AE. Racing Club
24 ตุลาคม 2024 19:23:40 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
โพลล์
คำถาม: ............จะดีหรือไม่ถ้า.........
เห็นด้วยกับข้อเสนอนนี้ - 17 (100%)
ไม่เห็นด้วยกับข้อเสนอนี้ - 0 (0%)
จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 16

หน้า: [1] 2 3 ... 6  »  [5»]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากให้พี่น้อง WZ ร่วมด้วยช่วนกันรับฟังความคิดนี้ก่อน และช่วยกันพิจารณาครั้บ  (อ่าน 13232 ครั้ง)
kamelot@WZ
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

คันนี้สิ...สไตล์เรา

« เมื่อ: 13 มิถุนายน 2011 14:01:31 »

(ข้อความอาจจะเยอะสักหน่อยนะคับ)  คำนับ

------------------------------ขอออกตัวก่อนว่าที่จัดทำครั้งนี้ ทำมาจากหัวใจ จริง ๆ ครับ----------------------------------------

หลังจากวันที่ 11 ที่ผ่านมามีรถมามิตติ้ง แน่นขนัดอย่างไม่เคยเกิดขึ้นมาก่อน.... เหอๆ  ซุบซิบ 4 คันได้ม้าง เข้าใจครับว่าหลาย ๆ ท่านคจะติดภาระกิจกัน เลยไม่สะดวกมา

แต่พอมานึกถึงวันแรก ๆ ที่เริ่ม WZ ใหม่ ๆ ก็กลับมารู้สึกกับบรรยากาศเดิม ๆ ที่มีคนเริ่มก่อตั้งกันจริง ๆ ในช่วงแรก ประมาณ 2-3 คัน มันทำให้หวนคิดถึงวันนั้นครับ

แต่เจตนารมย์ในการที่เราได้จัด WZ ให้กำเนิดเกิดขึ้นมาใหม่นั้น เป็นเพราะอยากให้สังคมของคำว่าเพื่อนแท้ ที่มีแต่ช่วยเหลือ ได้มีโอกาสที่จะพบปะกันมากขึ้น......

ซึ่งผมเป็นคนนึงที่อยากให้เราได้มาพบกัน เพราะเห็นหลาย ๆ คนไม่ว่าง ถึงขนาดที่หายไปหลายเดือน จนเราจำหน้าคร่าตากันไม่ได้เลย.....

ด้วยเจตนารมย์และความตั้งใจดังที่กล่าวมา เลยอยากเสนอให้พวกพี่ ๆ น้อง ๆ WZ ทุกคนลองรับฟังความคิดเห็นของผม ซึ่งในวันที่ 11 มิ.ย. ที่ผ่านมา ตัวผมเอง

และเพื่อน ๆ สมาชิกที่มาในวันนั้นได้พูดคุยกันเรื่องเจตนารมย์ของกลุ่มเรา ว่า มันคืออะไร??? ซึ่งทุกคนก็ตอบเป็นเสียงเดียวกันว่า ความสัมพันธ์ระหว่างเพื่อน และการแบ่งปัน การพบปะใน

กลุ่มเพื่อน ๆ ที่มีหัวใจเป็นพี่น้องกันจริง ๆ ผมเลยเสนอความคิดเพื่อจะได้มีการพบปะกัน อย่างน้อยถึงแม้ว่าในระหว่างการมิตติ้งที่มีระยะเวลา 2 อาทิตย์ : 1 ครั้งนั้น....

พี่น้องหลาย ๆ คนอาจจะติดขัดในเรื่องเวลาทำให้ไม่สะดวกมาในวันนั้น ๆ ผมจึงขอเสนอให้มีการจัด trip ไปจังหวัดใกล้เคียง โดยเราจะจัดไม่ให้มากเกินไปหรือน้อยเ้กินไป ซึ่งระยะเวลา

ที่ได้คุยกันนั้นอยู่ที่ 3 เดือน : 1 ครั้ง  (Trip ในที่นี้อาจจะไม่ใช่การเดินทางท่องเที่ยวเป็นหมู่อย่างเดียว รวมถึงการบริจาค ทำบุญต่าง ๆ ด้วย)

ซึ่งเราจะมีการสำรวจเส้นทางไปล่วงหน้าก่อน (จากกลุ่มม้าเร็ว) ในการสืบหาสถานที่ที่จะไป meeting กัน โดยกลุ่มม้าเร็วดังกล่าวจะออกสำรวจเส้นทาง

ในการที่เราจะเดินทาง พร้อมทั้งสถานที่พัก โปรแกรมต่าง ๆ ให้พร้อมเพื่อให้พวกเราพี่น้อง WZ เตรียมตัว + จัดเวลาในการที่จะไป ล่วงหน้าอย่างน้อย 2 เดือน..... ซึ่งส่วนตัวเองคิดว่า

ระยะเวลา 2 เดือน น่าจะเพียงพอในการที่เราจะบริหารและเคลียร์ภารกิจต่าง ๆ + จัดเวลาได้.... โดยในช่วงแรก ๆ นั้น เราอาจจะจัดไปเยี่ยมจังหวัดบ้านเกิดของสมาชิกในละแวก WZ ก่อนนะครับ

และในส่วนที่ 2 นะครับ เนื่องจากเดินทางในแต่ละเที่ยวของเรานั้น ล้วนแต่มีค่าใช้จ่ายในการเดินทาง การกิน ค่าเช่าสถานที่พัก ซึ่งผมได้ตระหนักไว้เป็นอย่างดีว่า มันเป็นปัญหาใหญ่มาก

สำหรับหลาย ๆ คนเลยทีเดียว (ซึ่งผมก้อมีปัญหานี้เช่นกัน   แหะ.. แหะ.. )  ผมและเพื่อน ๆ สมาชิกบางคน จึงเสนอความคิดเห็นกันว่า เราน่าจะจัดให้มีการออมเงินไว้เป้นกองกลางไว้ก่อน เพื่อที่เวลา

ออกเดินทางในวันนั้น เรื่องเงินจะได้ไม่เป็นอุปสรรคต่อการเดินทางหรือการตัดสินใจที่จะไปนะครับ.....โดยการออมเงินในครั้งนี้ ผมคิดไว้ว่า หากเป้นระยะเวลาตามที่ผมได้บอกไว้ตอนต้นว่า

3 เดือน มี 1 ครั้ง นั้น เราจะช่วยกันออมเงิน มิตติ้งละ 100 บาท (ซึ่งตกเฉลี่ยแล้วอาทิตย์ละ 50 บาท) รวม 3 เดือนเราจะออมเงินไว้ไป trip คนละ 600 โดยที่เราไม่ต้องกังวลเวลาเดินทาง หากเตรียมเงิน

ไปจ่ายครั้งเดียว เป็นจำนวน 600 บาท (ซึ่งดูเป็นเงินเยอะ....)

โดยการออมเงินในครั้งนี้ เราจะมีการจัดทำบัญชี เป็นชื่อ AeRacing westernZone (หรือโซนตะวันตก) โดยเพื่อเป็นการบริสุทธิ์ใจนั้น ผมขอเสนอให้ พี่น้อง WZ ทุกท่าน vote ว่าใครจะเป็น

ผู้มีหน้าที่ในการดูแล + เบิกถอนเงินที่อยู่ในบัญชีดังกล่าว....จำนวน 2 คน (ต้องเซ็นต์ร่วมกันเท่านั้นถึงจะเบิกได้)   คำนับ ซึ่งถ้าผมขอแนะนำ 2 คนนี้น่าจะเป็นคนที่สามารถพบตัวกันและกันได้บ่อย ๆ

และขอให้พี่น้อง WZ ทุกท่าน....โอเค ผมอยากให้พี่น้อง WZ ทุกท่าน เสนอชื่อ บุคคลที่จะทำหน้าที่เป็นสมุบัญชี ที่จะเป็นผู้ถือเงินส่วนนี้ด้วย ในการจ่ายค่ากิน + ค่าอื่น ๆ ในการจัดงานด้วยครับ...

รายละเอียดเบื้องต้นมีเท่านี้ครับ...........ส่วนรายละเอียดส่วนลึกกว่านี้ ผมจะรอการตอบรับจากพี่  ๆ น้อง ๆ WZ ก่อนว่าเป็นอย่างไรบ้าง............

หากใครมีข้อสงสัย ก่อนที่จะตัดสินใจนะคับ  โทรศัพท์ โทรถามผมได้นะครับ....หากใครโหวตแล้ว ช่วยแสดงเป็นกระทู้ไว้ให้พี่น้องคนอื่น ๆ ทราบด้วยนะครับ ขอบคุณมากครับ  คำนับ

ปล. ที่ทำในวันนี้ โดยส่วนตัวรู้ว่าอาจจะไม่ราบรื่นเรียบร้อย อาจมีคนสงสัย หรืออาจจะมีข้อสงสัย เรื่องความมีลับลมคมใน อะไรหรือเปล่า....ผมขอบอกนะคับ ทุกอย่างทำมาจากใจนะครับ ขอบคุณครับ

รับปรึกษาคดีความต่าง ๆ ปัญหาข้อกฏหมาย รับว่าความคดีทั่วราชอาณาจักร ใครมีปัญหาข้อสงสัยอะไร ปรึกษาได้คับ ไม่มีค่าใช้จ่าย086-3388362 แก๊ปคับ
SK One @ WZ

ขับรถไม่สุภาพ กรุณา"แข่ง"

« ตอบ #1 เมื่อ: 13 มิถุนายน 2011 14:38:59 »

นี่มันสำนวนคดีความปะวะเนี่ย มาเป็นa4เลย555 เห็นด้วยไปและ

OAT AE101

« ตอบ #2 เมื่อ: 13 มิถุนายน 2011 14:44:43 »

ผมก้อเห็นด้วยครับ สุดยอด สุดยอด

moo 002

[url=http://picture.in.th/id/3f050c547616e6e37f907

« ตอบ #3 เมื่อ: 13 มิถุนายน 2011 18:00:37 »

ไม่สบาย ไม่รู้เรื่อง

เอาไงเอากัน

stamp

ทุกสิ่งในโลกรักได้แต่อย่าหลง

« ตอบ #4 เมื่อ: 13 มิถุนายน 2011 18:09:17 »

ซูม ซูม

โตโยต้า กลีบดอกไม้  toyota corolla  トヨタカローラ
ออกแบบตกแต่งลายรถ ฝลัช เคฟล่า ลายสวยงามครับ
http://www.facebook.com/tatae.ta
moo 002

[url=http://picture.in.th/id/3f050c547616e6e37f907

« ตอบ #5 เมื่อ: 13 มิถุนายน 2011 18:47:37 »

สองทุ่ม หอจันทร์ ละกัน

Hmee

« ตอบ #6 เมื่อ: 13 มิถุนายน 2011 19:57:07 »

เห็นด้วยนะ
ผลยังไงแจ้งด้วยแล้วกัน
ที่แก๊ปบอกมามันทำได้อยู่แล้ว แต่จะจริงจังกันแค่ไหน  อย่างช่วงก่อนๆ เราก็อยากออกทริปกัน  นก จัดหาโปรแกมมาให้เราเลือกกัน แต่เราก็นิ่งกันแล้วก็หายไป  แล้วอีกอย่างตัวตั้งตัวตี หลักๆมันไม่มี   ส่วนใหญ่จะเอาไงเอากันมากกว่า แต่ละคนง่ายๆยังไงก็ได้(ถ้าว่างก็พร้อมที่จะตามเสมอ) ความเห็นนะครับ     

nok_ae

ไม่ได้แรง ไม่อยากแซง แต่เบาแล้วมันจะดับ

« ตอบ #7 เมื่อ: 13 มิถุนายน 2011 21:50:46 »

ก็ดีนะจะได้มีเวลาเคลียร์งาน ผมเองมิตติ้งก็อยากไปนะแต่ก็ติดทั้งงาน(ไปรู้จะยุ่งไปถึงไหน)ร่างกายก็อยากพักผ่อน
เอาไงก็เอากันครับ

BEN AE
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: 13 มิถุนายน 2011 22:02:34 »

ไม่เห็นด้วย

ได้อย่างไหร่หล่ะ กิจกรรมดีๆอย่างนี้

อิอิ อิอิ
AnuBIZarU @ WZ
มือเก่าหัดแข่ง

รับทำเว็บไซต์ทุกรูปแบบ

« ตอบ #9 เมื่อ: 14 มิถุนายน 2011 02:15:31 »

EE101 @ WZ

@เครื่องเดิมๆๆ 4E-FE @ WZ by เพชรบุรี @

« ตอบ #10 เมื่อ: 14 มิถุนายน 2011 09:18:27 »

ผมเห็นด้วย..คับบบ

ในเรื่องจัดทริป และ แจ้งวันที่เราจะไปกัน  คับบบ.... สุดยอด

แต่ในเรื่องเงินผมคิดว่ามันยุ่งยากไป ทำไมเราไม่ทำแบบที่เรา ทำกจิกรรม ทำบุญ คับบบ

และอีกอย่างเราก็แจ้งล่วงหน้า ผมว่าให้แต่ละคนรับผิดชอบตัวเองน่าจะดีกว่าเพราะ โตๆ กันแล้ว

เพราะถ้าทำแบบที่แก็ปบอกพี่ว่า มันยุ่งยากไป  ถ้าเราจะไปกันก็แจ้งล่วงหน้า 

และรายละเอียดเรื่องค่าใช้จ่ายล่วงหน้า

ถ้าคนเรามีใจ มีความตั้งใจ ส่วนตัวผมว่าไม่น่ามีปัญหาน่ะ คับ 

เป็นความคิดเห็นส่วนตัว....คับ   คำนับ คำนับ

(-- สักวันฉันจะดีพอ --)

kamelot@WZ

« ตอบ #11 เมื่อ: 14 มิถุนายน 2011 11:06:32 »

ตามที่พี่อ้นแจ้งก้อจริงครับ แต่ในความคิดเห็นส่วนตัวของผมนะครับ ผมคิดว่ามันเป็นการช่วยทำให้เรามีเงินไป

โดยอาจจะไม่ต้องไปกังวลเรื่องค่าเดินทาง + ค่าใช้จ่าย มากนัก.... เพราะอย่างไรก็ตาม เราก็มีเงินนอนก้นถุงไว้แล้ว

โดยส่วนตัวนะคับผมคิดว่า บางคนที่ยังไม่ได้เก็บเงินไว้ล่วงหน้า...เวลาวันที่จะไป เงิน 600 อาจจะหาไม่ทัน

เพราะผมอยากให้พี่น้อง WZ ไปมากกว่าที่จะบอกว่าไม่มีเงินอ่ะคับ.... ใจจิงอยากให้ไปให้หมดทุกคัน + ทุกคนเลย ขับไปเยอะ ๆ

อุ่นใจดี อิอิ

รับปรึกษาคดีความต่าง ๆ ปัญหาข้อกฏหมาย รับว่าความคดีทั่วราชอาณาจักร ใครมีปัญหาข้อสงสัยอะไร ปรึกษาได้คับ ไม่มีค่าใช้จ่าย086-3388362 แก๊ปคับ
SK One @ WZ

ขับรถไม่สุภาพ กรุณา"แข่ง"

« ตอบ #12 เมื่อ: 14 มิถุนายน 2011 15:48:49 »

ผมเห็นด้วยกับแก๊ปนะ จ่ายตูม 600 กับ จ่ายมิตละ 100 มันเจ็บตัวน้อยกว่านะพี่อ้น

EE101 @ WZ

@เครื่องเดิมๆๆ 4E-FE @ WZ by เพชรบุรี @

« ตอบ #13 เมื่อ: 14 มิถุนายน 2011 18:29:44 »

ผมเห็นด้วยกับแก๊ปนะ จ่ายตูม 600 กับ จ่ายมิตละ 100 มันเจ็บตัวน้อยกว่านะพี่อ้น

พี่คุยกับ แก็ป แล้วว ไม่ได้มีอะไร แค่เป็นความคิดเห็นส่วนตัว และ แค่ไม่อยากให้มันยุ่งยากมากก็เท่านั้น  อ่ะ

(-- สักวันฉันจะดีพอ --)

moo 002

« ตอบ #14 เมื่อ: 14 มิถุนายน 2011 18:37:07 »

เห็นด้วยกะแก๊ปอ่ะ
ค่อยๆเก็บเล็กผสมน้อย
มันไม่ค่อยลำบากใจดี
แต่ว่า
สามเดือนครั้ง มันถี่ไปอ่ะ
ขอเป็น สี่ ได้มั้ยอ่ะ

nok_ae

ไม่ได้แรง ไม่อยากแซง แต่เบาแล้วมันจะดับ

« ตอบ #15 เมื่อ: 14 มิถุนายน 2011 21:33:03 »

ผมเห็นด้วย..คับบบ

ในเรื่องจัดทริป และ แจ้งวันที่เราจะไปกัน  คับบบ.... สุดยอด

แต่ในเรื่องเงินผมคิดว่ามันยุ่งยากไป ทำไมเราไม่ทำแบบที่เรา ทำกจิกรรม ทำบุญ คับบบ

และอีกอย่างเราก็แจ้งล่วงหน้า ผมว่าให้แต่ละคนรับผิดชอบตัวเองน่าจะดีกว่าเพราะ โตๆ กันแล้ว

เพราะถ้าทำแบบที่แก็ปบอกพี่ว่า มันยุ่งยากไป  ถ้าเราจะไปกันก็แจ้งล่วงหน้า 

และรายละเอียดเรื่องค่าใช้จ่ายล่วงหน้า

ถ้าคนเรามีใจ มีความตั้งใจ ส่วนตัวผมว่าไม่น่ามีปัญหาน่ะ คับ 

เป็นความคิดเห็นส่วนตัว....คับ   คำนับ คำนับ

คนมีกะตังก็เลยไม่เดือดร้อน อิอิ

BEN AE
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: 14 มิถุนายน 2011 22:33:40 »

ชอบตรงที่ไปกันเยอะ แล้ว ปล่อยให้วีออสแซง อิอิ
_support_๑WZ

3S GTE_direct coil

« ตอบ #17 เมื่อ: 14 มิถุนายน 2011 23:23:09 »

ชอบตรงที่ไปกันเยอะ แล้ว ปล่อยให้วีออสแซง อิอิ
น้าเบนอะจะรีบไปไหน เจ็บใจจริงๆ อ้อน
_support_๑WZ

3S GTE_direct coil

« ตอบ #18 เมื่อ: 14 มิถุนายน 2011 23:30:48 »

เห็นด้วยกับแก็ปครับ ทีละ100 ก็ดี เวลาออกทริปทีจะได้ดูเป็นกลางดี

ส่วนตัวผมคิดว่าดี เวลาช็อตจะได้มีกองกลางไว้ให้อุ่นใจ ไม่หนักใจเงินในเป๋าหนูด้วย คำนับ
kamelot@WZ

« ตอบ #19 เมื่อ: 15 มิถุนายน 2011 16:07:45 »

พี่คุยกับ แก็ป แล้วว ไม่ได้มีอะไร แค่เป็นความคิดเห็นส่วนตัว และ แค่ไม่อยากให้มันยุ่งยากมากก็เท่านั้น  อ่ะ

ไม่ต้องคิดมากคับทุก ๆ คน

พี่น้อง WZ ใจมาก่อนเสมอ ผมน้อมรับความคิดเห็นครับ เข้าใจว่าทุกคนอยากให้มันสำเร็จไปด้วยดี

ไม่ต้องกังวลค๊าบ

หน้า: [1] 2 3 ... 6  »  [5»]   ขึ้นบน
  พิมพ์