AE. Racing Club
01 ตุลาคม 2024 22:47:09 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เิกิดข้อสงสัย กับ ล้อชุดนี้ ครับ รบกวน เพื่อนๆ ร่วมพิจารณา  (อ่าน 4866 ครั้ง)
wasabi
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: 28 มิถุนายน 2011 14:23:35 »

สืบเนื่องมาจาก พี่แจ็ค สมาชิกของเรา ย่านศรีราชา เกิดไป ถูกตา ต้องใจ กับ ล้อ 1 ชุึด  แต่กระทาชายหนุ่ม ไ่ม่มั่นใจว่า ล้อดังกล่าว แท้หรือเทียม  ก็ เลย ให้ กระผม ช่วยโพสท์ ให้ เพื่อนเออี ช่วยพิจารณา ครับ

เชียงกงที่ขายบอกว่า ล้อสภาพเดิม มาจากญี่ปุ่น ล้อแท้ๆ  แต่.... ยางที่ใส่ ดัน Made in Thailand XX07  เง้อ....  เปิดราคา มา  10000 !!!!!!! บาทไทย

ผมเอง ดู แล้ว เหมือนล้อ ก๊อปปี้ ลาย แกรมไลท์  แต่ก็ อยากให้เพื่อนๆ ช่วยดู ครับ    ถ้าแท้ จะได้ให้แก สอย  แต่ถ้าก๊อป ก็ จะได้ หาชุดใหม่

เพื่อนๆ มีความเห็นอย่างไร รบกวน หน่อยครับ  เวียนหัว เวียนหัว  คำนับ คำนับ

Alivez_Super92
มือเก่าหัดแข่ง

ผมไม่ใช่กูรู..จะได้รู้ซะทุกอย่าง!!

« ตอบ #1 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2011 14:29:39 »

จากในรูปลายก็เหมือนGramlight T57-RC ถ้าจะให้ชัวร์ดูที่ดุมล้อด้านในว่ามีปั๊มMade in japanหรือไม่ ถ้ามีผมว่าก็น่าจะแท้นะแต่ถ้าไม่มีอย่าเสี่ยงดีกว่า
ยังไงรอผู้รู้เซียนๆมาช่วยตอบอีกทีละกันครับ

รถกูมันก็แค่3s-gte
wasabi
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2011 14:41:47 »

up
jane ae92
นักแข่งมือสมัครเล่น

4AGE 20v BT 5MT

« ตอบ #3 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2011 14:44:52 »

ล้อก๊อปเดี่ยวนี้ก็  made in japan กันเยอะนะครับ
ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ
ถ้ามาจากยุ่นจริง ยุ่นมันจะใส่ยางไทยหรอครับ

จำหน่าย CCTV.
สัญญาณกันขโมย,
Access Control ระบบการ์ดผ่านเข้า-ออกประตู 
สนใจติดต่อสอบถาม เจน 080-778-3422 ครับ
Oo_PonGZa~TZ#004_oO
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

~พันสาม-แก็สมิก~

« ตอบ #4 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2011 15:00:49 »

ล้อก๊อปเดี่ยวนี้ก็  made in japan กันเยอะนะครับ
ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ
ถ้ามาจากยุ่นจริง ยุ่นมันจะใส่ยางไทยหรอครับ
ติดตรงยางไทยเนี้ยแหละ ....

ลองถามคนขายดูเลยคับ ล้อยุ่นทำไมใส่ยางไทย ....

ถึงมาน้อย ... แต่ก็ 100%
1300 ก็แค่นั้น
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

ดีชั้วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว

« ตอบ #5 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2011 15:03:46 »

ไม่แน่ใจครับ แต่ใต้หวันชัว
เพราะของผมอีโมชั่น ก็ปั้ม made in japan แถมมีสติ๊กเกอร์แบบนี้ด้วย

ขอแค่มีน้ำใจ แม้ขับรถอะไรก็เพื่อนผม\\\\\\น้ำปั่นมาแว้วววววววววววว
Louis Todo Juku <RZ>

PANDA 101 อดีตเพื่อนรักของผม..

« ตอบ #6 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2011 15:09:17 »

หาใหม่ดีกว่าพี่ เพื่อความสบายใจอ่ะ  คำนับ ปล.ผมข้องใจตรงไอ้ยางพี่ไทยนี่แหละ  เวียนหัว

GE-DA-ke ช่างติ สนามบินน้ำ
มือจูนระดับเทพ by พี่อุบ วายริ่ง
yoshio ae

4a-gze only

« ตอบ #7 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2011 15:17:10 »

ส่วนตัวผมว่าไม่ใช่ล้อแท้นะคับและไม่ใช่แกรมไลท์แน่นอน
ถ้าล้อก๊อปหมื่นนึงนี่แพงมากเลยคับ

จริงๆล้อยุ่นที่ลายแปลกๆมีเยอะคับสวยด้วยแต่ไม่ค่อยนิยมกันแต่ชุดในรูปผมวว่า
ไม่น่าใช่ของแท้นะคับผ่านดีกว่าคับ

AE has brought us to MEET

ดีชั้วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว

« ตอบ #8 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2011 15:18:31 »

เพิ่งไปถ่ายมาเมื่อกี้เอง เลอะดินไปหน่อย55555+ หน้าฝนก็เงี้ย
อันนี้ล้อผม ใต้หวัน100เปอร์เซ็น แต่ถ่ายที่มันปั้ม เจแปนมันอยู่ข้างในต้องถอดล้อเลยไม่ได้ถ่าย

สังเกตุว่ามันไม่ใช่ WORK 555555+

ขอแค่มีน้ำใจ แม้ขับรถอะไรก็เพื่อนผม\\\\\\น้ำปั่นมาแว้วววววววววววว
khonjengji

« ตอบ #9 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2011 15:23:56 »

ผมว่าแท้หรือไม่แท้ไม่รุ

รู้แต่ว่า ถ้ามันรับมาจากนอก สงสัยคงมีคนไทยเอาไปวิ่งนานๆๆแล้วมัง้ครับ แล้วเอากลับมาขายที่เชียงกง แบบเป็นกลุ่มเพื่อนกัน เอามาช่วยขายเงี้ย

4AGE 20V
BIG 92

นักรบเมืองลิง

« ตอบ #10 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2011 15:25:52 »

ล้อข้างบนแบบเดียวกับผมเลย  สติกเกอร์ กับข้างในตี made in japan ครับ  งานใต้หวันแต่ตี  japan

« ตอบ #11 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2011 15:31:24 »

ล้อข้างบนแบบเดียวกับผมเลย  สติกเกอร์ กับข้างในตี made in japan ครับ  งานใต้หวันแต่ตี  japan
ของผมได้มามือ1+ยางเปอร์เซ็น หมื่นนิดๆเมื่อ4ปีที่แล้ว แล้วของพี่ได้มาราคาเท่าไหร่ครับ

Handyman

You are alway all my mine

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #12 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2011 15:33:38 »

อย่าคิดว่าของที่มีวางขายในเชียงกงจะเป็นของที่มาจากญี่ปุ่นทุกชิ้นนะครับ

ผมเจอของไทยหรือก๊อปใต้หวันแอบยัดใส้วางไว้บ่อยครับ

และที่ตีว่าmade in japan นั้นก็ใช่ว่าจะทำที่นั่นเสมอไป.....

++ รถยนต์เป็นวิทยาศาสตร์ ไม่ได้แรงด้วยพลังแห่งเวทย์มนต์ ++ http://www.facebook.com/handyman.aoud

รับซื้อรถมือสอง , รับจำนำรถ ,รับปรึกษาปัญหาของรถยนต์ ฟรี
BASman
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

รักจายุ่น ต้อง...ลงทุนหน่อย

« ตอบ #13 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2011 15:45:42 »

ล้อชุดนี้ใช่อยู่ที่ตะวันออกเชียงกง ที่ชลบุรีมะครับ 
ถ้าใช่ชุดเดียวกันนะ เห็นอยู่นานแล้วครับ
ไม่มีปั้ม made in japan

wasabi
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2011 15:52:48 »

ล้อชุดนี้ใช่อยู่ที่ตะวันออกเชียงกง ที่ชลบุรีมะครับ  
ถ้าใช่ชุดเดียวกันนะ เห็นอยู่นานแล้วครับ

ใช่เลย ครับ ชุดนั้นเลย พี่แจ็ค แกไปดู มา

ขอบคุณเพื่อนๆ ทุกท่านครับที่ช่วยออกความเห็น ผมว่า ไม่น่าสนใจละชุดนี้ ปล่อยให้ ขี้เกลือ เกาะต่อไป  555+

เด๊วโทรบอกพี่เค๊าก่อน
Oo_PonGZa~TZ#004_oO

~พันสาม-แก็สมิก~

« ตอบ #15 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2011 15:53:46 »

อย่าคิดว่าของที่มีวางขายในเชียงกงจะเป็นของที่มาจากญี่ปุ่นทุกชิ้นนะครับ

ผมเจอของไทยหรือก๊อปใต้หวันแอบยัดใส้วางไว้บ่อยครับ

และที่ตีว่าmade in japan นั้นก็ใช่ว่าจะทำที่นั่นเสมอไป.....

ตามพี่อู้ด เลยคับ เชียงกงใหญ่เส้นกาญจนา โชว์ล้อไว้กว่า 10 ชุด ....

แท้ไม่ถึงครึ่ง ....

ที่เหลือก๊อป ....

ต้องดูให้ชัวร์คับ ....

ถึงมาน้อย ... แต่ก็ 100%
kai@101RYZ

« ตอบ #16 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2011 16:17:03 »

ล้อแท้คับแต่ไม่ใช่ญี่ปุ่นนะ  บอกแล้วให้มาเอาkid racingไปใส่ แหะ.. แหะ..

Tlen92.CBZ

เอวดีไม่ได้มาเพราะความฟลุ๊คแต่ได้มาเพราะประสบการณ์

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #17 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2011 16:19:49 »

ผมออกมือหนึ่งเลยครับสบายใจดี อิอิ

ถ้าคบคนอย่างผม ผมพา ไปนากาตะ
ถ้าคบบัณฑิต บัณฑิตพา ไปเที่ยวดริฟเฟอร์
ถ้าคบเรา ไม่หล่อไม่รวย แต่เล่นท่าแปลก
ถ้าท่าแปลกไม่พอ จะเล่นให้ครบ 108 ท่า 5555+

Jeck

หุหุหุ

« ตอบ #18 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2011 16:31:46 »

ใช่เลย ครับ ชุดนั้นเลย พี่แจ็ค แกไปดู มา

ขอบคุณเพื่อนๆ ทุกท่านครับที่ช่วยออกความเห็น ผมว่า ไม่น่าสนใจละชุดนี้ ปล่อยให้ ขี้เกลือ เกาะต่อไป  555+

เด๊วโทรบอกพี่เค๊าก่อน

ใช่เลย ไม่มีปั๊ม Made in Japan แต่ปั๊มลายไร ไม่รู้คล้ายๆ อินฟินิตี้ ตอนนี้ ขอบาย ไม่ไหวครับ

ขายประกันทุกอย่าง , มีที่ดินขายด้วย 081-8615877
Jeck

หุหุหุ

« ตอบ #19 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2011 16:34:53 »

ล้อแท้คับแต่ไม่ใช่ญี่ปุ่นนะ  บอกแล้วให้มาเอาkid racingไปใส่ แหะ.. แหะ..

สงสัยต้องจัดแล้ว เด็กวิ่งเปรี้ยว เนี่ย ( Kid racecing แปลว่าไรอ่ะ )

ขายประกันทุกอย่าง , มีที่ดินขายด้วย 081-8615877
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์