AE. Racing Club
22 ตุลาคม 2024 12:42:39 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 2 [3] 4 5  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมอะไหล่แพงจัง  (อ่าน 12853 ครั้ง)
Alivez_Super92
มือเก่าหัดแข่ง

ผมไม่ใช่กูรู..จะได้รู้ซะทุกอย่าง!!

« ตอบ #40 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2011 14:38:33 »

ของแต่งแพงผมไม่แปลกใจเท่าไหร่ แต่ของเดิมๆแพงนี่สิน่าคิดนะ แต่ก่อนใครๆก็บอกขับAEอะไหล่ถูกหาก็ง่าย แต่ ณ ปัจจุบันมันไม่ใช่แล้วแหละผมว่า ปั่นราคากันจนเว่อร์
แล้วยิ่งพวกกันชนตัวนอกอะไรทั้งหลายแหล่ ที่ญี่ปุ่นทิ้งเป็นขยะ พอมาถึงไทยเท่านั้นหล่ะราคาพุ่งกระฉูด ไม่อยากฝอยต่อปัจจุบันผมจึงเลกแต่งAEไปโดยปริยายเพราะมัน
ได้กลายเป็นของเล่นคนมีตังไปซะแล้วว

รถกูมันก็แค่3s-gte
kai@101RYZ
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

« ตอบ #41 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2011 16:10:38 »

ของแต่งแพงผมไม่แปลกใจเท่าไหร่ แต่ของเดิมๆแพงนี่สิน่าคิดนะ แต่ก่อนใครๆก็บอกขับAEอะไหล่ถูกหาก็ง่าย แต่ ณ ปัจจุบันมันไม่ใช่แล้วแหละผมว่า ปั่นราคากันจนเว่อร์
แล้วยิ่งพวกกันชนตัวนอกอะไรทั้งหลายแหล่ ที่ญี่ปุ่นทิ้งเป็นขยะ พอมาถึงไทยเท่านั้นหล่ะราคาพุ่งกระฉูด ไม่อยากฝอยต่อปัจจุบันผมจึงเลกแต่งAEไปโดยปริยายเพราะมัน
ได้กลายเป็นของเล่นคนมีตังไปซะแล้วว

ผมว่าที่อะไหล่เริ่มแพงเพราะรถที่เกาะญี่ปุ่นใกล้หมดแล้วนะคับอีกอย่างไม่ใช่แค่บ้านเราที่เล่นรุ่นนี้คับ ต่างชาติเค้าก็เล่นคับเค้าเงินถึงกว่าเราซื้อยกคันขึ้นเรือกันเลยคับล่าสุดเพื่อนไปโตเกียวตัดของเข้าตู้เกือบ 2 เดือนได้ sprinter 101gen 1 แค่คันเดียวเอง พวกแขกก็เข้ามาเหมาอะไหล่ต่อจากเราอีกที่เลยทำให้อะไหล่เริ่มขาดคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 มิถุนายน 2011 16:12:40 โดย kai@101RYZ » บันทึกการเข้า

ガレージ7 タカラショップ¥¥¥んーーーー

アンパンマン

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #42 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2011 16:39:59 »

ของแต่งก็เหมื่อนทองนั้นละครับ วงการค้าขาย  แพงก็อย่าไปซื้อครับ

ทองขุดมาจากดิน แต่ก่อนบาท ละ 700 20 ปีที่แล้ว ตอนนี้ 22000 บาทไปแล้ว ผมก็เห็นเขาขายกัน ไม่มีใครว่า บอกว่าแพงแต่ก็ซื้อ ผม 1 คนไม่ซื้อเพราะมันไม่มีค่าสำหรับผม แต่เมียผมมันซื้อตุน ก็ช่างมัน 555

ส่วนของที่มีราคาสูงขึ้นนะ ผมว่าตามคุณไก่ บอกนั้นละถูกแล้วละครับ คนทำงานจะรู้ว่าที่มันแพงมันเกิดจากอะไร แต่คนซื้อก็จะบ่นเสมอว่า คนขายได้กำไรเยอะ เป็นเรื่องธรรมดา เกิดมาหลาย 100 ปีแล้ว

ถ้าอยากได้อะไรถูกๆ แนะนำ ต้องทำเองครับ เช่น ปลูกบ้านเอง ไม่ต้องไปซื้อต้นทุนไม่กี่แสน บาทแน่นอน ไม่ซื้อทำไม่เป็นล้าน

อยากได้อะไหล่ถูกๆ ก็ไปซื้อที่ญี่ปุ่น ขนมาเอง ซื้อรถทั้งคัน ประมาณ 30000 บาทครับ ไม่แพง ครับ

ค่าขนส่ง ภาษีต่อตู้ ก็ประมาณ 500,000 บาท ได้ครับ  เอาไปหารค่าของตอนขายด้วยนะ

อยากได้ถูกลองทำเล่นๆดูครับ แต่ก่อนผมก็คิดแบบพวกคุณที่นี้ เลยต้องลองไปทำเองสุดท้ายถึงรู้จริง 555 เลิกก็ไม่ได้ลูกน้อง อีก 10 กว่าคน เลยให้มันทำกันเอง ตัวผมเลิกทำแล้ว รู้ว่าลำบาก ก่อนหน้านี้ก็ไม่ทำแน่นอน ไปปลูกผักขายดีกว่า

Louis Todo Juku <RZ>

PANDA 101 อดีตเพื่อนรักของผม..

« ตอบ #43 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2011 17:02:15 »

เห็นด้วยกะพี่ๆด้านบนนะคับ ไม่ได้มีพวกเราชาวไทยที่แต่งเออีกันอย่างเดียวนะ ต่างชาติเค้าก็เล่นอ่ะ แพงไม่แพงผมไม่สนนะ ขึ้นอยู่กับว่าของชิ้นนั้นๆๆผมอยากได้อ่ะป่าว(ถ้าตอนนั้นมีเงินนะ)ถ้าราคามันแรง แล้ว+กับใจผมที่อยากได้อยู่แล้วเนี่ย ผมก็สู้คับ แต่ถ้า ณ.ตอนนั้นไม่มีตังค์เนี่ย ผมคงปล่อยผ่านไปอ่ะคับ คิดเสียว่ามีตังค์ม่ะไหร่เจอกันแน่อ่ะ ปล.ความคิดส่วนตัวผมนะคับ ผิดถูกยังไง ขออภัยคับผม  คำนับ

GE-DA-ke ช่างติ สนามบินน้ำ
มือจูนระดับเทพ by พี่อุบ วายริ่ง
PANDA RACING
Moderator

« ตอบ #44 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2011 17:12:21 »

ของแต่ง ae แพง เพราะ ae racing club นี่แหละ เข้ามาแล้วจะแต่งกันหมด 555

บรรทุกไม่เกิน 18 ปี รับเฉพาะคนรู้ใจ
Ratchayotin Football Club
www.rfc.in.th
rfcthailand.hi5.com
M31 Body and Spa Sukhumvit 31
www.m31.in.th
ร้านแดง-ดำ สาขาวังหิน ก่อน TOP plaza lagoon นิดนึง
TAOTAO-TZ#056-

ไอ๊หย่ะ

« ตอบ #45 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2011 17:29:08 »

ผมเห็นสั่งของมาจมกันทีเป็นล้าน ใจถึงครับ ดอกแบงค์ก้อแพงซะ

ย่องเบา....นินจา..ผลุบ..โผล่KENG SERVICE & MODIFY อู่เล็กๆเด็กๆทำถิ่นพระประแดง-คู่สร้าง แว๊นนนน KYB SR 3,999 บาท http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=144724.msg3137300#msg3137300
•—ชๅ€lxล้ๅต้ม<NC.Z>

« ตอบ #46 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2011 17:29:34 »

ตัวการที่ให้มันแพงขึ้นมาคืออะไรหรอครับ  ทำไมไม่มีราคาที่มาตรฐาน ได้โปรด.. ได้โปรด..

สมมุติน่ะครับ   พ่อค้าที่1มีของอยู่หนึ่งชิ้น ขายในราคาหน้าเวป4000บาท แต่ในใจต้องการไม่ต่ำกว่า3500ต้องรอให้คนโทรมาถามจึงลดให้
พ่อค้าคนที่สองมีของชั้นนั้นเหมือนกันเห็นไอ้คนแรกขาย4000มันยังขายได้ เอามั่งขอขาย4500 ในใจคิดต้องไม่ต่ำกว่า4000 จึงจะปล่อยของ
แล้วพ่อค้าคนต่อๆๆมาก็เหมือนกันปั่นราคากันขึ้นไปอีก   แบบนี้รึป่าวครับ ?? ??

แล้วอีกเรื่องคือ....บอกกันว่ามันเป็นการขายต่อกันเป็นทอดๆๆผ่านกี่มือก็บวกขึ้นไปเลื่อยๆๆประมาณว่าต้องได้กำไรแล้วทำไมพ่อค้าคนแรกไม่เอามาขายให้คนใช้งานจริงๆๆก่อนแหละครับ เอาไปผ่านมือคนอื่นทำไม   เหวอ เหวอ  

ถามไม่ได้อะไรน่ะครับแค่อยากจะรู้ก็เท่านั้นไม่ได้มีเจตนาอะไร  

ปล.ผมไม่มีเงินหรือเงินน้อยก็อยากแต่งรถครับอยากให้รถสวยในแบบของผมเองเหลืออีกหลายอย่างครับที่ผมยังอยากได้ตั้งแต่เห็นรูปของแต่งน้าๆๆในเวปก็อยากได้ขึ้นมาทันที

คำนับ คำนับ คำนับ

http://www.facebook.com/#!/profile.php?id=100000603573246
ปล่อยวาง...
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

Knot...

« ตอบ #47 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2011 17:38:28 »

ถ้าของชิ้นนั้นแพง แต่เราอยากได้ผมก็ซื้อนะ(แล้วแต่สภาพสินค้าด้วยครับ) แต่ถ้าเราไม่ไหวก็ไม่เอาครับ

จงรักษาความถูกต้องมากกว่าความถูกใจ คนเดี๋ยวนี้มันจัญไรรักษาความถูกใจมากกว่าความถูกต้อง

http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=85266.0
•—ชๅ€lxล้ๅต้ม<NC.Z>

« ตอบ #48 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2011 17:42:36 »

ถ้าของชิ้นนั้นแพง แต่เราอยากได้ผมก็ซื้อนะ(แล้วแต่สภาพสินค้าด้วยครับ) แต่ถ้าเราไม่ไหวก็ไม่เอาครับ

ถ้าผมอยากได้ผมก็ชื้อครับเพียงแต่ว่าต้องมีเวลาเก็บเงิน ก็คนมันจะเอา แต่พอเก็บครบของไม่อยู่ให้เอา เลยต้องไปชื้ออย่างอื่น  พอชื้อไปชื้ออย่างอื่นมันมาอีกแล้วก็อดไปครับ
เคยได้ยินมาว่าเมื่อก่อนกันชนfxมือสองราคา2000จริงป่าวครับ 

ของแพงขึ้นมาเพราะหายากก็เข้าใจครับ

http://www.facebook.com/#!/profile.php?id=100000603573246
ntp@wz

« ตอบ #49 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2011 18:51:23 »

คนขายเค้าอยากปั่นกันให้แพง  คนซื้อเอาเราก้อปั่นกันให้ถูกบ้างซิืครับ 

ใครลงอะไรมา ก้อมาบอกราคากัน  อย่างเช่น  ผมซื้อหน้ากากแอร์ออโต้มาสองร้อย  คุณจะซื้อแพงกว่าผมทำมัย 

ผมซื้อกันชนสปริ้นเตอร์มา พันห้า   คุณซื้อมาสองพันได้งัย  อะไรประมาณเนี้ยครับ ไม่รู้ไม่ชี้

หอยน้อยๆ  สร้างฝันได้  
วาง & วาย by ntp@wz
รับแก้ไขแอร์ไม่เย็น เย็นสู้แดดไม่ได้ อาการต่างๆของเออี
0867590745 พื้นที่ สมุทรสาคร นครปฐม ราชบุรี สมุทรสงคราม และใกล้เคียง
ล้าง แก้ไข แอร์บ้าน รถยนต์ ราคากันเอง
ton
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #50 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2011 19:38:42 »

สรุปว่า ปั่น ไพบูรณ์เกิรติ์ เขียวแก้ว
โน้ต extreme engineering
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #51 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2011 21:35:14 »

ขายไปขับ e34 แล้วคับ ราคาอะไหล่ต่างกันไม่เท่าไหร่เลย 5555 เวลาขับเข้าโรงงานลูกค้านี่ยามตะเบ๊ะให้ ตะก่อนขับเออีเข้าไปนี่แม่มแทบต้องลงไปกราบใหเปิดปะตูให้ 5555

ยินดีให้คำปรึกษาเกี่ยวกับอุปกรณ์ไฮดรอลิก นิวเมติกและระบบเบรคครับ สุดยอด
KITTI 2616<NC.Z>

"ทฤษฏีมีไว้ทดสอบ ผลของมัน นั้นแระคือความจริง"

« ตอบ #52 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2011 22:23:09 »

อ่านหนังสือ อ่านหนังสือ ตราบใดที่ยังมีคนซื้อ สินค้า ชิ้นเดวกันหลายคน คนขายยอมได้เปรียบ เสมอครับ ไม่มีใครรู้ต้นทุนที่แท้จริงได้เท่ากับ พ่อค้าจริงไหมครับ ของอยู่ในกล่องวันนี้ราคา 3000 บาท ยังขายไม่ออก เดือนหน้า พ่อค้ารู้ว่าของตัวนี้จะไม่มีมาอีกอย่างน้อย 2-3 เดือน ถ้าผมเป้นพ่อค้ารับรอง ผมขาย 5000 บาท ทันทีครับ เพราะอย่างน้อย 2-3 เดือนข้างหน้ารับรองไม่มีของเข้ามาขายแน่นอน แบบนี้ไงครับ ราคามันถึงขึ้นลงได้ง่ายๆทั้งๆที่ของเป็นของชิ้นเดิม ต้นทุนเดิมแต่จังหวะและโอกาส มันมายังไงก้ต้องขึ้นครับ เราๆจะไปรู้ได้ไงว่าของชิ้นนั้น อยุ่เมืองไทยมาตั้งแต่เมื่อไร เขาอ้างได้เสมอว่า ของมาล็อตนี้แพงเพราะ มีคนแย่งกันเยอะ ตัดมาต้องสู้ราคากันมันเลยแพงขึ้น  คำนับ คำนับ คำนับ

ปล. ชม. นี้ ซึนามิ ทำของแพงทั้งๆที่ของมันก็กองอยู่ที่เซียงกงมาเป้นปีๆ ยังขายไม่หมดเลย อ้างซึนามิซะงั้น ต้นเดือนไปถามราคา O2 บอก 400 บาท ปลายเดือน บอกของล็อตนี้แพงเพราะมีของน้อย จะเอา 700 บาท ผมบอกมันจะแพงได้ไง ก็เซ็นเซอร์ตัวนี้มันก็ แขวนอยุ่ที่เดิม ตั้งแต่ต้นเดือนจนปลายเดือน มันเดินทางกลับไป ญี่ปุ่นตั้งแต่เมื่อไรครับ ขอดู พาสปอร์ต หน่อย อ้างกันข้างๆคูๆ ซะงั้น เซง ซุบซิบ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 มิถุนายน 2011 22:27:52 โดย KITTI 2616 » บันทึกการเข้า
rush_racing
นักแข่งมือสมัครเล่น

ร่วมรณรงค์งด"ฟัน"เพื่อนสมาชิกAEด้วยกัน

« ตอบ #53 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2011 22:27:51 »

แพงก็ซื้อถ้าชอบ

@~GID_GP Car Mods~@

« ตอบ #54 เมื่อ: 29 มิถุนายน 2011 00:13:52 »

ถูกแพงไม่ว่า  โปรดลงราคาเวลาขาย  ทำไมต้องให้โทรไปถามราคา  (ไม่ได้เจาะจงครับเห็นหลายๆกระทู้และสงสัย) ถ้าเกิดโทรไปขัดจังหวะ ทำให้คนขายอารมณ์เสีย  คนขายไม่บวกผมกระจายเลยหรอ  (สงสัย) หรือ ราคามันขึ้นลงเหมือนน้ำมัน  อิอิ

รถซื้อแกง  แรงได้ไง
รับทำงานคาร์บอน-เครล่าแท้ (เต็มระบบ) รูปผลงาน http://www.facebook.com/G
อากังฟู
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

สุขใดไหนจะเท่า เอามือล้วงเป๋าแล้วเจอตังค์

« ตอบ #55 เมื่อ: 29 มิถุนายน 2011 01:26:05 »

แพงยังไงก็ซื้อ ถ้าชอบ ซะอย่าง  5555

รู้อะไรไม่สู้ รู้..ไปหมด
[[Badd]]
Web Administrator

トヨタ カローラ 1.6 GTi

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #56 เมื่อ: 29 มิถุนายน 2011 01:56:15 »

กันชนตัวนอกพวก FX แพงกว่ากันชนแต่งของ 200sx อีกจะบอกให้

"ขำขำคลับ"
Lee Racing 086-063-7714
จะจบไหม
http://www.facebook.com/aeracingclub
KaNoP Osk

I LOVE AE@CURZE

« ตอบ #57 เมื่อ: 29 มิถุนายน 2011 03:23:54 »

ของแต่งถ้าชอบผมก็ซื้อครับ ซื้อมาแล้วเบื่อก็ปล่อยต่อได้ สบายๆๆ (กำไรใส่อย่าไปคืดมากครับ) แหะ.. แหะ..
แรงม้า(แคระ)

« ตอบ #58 เมื่อ: 29 มิถุนายน 2011 08:45:54 »

ซื้อ-ขาย อยู่ที่ความพอใจของทั้งสองฝ่ายครับ ถ้าไม่คลิ๊กกันก็ไม่เกิดการซื้อขายครับ (โดยส่วนตัวผมเองก็ดูราคากับความเหมาะสมประโยชน์ใช้สอยครับ)
ATEE90 <® Zone>

« ตอบ #59 เมื่อ: 29 มิถุนายน 2011 09:25:12 »

ถูกแพงไม่ว่า  โปรดลงราคาเวลาขาย  ทำไมต้องให้โทรไปถามราคา  (ไม่ได้เจาะจงครับเห็นหลายๆกระทู้และสงสัย) ถ้าเกิดโทรไปขัดจังหวะ ทำให้คนขายอารมณ์เสีย  คนขายไม่บวกผมกระจายเลยหรอ  (สงสัย) หรือ ราคามันขึ้นลงเหมือนน้ำมัน  อิอิ

EE90 เครื่องกากๆ
หน้า:  «  1 2 [3] 4 5  »    ขึ้นบน
  พิมพ์