AE. Racing Club
30 กันยายน 2024 15:38:25 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 ... 3 4 [5] 6 7 ... 9  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ผมกราบขออโหสิกรรม...สำหรับเคส น้าสันต์  (อ่าน 19534 ครั้ง)
DARKSTAR
Moderator
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

« ตอบ #80 เมื่อ: 23 มิถุนายน 2011 11:39:02 »

ถึง AER จะเป็นเว็บสาธารณะก็จริง แต่ก็ต้องมีการดูแลนะครับ

ไม่ใช่ปล่อยให้ใครต่อใคร มาทำให้สังคมที่เราอยู่มันดูเสื่อมโทรม

ถ้าคนมาดีๆ ถามหน่อยว่าจะมีใครว่า แต่นี่คนมันมาบ้าๆ ก็ต้องตักเตือนและแนะนำ

แต่เมื่อแนะนำกันหลายรอบแล้ว ก็ยังปรับตัวและแก้ไขอะไรไม่ได้ จะให้ปล่อยมันเป็นแบบนี้ต่อไปหรือครับ ถามหน่อย

จะมาบอกว่าอย่าไปใส่ใจ อย่าไปสนใจ มันใช่การแก้ไขหรือป่าวครับ

หรือจะต้องให้ทุกๆคนมาปรับตัวเพื่อทำใจยอมรับคนๆเดียว ในเรื่องที่เข้ามาป่วนมาสร้างปัญหาในเว็บ มันใช่เรื่องหรือป่าวครับ

คนที่ใช้เว็บนี้ และรักเว็บนี้ เค้าก็มีกันหลายแบบนะครับ เค้าคงทนเห็นปัญหาที่จะเกิด แล้วนั่งมองดูอยู่เฉยๆไม่ได้หลอกครับ

แล้วอีกอย่างกับเจ้าตัวปัญหาเนี่ย ผมก็เป็นคนนัดเคลียร์ตั้งแต่ครั้งแรกแล้ว คำพูดและสัญญาที่มันเคยให้ไว้ ผมยังจำได้ทุกคำ

แต่ถามว่ามันทำได้บ้างหรือเปล่า ลูกผู้ชายรับปากกันไว้ แต่มันทำไม่ได้ซักอย่างตามที่รับปาก ก็ไม่ต้องคุยกันอีกแล้วครับ เพราะรู้ว่ายังไงมันก็แก้ไขตัวเองไม่ได้

Army<G7>.CBZ
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

เริ่มเบื่อละ เกรียนเยอะโพด ไม่ใช่พวก ตายหมด!!!

« ตอบ #81 เมื่อ: 23 มิถุนายน 2011 11:42:50 »

เข้าใจครับว่าต้องมีการดูแลและตักเตือน

ผมเข้าใจว่ารักเว็ปนี้ไม่อยากให้ตกต่ำ

แต่ผมดูแล้วที่ๆทำกันเหมือนไม่ใช่จะแก้ไขนะครับ หลายๆคนทำเหมือนซ้ำเติมกันชัดๆ ลองดูดีๆครับ

คิดต่าง ไม่แตกแยกครับ...

<มีพบพาน ย่อมมีจากลา ขับ Honda หัวใจ AE>
~สุรามา ปัญญาเกิด~
ajmoo
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #82 เมื่อ: 23 มิถุนายน 2011 11:43:47 »

ไม่เมาหรอกคับ ถ้าเมาต้องกินขี้ได้ ฮ่าๆๆๆๆ

อันนั้นไม่ใช่ เมาแล้วน้า แต่เป็น ..มา ต่างหาก   ซุบซิบ

เยอะจริง ๆ 

Aj.Moo <RZ> BZ-R, DARKSTAR, Army110.CBZ, ~ Funky_nu_NoO :, webslaf, TAPTAI AE112, PANDA RACING, กระดิ่งทอง< RZ>, POOM110, jamebau, ปิแอร์...แซ่บี้, SP1, suarez_07, norma_niggy.CZ#45, Alivez_Super92 และ 2 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
ปิแอร์...แซ่บี้

Gonna BE Minor Change

« ตอบ #83 เมื่อ: 23 มิถุนายน 2011 11:44:54 »

ผมกลับมองว่าเค้ายากเกินจะดัด จริงอยุ่ที่ประเด็นตัวเค้ามันเกิดขึ้นกับคนแค่ไม่กี่คน แต่เวลาที่เค้าเอาเรื่องพรรนี้ไปพูดที่อื่น มันไม่ใช่พูดเปนตัวบุคคลหนะสิครับ
เค้ากลับพล่ามไปทั่วถึงทุกคน ผมยกตัวอย่างนะ ผมจำได้ประโยคนึงที่เค้าว่า "ไม่นึกเลยว่าสมาชิกเวปนี้จะมีมันสมองเเค่นี้" ผมไม่ได้ปรุงแต่งนะ แต่คืออาจจะ
ไม่ตรงกับที่แกพิมพ์เป๊ะๆ และอีกประโยค ที่เค้าเหมารวมไปพล่ามที่อื่นว่า "อยุ่ที่นี่ไม่มีความสุขนึกว่าจะจริงใจแต่จริงๆปอกลอก" อืมๆ เค้าก้อไม่ได้ว่าเป็นรายบุคคล
แต่ก้อเหมือนเดิม

ทุกอย่างคืออะไร หลังจากตีสามตีสี่เป็นต้นไปจะมาพร้อมคำว่า "ผมเมาครับ ขอโทษครับ พิมพ์ผิดไปหน่อย ขำๆ ครับ"

ไม่ใช่เป็นสิทของผมที่จะบอกว่าเค้าควรออกไปจากเวปนี้หรือปล่าว แต่ต้องทำความเข้าใจว่า ทุกๆ เวป ย้ำ เเม้กระทั่งเวปใหญ่ๆ กว่าเรา
เค้าก้อมี "กฏระเบียบ" เพื่อสร้างความเป็น "ระเบียบ" ครับ มิงั้นก้อใครด่าใครก้อสบายใจปล่อยด่ากันในเวปไป ผมว่าแบบนี้ไม่ถูกครับผม อืมๆ  

11 ปีแล้วจ้า AE RACING CLUB NORTHERN THAILAND
Army<G7>.CBZ

เริ่มเบื่อละ เกรียนเยอะโพด ไม่ใช่พวก ตายหมด!!!

« ตอบ #84 เมื่อ: 23 มิถุนายน 2011 12:01:19 »

ผมอาจจะรู้ไม่จริงในบางเรื่องนะครับ ข้อมูลผมอาจไม่เพียงพอ

ตามที่กล่าวครับ หากทำให้เว็ปตกต่ำ ลบยูซเซอร์+แบนไอพีไปเลยครับ
ความเห็นผม ที่กล่าวมาจากการที่เพื่อนๆผมเข้ามาดูแล้วมาทักว่าทำไมเรื่องภายในเป็นแบบนี้ (แต่ก่อนเพื่อนผมไม่สนับสนุนให้เข้าคลับ แต่ผมอยากเข้าครับ)

มันก็เลยถามๆกัน

มาตามด่า ตามไล่ไม่จบหรอกครับ ถ้าความเห็นส่วนใหญ่เห็นว่าน้าแกทำเราเสื่อม ลบไปเถอะครับ เราอย่าทำตัวเสื่อมตามแกเลย

ผมแค่ไม่อยากให้คนนอกมองเราไม่ดีครับ

ปล.ขอบคุณน้าแมวที่อธิบายครับ คำนับ

<มีพบพาน ย่อมมีจากลา ขับ Honda หัวใจ AE>
~สุรามา ปัญญาเกิด~
ไปเรื่อย ㋡

Standard Version

« ตอบ #85 เมื่อ: 23 มิถุนายน 2011 12:10:25 »

คนเรามีหลายด้าน ดีๆก็ดู ไม่ดีก็ปล่อย แค่นี้ก็ไม่ยาว แต่ไอ้ที่ไม่ดีไม่ปรับปรุงก็แย่หน่อย

แต่ไอ้ไม่ดีปรับปรุงได้ ก็ยอมรับได้ครับ

ไม่ใช่รถแข่ง เอาไว้ขับส่งลูกไปโรงเรียนครับ

มองไปรอบๆ แล้วจะรู้ว่าคุณไม่ได้เจ็บแค่คนเดียว ^_^
PANDA RACING
Moderator

« ตอบ #86 เมื่อ: 23 มิถุนายน 2011 12:14:18 »

ผมก็เป็นคนใจเย็นนะครับ

เชื่อว่าหลายคน น่าจะทราบว่าเจ้าตัวเป็นคนอย่างไร อันนี้เราไม่พูดถึงตอนเมาด้วยนะ เอาปกตินี่แหละ นอกจากเรื่องเมาแล้วเก่งแล้ว ตอนไม่เมา บางทีเขาก็ เอ่อ ผมใช้คำว่า สนุกเกินเลยละกันครับ บางทีก็โม้เกินบ้าง ก็มีรับได้บ้างไม่ได้บ้างตามเคส แต่เรื่องที่แย่ที่สุดคือ การไม่มีความรับผิดชอบต่อคำพูดของตัวเอง ซึ่งมันเป็นเรือ่งใหญ่กับการอยู่ในสังคมใหญ่แบบนี้

เชื่อไหมครับ ว่าผมเองลบกระทู้ของเขา(กระทู้ด่าๆนะ ไม่ใช่แค่กวนธรรมดา)ไม่รวม admin คนอื่น ไม่ต่ำกว่า 50 กระทู้แล้วละมั้ง หลายครั้งชี้แจงแล้วก็ยังไม่เข้าใจ คือเขามีทัศนะคติส่วนตัวเขา ที่มันไม่เข้ากับคนส่วนใหญ่ กฎบางอย่างบอร์ดห้ามไว้ เขาคิดว่ามันทำได้ เขาแค่แหย่ สนุกๆ โดยไม่คำนึงว่าผลที่ตามมากับส่วนรวมมันเป็นอย่างไร ทำให้เกิดความแตกแยกหรือเสียหายมากขนาดไหน และไอ้ความเสียหายที่ว่า มันอาจไม่ได้มีค่าด้านเงินตรา แต่ด้านจิตใจและความสงบสุขที่สร้างกันมา กว่ามันจะเรียกคืนมาได้ต้องใช้เวลาเท่าไร...

หลายคนบอกว่า ทำไมไม่ให้โอกาสเขา บางคนบอกว่าเรื่องเล็กนิดเดียวทำให้เป็นเรื่องใหญ่ คือ อยากจะบอกว่า เราให้โอกาสกันนับครั้งไม่ถ้วนจริงๆ ให้โอกาสนี่คือ แจ้งเตือน(+ด่า)โดยชี้แจงถึงข้อผิดพลาดว่าทำอะไรผิด เขารับทราบและสัญญาว่าจะไม่ทำอีก แล้วก็ทำอีก! เป็นแบบนี้มานับไม่ถ้วน (อันนี้เฉพาะเรื่องในบอร์ดนะครับ ไม่รวมไอ้พวกไปนัดนอกรอบเขาแล้วไม่ไป ไปท้าแข่งแล้วไม่ไปต่างๆ) จนดูเหมือนว่า คำสัญญาต่างๆ มันไม่เคยมีความหมาย (หรือมันกวนตีน ว่า"ผมสัญญาครับ" คือเขาบอกชื่อตัวเองวะ??) คือพวกเรา 95%อ่ะ ก็ลูกผู้ชายกันหมด ทุกคนมีเกียรติ แต่คำว่าเกียรติคงใช้กับเขาไม่ได้ เพราะเขาทำแม้กระทั่งการกลับคำพูดตัวเอง ทำในสิ่งที่ตัวเองเคยบอกไว้ว่าจะไม่ทำอีก จนเราไม่รู้ว่าจะชี้แจงยังไงเพราะชี้แจงจนเชื่อได้ว่า เขาเองก็รู้หมดแล้ว แต่ก็ยังทำ (หมายถึงทั้งตอนเมาและไม่เมานะครับ)

หลายคนบอกว่า เขาเป็นเฉพาะตอนเมาเท่านั้น ผมคนนึงละที่ไม่เชื่อ หลายครั้งที่เขาท้าแข่งและพิมบ้าบอคอแตกโดยที่ไม่เมาครับ ทัศนะคติเขาเป็นคนย้ำคิดย้ำทำ เขาจะทำส่งเดิมๆซ้ำไปซ้ำมา เขาทำบ่อยมากจนผมสามารถรับรู้ได้จากสิ่งที่เขาพิมว่า เขาเมาหรือไม่เมา หรือใช่เขาหรือไม่ใช่เขา เรื่อง venson นั่นไม่ใช่ครับ น้าอู้ดโทรหาผมคิดว่า เป้นคนเดียวกัน ผมอ่านแค่กระทู้เดียวก็บอกน้าแกได้เลยว่า ล้านเปอ ไม่ใช่

หลายคนบอกให้ปล่อยวาง ผมในฐานะ admin คนนึง คงจะปล่อยวางได้ลำบากครับ เพราะหลายสิ่งที่เขาได้แสดงออกมา มันได้สร้างปัญหาและความแตกแยกให้เกิดขึ้นในสังคมเรา ตัวอย่างเช่น เขาลบ user ของเวบเราไปเอง แล้วก็ไปอยู่ เวบข้างบ้าน แล้วก็ไปว่ากล่าวต่างๆนาๆว่าเวบนี้ไม่ดี อยู่เวบนู้นดีกว่าเยอะ เวบเรามีแต่คนไม่ต้อนรับเขา มีแต่คนขับไล่เขา หลายๆคนก็คงจะได้เข้าไปอ่านหรือมีคน copy บางส่วนมาให้อ่าน ขนาดว่าด่าไว้เยอะแยะ แต่เขาก็ยังกลับมาสร้าง log in เข้ามาเล่นที่นี่ใหม่เฉยเลย เราจะสรุปว่าเขาเป็นคนยังไงครับ

การให้โอกาสคนเป็นสิ่งที่ดีครับ แต่เราควรจะเลือกคนที่เราควรจะให้โอกาสว่า คนๆนี้ยังมีโอกาสกลับตัวกลับใจได้ ผมและลหายๆคนเคยให้โอกาสเขา หวังว่าเขาจะปรับตัวได้มาไม่รู้เท่าไร จนผมเชื่อแล้วว่า เขาไม่มีทางทำได้เพราะว่ามันเป็นสันดาน(เอ่อ ผมไม่ได้ใช้คำหยาบเกินไปนะครับ เพราะไม่รู้จะใช้คำไหนแล้วจริงๆ)

ก็ตามแต่เพื่อนสมาชิกจะวิเคราะห์กันนะครับ ผมแค่มาชี้แจงข้อมูล หากผมพบว่าแกทำผิดอะไร ก็จะปฎิบัติตามกฎของบอร์ดทั่วๆไปครับ ผมไม่สนับสนุนให้ใช้ความรุนแรงทุกประเภท เพราะมันไม่ได้ช่วยให้อะไรดีขึ้นมาหรอกครับ

เรื่องการตอบกระทู้ในเรื่องวิชาการก็เห็นแกตอบนะครับ บางครั้งก็แอบมั่วบ้าง เอาฮาบ้าง ก็ต้องชี้แจงกันบ้าง เพราะกลัวสมาชิกจะได้รับข้อมูลผิดๆ

น่าเบื่อนะ เรื่องไม่เป็นเรื่อง มันก็กลับมาเป็นเรื่องอีก ทั้งๆที่มันควรจะจบไปได้ตั้งนานแล้ว จริงๆมันไร้สาระมากเลยนะเนี่ย

บรรทุกไม่เกิน 18 ปี รับเฉพาะคนรู้ใจ
Ratchayotin Football Club
www.rfc.in.th
rfcthailand.hi5.com
M31 Body and Spa Sukhumvit 31
www.m31.in.th
ร้านแดง-ดำ สาขาวังหิน ก่อน TOP plaza lagoon นิดนึง
PANDA RACING
Moderator

« ตอบ #87 เมื่อ: 23 มิถุนายน 2011 12:18:23 »

เข้าใจครับว่าต้องมีการดูแลและตักเตือน

ผมเข้าใจว่ารักเว็ปนี้ไม่อยากให้ตกต่ำ

แต่ผมดูแล้วที่ๆทำกันเหมือนไม่ใช่จะแก้ไขนะครับ หลายๆคนทำเหมือนซ้ำเติมกันชัดๆ ลองดูดีๆครับ

คิดต่าง ไม่แตกแยกครับ...

เชื่อถอะครับ ว่าเราพยายามแก้ไขกันมาจนนับกันไม่ถ้วนแล้ว แต่มันแก้ไม่ได้จริงๆครับ คือคำมั่นสัญญา มันไม่มีความหมายครับ

เราก็ไม่ได้อยากจะซ้ำเติมหรอกครับ แต่ในเมื่อ เขาก้าวออกจากเวบไป พร้อมเอาเวบเราไปด่าในเวบอื่นๆ ขนาดนั้น เขาก็ไม่น่าจะกลับมาอยู่กับเรานะครับ นี่เข้ามาเนียนเหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้น ผมว่ามันไม่ค่อยสวย

บรรทุกไม่เกิน 18 ปี รับเฉพาะคนรู้ใจ
Ratchayotin Football Club
www.rfc.in.th
rfcthailand.hi5.com
M31 Body and Spa Sukhumvit 31
www.m31.in.th
ร้านแดง-ดำ สาขาวังหิน ก่อน TOP plaza lagoon นิดนึง
ตั้ม_NT.Z#003

เต็มที่ เต็มใจ ให้ประชาชน

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #88 เมื่อ: 23 มิถุนายน 2011 12:19:22 »

ไม่จบง่ายๆ

"If You Want Peace, Prepare For War"
"แม้หวังตั้งสงบ จงเตรียมรบให้พร้อมสรรพ์"
Handyman

You are alway all my mine

« ตอบ #89 เมื่อ: 23 มิถุนายน 2011 12:24:38 »

ผมเล่นเวปนี้มานานพอสมควร และได้เจอพฤติกรรมแย่ๆของน้าสันต์ตั้งแต่ต้น เริ่มแรกมาแรงมากกกกก
หลังจากได้บทเรียนไปหลายอย่างก็เริ่มซาลง แต่ก็ยังมีพฤติกรรมแบบนี้อยู่เป็นช่วงๆ

ผมมองว่าเขาเป็นโรคจิตอ่อนๆ ประเภทอยากจะสร้างจุดเด่นให้ตัวเอง ทำโดยไม่สนใจว่าใครจะมองอย่างไร
การที่เรายิ่งด่าว่าหรือหลายคนเริ่มมาสนใจ มันเหมือนยิ่งทำให้เขารู้สึกสนุกขึ้น
เหมือนพวกโรคจิตที่ชอบโชว์อวัยวะเพศให้ผู้หญิงดูแหละครับ
หากผู้หญิงเห็นแล้วร้องกรี๊ดดดด วิ่งหนีไป… พวกนี้จะรู้สึกดีและสะใจมาก
แต่ถ้าผู้หญิงไม่แสดงอาการใดๆออกมา แถมเดินเข้าไปถามว่า … เอามาแค่นี้เองหรือ มองแทบไม่เห็นเลย
เชื่อใหมครับ คนพวกนี้จะรู้สึกแย่ และเริ่มไม่มีความมั่นใจที่จะงัดออกมาโชว์อีก

จากจุดนี้ผมจึงพยายามให้เขาใช้วิธีสร้างสรรในการสร้างจุดเด่น ด้วยการให้มาช่วยserviceรถของสมาชิกในคลับแบบฟรีๆ ซึ่งเขาก็ทำได้ดี
แต่เริ่มทำได้ไม่นานก็มีเรื่องเกิดขึ้นอีก จากการที่ชวนสมาชิกไปวิ่งกันที่คลองห้าแล้วเขาไม่ไป (เหตุผลคืออะไรหลายท่านคงได้อ่าน)
หลังจากนั้นก็มีคนเอาเรื่องนี้มาด่าเขาซ้ำ และเหตุการณ์ก็เริ่มบานปลายออกไปอีก จนถึงปัจจุบัน
หลายเรื่องมาจากตัวเขาเองก่อขึ้น แต่บางเรื่องก็มาจากการที่เราไปบีบคั้นเขามากเกินไปหรือเปล่า
อยากให้ทำใจเป็นกลาง ย้อนเหตุการณ์ตั้งแต่เขาชวนแข่งรถที่คลองห้าครับ นั่นคือเขาทำไม่ถูกที่ไปชวนแข่งทางหน้าเวป
แต่หลังจากนั้นล่ะ กระทู้น้าโชพบรถเขาเสียที่ชลบุรี , กระทู้เหมือนเค้าจะกลับมา…. หลายคนที่โพสท์ในนี้กดดันเขาเกินไปหรือไม่

ผมเข้าใจว่าหลายคนไม่พอใจในสิ่งที่เขาเคยทำ ซึ่งผมเองก็ไม่ได้ปลื้ม
การตัดปัญหาด้วยการแบนเขาเป็นสิ่งที่ทำง่ายมาก  มันยากกว่าการแก้ไขนิสัยเยอะ
แต่ถ้าพวกเราทุกคนช่วยกันแก้ไขนิสัยของเขา ถึงแม้ว่ามันจะยากยิ่งก็ตาม หากทำสำเร็จมันก็เป็นการคืนคนดีสู่สังคมอีกคนหนึ่ง
มันน่าจะดีกว่าเราผลักเขาให้จมปลักอยู่กับความไม่ดีทั้งหลายครับ

ทั้งนี้ก็ขึ้นอยู่กับตัวเขาเอง เขาปรับตัวได้ก็น่ายินดี
และถ้าเขาไม่ปรับตัว ก็คงต้องปล่อยให้เขาไปตามทางที่เขาเลือกครับ

หรือหากคนส่วนใหญ่ไม่เปิดโอกาสให้เขาแก้ตัวใดๆอีกก็ว่าไปตามนั้นครับ

++ รถยนต์เป็นวิทยาศาสตร์ ไม่ได้แรงด้วยพลังแห่งเวทย์มนต์ ++ http://www.facebook.com/handyman.aoud

รับซื้อรถมือสอง , รับจำนำรถ ,รับปรึกษาปัญหาของรถยนต์ ฟรี
TAOTAO-TZ#056-

ไอ๊หย่ะ

« ตอบ #90 เมื่อ: 23 มิถุนายน 2011 12:59:26 »

ผมขอเลือก ไม่ ยุ่ง ไม่ เกี่ยว ไม่ พูดถึง เป็นทางออกของผม กะ อดีตเพื่อนคนนี้ ครับ

ย่องเบา....นินจา..ผลุบ..โผล่KENG SERVICE & MODIFY อู่เล็กๆเด็กๆทำถิ่นพระประแดง-คู่สร้าง แว๊นนนน KYB SR 3,999 บาท http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=144724.msg3137300#msg3137300
Far_3S_GTE

FORGE inside

« ตอบ #91 เมื่อ: 23 มิถุนายน 2011 13:00:16 »

จากใจฟาร์นะ
ตอนแรก ฟาร์เกลียดสันต์มากอ่ะ เพราะกวนตรีน แบบว่าอยากกระโดดถีบ อยากรุมประชาฑัณ มากอ่ะ
แต่พอเค้ามาปรากฎตัวจริงๆ เฮ้ยยย ไอ้นี่ มันแน่ว่ะ มาขอโทดต่อหน้า แถมชมเราสวย ฮ่าๆๆๆ
และจะบอกว่างานวันแดร๊กอ่ะ ฟาร์ประทับใจไอ้คนนี้มากที่สุดในงาน คือแมร่งเป็นคนที่ไม่เคยแข่งแดร็ก แต่พยายามอยากแข่ง ท่าทางก็ ลกๆ เอ๋อๆ
เวลาพูดจาต่อหน้า แมร่ง โคตรนอบน้อมเลย
แล้วก็มาเจอบ้านพี่ปุ้ยมาทำรถ เออ ก็ดูดี มีน้ำใจนี่หว่า เออแมร่งพยามปรับตัว ดี เออที่เคยกวนตรีนกันไว้ ก็ช่างแมร่งเหอะ

แล้วอยู่ๆ มาวันนึงก็มีเรื่องอะไรกันไม่รู้ รู้แค่ว่ารุมกันว่า ถากถางไอ้คุณสันต์นี่อีก ว่าไม่ไปแข่งตามนัด
พออ่านละเอียดๆ แมร่งก็มาขอโทดนี่หว่า ถึงจะมีข้อแก้ตัว แต่เค้าก็มาขอโทด แต่ไม่วายก็รุมด่าๆๆๆ 
ฟาร์เข้าใจว่า เวลาใครคนนึงถูกรุมด่า มากๆๆๆ มันก็อัดอั้นอ่ะ ประมาณว่า เฮ้ย พวงเมิงนี่รังเกียจกรู มากมาย
ขุดเรื่องเดิมๆ มาจิกกรูอยู่ได้ เชี่ย กรูไม่อยู่ก็ได้วะ ไปอยู่กะอีกฝั่งแมร่ง เอาพวกแมร่งไปใส่ไฟแมร่งเลยละกัน กรูอุตส่าห์ พยายามทำตัวดีแล้ว
ฟาร์แอบคิดนะว่าอารมณ์เนี้ย ไอ้ตาสันต์ ไม่โกรดอย่างเดียวหรอก มันก็เสียใจด้วยแหละ เผลอๆ อาจจะแอบร้องไห้
สำหรับฟาร์ ไอ้คนนี้ มันก็ไม่ได้เลวร้ายซะทีเดียวหรอก บางสิ่งบางอย่าง แกล้งลืมๆ ปล่อยๆไปบ้างก็ได้
เราคิดแค้น เอามาสุมๆๆ อยู่ในใจเรา เราน่ะแหละที่ร้อน ที่ทรมาน

รู้ป่ะว่าไอ้สันต์เนี้ย มันมีอะไรที่เหนือกว่าเราแทบทุกคน
มันโดนด่าแล้วมันไม่โกรด ไม่เก็บเป็นอารมณ์ (ยกเว้น ครั้งหลังสุดที่คงจะรู้สึกเหมือนถูกบีบคั้น) มันเลย พิมพ์กวนตรีน ตอบโต้เราได้สนุก มีแต่พวกเราแหละที่รู้สึก ทุกข์ร้อนในใจ
มันมีกความกล้าด้วย กล้าที่จะออกมาเปิดตัว ทั้งๆที่เสี่ยงต่อการโดนรุมตื้บมาก ฟาร์เองบางทีทำผิดหรือพลาดอะไร ยังต้องกลบเกลื่อนเลย ฟาร์ขี้ขลาดกว่ามันเยอะ จะบอกให้
ฟาร์อยากฝากให้คิดนิดนึง
เวลาเปิดอ่านกระทู้ ควรอ่านละเอียดๆ พยายามใช้ความคิดรอบๆด้านว่ะ พยามใช้ไอ้คำว่า อาจจะ เนี้ยให้ครบทั้งด้านดี และด้านร้าย อย่าตั้งใจแค่ว่า กรูมาผสมโรง เพื่อนกรูว่าไง กรูว่างั้น อ่านแต่แรกเลยยิ่งดี
ทิฐิ (พิมพ์ไงวะ) ลดลงบ้างก็ดีนะ เพราะมันร้อนอยู่ในใจเราเอง
อย่าใช้ความเหม็นขี้หน้าส่วนตัวเยอะไป เพื่อ บีบคั้นคนเลย   หมาจนตรอก มันก็กัดไม่เลิอก ใช่ป่ะล่ะ

สุดท้ายนี้
ฟาร์อยากบอกไอ้คุณสันต์ว่า ตัวฟาร์เอง ไม่ติดใจไรกะพี่หรอก แต่ถ้าพี่อยากมีเพื่อน พี่ก็ต้องพยายามกว่านี้ โดนเค้าด่ามาตั้งแต่เริ่มแล้ว เพราะการกระทำของตัวเอง ก็ต้องรับผลนั้นไป
องคุลีมาร สำเร็จเป็นพระอรหันต์แล้ว ก็ยังโดนชาวบ้าน เอาก้อนหินขว้างคนตาย
แต่พี่ก็พยามทำใจให้สบายๆ ฝึกจิตใจตัวเอง

คนอื่นๆ ลองให้โอกาสเค้าอีกรอบม๊ะ  ถ้าครั้งนี้ไม่ไหวอีก ก็แค่ ทำเหมือนเค้าเป็นอากาศ เรามองไม่เห็น เค้าก็ไม่มีตัวตน เราก็ไม่ทุกข์ใจด้วย
ฟาร์แอบคิดนะ (หลายๆคนจะแอบยอมรับก็ได้) บางคนรู้สึกสนุกใช่ป่ะ ที่มีไอ้คุณสันต์อยู่ในบอร์ด บางคนสนุกกับการด่าคุณสันต์  วันนึงที่ไอ้คนเนี้ย มันหากสาปสูญไปจริงๆ ฟาร์ว่าพวกคุณคิดถึงเค้าน๊าาาา

ลองคิดดูละกัน

ATEE90 <® Zone>
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #92 เมื่อ: 23 มิถุนายน 2011 13:03:07 »

atee90, KONG-SE101, TOM - CBZ, TAOTAO-TZ#056-, Pikky_ae101, gym @ PT.Z# 030, สันต์ครับ, < N o a h > และ 2 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

EE90 เครื่องกากๆ
khonjengji
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #93 เมื่อ: 23 มิถุนายน 2011 13:12:46 »

ถูกใจ.. ใช่เลย.. เลือกตั้ง 3 ก.ค. นี้ มีน้าสันต์ด้วยรึป่าว  ถ้ามีขอโหวตเลย แค่ในเว็บก็ดังมากแล้ว  สุดยอด เสื้อแดง+เหลือง จะได้เป็นพวกเดียวกันสักที อิอิ

4AGE 20V
ไปเรื่อย ㋡

Standard Version

« ตอบ #94 เมื่อ: 23 มิถุนายน 2011 13:14:21 »

จากใจฟาร์นะ
ตอนแรก ฟาร์เกลียดสันต์มากอ่ะ เพราะกวนตรีน แบบว่าอยากกระโดดถีบ อยากรุมประชาฑัณ มากอ่ะ
แต่พอเค้ามาปรากฎตัวจริงๆ เฮ้ยยย ไอ้นี่ มันแน่ว่ะ มาขอโทดต่อหน้า แถมชมเราสวย ฮ่าๆๆๆ
และจะบอกว่างานวันแดร๊กอ่ะ ฟาร์ประทับใจไอ้คนนี้มากที่สุดในงาน คือแมร่งเป็นคนที่ไม่เคยแข่งแดร็ก แต่พยายามอยากแข่ง ท่าทางก็ ลกๆ เอ๋อๆ
เวลาพูดจาต่อหน้า แมร่ง โคตรนอบน้อมเลย
แล้วก็มาเจอบ้านพี่ปุ้ยมาทำรถ เออ ก็ดูดี มีน้ำใจนี่หว่า เออแมร่งพยามปรับตัว ดี เออที่เคยกวนตรีนกันไว้ ก็ช่างแมร่งเหอะ

แล้วอยู่ๆ มาวันนึงก็มีเรื่องอะไรกันไม่รู้ รู้แค่ว่ารุมกันว่า ถากถางไอ้คุณสันต์นี่อีก ว่าไม่ไปแข่งตามนัด
พออ่านละเอียดๆ แมร่งก็มาขอโทดนี่หว่า ถึงจะมีข้อแก้ตัว แต่เค้าก็มาขอโทด แต่ไม่วายก็รุมด่าๆๆๆ  
ฟาร์เข้าใจว่า เวลาใครคนนึงถูกรุมด่า มากๆๆๆ มันก็อัดอั้นอ่ะ ประมาณว่า เฮ้ย พวงเมิงนี่รังเกียจกรู มากมาย
ขุดเรื่องเดิมๆ มาจิกกรูอยู่ได้ เชี่ย กรูไม่อยู่ก็ได้วะ ไปอยู่กะอีกฝั่งแมร่ง เอาพวกแมร่งไปใส่ไฟแมร่งเลยละกัน กรูอุตส่าห์ พยายามทำตัวดีแล้ว
ฟาร์แอบคิดนะว่าอารมณ์เนี้ย ไอ้ตาสันต์ ไม่โกรดอย่างเดียวหรอก มันก็เสียใจด้วยแหละ เผลอๆ อาจจะแอบร้องไห้
สำหรับฟาร์ ไอ้คนนี้ มันก็ไม่ได้เลวร้ายซะทีเดียวหรอก บางสิ่งบางอย่าง แกล้งลืมๆ ปล่อยๆไปบ้างก็ได้
เราคิดแค้น เอามาสุมๆๆ อยู่ในใจเรา เราน่ะแหละที่ร้อน ที่ทรมาน

รู้ป่ะว่าไอ้สันต์เนี้ย มันมีอะไรที่เหนือกว่าเราแทบทุกคน
มันโดนด่าแล้วมันไม่โกรด ไม่เก็บเป็นอารมณ์ (ยกเว้น ครั้งหลังสุดที่คงจะรู้สึกเหมือนถูกบีบคั้น) มันเลย พิมพ์กวนตรีน ตอบโต้เราได้สนุก มีแต่พวกเราแหละที่รู้สึก ทุกข์ร้อนในใจ
มันมีกความกล้าด้วย กล้าที่จะออกมาเปิดตัว ทั้งๆที่เสี่ยงต่อการโดนรุมตื้บมาก ฟาร์เองบางทีทำผิดหรือพลาดอะไร ยังต้องกลบเกลื่อนเลย ฟาร์ขี้ขลาดกว่ามันเยอะ จะบอกให้
เวลาเปิดอ่านกระทู้ ควรอ่านละเอียดๆ พยายามใช้ความคิดรอบๆด้านว่ะ พยามใช้ไอ้คำว่า อาจจะ เนี้ยให้ครบทั้งด้านดี และด้านร้าย อย่าตั้งใจแค่ว่า กรูมาผสมโรง เพื่อนกรูว่าไง กรูว่างั้น อ่านแต่แรกเลยยิ่งดี
ทิฐิ (พิมพ์ไงวะ) ลดลงบ้างก็ดีนะ เพราะมันร้อนอยู่ในใจเราเอง
อย่าใช้ความเหม็นขี้หน้าส่วนตัวเยอะไป เพื่อ บีบคั้นคนเลย   หมาจนตรอก มันก็กัดไม่เลิอก ใช่ป่ะล่ะ

สุดท้ายนี้
ฟาร์อยากบอกไอ้คุณสันต์ว่า ตัวฟาร์เอง ไม่ติดใจไรกะพี่หรอก แต่ถ้าพี่อยากมีเพื่อน พี่ก็ต้องพยายามกว่านี้ โดนเค้าด่ามาตั้งแต่เริ่มแล้ว เพราะการกระทำของตัวเอง ก็ต้องรับผลนั้นไป
องคุลีมาร สำเร็จเป็นพระอรหันต์แล้ว ก็ยังโดนชาวบ้าน เอาก้อนหินขว้างคนตาย
แต่พี่ก็พยามทำใจให้สบายๆ ฝึกจิตใจตัวเอง

คนอื่นๆ ลองให้โอกาสเค้าอีกรอบม๊ะ  ถ้าครั้งนี้ไม่ไหวอีก ก็แค่ ทำเหมือนเค้าเป็นอากาศ เรามองไม่เห็น เค้าก็ไม่มีตัวตน เราก็ไม่ทุกข์ใจด้วย
ฟาร์แอบคิดนะ (หลายๆคนจะแอบยอมรับก็ได้) บางคนรู้สึกสนุกใช่ป่ะ ที่มีไอ้คุณสันต์อยู่ในบอร์ด บางคนสนุกกับการด่าคุณสันต์  วันนึงที่ไอ้คนเนี้ย มันหากสาปสูญไปจริงๆ ฟาร์ว่าพวกคุณคิดถึงเค้าน๊าาาา

ผมเห็นด้วยตามนี้ครับ เค้าไม่ดีก็ปล่อยเค้าเป็นอากาศ เราไม่เห็น เราไม่เดือดร้อน

แต่ผมว่าเค้าก็เป็นสีสันดีครับ

ไม่ใช่รถแข่ง เอาไว้ขับส่งลูกไปโรงเรียนครับ

มองไปรอบๆ แล้วจะรู้ว่าคุณไม่ได้เจ็บแค่คนเดียว ^_^
ajmoo
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #95 เมื่อ: 23 มิถุนายน 2011 13:15:53 »

มาแว้ว ๆ ๆ

Aj.Moo <RZ> BZ-R, poumanu@ ae แห่งทุ่งบางกะปิ, สันต์ครับ, khonjengji, TOM - CBZ, suarez_07, วัชจ้า ~*~, mong1970, jen@171&reg;, Army110.CBZ, Pikky_ae101, pkandtom@van wagon, Hanuy90@LN.Z, off non, kkpavilion, < N o a h >, จิ๊กโก๋..โรแมนติก <RZ> และ 5 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

น้าสันต์เห็น หลาย ๆ ความคิดเห็นของพี่ ๆ น้อง ๆ เราแล้วน้าก้อเก็บไปเป็นข้อพิจารณานะ

ผมเชื่อว่าน้าทำได้  คำนับ
จิ๊กโก๋..โรแมนติก <RZ>

เข้าป่าพอไหว..ขับไวเค้ากัววว

« ตอบ #96 เมื่อ: 23 มิถุนายน 2011 13:21:30 »

งั้่นก็สนุกกับการดัดสันดานไปละกันคับ

เวลามีกิจกรรมก็ตามมันมาร่วมละกันคับ

5555

ผมบายล่ะ

หันมาเล่นออฟโรดดีกว่า

ไม่ได้เหลือ..แค่เบื่ออะไรเดิมๆ

« ตอบ #97 เมื่อ: 23 มิถุนายน 2011 13:24:44 »

กระทู้นี้ทำคนดีท้อแท้อย่างน้อย3คน

แต่ตัวเฮี่ยได้ใจ มีคนให้โอกาสอีกครั้ง55555

ไปล่ะคับ

ไม่ได้เหลือ..แค่เบื่ออะไรเดิมๆ
ntp@wz

« ตอบ #98 เมื่อ: 23 มิถุนายน 2011 13:29:51 »

ผมเล่นเวปนี้มานานพอสมควร และได้เจอพฤติกรรมแย่ๆของน้าสันต์ตั้งแต่ต้น เริ่มแรกมาแรงมากกกกก
หลังจากได้บทเรียนไปหลายอย่างก็เริ่มซาลง แต่ก็ยังมีพฤติกรรมแบบนี้อยู่เป็นช่วงๆ

ผมมองว่าเขาเป็นโรคจิตอ่อนๆ ประเภทอยากจะสร้างจุดเด่นให้ตัวเอง ทำโดยไม่สนใจว่าใครจะมองอย่างไร
การที่เรายิ่งด่าว่าหรือหลายคนเริ่มมาสนใจ มันเหมือนยิ่งทำให้เขารู้สึกสนุกขึ้น
เหมือนพวกโรคจิตที่ชอบโชว์อวัยวะเพศให้ผู้หญิงดูแหละครับ
หากผู้หญิงเห็นแล้วร้องกรี๊ดดดด วิ่งหนีไป… พวกนี้จะรู้สึกดีและสะใจมาก
แต่ถ้าผู้หญิงไม่แสดงอาการใดๆออกมา แถมเดินเข้าไปถามว่า … เอามาแค่นี้เองหรือ มองแทบไม่เห็นเลย
เชื่อใหมครับ คนพวกนี้จะรู้สึกแย่ และเริ่มไม่มีความมั่นใจที่จะงัดออกมาโชว์อีก

จากจุดนี้ผมจึงพยายามให้เขาใช้วิธีสร้างสรรในการสร้างจุดเด่น ด้วยการให้มาช่วยserviceรถของสมาชิกในคลับแบบฟรีๆ ซึ่งเขาก็ทำได้ดี
แต่เริ่มทำได้ไม่นานก็มีเรื่องเกิดขึ้นอีก จากการที่ชวนสมาชิกไปวิ่งกันที่คลองห้าแล้วเขาไม่ไป (เหตุผลคืออะไรหลายท่านคงได้อ่าน)
หลังจากนั้นก็มีคนเอาเรื่องนี้มาด่าเขาซ้ำ และเหตุการณ์ก็เริ่มบานปลายออกไปอีก จนถึงปัจจุบัน
หลายเรื่องมาจากตัวเขาเองก่อขึ้น แต่บางเรื่องก็มาจากการที่เราไปบีบคั้นเขามากเกินไปหรือเปล่า
อยากให้ทำใจเป็นกลาง ย้อนเหตุการณ์ตั้งแต่เขาชวนแข่งรถที่คลองห้าครับ นั่นคือเขาทำไม่ถูกที่ไปชวนแข่งทางหน้าเวป
แต่หลังจากนั้นล่ะ กระทู้น้าโชพบรถเขาเสียที่ชลบุรี , กระทู้เหมือนเค้าจะกลับมา…. หลายคนที่โพสท์ในนี้กดดันเขาเกินไปหรือไม่

ผมเข้าใจว่าหลายคนไม่พอใจในสิ่งที่เขาเคยทำ ซึ่งผมเองก็ไม่ได้ปลื้ม
การตัดปัญหาด้วยการแบนเขาเป็นสิ่งที่ทำง่ายมาก  มันยากกว่าการแก้ไขนิสัยเยอะ
แต่ถ้าพวกเราทุกคนช่วยกันแก้ไขนิสัยของเขา ถึงแม้ว่ามันจะยากยิ่งก็ตาม หากทำสำเร็จมันก็เป็นการคืนคนดีสู่สังคมอีกคนหนึ่ง
มันน่าจะดีกว่าเราผลักเขาให้จมปลักอยู่กับความไม่ดีทั้งหลายครับ

ทั้งนี้ก็ขึ้นอยู่กับตัวเขาเอง เขาปรับตัวได้ก็น่ายินดี
และถ้าเขาไม่ปรับตัว ก็คงต้องปล่อยให้เขาไปตามทางที่เขาเลือกครับ

หรือหากคนส่วนใหญ่ไม่เปิดโอกาสให้เขาแก้ตัวใดๆอีกก็ว่าไปตามนั้นครับ

จากใจฟาร์นะ

อย่าใช้ความเหม็นขี้หน้าส่วนตัวเยอะไป เพื่อ บีบคั้นคนเลย   หมาจนตรอก มันก็กัดไม่เลิอก ใช่ป่ะล่ะ

สุดท้ายนี้

คนอื่นๆ ลองให้โอกาสเค้าอีกรอบม๊ะ  ถ้าครั้งนี้ไม่ไหวอีก ก็แค่ ทำเหมือนเค้าเป็นอากาศ เรามองไม่เห็น เค้าก็ไม่มีตัวตน เราก็ไม่ทุกข์ใจด้วย
ฟาร์แอบคิดนะ (หลายๆคนจะแอบยอมรับก็ได้) บางคนรู้สึกสนุกใช่ป่ะ ที่มีไอ้คุณสันต์อยู่ในบอร์ด บางคนสนุกกับการด่าคุณสันต์  วันนึงที่ไอ้คนเนี้ย มันหากสาปสูญไปจริงๆ ฟาร์ว่าพวกคุณคิดถึงเค้าน๊าาาา

สุดยอด

หอยน้อยๆ  สร้างฝันได้  
วาง & วาย by ntp@wz
รับแก้ไขแอร์ไม่เย็น เย็นสู้แดดไม่ได้ อาการต่างๆของเออี
0867590745 พื้นที่ สมุทรสาคร นครปฐม ราชบุรี สมุทรสงคราม และใกล้เคียง
ล้าง แก้ไข แอร์บ้าน รถยนต์ ราคากันเอง

« ตอบ #99 เมื่อ: 23 มิถุนายน 2011 13:33:33 »

คิดง่ายๆว่าถ้ามีคนมาเผาบ้านเรา

ครั้งแรกเราให้อภัย

ครั้งที่2,3,4เราให้อภัย

ถามว่าครั้งที่5เราจะโกรธมันไม๊ ที่มันมาเผาบ้าน แถมยังด่าเพื่อนๆเราในบ้าน

555555555

หน้า:  «  1 ... 3 4 [5] 6 7 ... 9  »    ขึ้นบน
  พิมพ์