #1614 เมื่อ: 07 กรกฎาคม 2011 20:31:37 »

หวัดดีคับ น้า ๆ พรุ่งนี้แล้ว วันศุกร์

ผมมีเรื่องปรึกษาหน่อย ครับ เวลา เหยียบ คลั๊ช ปล่อย คลั๊ช   แล้วมีเสียงตอนปล่อยอ่ะครับ  แกก....   สันนิษฐานว่าเป็นอะไรหรอครับ 

แล้วบางที พักนี้ เวลา รถติด เหยียบ คลั๊ช แช่ไว้นาน ๆ แล้วปล่อยตามจังหว่ะ รถวิ่ง เรื่อย ๆ (ช่วงคลานตามกันไปเวลารถติด)  รู้สึกว่า คลั๊ช จะตื้นมากอ่ะ ครับ คือเหยียบจมแล้ว แค่ยกเท้าออกนิดเดียว

เหมือนปล่อย คลั๊ช ไปเลยอ่ะ ครับ        ความคิดผมคือ แผ่นคลั๊ช หมดรึป่าวครับ พรุ่งนี้ ว่าจะเอารถ เข้าอู่

รบกวน น้า ๆ ให้ความรู้หน่อยครับ

นายคือ ความทรงจำ ที่ดี ตลอดไป หนุ่มน้อย
BELLE GTI

« ตอบ #1615 เมื่อ: 07 กรกฎาคม 2011 20:41:39 »

หวัดดีคับ น้า ๆ พรุ่งนี้แล้ว วันศุกร์

ผมมีเรื่องปรึกษาหน่อย ครับ เวลา เหยียบ คลั๊ช ปล่อย คลั๊ช   แล้วมีเสียงตอนปล่อยอ่ะครับ  แกก....   สันนิษฐานว่าเป็นอะไรหรอครับ 

แล้วบางที พักนี้ เวลา รถติด เหยียบ คลั๊ช แช่ไว้นาน ๆ แล้วปล่อยตามจังหว่ะ รถวิ่ง เรื่อย ๆ (ช่วงคลานตามกันไปเวลารถติด)  รู้สึกว่า คลั๊ช จะตื้นมากอ่ะ ครับ คือเหยียบจมแล้ว แค่ยกเท้าออกนิดเดียว

เหมือนปล่อย คลั๊ช ไปเลยอ่ะ ครับ        ความคิดผมคือ แผ่นคลั๊ช หมดรึป่าวครับ พรุ่งนี้ ว่าจะเอารถ เข้าอู่

รบกวน น้า ๆ ให้ความรู้หน่อยครับ

หรือไม่ก็ลองดูตามปั๊มคลัตซ์ ตัวล่าง  และแม่ปั๊มตัวบน (ต้องมุดดูจากห้องโดยสารน่ะตรงขาคลัตซ์ด้านบนอ่ะ) สองตัวนี้มันจะมรยางหุ้มอยู่ ดูว่ามันมีน้ำมันเยิ้มๆออกมาไหม

ถ้ามีแล้วเป็นกลิ่นน้ำมันเบคร ให้เค้าเปลี่ยนชุดซ่อมให้เลยน่ะครับ จะได้จบทีเดียว

ไม่หมดก็ใกล้แล้วหล่ะครับ อิอิ  เสียงแกกๆ พรุ่งนี้ก้จะได้รู้ครับว่ามันเป็นเสียงอ่ะไรกันแน่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 กรกฎาคม 2011 20:54:03 โดย BELLE GTI » บันทึกการเข้า

"13.00"
GeorgeDevil<NC.Z>

« ตอบ #1616 เมื่อ: 07 กรกฎาคม 2011 20:42:52 »

ผมมีเรื่องปรึกษาหน่อย ครับ เวลา เหยียบ คลั๊ช ปล่อย คลั๊ช   แล้วมีเสียงตอนปล่อยอ่ะครับ  แกก....   สันนิษฐานว่าเป็นอะไรหรอครับ  

แล้วบางที พักนี้ เวลา รถติด เหยียบ คลั๊ช แช่ไว้นาน ๆ แล้วปล่อยตามจังหว่ะ รถวิ่ง เรื่อย ๆ (ช่วงคลานตามกันไปเวลารถติด)  รู้สึกว่า คลั๊ช จะตื้นมากอ่ะ ครับ คือเหยียบจมแล้ว แค่ยกเท้าออกนิดเดียว

เหมือนปล่อย คลั๊ช ไปเลยอ่ะ ครับ        ความคิดผมคือ แผ่นคลั๊ช หมดรึป่าวครับ พรุ่งนี้ ว่าจะเอารถ เข้าอู่

ไม่หมดก็ใกล้แล้วหล่ะครับ อิอิ  เสียงแกกๆ พรุ่งนี้ก้จะได้รู้ครับว่ามันเป็นเสียงอ่ะไรกันแน่
สันนิฐาน เบี้ยงต้น ผม ถูกไหมครับ น้าเบลล์  ว่าแต่ราคา ประมาณ เท่าไหร่ อ่ะครับ ถ้าเปลี่ยนแผ่น คลั๊ช อ่ะครับ น้าเบลล์ พอรู้ราคาไหมครับ  บาย

นายคือ ความทรงจำ ที่ดี ตลอดไป หนุ่มน้อย

« ตอบ #1617 เมื่อ: 07 กรกฎาคม 2011 20:44:24 »

มอไซด์

BELLE GTI

« ตอบ #1618 เมื่อ: 07 กรกฎาคม 2011 21:19:26 »

ไม่หมดก็ใกล้แล้วหล่ะครับ อิอิ  เสียงแกกๆ พรุ่งนี้ก้จะได้รู้ครับว่ามันเป็นเสียงอ่ะไรกันแน่
สันนิฐาน เบี้ยงต้น ผม ถูกไหมครับ น้าเบลล์  ว่าแต่ราคา ประมาณ เท่าไหร่ อ่ะครับ ถ้าเปลี่ยนแผ่น คลั๊ช อ่ะครับ น้าเบลล์ พอรู้ราคาไหมครับ  บาย

ไม่เท่าไรครับผม แนะนำว่าซื้อของไปเองดีกว่าน่ะ ชุดคลัตซ์แล้วก็พวกน้ำมันเกียร์จะได้ชัวร์ๆ ให้อู่เค้าคิดค่าแรงอย่างเดียว มันจะได้ไ่ม่ฟันเรา

รึว่าจะเข้ามาที่อู่ผมก็ได้น่ะ ตามสะดวกครับ เข้าไม่เข้าไม่ว่ากันครับผม มันไม่ใช่ปัญหา

"13.00"
illusionx<NC.Z>

ปลวกคนเดิม

« ตอบ #1619 เมื่อ: 07 กรกฎาคม 2011 21:36:34 »

น่าจะปั๊มคลัชครับ เคยเป็น เช่นกันครับ ทั้งตัวบนที่ข้างๆหม้อลมเบรค มันเป็นตามด เหยียบแล้วจม ปล่อยนิดเดียวรถพุ่ง ตัวบนนี่เปลี่ยนไป ราคาจำไม่ค่อยได้ น่าจะ 900 หรือ 1000 นี่แหละ เปลี่ยนปั๊มใหม่เลย

ปั๊มตัวล่างก้เคยเป็นครับ ที่ เกียร์ ลูกยางมันแตกกระจาย เปลี่ยนชุดซ่อม ไปครับ ตัวนี้หมดไป 800 ครับโดนไปแพงเพราะเรียกช่างมาซ่อมที่ออฟฟิศจอดรถเสร็จแล้วมันแตกพอดีโชคดีที่ไม่แตกถลางถนน

https://www.facebook.com/stevesecondhandtire76.5shop
Steve 2nd tire racing & Termostat 76.5c
วาวน้ำอุณหภูมิต่ำ 76.5c / ยาง%ซิ่ง ขอบ17-20 / TE37ขอบ18 / ล้อยางป้ายแดงสั่ง
หน้า: [«10] [«5]  «  1 ... 79 80 [81] 82 83 ... 586  »  [5»] [10»]   ขึ้นบน
  พิมพ์