AE. Racing Club
23 ตุลาคม 2024 11:34:06 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 ... 7  »  [5»]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ข้อมูลทริปไปเที่ยวแก่งกระจาน  (อ่าน 19154 ครั้ง)
pAnot EE100
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

AE ไม่มี แต่ใจยังรัก

« เมื่อ: 14 กรกฎาคม 2011 12:43:30 »

สถานที่แรก  เพชรริมธารรีสอร์ท   กรุณาออกความคิดเห็นหรือแสดงความคิดเห็น เพื่อที่จะได้ดำเนินงานต่อ
ค่าห้องแบบเหมาค่าหัวต่อหัว 750.- อาหาร 3 มื้อ ที่พัก 1 คืน (ยังไม่ได้ต่อรอง ลดได้อีกนิดหน่อยครับ)

บ้าน 1 หลัง นอนได้ 4 คน  มีแอค์  ตู้เย็น  โทรทัศน์      2 ห้องนอน 1 ห้องน้ำ

- ล่องแก่ง 150.- / หัว  - 1 ลำจุได้ 10ท่าน  (ใช้เวลาน่าจะ ชั่วโมง หน่อยๆ)
- ATV 150.- / หัว
- BB Gun 350.- (น่าจะเป็นที่เดียวกับพี่นกครับ)

หรือ  ท่าไม่เอาแบบเหมา  จะเช่าบ้านเป็นหลัง  ก็ได้ท่าสนเดวต้องลองไปคุยราคา

ข้อมูล แบบไม่เหมา

-  เช่าบ้านเป็นหลัง มีหลาย แบบ  หลาย ขนาด
- ไม่มีอาหาร  แต่ผมจะลองคุยเรื่องอาหารเช้าฟรีให้ (ท่าขอได้)
-  เอาของไปทำกินกันเอง  ใช้สถานที่เค้าผมของให้ได้  มี 2 สถานที่ คือ  ห้องสัมมนามีคาราโกะ  (ได้เต็มที่เที่ยงคืนมั่ง  ต้องรอไปคุยอีกทีเรื่องเวลา  หรือ ระเบียงริมน้ำได้ยันเช้า)
-  อุปกรณ์ที่จะใช้ทำอาหารเราจะใช้ของเค้าหมด แค่เราสั่งของเค้าบ้างบางส่วน เช่น น้ำแข็ง  ข้าว หรืออาหาร (ราคาไม่แพง)

รูปภาพบางส่วนที่หามาได้  ไม่มีเวลาไปถ่ายสถานที่จิง  เพราะอยู่ห่างหลาย 10 กิโล

ทางเดินไปที่พัก

มี 3ห้องนอน มีห้องรับแขกอุปกรณ์ก็ครบครัน ตู้เย็นแบบครอบครัวเหมาะกับการมาพักผ่อนแบบ ครอบครัวได้เลย

สวนหลังรีสอร์ท ติดริมแม่น้ำเพชร เสียงได้เต็มที่ไม่ลบกวนใคร

แม่น้ำเพชรบุรี

ห้องนอน

ระเบียงริมน้ำ

บ้านหลังเล็กก็มี

ห้องสัมมนา

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 กรกฎาคม 2011 13:29:29 โดย pAnot EE100 » บันทึกการเข้า

SK One @ WZ

ขับรถไม่สุภาพ กรุณา"แข่ง"

« ตอบ #1 เมื่อ: 14 กรกฎาคม 2011 12:55:47 »

แหล่มเลย ยกเว้นล่องแก่ง ว่้ายน้ำไม่เปนนนน

totti สายเลี้ยว.
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

7a fe twin coil

« ตอบ #2 เมื่อ: 14 กรกฎาคม 2011 14:52:19 »

แอบดู.............อยากไปด้วยจัง...อิอิ.

THEP AERACINGCLUB @ WZ
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

อย่าดื่มเหล้าขณะขับรถ เพราะจะทำให้เหล้าหกเสียของ

« ตอบ #3 เมื่อ: 14 กรกฎาคม 2011 15:08:40 »

แหล่มเลย ยกเว้นล่องแก่ง ว่้ายน้ำไม่เปนนนน

พี่เบิ้มงานนี้หัดว่ายเลย

สถานที่สวยมาเลยครับ แต่ยังมีอีกไหมครับ

Hmee

« ตอบ #4 เมื่อ: 14 กรกฎาคม 2011 15:35:56 »

สุดยอด
ห้องโอเกะ คิดตังค์ยังไง
ถ้าเหมา อาหาร 3 มื้อนี้ ประเภทจานเดียว หรือว่าไร

pAnot EE100

« ตอบ #5 เมื่อ: 14 กรกฎาคม 2011 15:47:31 »

สุดยอด
ห้องโอเกะ คิดตังค์ยังไง
ถ้าเหมา อาหาร 3 มื้อนี้ ประเภทจานเดียว หรือว่าไร
คาราโอเกะ มันมีในห้อง สัมมนาเลยคับ
อาหาร  เป็นโต๊ะ  หรือ บุฟเฟ่ไม่แน่จาย  แต่น่าจะเป็นโต๊ะ    ไม่ได้เป็นอาหารจานเดียว

moo 002

[url=http://picture.in.th/id/3f050c547616e6e37f907

« ตอบ #6 เมื่อ: 14 กรกฎาคม 2011 15:50:24 »

เอาแบบเราไม่ต้องทำเองดีก่ามั้งครับ

ทำกันเองกลัวจะกินลำบากอ่ะ

แต่ชอบที่มีสระว่ายน้ำครับ

เหมือนน้ำในแม่น้ำจะลึกเอาเรื่องอยู่นะ

บ้านก็เช่าไว้ให้พวกที่หนีไปนอนอ่ะ หรือเอาไว้อาบน้ำสัก 2 หลัง

เพราะน่าจะไม่ได้นอนกันล่ะมั้งครับ

moo 002

[url=http://picture.in.th/id/3f050c547616e6e37f907

« ตอบ #7 เมื่อ: 14 กรกฎาคม 2011 15:52:38 »

เจอ ATV RACING แน่ๆ งานนี้

ปล่อยพลัง ปล่อยพลัง ปล่อยพลัง

pAnot EE100

« ตอบ #8 เมื่อ: 14 กรกฎาคม 2011 15:59:34 »

เอาแบบเราไม่ต้องทำเองดีก่ามั้งครับ

ทำกันเองกลัวจะกินลำบากอ่ะ

แต่ชอบที่มีสระว่ายน้ำครับ

เหมือนน้ำในแม่น้ำจะลึกเอาเรื่องอยู่นะ

บ้านก็เช่าไว้ให้พวกที่หนีไปนอนอ่ะ หรือเอาไว้อาบน้ำสัก 2 หลัง

เพราะน่าจะไม่ได้นอนกันล่ะมั้งครับ
คือที่ทำเองคือ  เช่น  เอาหมู  หมึก  ปลา  กุ้ง ไปย่าง เดวผมขอเตาให้ได้  สวนอาหารที่เหลือสั่งเอาคับ

เพราะเจ้าของรีสอร์ท เป็นผู้พิพากษา อยู่ที่เดียวกับพ่อ ผม สบายใจได้คับไม่มีปัญหา

ท่าจะไปนั่งกินที่ระเบียง ริมน้ำจะอยู่ได้นานหน่อยคืนยันเช้า 

เดวให้เค้าจัดเตรียมโต๊ะให้ได้  ให้ทิฟเด็กซัก 100 เดวมานก็บริการให้ทั้งคืนแล้ว

หรือ จะเอาแค่อาหารตอนเช้า   ไม่เอา 3 มื้อ  เดวก็คุยราคากันอีกที  ท่าสนใจที่นี่นะคับ

เพราะสนิทกันมาก  พวกกันจิงๆ  ไปไม่ค่อยมีปัญหา

วันนั้นไปนั่งเล่นไพ่ ระเบียงริมน้ำ    ยามยังไม่กล้ามาว่าเลย

stamp

ทุกสิ่งในโลกรักได้แต่อย่าหลง

« ตอบ #9 เมื่อ: 14 กรกฎาคม 2011 16:02:34 »

ก็ยามมันมาเล่นด้วยแล้วได้ไปนี่มันจะว่าอะไรอะลองให้มันเสียดิ  อิอิ อิอิ แคะเข้มูก

โตโยต้า กลีบดอกไม้  toyota corolla  トヨタカローラ
ออกแบบตกแต่งลายรถ ฝลัช เคฟล่า ลายสวยงามครับ
http://www.facebook.com/tatae.ta
pAnot EE100

« ตอบ #10 เมื่อ: 14 กรกฎาคม 2011 16:03:07 »

ก็ยามมันมาเล่นด้วยแล้วได้ไปนี่มันจะว่าอะไรอะลองให้มันเสียดิ  อิอิ อิอิ แคะเข้มูก
พี่คับเป็นงานเป็นการ คับ เข้าเรื่องด้วยคับ   เหอๆๆ เหอๆๆ

moo 002

« ตอบ #11 เมื่อ: 14 กรกฎาคม 2011 16:03:40 »

นตพี่ห่วงเรื่องเด็กมาบริการทั้งคืนนี่แหล่ะปัญหาเลย

ไม่แย่งกันแย่เหรอ
 รอ ฮากลิ้ง

pAnot EE100

« ตอบ #12 เมื่อ: 14 กรกฎาคม 2011 16:06:40 »

นตพี่ห่วงเรื่องเด็กมาบริการทั้งคืนนี่แหล่ะปัญหาเลย

ไม่แย่งกันแย่เหรอ
 รอ ฮากลิ้ง
ดึกๆ คงเป็นผู้ ช อะคับ   แต่กลางวันที่เคยไปแล้วเห็น  ส่วนมากจะมีเด็กฝึกงานจาก อาชีวะคับ

แต่ใครสนใจรีสอร์ท นี้นะคับ เค้าเคยเสนอพ่อผมมาว่า   ให้เราทำกิจการต่อไปเลย  จ่าย แค่ปีละ2แสน

เอาแบบง่ายๆเลย ตกเดือนละ 2หมื่น  มีใครสนใจทำมั้ย  WZ จะได้ไปนอนฟรี

stamp

« ตอบ #13 เมื่อ: 14 กรกฎาคม 2011 16:10:11 »

มันเหมาเป็นหัวอะครับ
จะเอาเป็นห้องต้องลองติดต่ออีกที(ใช่ป่าวนต)
แต่ลองๆคุยดูเหมาหัวมันถูกกว่าอะครับอาหารครบ3มื้อเลยอะ
ถ้าเรากินกันเองก็ตกมือละ ร้อยกว่าๆแล้วอะ
ลองกำหนดวันกันลร่าวๆก่อนป่าวอะครับจะได้คุยกับเขาดูอีกทีอะครับ

คำนับแล้วก็มีอีกข้อเสนอซึ่งวันนั้นได้คุยกับพี่นก  ที่จะลบกวนรายระเอียดที่พี่นกเคยไปอะครับลองเอามาเป็นอีก 1 ทางเลือกอะครับ คำนับ

โตโยต้า กลีบดอกไม้  toyota corolla  トヨタカローラ
ออกแบบตกแต่งลายรถ ฝลัช เคฟล่า ลายสวยงามครับ
http://www.facebook.com/tatae.ta
moo 002

« ตอบ #14 เมื่อ: 14 กรกฎาคม 2011 16:52:17 »

เวลาเมา พูดไม่เข้าหู

ก็ไม่อยากให้มีคนอื่นอยู่ด้วยอ่ะ นต

เข้าใจนะ

pAnot EE100

« ตอบ #15 เมื่อ: 14 กรกฎาคม 2011 17:44:14 »

ก็ไม่อยากให้มีคนอื่นอยู่ด้วยอ่ะ นต

เข้าใจนะ
พอครัวปิดมานจะมาถามว่าจะเอาอะรัยอีกมัย  ท่าไม่เอา มันก็หายกันแล้วพี่

stamp

« ตอบ #16 เมื่อ: 14 กรกฎาคม 2011 17:47:06 »

เข้าใจนะ
พอครัวปิดมานจะมาถามว่าจะเอาอะรัยอีกมัย  ท่าไม่เอา มันก็หายกันแล้วพี่
เฮียหมูหมายถึง นต ด้วยอะ  อิอิ อิอิ

EE101 @ WZ

@เครื่องเดิมๆๆ 4E-FE @ WZ by เพชรบุรี @

« ตอบ #17 เมื่อ: 14 กรกฎาคม 2011 17:57:29 »

เข้าใจนะ
เฮียหมูหมายถึง นต ด้วยอะ  อิอิ อิอิ

นอกเรื่องอีก ล่ะ  เต้  มิเอา  คับบ 

(-- สักวันฉันจะดีพอ --)

stamp

« ตอบ #18 เมื่อ: 14 กรกฎาคม 2011 17:58:18 »

เข้าใจนะ

นอกเรื่องอีก ล่ะ  เต้  มิเอา  คับบ 
คำนับ คำนับ

moo 002

« ตอบ #19 เมื่อ: 14 กรกฎาคม 2011 18:05:37 »

หมายถึง เวลาที่แข่งกันคุยอ่ะ

คนอื่นเค้าจะนึกว่าเราทะเลาะกัน

ครับ แค่นั้นแหล่ะ

หน้า: [1] 2 3 ... 7  »  [5»]   ขึ้นบน
  พิมพ์