AE. Racing Club
19 ตุลาคม 2024 05:17:59 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากหาเพื่อนไป Drift  (อ่าน 7863 ครั้ง)
Mart AE100 ™
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

4e bo ...

« เมื่อ: 28 มิถุนายน 2011 08:36:31 »

รถผมแต่งมาแล้วประมาณนี้ :
เปลี่ยนเพลา โช๊คน้ำมันแต่ง sinkพัดลมระบายความร้อน เปลื่ยนมอเตอร์เป็น 27T
ติดInter cooller ใส่ชุดone-way (ล็อกเฟืองเหมือนเบรกมือ เอาไว้drift)  ซุบซิบ

กรอบรถ YOKOMO ญี่ปุ่นแท้ Silvia S13 สีชมพู ลายD1 Japan
HPI Skyline R-32 สีดำ โคมไฟsmoke
Tamiya Skyline R-34 สีขาว มีโคมไฟจริง หน้า-หลัง
Tamiya 350Z สีเหลืองเหลือบทอง Tokyo drift
จีนแดง Supra สีน้ำเงิน
กรอบทุกอันงานเนียนมาก มุมกระจก ฝากระโปรง โคมไฟ จากกรอบเปล่าๆใสๆพ่นสีTamiya แท้
งานกรอบทุกชิ้นจ้างทำโดย ช่างเอก สะพานเหล็ก
"ผมเหมามาหมดเลย 12000 บาท"
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 มิถุนายน 2011 14:35:32 โดย DonutSay » บันทึกการเข้า

4e bo ...

« ตอบ #1 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2011 08:49:20 »

ไว้จะแก้ไขใหม่

Rong Fuel-Up

« ตอบ #2 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2011 08:58:36 »

ทำอัตราทดหน้า-หลัง หรือที่เค๊าเรียกกันว่า "เคาท์เตอร์เสตรีย"  หรือยังครับ  เพราะปัจจุบันรถที่นำมาเล่นดริฟท์กันจะเป็นสไตล์นี้หมดแล้วครับ 
จะได้อารมณ์สมจริงมากกว่า   อ่อ แล้วก็ ต้องโม ชุดเลี้ยวด้วยนะครับ แต่ไม่แน่ใจว่า TT01 มันเลี้ยวเยอะแค่ไหน ของผม 416 ต้องโมชุดใหญ่เลยครับ

ตอนนี้อัตราทดรวม แค่ 1.6 ครับ  เบรคไว้นานแล้วไม่ได้ทำต่อ  ก็พอเล่นได้ขำๆ ครับ

4e bo ...

« ตอบ #3 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2011 09:00:15 »

ทำอัตราทดหน้า-หลัง หรือที่เค๊าเรียกกันว่า "เคาท์เตอร์เสตรีย"  หรือยังครับ  เพราะปัจจุบันรถที่นำมาเล่นดริฟท์กันจะเป็นสไตล์นี้หมดแล้วครับ 
จะได้อารมณ์สมจริงมากกว่า   อ่อ แล้วก็ ต้องโม ชุดเลี้ยวด้วยนะครับ แต่ไม่แน่ใจว่า TT01 มันเลี้ยวเยอะแค่ไหน ของผม 416 ต้องโมชุดใหญ่เลยครับ

ตอนนี้อัตราทดรวม แค่ 1.6 ครับ  เบรคไว้นานแล้วไม่ได้ทำต่อ  ก็พอเล่นได้ขำๆ ครับ

โห น้า ชี้แนะด้วยเหอะครับ น้าจะเซียน อยากจะไปหาน้าอ่ะ

4e bo ...

« ตอบ #4 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2011 09:01:38 »

พอดีกระทู้โน้น เจ้าของกระทู้ไม่ค่อยมา ผมก้อเลยมาตั้งกระทู้ หาเพื่อนไปเล่น ...

MR_C_ รักในหลวง

ร่วมสร้างสรรค์ ร่วมแบ่งปัน น้ำใจ ใช้ไม่เคยหมด

« ตอบ #5 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2011 09:14:27 »

เดี๋ยวนี้ standard เดิมๆ คันนึงกี่ตังค์อ่ะครับ สนใจอยู่เหมือนกัน

« ตอบ #6 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2011 09:17:41 »

ออกตัวก่อนนะครับ ผมไม่ใช่เซียน ไม่ใช่เทพ อะไรทั้งนั้น  แค่มีเล่นครับ แต่อาศัย ไปเล่นตามสนาม แล้วมีคนแนะนำครับ

ตอนแรกผมก็ดริฟท์ธรรมดานั้นแหละ แต่เพื่อนๆ เปลี่ยนเป็น เคาท์เตอร์สเตีย กันหมด แล้วจะให้ผมเล่นด้วยได้อย่างไร

แถมยังบอกอีกว่า  เล่นดริฟท์ถ้าไม่ เคาท์เตอร์? จะเล่นไปไม สรุปผมต้องเสียตังค์โมฯ อีก 555

ฝากคลิปไฟแล่บให้ดูนิดนึงนะครับ   จะได้ยืนยันว่า ทำกันจริง (แต่ผมไม่ได้เป็นคนทำนะ เพื่อนผมทำ)
http://www.facebook.com/#!/video/video.php?v=481259449458

ส่วนอันนี้ตอนวิ่งครับ
http://www.facebook.com/#!/video/video.php?v=481266599458

4e bo ...

« ตอบ #7 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2011 09:48:35 »

เดี๋ยวนี้ standard เดิมๆ คันนึงกี่ตังค์อ่ะครับ สนใจอยู่เหมือนกัน

ไม่น่าจะเกินห้าพันนะครับ ...

wasabi
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2011 11:42:29 »

ผมใช้ ของ YOKOMO อยู่ S15  ทิ้งไว้ นานเป็นปีๆ ละ ไม่เคยได้เ่ล่นเลย

ในบอร์ด นี้ ถ้าเซียนเลย ต้องคนนี้ครับ FARR

4e bo ...

« ตอบ #9 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2011 11:46:39 »

แต่งแล้วด้วย แนะนำหน่อยครับ ...

« ตอบ #10 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2011 11:49:05 »

ถามว่า standard คันนึงกี่ตังค์ ?  คือหมายความว่าอย่างไรครับ  

-ซื้อมาเล่นได้เลยมี แบตฯ +รถ+รีโมท  ... ตามนี้คลองถม พันเดียวก็เล่นได้ครับ หนุกดี
-มีรีโมทอยู่แล้ว มีแบตฯอยู่แล้ว เคยเล่นอยู่แล้ว แต่ยังไม่มีรถดริฟท์     ก็ซื้อแต่ตัวรถ  เริ่มต้นกับตัวรถทัวร์ริ่ง อย่างที่คุณDonutSay ว่า ตามนั้นเลยครับ
-อยากเล่นแบบดริฟท์ดีๆ ปรับแต่งได้เยอะๆ   ก็ต้องว่ากันเป็นหมื่นขึ้นครับ  

""ถ้ายังไม่มีอะไรเลย แต่อยากได้แบบดีๆ ก็ต้องมีดังนี้
1.รีโมท   ....  ของจีนใช้ได้ ลูกเล่นเยอะ มาพร้อมรีซีฟ ราคาไม่แพง ครั้งสุดท้ายที่รู้ราคาอยู่ประมาณ 2,000 บาท
2.โครงรถ ......  5000 up  ประมาณนี้ครับ  ถ้าของจีนอาจได้แบบแจ่มๆ หน่อย
3.บอดี้  .......  ดีๆ หน่อย ไม่ใช่ของจีน  700 up   ทำสีเองนะ
4.แบตฯ ........  ใช้LI-PO ของจีนทั่วๆ ไป ก็ไม่น่าเกิน พัน
5. เครื่องชาร์จ  ....  พวก imax ก็ไม่น่าเกิน 2000
6.เซอร์โว  ......  โดยส่วนตัว ผมว่าอะไรก็ได้นะ  ไม่เกิน 1000
7.สปีด +มอเตอร์ .........  3500 น่าจะอยู่แล้วนะสำหรับเวลานี้
8.ล้อ+ยาง  ......   เริ่มต้น ไม่น่าเกิน ชุดละ 1000 แล้ว       (แต่ของผมซื้อนานแล้ว ล้ออย่างเดียว พันกว่า ยางหลักร้อย)

« ตอบ #11 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2011 11:49:56 »

ผมใช้ ของ YOKOMO อยู่ S15  ทิ้งไว้ นานเป็นปีๆ ละ ไม่เคยได้เ่ล่นเลย

ในบอร์ด นี้ ถ้าเซียนเลย ต้องคนนี้ครับ FARR

น้าโช ก็แจ่มนะ  อิ อิ อิ   ส่วนคุณ FARR นี่เจ้าของสนามเลยนะ

4e bo ...

« ตอบ #12 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2011 11:53:16 »

ละเอียดดีจริงๆ ผมยังไม่รู้ถึงขนาดนี้ ชี้แนะด้วยนะครับ

wasabi
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2011 11:57:27 »

ผมใช้ ของ YOKOMO อยู่ S15  ทิ้งไว้ นานเป็นปีๆ ละ ไม่เคยได้เ่ล่นเลย

น้าโช ก็แจ่มนะ  อิ อิ อิ   ส่วนคุณ FARR นี่เจ้าของสนามเลยนะ

ก็ นังฟ้า แหละ มันจัดให้เรา อ่ะ อีรอง  คิคิ  รีโมทเรานี่ยังกริบ เลย เบิกใหม่มา ใช้ไม่ถึง 30 ครั้ง ฮ่าๆๆ

« ตอบ #14 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2011 16:14:56 »

น้าโช ก็แจ่มนะ  อิ อิ อิ   ส่วนคุณ FARR นี่เจ้าของสนามเลยนะ

ก็ นังฟ้า แหละ มันจัดให้เรา อ่ะ อีรอง  คิคิ  รีโมทเรานี่ยังกริบ เลย เบิกใหม่มา ใช้ไม่ถึง 30 ครั้ง ฮ่าๆๆ

ใช้ซะบ้างนะน้า  เด๋วมันงอล 555
thanapun014
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2011 17:26:15 »

เล่นแถวไหนคับ อิอิ จอดไว้นานละ

4e bo ...

« ตอบ #16 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2011 17:48:09 »

เล่นแถวไหนคับ อิอิ จอดไว้นานละ

อ้าวน้าา ครั้งก่อนเอาเบาะไปเป็นไงบ้าง ใช้ได้ป่าวครับ ...

MR_C_ รักในหลวง

ร่วมสร้างสรรค์ ร่วมแบ่งปัน น้ำใจ ใช้ไม่เคยหมด

« ตอบ #17 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2011 17:49:59 »

ถามว่า standard คันนึงกี่ตังค์ ?  คือหมายความว่าอย่างไรครับ  

-ซื้อมาเล่นได้เลยมี แบตฯ +รถ+รีโมท  ... ตามนี้คลองถม พันเดียวก็เล่นได้ครับ หนุกดี
-มีรีโมทอยู่แล้ว มีแบตฯอยู่แล้ว เคยเล่นอยู่แล้ว แต่ยังไม่มีรถดริฟท์     ก็ซื้อแต่ตัวรถ  เริ่มต้นกับตัวรถทัวร์ริ่ง อย่างที่คุณDonutSay ว่า ตามนั้นเลยครับ
-อยากเล่นแบบดริฟท์ดีๆ ปรับแต่งได้เยอะๆ   ก็ต้องว่ากันเป็นหมื่นขึ้นครับ  

""ถ้ายังไม่มีอะไรเลย แต่อยากได้แบบดีๆ ก็ต้องมีดังนี้
1.รีโมท   ....  ของจีนใช้ได้ ลูกเล่นเยอะ มาพร้อมรีซีฟ ราคาไม่แพง ครั้งสุดท้ายที่รู้ราคาอยู่ประมาณ 2,000 บาท
2.โครงรถ ......  5000 up  ประมาณนี้ครับ  ถ้าของจีนอาจได้แบบแจ่มๆ หน่อย
3.บอดี้  .......  ดีๆ หน่อย ไม่ใช่ของจีน  700 up   ทำสีเองนะ
4.แบตฯ ........  ใช้LI-PO ของจีนทั่วๆ ไป ก็ไม่น่าเกิน พัน
5. เครื่องชาร์จ  ....  พวก imax ก็ไม่น่าเกิน 2000
6.เซอร์โว  ......  โดยส่วนตัว ผมว่าอะไรก็ได้นะ  ไม่เกิน 1000
7.สปีด +มอเตอร์ .........  3500 น่าจะอยู่แล้วนะสำหรับเวลานี้
8.ล้อ+ยาง  ......   เริ่มต้น ไม่น่าเกิน ชุดละ 1000 แล้ว       (แต่ของผมซื้อนานแล้ว ล้ออย่างเดียว พันกว่า ยางหลักร้อย)
คือแบบว่า ซื้อมาวิ่งได้เลยน่ะครับ แล้วค่อยมาแต่งเพิ่มเรื่อยๆครับ คำนับ

thanapun014
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2011 23:42:43 »

อ้าวน้าา ครั้งก่อนเอาเบาะไปเป็นไงบ้าง ใช้ได้ป่าวครับ ...

ได้อยู่คับ แต่ตรงเบาะนั่งแตกขาดนิดหน่อย แต่ไม่เป้นไร คับ ดีกว่า อันเดิมของผม

เล่นรถบังคับ อยู่หรอคับ ผมก้มีอยุ่แต่ไม่ได้เล่นเลย ไม่มีเวลา เห้นที่เมเจอร์ นนเขามีสนามนะไม่ได้ไปเล่นเลย

ตอนนี้ใครจะเล่น มีรุ่นX1 ตอนนี้แต่งพร้อม รีดมทดีจิตอล งบ เกือบๆ5 พัน เล่นได้เลยดริฟ สบาย แถบไม่ต้องแต่งเลย แต่งอลูมาครบชุดเลยคับ

ว่างสงสัยต้องนัดรวมตัว หน่อยและคับอิอิ จอดไว้นาน ยางเริ่มแข้งละอิอิ

4e bo ...

« ตอบ #19 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2011 23:45:56 »

ได้อยู่คับ แต่ตรงเบาะนั่งแตกขาดนิดหน่อย แต่ไม่เป้นไร คับ ดีกว่า อันเดิมของผม

เล่นรถบังคับ อยู่หรอคับ ผมก้มีอยุ่แต่ไม่ได้เล่นเลย ไม่มีเวลา เห้นที่เมเจอร์ นนเขามีสนามนะไม่ได้ไปเล่นเลย

ตอนนี้ใครจะเล่น มีรุ่นX1 ตอนนี้แต่งพร้อม รีดมทดีจิตอล งบ เกือบๆ5 พัน เล่นได้เลยดริฟ สบาย แถบไม่ต้องแต่งเลย แต่งอลูมาครบชุดเลยคับ

ว่างสงสัยต้องนัดรวมตัว หน่อยและคับอิอิ จอดไว้นาน ยางเริ่มแข้งละอิอิ

เอามาโชว์หน่อยได้มั้ยครับ ผมอยากเห็น ขอบคุณครับ ...

หน้า: [1] 2 3 4  »    ขึ้นบน
  พิมพ์