AE. Racing Club
21 กันยายน 2024 22:22:59 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามหาพิกัดร้านหม้อน้ำ ฝีมือขั้นเทพ  (อ่าน 2793 ครั้ง)
mamang
มือใหม่หัดซิ่ง
**

« เมื่อ: 27 มิถุนายน 2011 18:26:50 »

รบกวนพี่น้องชลบุรีหน่อยครับ  รถเริ่มมีปัญหา น้ำในหม้อพักน้ำลดลงเร็วมาก  เลยจะหาร้านทำหม้อน้ำให้เค้าดูให้หน่อยครับ  ขอแถวๆ หนองมน
ขอบคุณครับบบบ  ถูกใจ.. ใช่เลย..
1AE101
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #1 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2011 08:42:41 »

เคยทำแต่ที่โรงโป๊ะอ่ะครับ อยู่ฝั่งตรงข้ามเยื้องๆกับสถานสงเคราะห์เด็กบ้านบางละมุง เท่าที่เคยทำมาร้านนี้ทำดีและก็ถูกที่สุดครับ
mamang
**

« ตอบ #2 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2011 11:11:01 »

มีร้านอื่นอีกเปล่าครับ ท่านผู้ใดพอทราบบ้าง
ยูคุง
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

ยู คุง 0875414240

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #3 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2011 11:12:56 »

ตาปริบๆ  ซอยเมรี่ก้อทำดีนะ  มีคนเค้าบอก
Army<G7>.CBZ
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

เริ่มเบื่อละ เกรียนเยอะโพด ไม่ใช่พวก ตายหมด!!!

« ตอบ #4 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2011 11:38:46 »

จำชื่อไม่ได้ อยู่ศรีราชา อยู่แถวหัวโค้ง ก่อนถึง ศรีราชาคาร์แคร์

ร้านนี้ทำดี ขอคอนเฟิร์มครับ

<มีพบพาน ย่อมมีจากลา ขับ Honda หัวใจ AE>
~สุรามา ปัญญาเกิด~
Tlen92.CBZ
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

เอวดีไม่ได้มาเพราะความฟลุ๊คแต่ได้มาเพราะประสบการณ์

« ตอบ #5 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2011 12:28:24 »

ซูม ซูม

ถ้าคบคนอย่างผม ผมพา ไปนากาตะ
ถ้าคบบัณฑิต บัณฑิตพา ไปเที่ยวดริฟเฟอร์
ถ้าคบเรา ไม่หล่อไม่รวย แต่เล่นท่าแปลก
ถ้าท่าแปลกไม่พอ จะเล่นให้ครบ 108 ท่า 5555+

mamang
**

« ตอบ #6 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2011 12:46:02 »

จำชื่อไม่ได้ อยู่ศรีราชา อยู่แถวหัวโค้ง ก่อนถึง ศรีราชาคาร์แคร์

ร้านนี้ทำดี ขอคอนเฟิร์มครับ

อยู่ฝั่งไหนครับ ฝั่งขาไปพัทยาหรือฝั่งขาไปชลบุรี

เริ่มเบื่อละ เกรียนเยอะโพด ไม่ใช่พวก ตายหมด!!!

« ตอบ #7 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2011 14:27:46 »

ไปพัทยาครับ

ร้านเล็กๆอยู่หัวโค้งที่เป็นเนิน คิวเยอะมากครับ ต้องไปเช้าๆ

ยังงัยถ้าผ่าน เดี๋ยวเอามาให้ดูอีกทีครับ

<มีพบพาน ย่อมมีจากลา ขับ Honda หัวใจ AE>
Tlen92.CBZ

เอวดีไม่ได้มาเพราะความฟลุ๊คแต่ได้มาเพราะประสบการณ์

« ตอบ #8 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2011 14:32:41 »

ไปพัทยาครับ

ร้านเล็กๆอยู่หัวโค้งที่เป็นเนิน คิวเยอะมากครับ ต้องไปเช้าๆ

ยังงัยถ้าผ่าน เดี๋ยวเอามาให้ดูอีกทีครับ

พี่อาร์มครับ เนินๆโค้งๆนี้อยู่แถวหลังปั๊มปะครับ อิอิ

ถ้าคบบัณฑิต บัณฑิตพา ไปเที่ยวดริฟเฟอร์
ถ้าคบเรา ไม่หล่อไม่รวย แต่เล่นท่าแปลก
ถ้าท่าแปลกไม่พอ จะเล่นให้ครบ 108 ท่า 5555+

« ตอบ #9 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2011 14:39:10 »

เนินนั้นน้ำท่วมง่ายครับ

ตามภาษิตโบราณครับ

"น้ำท่วมหลังเต่า"

Tlen92.CBZ

« ตอบ #10 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2011 14:41:59 »

ฮากลิ้ง ฮากลิ้ง

mamang
**

« ตอบ #11 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2011 15:25:03 »

ขอบคุณครับ 
แต่เนินน้ำท่วม นี้อยู่ตรงไหนหรอครับ Huh?
¥¥ BALL ¥¥
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

« ตอบ #12 เมื่อ: 01 กรกฎาคม 2011 12:40:01 »

ผมเคยทำอยู่ร้านนึงเส้นหน้าอัสสัมชัญถ้าไปเส้นโรบินสันเลี้ยวซ้ายเส้นอัสสัมชัญร้านจะอยู่ขวามือก่อนถึงอัสลัมชัญ
เป็นร้านอาแปะทำจำชือร้านไม่ได้มีเจ้าของเต้นรถแนะนำมาอีกที
หม้อน้ำผมรั่ว+ตัน
เอารถไปจอดทิ้งไวเที้ยง5โมงเย็นไปรับรถ
ปัจจุบันจะ5ปีแล้วไม่มีปัญหาอะไรเลยซ่อมดีจิงคอนเฟริมส์
ปล..เคยอยู่ศรีราชามา5ปัแล้วครับ)
YaSeN
Moderator

« ตอบ #13 เมื่อ: 02 กรกฎาคม 2011 15:29:12 »

ผมเคยทำอยู่ร้านนึงเส้นหน้าอัสสัมชัญถ้าไปเส้นโรบินสันเลี้ยวซ้ายเส้นอัสสัมชัญร้านจะอยู่ขวามือก่อนถึงอัสลัมชัญ
เป็นร้านอาแปะทำจำชือร้านไม่ได้มีเจ้าของเต้นรถแนะนำมาอีกที
หม้อน้ำผมรั่ว+ตัน
เอารถไปจอดทิ้งไวเที้ยง5โมงเย็นไปรับรถ
ปัจจุบันจะ5ปีแล้วไม่มีปัญหาอะไรเลยซ่อมดีจิงคอนเฟริมส์
ปล..เคยอยู่ศรีราชามา5ปัแล้วครับ)
สุดยอด
mamang
**

« ตอบ #14 เมื่อ: 05 กรกฎาคม 2011 12:16:56 »

ขอบคุณครับ ไปซ่อมมาเรียบร้อยแล้ว
ร้านประเสริญหม้อน้ำ ข้างๆตี๋เรซซิ่ง
เฮียเจ้าของฝีมือดีละเอียดเก็บทุกรายละเอียด แต่ลูกน้องทำงานไม่ค่อยระวังเท่าไร
YaSeN
Moderator

« ตอบ #15 เมื่อ: 05 กรกฎาคม 2011 12:53:07 »

จบค่าซ่อมไปเท่าไรครับ ตาปริบๆ
mamang
**

« ตอบ #16 เมื่อ: 07 กรกฎาคม 2011 07:34:39 »

จบค่าซ่อมไปเท่าไรครับ ตาปริบๆ

2850 บาท (จ่าย 2900  บาท) เจ๊เค้าลดให้ 10 บาท(ทอนมา 60 บาท) เลยเหลือ 2840 บาท เพราะไม่มีตังค์เหรียญทอน  แบบว่า
สรุป  ซูม ซูม
1. ฝาทองเหลือง + ค่าล้างหม้อน้ำเอียแกละเอียดมาก สะอาดทุกช่องจริงๆ  2000 บาท (อันนี้คุ้ม คอนเฟิร์ม)
2. ค่าน้ำยาหม้อน้ำ+ค่าล้างท่อน้ำมนเครื่อง 350 บาท (ผมว่าแพงไปหน่อย)
3. ท่อน้ำหลังเครื่องที่ออกจากปั๊มน้ำ ฉีก มีตะกรันเกาะ  เปลี่ยนท่อใหม่ เอาท่อน้ำ ขนาดใกล้เคียงมาตัดใส่ และเปลี่ยนสายรัดใหม่ 500 บาท (อันนี้แพงไปอีก เลยถามเจ๊ เจ๊ตอนแรกคิด 300 ไง เจ๊ตอบกลับมาว่า อันนี้บวกค่าท่อยางกับสายรัดด้วย)
ราคาขนาดนี้พอรับได้  แต่ซ่อมมาแล้วหาย น้ำไม่ลด ผมก็ดีใจแล้วครับ แพงไม่ว่าแต่อย่าให้น้ำลดอีกละกัน  คำนับ
mamang
**

« ตอบ #17 เมื่อ: 07 กรกฎาคม 2011 07:39:37 »

สาเหตุที่ผมเปลี่ยนฝาทองเหลืองเพราะว่า  ตอนดูดน้ำออก หาสาเหตุน้ำลด  แล้วพบว่าหม้อน้ำเกือบบตันครับ ตะกรันเกาะกันเพียบ เลยต้องถอดฝาก็เลยถือโอกาสเปลี่ยนฝาไปเลย  แหะ.. แหะ..  ราคาที่บอกไปรวมฝาหม้อน้ำด้วยนะครับ  ผมว่ามันถู๊กถูก  ฝาใหม่ปิดแน่นมาก ผมว่าน้ำไม่มีทางออก ขนาดผมบิดฝามันยังแทบไม่ออก
ModmaniA.CBZ
Moderator

เพราะชีวิต . . คือการแต่งรถ . .

« ตอบ #18 เมื่อ: 07 กรกฎาคม 2011 08:25:21 »

สาเหตุที่ผมเปลี่ยนฝาทองเหลืองเพราะว่า  ตอนดูดน้ำออก หาสาเหตุน้ำลด  แล้วพบว่าหม้อน้ำเกือบบตันครับ ตะกรันเกาะกันเพียบ เลยต้องถอดฝาก็เลยถือโอกาสเปลี่ยนฝาไปเลย  แหะ.. แหะ..  ราคาที่บอกไปรวมฝาหม้อน้ำด้วยนะครับ  ผมว่ามันถู๊กถูก  ฝาใหม่ปิดแน่นมาก ผมว่าน้ำไม่มีทางออก ขนาดผมบิดฝามันยังแทบไม่ออก

ความทนทานสู้ฝาอลูมิเนี่ยมไม่ได้นะครับ กรณีเป็นของใหม่  ยังไงลองถามเจ้าทอมดูครับ ผู้ประสบเหตุการจริง

C i V i C  Si
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์