AE. Racing Club
25 กันยายน 2024 06:16:02 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 [2] 3  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: นอกเรื่องอย่างแรง ใครมีวิธีแก้ผมร่วงแบบเห็นผลชัดเจนบ้างคับ  (อ่าน 8704 ครั้ง)
PANDA RACING
Moderator
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

« ตอบ #20 เมื่อ: 27 มิถุนายน 2011 07:56:28 »

งั้นใส่วิกเลยครับ เลือกได้หลายทรงเลย

บรรทุกไม่เกิน 18 ปี รับเฉพาะคนรู้ใจ
Ratchayotin Football Club
www.rfc.in.th
rfcthailand.hi5.com
M31 Body and Spa Sukhumvit 31
www.m31.in.th
ร้านแดง-ดำ สาขาวังหิน ก่อน TOP plaza lagoon นิดนึง
TanGKui-101
นักแข่งมือสมัครเล่น

AE101_7A กำลังจะโต

« ตอบ #21 เมื่อ: 27 มิถุนายน 2011 09:00:26 »

ของผมสกินเฮดเบอร์3ครับ ....

หรือไม่ก็ นอนบนฝูกห้อยหัวลง ให้เลือดไปเลี้ยงวันละ 5-10 นาที ก่อนนอน

tunatae
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22 เมื่อ: 27 มิถุนายน 2011 09:06:55 »

พี่โอออกจะผมดก เวอร์เเระ เป็นไปได้ไง

เเต่ผมนี่สิพ่อให้มาน้อย สมัยตอนวัยรุ่นไม่รู้ไงเห็นเพื่อนหัวเถิกตัดสกินเฮดเเล้วเท่ห์ ผมก็ดันไปดึงๆๆๆๆ ให้มันเถิกตามเพื่อน ทีนี้เลยยาวเลย

เวียนหัว
May
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

88ม้า+1แมว

« ตอบ #23 เมื่อ: 27 มิถุนายน 2011 09:08:34 »

คนที่ผมบางส่วนมากจะรวยและแฟนสวยครับ   สุดยอด
tunatae
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24 เมื่อ: 27 มิถุนายน 2011 09:10:31 »

นครหลวงให้กินยา แต่ถ้าเลิกกิน ร่วงเอาไม่อยู่ แถมกินแล้วเลิกไม่ได้ อย่า

มันมีส่วนผสมฮาโมนเพศหญิง ใช้หลักการง่ายๆ
มนุษย์ผู้หญิงหัวไม่ล้าน

พอเลิกกิน ร่างกายก็เพิ่มการผลิตฮอร์โมนเพศชายมากกว่าเดิม หัวเลยล้านหนัก

บุส วิลิส เล่นหนังเรื่องนึง ค่าตัว 50 ล้านเหรียญ หัวมันยังล้านตอนอายุ30 กว่าๆเลย ผมบอกแล้ว เรื่องธรรมชาติ มนุษย์ผู้ชายต้องหัวล้าน ที่หัวไม่ล้าน เพราะฮอโมนเพศหญิงเยอะ แต่เซ็กซ์เสื่อมเร็ว
หัวล้าน เตะปี๊บยัน 70 -80 สบายๆ

ระวังนะ กินฮอร์โมนเพศหญิงแล้วsexเสื่อมครับ

ปล่อยมันให้ล้านไปเหอะ ขันทุกวัน อิอิ

ว่าเเล้ว  มันเป็นอย่างงี้นี่เอง มิน่าหล่ะ ว้าวววววววว งันล้านเเบบนี้ดีกว่า
Nutty@RYZ

« ตอบ #25 เมื่อ: 27 มิถุนายน 2011 10:52:53 »

แฟนผม(เภสัชกร)..บอกให้ลองกินพวกน้ำมันปลาดู..อ่ะครับ..อาจจะได้ผลครับ..ผมก้อลองอยู่เหมือนกันเริ่มร่วงๆๆและ... แหะ.. แหะ..

Handyman

You are alway all my mine

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #26 เมื่อ: 27 มิถุนายน 2011 11:06:54 »

นครหลวงให้กินยา แต่ถ้าเลิกกิน ร่วงเอาไม่อยู่ แถมกินแล้วเลิกไม่ได้ อย่า

มันมีส่วนผสมฮาโมนเพศหญิง ใช้หลักการง่ายๆ

พอเลิกกิน ร่างกายก็เพิ่มการผลิตฮอร์โมนเพศชายมากกว่าเดิม หัวเลยล้านหนัก

บุส วิลิส เล่นหนังเรื่องนึง ค่าตัว 50 ล้านเหรียญ หัวมันยังล้านตอนอายุ30 กว่าๆเลย ผมบอกแล้ว เรื่องธรรมชาติ มนุษย์ผู้ชายต้องหัวล้าน ที่หัวไม่ล้าน เพราะฮอโมนเพศหญิงเยอะ แต่เซ็กซ์เสื่อมเร็ว
หัวล้าน เตะปี๊บยัน 70 -80 สบายๆ

ระวังนะ กินฮอร์โมนเพศหญิงแล้วsexเสื่อมครับ

ปล่อยมันให้ล้านไปเหอะ ขันทุกวัน อิอิ

ว่าเเล้ว  มันเป็นอย่างงี้นี่เอง มิน่าหล่ะ ว้าวววววววว งันล้านเเบบนี้ดีกว่า

ตู่เถิกข้างหน้าใช่ใหม แก้แบบผมสิ....... 

ตอน Oh yes ... Ohhhh  ให้แฟนกระชากผมตรงท้ายทอยเราแน่นๆครับ เดี๋ยวมันก็ล้านเท่ากันทั้งหัวเองแหละ ทีนี้ก็สวยเลย

++ รถยนต์เป็นวิทยาศาสตร์ ไม่ได้แรงด้วยพลังแห่งเวทย์มนต์ ++ http://www.facebook.com/handyman.aoud

รับซื้อรถมือสอง , รับจำนำรถ ,รับปรึกษาปัญหาของรถยนต์ ฟรี
flatron
มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #27 เมื่อ: 27 มิถุนายน 2011 11:18:47 »

มียาครับ

ที่เห็นผลและใช้กันอย่างแพร่หลาย

ไม่ต้องซื้อผ่านใคร ไม่ต้องหาตามเวป  ไปซื้อเองที่ร้านยา ไปคุยกับเภสัชกร หรือปรึกษาหมอผิวหนัง ว่าไอ้ยาตัวที่ว่ามันคืออะไรมีผลข้างเคียงยังไง

ไปตามร้านใหญ่ๆอย่างหน้า ศิริราชจะได้ราคาต่ำหน่อย

ลองหาข้อมูลก่อนครับ ที่รักษาได้ผลมีอยุ่สองตัวคือ

Finasteride กับ Minoxidil

ตัวแรกเป็นยากิน มีหลายยี่ห้อของไทยก็มีของนอกก็มี

ตัวสอง มีทั้งกินและทา

ลองหาข้อมูลใน google ดูครับ ของแบบนี้ต้องใช้เวลาถึงจะเห็นผล

ไม่มียาวิเศษที่เห็นผลทันตา
mengbuu
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

0-200km/h in 8 sec. 750cc 155แรงม้า

« ตอบ #28 เมื่อ: 27 มิถุนายน 2011 14:14:30 »

ไม่สนใจมันก็จบครับ มันเป็นเรื่องธรรมชาติ
เราไปดันทุรังมันก็ไปได้ไม่ไกล ไม่ยั่งยืน

ผมโกนสกินเฮดเลย ซื้อปัตตาเลี่ยนมา 1500 บาท พอมันเริ่มยาวก็ไถไปเลย  แรกๆก็อาย หลังๆมา ช่างมัน 

มาชักว่าวกันเถอะ  ว่าว สอง ป่าน มันดีนะ
อู๋ อยุธยา

« ตอบ #29 เมื่อ: 27 มิถุนายน 2011 14:17:37 »

โทรไปถามน้องเมียมาแล้วครับ

ยาเป็นลักษณะโลชั่น ใช้หยดลงบนนิ้ว แล้วทาตรงบริเวณที่ศีรษะล้าน ผมไม่ขึ้น
อยากให้ขึ้นตรงไหน ก็ทาตรงนั้น

ผลที่ได้ แจ้งมาว่า เห็นผลประมาณ 1-3 เดือน แล้วแต่บุคคล
แต่ที่เห็นเอง ก็คือน้าของแฟน ล้านแบบใส(ขออภัย ไม่รู้จะอธิบายไงดี)
ใช้มาประมาณ 1 เดือน ขึ้นมาประมาณ 1 เซนติเมตรแล้ว

ถ้าสนไงยังไง  PM มาถามกันอีกทีล่ะกันครับ

นาน ๆ แวะมาที
tunatae
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #30 เมื่อ: 27 มิถุนายน 2011 16:26:54 »

พี่โอออกจะผมดก เวอร์เเระ เป็นไปได้ไง

เเต่ผมนี่สิพ่อให้มาน้อย สมัยตอนวัยรุ่นไม่รู้ไงเห็นเพื่อนหัวเถิกตัดสกินเฮดเเล้วเท่ห์ ผมก็ดันไปดึงๆๆๆๆ ให้มันเถิกตามเพื่อน ทีนี้เลยยาวเลย

เวียนหัว

หล่อแบบนั้น แฟนน่ารักแบบนั้น จะไม่มีผมก้อไม่กลัวร๊อกกก พี่หน้าก้อเฮียก แฟนก้อไม่มี ก้อต้องวิตกจริตหน่อยสิคุณน้อง ไอ้รอบข้างอ่ะยังหนาแน่นดี
แต่กลางกบาลเนี่ยเริ่มแระ สระผมบ่อยด้วย ก่อนนอนผมไม่แห้งด้วย จะลองเปลี่ยนดูไม่สระก่อนนอน มันก้อยังมีอยู่แหละแต่มันเริ่มเห็นหนังหัวแระอ่ะคุณน้อง
เลยตัดสั้นแระ

ไม่หรอกพี่โอ หัวล้านก็ใจน้อยเป็นนะ  แหะ.. แหะ..

tunatae
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #31 เมื่อ: 27 มิถุนายน 2011 16:27:16 »

ตู่เถิกข้างหน้าใช่ใหม แก้แบบผมสิ....... 

ตอน Oh yes ... Ohhhh  ให้แฟนกระชากผมตรงท้ายทอยเราแน่นๆครับ เดี๋ยวมันก็ล้านเท่ากันทั้งหัวเองแหละ ทีนี้ก็สวยเลย

เหวอ  เหวอ  เหวอ
~ Funky_nu_NoO :

: ถ้าไม่รีบ ทำไมไม่ออกพรุ่งนี๊ !!!!

« ตอบ #32 เมื่อ: 27 มิถุนายน 2011 16:32:48 »

เคยวิตกอยู่ช่วงนึงครับ นั่งคิดไปคิดมาก็เดาว่าอาจเป็นเพราะ

1. ตัดผมที่ร้าน ใช้บัตตาเลี่ยนร่วมกับคนเป็นร้อย เกิดจากความไม่สะอาด

2. ตอนสระหัว ปล่อยให้แชมพูอยู่บนผมนานเกินไป ยิ่งตัวแรงๆ ยิ่งอันตราย

3. เครียดมากไป

4. เหงื่อเยอะ ผมมันง่าย

วิธีแก้

1. ซื้อบัตตาเลี่ยนมาเองครับ 350.- เพราะยังไงก็ไถเบอร์ 3 อยู่แล้ว ไม่ชอบไว้ยาว

2. สระหัว 2 รอบ (ไม่เปลืองแชมพูเพราะตัดผมสั้น) รอบแรกฟอกให้ความสกปรกและความมันออก สังเกตได้เลยว่าจะไม่ค่อยมีฟอง ล้างออกฟอกอีกรอบ เสร็จแล้วก็ล้างออกเลยอย่าหมักอยู่บนหัวนานครับ

3. ถึงไม่เครียดมันก็ร่วงอ่ะนะ เอาเป็นว่าลดบุหรี่และแอลกอฮอล์แล้วกัลล

4. ไม่ปล่อยให้ผมยาวครับ

จากที่เคยไปพบคนนี้คนนั้นเค้าบอกว่านอกจากกรรมพันธุ์แล้ว สาเหตุอีกอันคือเลือดไปเลี้ยงหัวน้อย อยากลองคว่ำหัวทุกวันแบบข้างบนเหมือนกัน ไม่รู้จะได้ผลรึเปล่า

ยาที่ Boots เคยซื้อกินครับ กล่องละ 500 เหม็นๆ หน่อย เค้าบอกเป็นวิตามินรวมโดยจะหนักไปทางสังกะสี

ทุกวันนี้ไม่รู้ดีขึ้นรึเปล่าเพราะไม่ค่อยได้ใส่ใจอ่า

fogafoga
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

IN MY HART

« ตอบ #33 เมื่อ: 27 มิถุนายน 2011 16:48:51 »

เคยวิตกอยู่ช่วงนึงครับ นั่งคิดไปคิดมาก็เดาว่าอาจเป็นเพราะ

1. ตัดผมที่ร้าน ใช้บัตตาเลี่ยนร่วมกับคนเป็นร้อย เกิดจากความไม่สะอาด

2. ตอนสระหัว ปล่อยให้แชมพูอยู่บนผมนานเกินไป ยิ่งตัวแรงๆ ยิ่งอันตราย

3. เครียดมากไป

4. เหงื่อเยอะ ผมมันง่าย

วิธีแก้

1. ซื้อบัตตาเลี่ยนมาเองครับ 350.- เพราะยังไงก็ไถเบอร์ 3 อยู่แล้ว ไม่ชอบไว้ยาว

2. สระหัว 2 รอบ (ไม่เปลืองแชมพูเพราะตัดผมสั้น) รอบแรกฟอกให้ความสกปรกและความมันออก สังเกตได้เลยว่าจะไม่ค่อยมีฟอง ล้างออกฟอกอีกรอบ เสร็จแล้วก็ล้างออกเลยอย่าหมักอยู่บนหัวนานครับ

3. ถึงไม่เครียดมันก็ร่วงอ่ะนะ เอาเป็นว่าลดบุหรี่และแอลกอฮอล์แล้วกัลล

4. ไม่ปล่อยให้ผมยาวครับ

จากที่เคยไปพบคนนี้คนนั้นเค้าบอกว่านอกจากกรรมพันธุ์แล้ว สาเหตุอีกอันคือเลือดไปเลี้ยงหัวน้อย อยากลองคว่ำหัวทุกวันแบบข้างบนเหมือนกัน ไม่รู้จะได้ผลรึเปล่า

ยาที่ Boots เคยซื้อกินครับ กล่องละ 500 เหม็นๆ หน่อย เค้าบอกเป็นวิตามินรวมโดยจะหนักไปทางสังกะสี

ทุกวันนี้ไม่รู้ดีขึ้นรึเปล่าเพราะไม่ค่อยได้ใส่ใจอ่า

สุดยอด

@alwaysnui (^^)++@

ขนุนน้อยของพ่อหนุ่ย

« ตอบ #34 เมื่อ: 27 มิถุนายน 2011 16:58:31 »

ผมก็ลองมาหมดแล้วคับ ยาสระ ยาหยอด มันขึ้นแค่ไลผมคับ แล้วก็ล่วงในที่สุด เพราะว่า รากผมไม่แข็งแรง ต้องกินยา เพื่อเปิดทางให้เลือดไปเลี้ยงรากผมได้สดวกขึ้น

ส่วนตัวก็กินยาของนครหลวงการแพทย์คับ  1 เดือนแรกหยุดร่วง เดือน 2-3 ไลผมขึ้นให้เห็น เดือน 4-6 ไลผมยาวแล้วก็แข็งแรง

ตอนนี้ผมกินมา9 เดือนแล้วคับ ผมขึ้นหนามาก เค้มขึ้นดำขึ้นดกขึ้นเยอะคับ พอใจแล้ว ตอนนี้ก็กิน วันเว้นวันคับ 

แล้วมีผลกระทบกับน้องชายไหมครับ มันยังขันดีอยู่หรือเปล่าครับ

STEVEN 'THE LEGEND' GERRARD
เชียร์หงส์ตั้งแต่ยังไม่สิบขวบจนจะสี่สิบขวบแล้ว เห็นเจิดลงเล่นนัดแรกกับตำแหน่งแบ็คขวา มากลางรุก จนเป็นกลางรับ เห็นเจิดชูมาทุกถ้วย ขาดถ้วยเดียว...ไม่ทันแล้วววววว
tunmk
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

ฝาดำกันจัง

« ตอบ #35 เมื่อ: 27 มิถุนายน 2011 18:31:14 »

เป็นเหมือนกัน ตอนนี้เข้า 6 แสน 5 แระ

เอ๊ะ ทอเร็ตโต้

ยังไงก็รัก AE.

« ตอบ #36 เมื่อ: 09 กรกฎาคม 2011 08:35:08 »

อย่าไปซีเรียสกับมันเลยครับ
คนหัวล้านคือคนมีฮอร์โมนเพศชายเยอะ
เป็นผู้ชายก็ต้องหัวล้าน ขนเยอะ มีหนวด เป็นเรื่องปกติ ไม่ต้องไปหาวิธีแก้หรอกครับ คนมีเงินเป็นร้อยล้านพันล้านเขาก็หัวล้าน
ดูอย่างนักบอลสิ รูนนี่ หัวล้านตั้งแต่อายุ 20 กว่าๆ ทั้งๆที่มีรายได้อาทิตย์ละเกือบ 10 ล้านบาท

เป็นผู้ชายก็ต้องหัวล้านครับ ถ้าไม่อยากหัวล้าน ก็หาฮอร์โมนเพศหยิ่ง หรือกินยาคุม ผมก็หยุดร่วงแล้ว แต่กลายเป็น หนวดไม่ขึ้น นมตั้งเต้าแทน เอาไหมหล่ะครับ
เห็นดูในเว็ป ล่าสุด รูนี่ ไปปลูกผมเต็มหัวแล้วครับ เห็นบอกเป็นวิธีการฝั่งลงไป และให้ผมมันงอกครับ (ต้องรอดู บอลฤดูกาลหน้า ว่า ผมของรูนี่จะได้ผลแค่ไหนครับ)

พักไป 2ปี ผมกลับมาแล้วครับ
เอ๊ะ ทอเร็ตโต้

ยังไงก็รัก AE.

« ตอบ #37 เมื่อ: 09 กรกฎาคม 2011 08:47:25 »

ยังร่วงอยู่เลยคับแต่ดีขึ้นเแล็กน้อยคับ เพราะเลิกสระผมก่อนนอนแระน่าจะช่วยได้ดคับ
แชมพูของ ฟอเรส ที่ออกมาใหม่(ขวดสีเขียว ทำมาจากมะกรูด) เห็นเค้าบอกว่าดีครับพี่ ใช้แล้วผมร่วงน้อยลง จนตอนหลังแทบไม่ร่วงเลยครับ มีขายตามร้านทั่วไปครับ ราคาร้อยกว่าบาท

พักไป 2ปี ผมกลับมาแล้วครับ
dookzateam

แต่งรถไม่ได้กำไรหรอกครับ

« ตอบ #38 เมื่อ: 09 กรกฎาคม 2011 10:49:42 »

ถ้าหน้าผมให้ผมจะเอาแบบวินดีเซลเลยล่ะ คนหัวล้านบางคนมันก็เท่ดีน่ะครับ คนอื่นไม่เหมือนด้วย

ไม่ต้องรู้ว่าคนขับชื่ออะไร รู้แค่ว่าผมขับAEก็พอ
ihchairloss
มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #39 เมื่อ: 25 กุมภาพันธ์ 2015 10:49:24 »

คุณต้องลองดูว่าสาเหตุผมร่วงที่แท้จริงแล้ว มาจากอะไร ถ้าไม่แน่ใจให้ไปพบแพทย์หรือผู้เชี่ยวชาญ รวมถึงวิเคราะห์อาการหัวล้านของน้องด้วยว่า เป็นมากน้อยแค่ไหน หัวล้านที่ว่า รากผมตายแล้วหรือยัง เพราะทั้งสาเหตุและอาการจะสามารถบอกถึงวิธีรักษาได้ว่าควรใช้วิธีไหน เพราะมีวิธีเยอะมาก ตั้งแต่ ยากิน ยาทา เลเซอร์ ผ่าตัดปลูกผม หรือเทคโนโลยีใหม่อีกมากมาย ซึ่งถ้าสุ่มสี่สุ่มห้า หาทางรักษาเองโดยไม่ให้ผู้เชี่ยวชาญวอเคราะห์ปัญหาก่อน ก็เหมือนเสียเงินฟรี ทิ้งเงินจำนวนมากไปโดยเปล่าประโยชน์

ถามว่าการให้ผู้เชี่ยวชาญ วิเคราะห์ว่ารากผมตายแล้ว หรือยังไม่ตายนี่ จะช่วยอะไรได้ ขออธิบายอย่างนี้ครับ

การรักษากรณีที่รากผมยังไม่ตาย

ผู้เชี่ยวชาญของเรา จะทำการวิเคราะห์สภาพปัญหาเส้นผมของผู้ที่เข้ารับบริการ โดยหากรากผมยังไม่ตาย สามารถช่วยคุณฟื้นฟูสภาพเส้นผมด้วย Laser Hair Trerapy ที่เป็นลิขสิทธิ์เฉพาะของเรา ซึ่งตัว Laser ชนิดพิเศษนี้จะไปสลาย DHT และ แบคทีเรียที่ฝังตัวอยู่ในรากผม ทำให้ผมงอกขึ้นมาใหม่ได้

อย่างถ้าเป็นเลเซอร์ของ IHC ความพิเศษของ Laser Hair Trerapy คือ เราใช้เทคโนโลยีเลเซอร์ชนิด 160 ไดโอด มากที่สุดที่เคยมี เพราะคลินิกส่วนใหญ่จะใช้เทคโนโลยีเลเซอร์ ที่ไม่ถึง 100 ไดโอด หรืออย่างหวีเลเซอร์ที่วางขายทั่วไปนั้น ก็มีเพียง 1-20 ไดโอด เท่านั้น

และนอกจากนี้ เทคโนโลยีเลเซอร์ของ IHC ยังใช้ลำแสงมากถึง 3 ประเภทคลื่นความถี่ ในการรักษาผมร่วงให้และบำรุงลึกเข้าไปในรูขุมขน และชั้นผิวหนังศีรษะอย่างทั่วถึง อีกทั้งยังบำรุงหนังศีรษะและเส้นผมให้มีสุขภาพดีขึ้นได้อีกด้วย

ในกรณีที่รากผมตายแล้ว

บอกเลยว่าถ้ารากผมในบริเวณที่ศีรษะล้าน ตายแล้ว ก็ไม่มีผลิตภัณฑ์ใด ๆ ในโลกนี้ที่ทำให้ผมเติบโตขึ้นมาได้อีก ไม่ว่าจะเป็นยาสระผม ครีมนวด หรือแม้แต่การใช้ Laser ก็รักษารากผมที่ตายแล้วไม่ได้

ทางที่จะรักษาได้คือ คุณก็ต้องพึ่งพาการศัลยกรรมปลูกผม ที่จะทิ้งรอยแผลเป็นไว้ที่ท้ายทอย และต้องทนเจ็บ แต่ถ้าคุณไม่อยากต้องเจ็บตัว และมีบาดแผล เทคโนโลยีการสร้างเส้นผมทดแทนด้วย Dermal Lens ก็เป็นอีกทางเลือกหนึ่ง ที่จะทำให้คุณกลับมามีเส้นผมทั่วทั้งศีรษะอีกครั้งได้อย่างแน่นอน

เทคโนโลยี Dermal Lens ที่ว่านี้ขอย้ำว่า... ไม่ใช่วิกผม แต่เป็น นวัตกรรมผิวหนังเทียม ที่ มีลักษณะเป็นเลนส์ บางมากๆ เพียง 0.02mm. ถือว่าบางที่สุดเท่าที่มีอยู่ทั่วโลกแล้ว

เลนส์จะมีลักษณะใส และยืดหยุ่น เสมือนเยื่อหุ้มเซลล์  สามารถระบายอากาศได้ใกล้เคียงกับผิวหนังจริง ทำให้เมื่อติดLens บนหนังศีรษะแล้วนั้นจะดูกลมกลืน เป็นธรรมชาติ ไร้รอยต่อที่หนังศีรษะ แม้จะลองสัมผัส หรือแหวกเส้นผมดู ก็จะไม่เห็นถึงความแตกต่าง

ส่วนเส้นผมนั้น ทางคลินิกจะเก็บตัวอย่างเส้นผมของลูกค้าแต่ละคน ไปให้ Lab ที่อเมริกา ทำการจำลองพันธุกรรมของเส้นผม ให้มีขนาดและสีตรงตามผมต้นแบบของลูกค้า และเราจะนำเส้นผมที่ได้จากการจำลอง มาปักลงบนเลนส์แบบเส้นต่อเส้น ด้วยเทคนิคพิเศษที่เรียกว่า High Definition Hairline ผนวกกับใช้เทคนิค Graduating Hairline ในวางเส้นผมให้ไล่ความหนาบางของเส้นผม ตั้งแต่บริเวณโคนผม ไปจนสุดปลายผม เพื่อให้ดูเป็นธรรมชาติมากที่สุด

และเมื่อ บางของเส้นผม ตั้งแต่บริเวณโคนผม ไปจนสุดปลายผม เพื่อให้ดูเป็นธรรมชาติมากที่สุด

และเมื่อ Dermal Lens ของลูกค้าเสร็จเรียบร้อย ก็จะส่งกลับมาที่คลินิก และเราก็จะนัด ของลูกค้าเสร็จเรียบร้อย ก็จะส่งกลับมาที่คลินิก และเราก็จะนัดลูกค้าเข้ามาทำการติด Dermal Lens ซึ่งจะใช้เวลาเพียง 1-2 ชั่วโมง คุณก็จะกลับมามีเส้นผมทั่วทั้งศีรษะอีกครั้ง”

ความพิเศษ อีกอย่างหนึ่งของ Dermal Lens นี้ คือ เลนส์สามารถอยู่ได้นาน 8 - 12 เดือน โดยไม่เสื่อมสภาพ และนอกจากนี้ผู้ที่ทำDermal Lens สามารถอาบน้ำ สระผม ตัดผม ว่ายน้ำ ตีกอล์ฟ หรือทำกิจกรรมต่าง ๆ ได้เป็นปกติ โดยที่ไม่ต้องกังวลว่าตัวเลนส์จะหลุด หรือเสียหาย

ข้อมูล Laser กับ Dermal Lens เพิ่มเติม ดูได้จาก เว็บไซต์ หรือ Facebook IHC Hairloss
หน้า:  «  1 [2] 3  »    ขึ้นบน
  พิมพ์