AE. Racing Club
02 ตุลาคม 2024 00:28:12 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำเกจ์วัดหน่อยครับ  (อ่าน 9425 ครั้ง)
Wiz
นักแข่งมือสมัครเล่น

« เมื่อ: 27 มิถุนายน 2011 23:44:40 »

ตอนนี้ผมเห็น Defi Link Meter ADVANCE ZD อย่างเดียว มีอะไรที่ทำได้พอๆกันราคาถูกกว่านี้บ้างไหม

Oil T,Oil P,Water T ก็พอครับ
เตือนเวลาถึงค่าเกินที่กำหนดด้วย
ช่วยแนะนำหน่อยนะคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 มิถุนายน 2011 23:51:37 โดย beboylife » บันทึกการเข้า

บ้านสวนเรซซิ่ง
khonjengji

« ตอบ #1 เมื่อ: 27 มิถุนายน 2011 23:46:34 »

auto meter,hks,apexi   ขอให้แท้นะครับ

4AGE 20V
Wiz

« ตอบ #2 เมื่อ: 27 มิถุนายน 2011 23:48:17 »

auto meter,hks,apexi   ขอให้แท้นะครับ
มันเตือนเวลาอุหภูมิเกินด้วยใช่ไหมครับ

PonD
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

zc72s

« ตอบ #3 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2011 00:00:53 »

ก็ต้องใช้พวกเกจ์ไฟฟ้าที่มี warning อ่ะครับ ที่เห็นบ่อยๆจะอย่างเช่น apexi el1 , greddy หน้ามุก ไม่ต้องใช้ control unit ครับ ตั้งค่าในตัวเลย
Wiz

« ตอบ #4 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2011 00:04:00 »

ก็ต้องใช้พวกเกจ์ไฟฟ้าที่มี warning อ่ะครับ ที่เห็นบ่อยๆจะอย่างเช่น apexi el1 , greddy หน้ามุก ไม่ต้องใช้ control unit ครับ ตั้งค่าในตัวเลย
ตอนแรกผมอยากได้ Defi Link Meter ADVANCE ZD แต่ราคามันแรงไปหน่อย
GReddy Informeter TOUCH ก็ใช้กับเครื่อง 20 วาร์วไม่ได้ เลยไม่รู้ทำไงดี

ขอบคุณมากครับ

Handyman

You are alway all my mine

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #5 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2011 00:06:34 »

หลายยี่ห้อก็ทำรุ่นที่มีระบบwarning ออกมาครับ ลองหาดู ราคาก็ไล่ๆกันแหละ (ของแท้จะแม่นยำสูงกว่าของcopyครับ)

++ รถยนต์เป็นวิทยาศาสตร์ ไม่ได้แรงด้วยพลังแห่งเวทย์มนต์ ++ http://www.facebook.com/handyman.aoud

รับซื้อรถมือสอง , รับจำนำรถ ,รับปรึกษาปัญหาของรถยนต์ ฟรี
Wiz

« ตอบ #6 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2011 00:08:01 »

แล้วพวกที่รวมจอเดียว แบบ Defi Link Meter ADVANCE ZD มียี่ห้ออื่นอีกไหมครับ

PonD

zc72s

« ตอบ #7 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2011 00:08:20 »

สนใจ Sard มั๊ยครับ มี peak+warning

temp 2 ตัว ,fuelpress 1 ตัว อุปกรณ์ครบ รุ่นเดียวกับรูปข้างๆเลย

กะลังจะเปลี่ยนแนวอ่ะครับ เผื่อสนใจ หลังไมค์นะครับ อิอิ Grin
Wiz

« ตอบ #8 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2011 00:10:17 »

สนใจ Sard มั๊ยครับ มี peak+warning

temp 2 ตัว ,fuelpress 1 ตัว อุปกรณ์ครบ รุ่นเดียวกับรูปข้างๆเลย

กะลังจะเปลี่ยนแนวอ่ะครับ เผื่อสนใจ หลังไมค์นะครับ อิอิ Grin
ขอดูรูปหน่อยครับ

PonD

zc72s

« ตอบ #9 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2011 00:12:21 »

ขอดูรูปหน่อยครับ

บ่ใช่ของก็อปนะ Grin Grin
Wiz

« ตอบ #10 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2011 00:21:33 »

ความจริงอยากได้แบบนี้ครับ อัดเดียวดูหลายอย่าง แต่ราคายี่ห้อนี้มันแรงไปหน่อยมียี่ห้ออื่นอีกไหมครับ

Handyman

You are alway all my mine

« ตอบ #11 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2011 00:37:03 »

ถ้าแบบรวมๆสไตล์นี้ ยี่ห้ออื่นไม่ค่อยทำครับ

คุณภาพ กับ ราคาสองหมื่นกว่าของชุดนี้ ผมว่าราคายังพอฟังขึ้นนะครับ ของแท้ๆ.... เบื่อก็ยังขายได้ราคาดีนะ

++ รถยนต์เป็นวิทยาศาสตร์ ไม่ได้แรงด้วยพลังแห่งเวทย์มนต์ ++ http://www.facebook.com/handyman.aoud

รับซื้อรถมือสอง , รับจำนำรถ ,รับปรึกษาปัญหาของรถยนต์ ฟรี
Wiz

« ตอบ #12 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2011 00:40:12 »

ถ้าแบบรวมๆสไตล์นี้ ยี่ห้ออื่นไม่ค่อยทำครับ

คุณภาพ กับ ราคาสองหมื่นกว่าของชุดนี้ ผมว่าราคายังพอฟังขึ้นนะครับ ของแท้ๆ.... เบื่อก็ยังขายได้ราคาดีนะ
ขอบคุณครับ ไม่อยากติดหลายตัวคับ จะเก็บพื้นที่เอาไว้ติดจออะไรพวกเนี้ย
ที่มีราคาต่ำแว่านี้ก็มี GReddy Informeter แต่ไม่รู้ว่าถ้าต่ออุปกรณ์วัดแยกจะใส่ได้หรือเปล่า

smilegames

« ตอบ #13 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2011 02:19:47 »

อดีตก็เคยใส่นะครับพวกเกจ์ แต่เดี่ยวนี้ OBD I แล่มกว่า ไม่สวยงามแต่มีประโยชน์เยอะ

Wiz

« ตอบ #14 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2011 02:59:38 »

อดีตก็เคยใส่นะครับพวกเกจ์ แต่เดี่ยวนี้ OBD I แล่มกว่า ไม่สวยงามแต่มีประโยชน์เยอะ
จอฟ้าหรือใช้ตัวไหนอยู่ครับขยายความอีกนิดหนึ่งได้ไหม

6.9

« ตอบ #15 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2011 03:39:43 »

obd1 หน้าตาก็เหมือนในรูป ข้างบนที่อยู่ใกล้กับหน้าปัดนะครับ

หรือลอง ดูในหน้าขายของก็ได้ ลองใช้ตัวช่วยค้นหาดู ทำลิ้งให้เดี๋ยวจะว่าเชียร์กันออกนอกหน้า อิอิ แหะ.. แหะ.. ไม่รู้ไม่ชี้

4AGE16v เก่าแต่แรงกำลังดี
รสนิยมส่วนบุคคลกรุณาโปรดใช้วิจารณญาณในการเสพ
wasabi
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2011 04:15:59 »

น้าตุ้ย odb1 แสดงแรงดันน้ำมันเครื่อง กะ แรงดันเบนซิน ด้วยป่ะ? หรือว่าแสดงได้แต่ค่าพื้นๆ บนหน้าปัทม์ แค่จากเข็มเป็นตัวเลขเท่านั้นอ่ะ?
เอ อิงตัน

เอ อิงตันครับ EE100 4E FTE [Bo เล็กๆ RHF5H]

« ตอบ #17 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2011 07:00:14 »

น้าตุ้ย odb1 แสดงแรงดันน้ำมันเครื่อง กะ แรงดันเบนซิน ด้วยป่ะ? หรือว่าแสดงได้แต่ค่าพื้นๆ บนหน้าปัทม์ แค่จากเข็มเป็นตัวเลขเท่านั้นอ่ะ?

ตอบแทนน้าตุ้ยนะครับน้า 
แรงดันน้ำมันเครื่องกับแรงดันเบนซิน ไม่สามารถแสดงได้ครับ
ค่าของ OBD1 เป็นค่าพื้นฐานที่ดึงข้อมูลต่างๆ  ที่ออกมาจาก ECU ออกมาแสดงผลให้ทราบเท่านั้นครับ (เหมือน Smart Gauge )

=====================

ไม่ใช่ช่างทำได้ก้อทำ ทำไม่ได้ก็เข้าอู่
Doraemon-Project
AYT AYUTTHAYA TEAM
สราญรมย์ เซอร์วิส
พิริยาลัยแพร่'36
ไม่สนิทอย่าล้อเล่นนะครับ

www.4efteclub.com
Henry

เเถวบ้านเค้าเรียกผมว่า ดอม (Dominic Torretto)

« ตอบ #18 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2011 07:51:36 »

พวก Smart Gauge มันดีไหมครับ เห็น ราคา ไม่เเรง วัดได้ สารพัด
พวกกระบะใส่กัน เห็นว่าใส่เก๋งได้ด้วยครับ

ก้อเเค่โบเดิมเเต่จะลง 12 เเระนะ อิอิ

wasabi
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2011 09:06:40 »

ตอบแทนน้าตุ้ยนะครับน้า 
แรงดันน้ำมันเครื่องกับแรงดันเบนซิน ไม่สามารถแสดงได้ครับ
ค่าของ OBD1 เป็นค่าพื้นฐานที่ดึงข้อมูลต่างๆ  ที่ออกมาจาก ECU ออกมาแสดงผลให้ทราบเท่านั้นครับ (เหมือน Smart Gauge )

ขอบคุณคร๊าบ น้าเอ ไม่เจอกันนานเลย สบายดีนะครับ Wink
หน้า: [1] 2  »    ขึ้นบน
  พิมพ์