AE. Racing Club
20 กันยายน 2024 03:04:49 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใช้น้ำมันสะอึก แก๊สไม่เป็น งง ค้าบบ  (อ่าน 6663 ครั้ง)
neoscreen
AE Racing Club Staff
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

อยากได้..ก็จัดให้..

« เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2007 10:19:03 »

รบกวนครับผม คือว่าใช้น้ำมันสะอึก แก๊สไม่เป็น งง ค้าบบ คือพอเวลาเรายกคันเร่งปกติมันก็จะไม่มีอะไรใช่มั้ยครับ มันก็จะหึ่ง ๆธรรมดาไม่สะดุด แต่ตอนนี้มัน สะอึก สะดุด เหมือนคนขับรถไม่เป็นอ่ะ ปุ๊ก ปั๊ก ๆ ๆ เกียร์ต่ำก็เป็น แต่เวลาเหยียบปรู๊ด ไม่เป็นไรเลยนิ่งกริบ.เหยียบแบบไหนก็ไม่เป็น .ส่วนเวลาใชแก๊ส ไม่เป็นไรเลย งง มันเป็นอะไรครับ พี่น้องช่วยด้วยค้าบบ ทำไงดี ยกธงขาว

END
the saint
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2007 10:36:59 »

ก้อน่าจะเป็นอย่างที่คุยกันที่บ้านกระผมอ่ะ แต่เด๋วลองรอคำตอบเพิ่มดีก่า เผื่อได้น่าสงสัยหลายๆอย่าง แล้วคุณเมิงจะได้รื้อเยอะๆ  ตรบมือ ตรบมือ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 พฤศจิกายน 2007 10:57:26 โดย the saint » บันทึกการเข้า
boyclubae
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #2 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2007 10:41:31 »

หัวฉีดครับ ลองเช๊คดู ครับ ลองเช็คดู

โน่ SRC ™

086-6202798 โน่ SRC

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #3 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2007 10:44:48 »

เป็นเพื่อนกันเหรอคับ
the saint
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2007 10:54:43 »

ถามถึงคัยอ่าคับ ยัง งงๆ อยู่   แหะ.. แหะ..
boyclubae
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #5 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2007 11:04:06 »

ถามถึงคัยอ่าคับ ยัง งงๆ อยู่   แหะ.. แหะ..

ป่าวครับ เค้า 2 คนเป็น อริ กันครับ ผมเป็นคนกลาง อิอิ 

the saint
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2007 11:10:34 »

ป่าวครับ เค้า 2 คนเป็น อริ กันครับ ผมเป็นคนกลาง อิอิ 

ไอ้นี่..เด๋วปั๊ดเหนี่ยว.....เอาดีๆ กระทู้นังตั๊กมานจะเละ เวง.... แหะ.. แหะ..

รอฟังคำตอบต่อค้าบบบ
  คำนับ
Insane in The Brain
มือเก่าหัดแข่ง

RIP Mitch Lucker 1984 - 2012

« ตอบ #7 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2007 11:16:26 »

ใช้น้ำมันสะอึกเหมือนกันตอนนี้ ลิตรละ 30 กว่าแย้ววว

jibjib
มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2007 11:18:33 »

ยินดีด้วยคร๊าบ.....ผมก็เป็นมาประมาณ 6 เดือนแล้ว
ไปหาช่างมาเค้าบอกว่า วาร์ว แก๊สรั่ว เข้าไปผสมกับน้ำมันเวลาจ่ายเข้าเครื่องครับการทดสอบของช่างคือ เข้าเกียร์ว่างแล้วสตาร์ทเปลี่ยนเชื้อเพลิงเป็นแก็สลองปิดถังแก๊สให้หมดแล้วรอจนเครื่องดับครับ(เป็นการใส่แก๊สออกจากท่อให้หมด)
แล้วก็สตาร์ทใหม่โดยไม่ต้องเปิดถังแก๊สใช้เชื้อเพลิงเป็นน้ำมันอาการสะอึกจะทุเลาลงครับ(ของผมนะ) แล้วก็ลองขับด้วยน้ำมันอย่างเดียวครับดูว่าสะอึกอีกหรือปล่าว แต่ผมก็ไม่รู้จะทำงัยต่อก็เลยใช้แก๊สขับใช้น้ำมันสตาร์ทมาถึงทุกวันนี้ครับ

รอผู้รู้มาตอบด้วยคนครับ

bb@gun
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

« ตอบ #9 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2007 11:36:36 »

รบกวนครับผม คือว่าใช้น้ำมันสะอึก แก๊สไม่เป็น งง ค้าบบ คือพอเวลาเรายกคันเร่งปกติมันก็จะไม่มีอะไรใช่มั้ยครับ มันก็จะหึ่ง ๆธรรมดาไม่สะดุด แต่ตอนนี้มัน สะอึก สะดุด เหมือนคนขับรถไม่เป็นอ่ะ ปุ๊ก ปั๊ก ๆ ๆ เกียร์ต่ำก็เป็น แต่เวลาเหยียบปรู๊ด ไม่เป็นไรเลยนิ่งกริบ.เหยียบแบบไหนก็ไม่เป็น .ส่วนเวลาใชแก๊ส ไม่เป็นไรเลย งง มันเป็นอะไรครับ พี่น้องช่วยด้วยค้าบบ ทำไงดี ยกธงขาว
ขออนุญาติแทรกคำถามด้วยนะครับ พอดีของผมมันเป็นเหมือนกันเลย แต่มันเป็นทั้งแก็สทั้งน้ำมันอ่ะครับ  รอคำตอบด้วยคนครับ แหะ.. แหะ..

New.
Web Administrator

Love me, love my AE

« ตอบ #10 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2007 13:33:22 »

รถผมสะอึกตอนจ่ายตังค์ค่าน้ำมันอ่ะครับ  เวียนหัว

AE92 เดิมๆ เครื่องก็ไม่แรง เชิญแซงได้เลย...
ガレージ7 タカラショップ¥¥¥んーーーー

アンパンマン

« ตอบ #11 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2007 13:51:28 »

น้ำยาล้างหัวฉีด 1 กระป๋อง ซิครับ แล้วมันจะดีขึ้น
ลองดุผมเคยเป็นมาก่อน

<Art @ cz>

« ตอบ #12 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2007 14:07:32 »

น้ำยาล้างหัวฉีด 1 กระป๋อง ซิครับ แล้วมันจะดีขึ้น
ใช้น้าตั๊ก ผมก็เคยเป็น ติดแก๊สมาซักพักจะเป็นอย่างนี้แหละ ล้างหัวฉีด 1 ป๋องช่วยท่านได้
the saint
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2007 14:15:49 »

ใช้น้าตั๊ก ผมก็เคยเป็น ติดแก๊สมาซักพักจะเป็นอย่างนี้แหละ ล้างหัวฉีด 1 ป๋องช่วยท่านได้

อืมมมม ...ถ้ามันเป็นอีก 1 ทางเลือก เมิงเข้ามาเอาที่บ้านตูเลยอีตั๊ก มีอยู่ป๋องนึง เอาเจ้าเอ้มายังไม่ได้ใช้  รอ
bb@gun

« ตอบ #14 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2007 14:51:20 »

น้ำยาล้างหัวฉีดใช้ของอะไรดีครับ แล้วมันใช้ยังงัยเหรอครับ ไม่รู้จิงๆครับ

T@tUnGkuNg

« ตอบ #15 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2007 15:20:44 »

ของผมสะอึกตอนรู้ว่าน้ำมันขี้นราคาอีก 40 สต ครับ อิอิ  แบบว่า

neoscreen

« ตอบ #16 เมื่อ: 27 พฤศจิกายน 2007 20:40:57 »

ง่า

END
tor20valve
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

« ตอบ #17 เมื่อ: 27 พฤศจิกายน 2007 21:44:18 »

ง่าไม่รู้ตรงเป่านะจากประสบการณ์หมดตูดเป๋าฉีก

1.ถ้ากรณีสตาร์ทด้วยน้ำมันยากคือสตาร์ทหลายครั้งกว่าจะติด แต่สตาร์ทแก็สทีเดียวติด มี 2 ปัจจัยที่เจอมา
   - ลองปิดวาวล์แก็สและสตาร์ทแก็สทิ้งไว้ระบายแก็ส ออกให้หมด จากนั้นสตาร์ทน้ำมัน ถ้าทีเดียวติดแสดงว่า ติ๊กแก็สเสีย เนื่องจากมีแก็สไปรั่วไปผสมน้ำมันทำให้สตาร์ทยาก ไม่ต้องถามว่าอยู่ตรงไหน เพราะผมจ่ายตังค์อย่างเดียว หายก็บุญแล้ว
   - แบตเตอรี่เริ่มเสื่อมครับ

2.ใช้น้ำมันออกตัวรอบต่ำสะดุดอึกๆๆ พอรอบเริ่มสูงฟาดขึ้นปกติ (กรณีใช้แก็สออกตัวปกติ) แสดงว่า
   - กรองเบนซิลตัน อิ อิ มีเงินเปลี่ยน ไม่มีเงินล้าง
   - หัวเทียนมีปัญหาแล้วคับพี่น้อง

*เพิ่มเติมนิดลองเช็คแรงดันเบนซิลดู ถ้าต่ำมากก็ติ๊กน้ำมันเจ้ง เปลียนเจแง่งเลยแรงดี*

โชคดีคับพี่น้อง  เป็นหวัด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 พฤศจิกายน 2007 21:54:09 โดย tor20valve » บันทึกการเข้า

Uploaded with ImageShack.us
neoscreen

« ตอบ #18 เมื่อ: 27 พฤศจิกายน 2007 23:31:47 »

ขอบคุณทุกท่านคับ ... ไปเปลี่ยนกรองเบนซินมา กับตั้งไฟแก่หน่อย ที่ 0 ทำให้ก็ดีในระดับนึง เด๋วต้องล้างหัวฉีดซักป๋อง เด๋วมาบอกอีกทีค้าบ

END
AOBO
มือใหม่หัดขับ
*

The more u eat, The fatter u become.

« ตอบ #19 เมื่อ: 28 พฤศจิกายน 2007 08:47:20 »

รถผมเคยเป็นครับ 7AFE ติดแก๊ส fix mixer เกียร์ออโต้
สตาร์ทน้ำมันแล้วมันกระตุกๆ เดินเบา และรอบต่ำๆ สะดุด
ช่างลอง reset กล่อง ecu ดู (ถอดขั้วแบตออก) ปรากฎว่าหายอ่ะครับ

แล้วพอ 3 - 4 เดือนต่อมา ก็เป็นใหม่ ผมก็ลองถอดขั้วแบตเอง มันก็หาย
ถามช่างเค้าบอกว่ากล่อง ecu มันจำค่าอะไรซักอย่าง ผมก็ไม่เข้าใจ
แต่ลองทำดูก็ได้ครับ   พอดีผมทำแล้วหายอ่ะ

LEE Racing
หน้า: [1] 2  »    ขึ้นบน
  พิมพ์