AE. Racing Club
02 ตุลาคม 2024 01:56:09 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
โพลล์
คำถาม: บอร์ดซื้อ-ขายมีวัตถุประสงค์เป็นสื่อกลางให้ผู้ซื้อและผู้ขาย
เห็นด้วยบางข้อ ออกความเห็นเพิ่มเติม - 19 (28.8%)
เห็นด้วย ไม่มีความเห็น - 44 (66.7%)
ไม่เห็นด้วย มีเหตุผลประกอบ - 3 (4.5%)
ไม่เห็นด้วย ไม่มีเหตุผลประกอบ - 0 (0%)
จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 66

หน้า:  «  1 [2] 3  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความเห็นเพื่อน ๆ เรื่องกระทู้ซื้อขาย  (อ่าน 5725 ครั้ง)
Oo_PonGZa~TZ#004_oO
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

~พันสาม-แก็สมิก~

« ตอบ #20 เมื่อ: 18 กรกฎาคม 2011 10:11:47 »

รูปจริง ราคาจริง ...

สินค้าเยอะก็แยกประเภท ...

ถ้าไม่เยอะจัดรวมไว้ในกระทู้เดียว ....

ถึงมาน้อย ... แต่ก็ 100%
neoscreen
AE Racing Club Staff

อยากได้..ก็จัดให้..

« ตอบ #21 เมื่อ: 18 กรกฎาคม 2011 10:22:51 »

เปลี่ยนเป็น up 24hrs น่าจะดีกว่ามั้ยจารย์หมูข้ออื่น ดีคับ

END
Mr.KhEm
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #22 เมื่อ: 18 กรกฎาคม 2011 15:35:33 »

ลงรูปจริงพร้อมราคาขายเลยครับ

T o n t_[AE.]

« ตอบ #23 เมื่อ: 19 กรกฎาคม 2011 11:29:43 »

ขอกระทู้ขาย 1 คน ต่อ 1 กระทู้ครับ

โอ๋90KK

...ลุยตู้ลุย...ๆๆๆ

« ตอบ #24 เมื่อ: 20 กรกฎาคม 2011 23:23:05 »

บางเว็บเค้าให้ส่งสำเนาบัตรประชาชนให้admin เพื่อupgradเป็นสมาชิกที่ลงทะเบียนแล้วไว้ใจได้

KON@EE90
นักแข่งมือสมัครเล่น

จนเงินตรา แต่ไม่จนปัญญา

« ตอบ #25 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2011 10:28:28 »

ถามกระทู้ไป ไม่ตอบ จ้อง จะ อัพ ท่าเดียวเลย ประสาทเสีย ครับพี่น้อง

จริงครับ
เห็นด้วย
 สุดยอด

T-U-N

ล้อปลิ้น กินขี้

« ตอบ #26 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2011 19:54:36 »

ต้องไม่เตือนครับ ทำผิดลบเลย ผมเล่นเวปอื่น ทำผิดลบเลย ก็ดีนะ

- - - K.T.copy - - -  ศูนย์ถ่ายเอกสาร 40 สต. - - - 081-455-8018 - - -

รั บ จ้ า ง เ ก า

อีหมะเหงก By วิชัยการช่าง
jack@noxious
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

2 ZZ รู้จักป่าว !!!

« ตอบ #27 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2011 20:06:27 »

ถ้าไม่เยอะจัดรวมไว้ในกระทู้เดียว .... 

ถูกต้องแล้วคับๆ  อ่านหนังสือ อ่านหนังสือ อ่านหนังสือ

UltraKw@nG

น้ำใจให้เท่าไหร ไม่มีวันหมด!

« ตอบ #28 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2011 20:06:43 »

ไม่อยากให้มีการประมูลครับ เนื่องจากจะมีการปั่นราคาเกิดขึ้นได้ ด้วยความเคารพ

KENTENS@I <J>

>< " ชอบง่า

« ตอบ #29 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2011 21:05:42 »

กาดึ๊บ.. กาดึ๊บ..มีวัน BIG Cleaning day ทุก 3 เดือน

เจ้าของกระทู้  แจ้งที่หัวกระทู้  ขอ  Cleaning

staff จะลบ ข้อความ  ให้เหลือแค่หน้าแรก หรือ กระทู้แรก  (เหมือน นับใหม่)   อิอิ   เอา ขำๆ  มีสีสัน  แก้เคลียดครับ
off_AE11X

« ตอบ #30 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2011 21:28:35 »

สุดยอด  +1

ลุงโย

คนมีไฟ

« ตอบ #31 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2011 21:31:43 »

เห็นควรให้ผู้ดูแลเวป เข้มงวด
 1. ลบกระทู้จำพวกที่ขายของหมดแล้วและไม่มีการเคลื่อนไหวของสินค้าออกจากเวป เพื่อให้เหลือพื้นที่ไว้ใช้สอย
 2. ขอให้ผู้ขายตั้งราคาสินค้าทุกชิ้น ไว้ที่ตัวสินค้าโดยไม่บังตัวสินค้าพร้อมกับสถานที่ติดต่อ เพื่อให้ผู้ซื้อสามารถตัดสินใจได้ ว่าควรซื้อหรือไม่กับราคาที่ลงประกาศไว้
 3. ควรมีบทลงโทษที่ชัดเจน สำหรับผู้ที่ฝ่าฝืนกฏ
  ขอบคุุณครับ

คนมีไฟ หัวใจตรงกัน
thirachot

« ตอบ #32 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2011 09:52:50 »

มีรูปกับราคา อันนี้สำคัญ ให้ call อย่างเดียวไม่ไหว เดี๋ยวราคาขึ้นลงตามอารมณ์คนขาย  ยกธงขาว

อันไหนขายแล้วก็ลบรูปออก
ราคาขอชัดเจนครับ  ไม่เอา call

yoshio ae

4a-gze only

« ตอบ #33 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2011 09:56:45 »

ผมเห็นด้วยกับการจัดระเบียนว่าผู้ขายต้องมีตัวตนอยู่จริงโดยให้มีการลงทะเบียนและมีการตรวจสอบที่จัดเจน.......

และต้องลงรายละเอียดของและรูปถ่ายตัวจริงอย่างชัดเจนและบอกราคา.......

และการup สามารถ up ได้ทุกๆ 4 ชั่วโมงคับ

อย่าว่าแต่คนขายไม่ดีอย่างเดียวเลยคับ

คนซื้อแปลกๆก็มีคับ

ลงขาย 1000 มันต่อ 500 แล้วให้ขับไปส่งฝั่งธน

คนขายพยายามพูดสุภาพด้วย แต่คนขายยังพูดจากวนประสาท

สุดท้ายผมเองตอบไปว่าผมไม่ขาย ถ้าอยากได้ราคาถูกใจคนซื้อก็ไปหาซื้อเอาเอง

เพราะของชิ้นนั้นมันไม่สามารถ ซื้อได้ในราคานั้นอยู่แล้ว และคิดได้ไง ของ 500 บาท แล้วให้ขับรถไปส่ง

ค่าน้ำมันยังไม่พอค่าของเลยคับ

อยากให้มีความเป็นกลาง ตรวจสอบปัญหาทั้งคนซื้อ และคนขายด้วยคับ....

ขอบคุณคับ

AE has brought us to MEET

Louis Todo Juku <RZ>

PANDA 101 อดีตเพื่อนรักของผม..

« ตอบ #34 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2011 10:03:26 »

ยังไงก้ได้คับ พร้อมที่จะทำตามกฎกติกาอยู่แล้วค้าบบบ

GE-DA-ke ช่างติ สนามบินน้ำ
มือจูนระดับเทพ by พี่อุบ วายริ่ง
jack@noxious

2 ZZ รู้จักป่าว !!!

« ตอบ #35 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2011 02:04:42 »

อ่านหนังสือ

dookzateam

แต่งรถไม่ได้กำไรหรอกครับ

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #36 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2011 02:40:25 »

ลงราคาไว้ก็ดีครับ จะได้เป็นหลักในการตัดสินใจครับ

ไม่ต้องรู้ว่าคนขับชื่ออะไร รู้แค่ว่าผมขับAEก็พอ
Mart AE100 ™

4e bo ...

« ตอบ #37 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2011 05:38:09 »

เห็นด้วยทุกประการครับ ...

TEIN

นิยามผมแบบนี้เค้าเรียกว่าเดิมคับ

« ตอบ #38 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2011 08:23:44 »

มันก็ดีน่ะคับ แต่คนดูและเว็บ จะเหนื่อยไปไหม ผมคิดว่า พี่ๆ เค้าคงไม่มีเวลาว่างขนาดนั้น ที่จะต้อง มานั่งอ่านทุกๆกระทู้ในหน้าซื้อขาย

แล้วตักเตือน หรือ แก้ไข ได้ทั้งวันหรอกคับ

แล้วไหนจะสมาชิกท่านใหม่ๆ บุคคลภายนอกอีกผมเชื่อว่าคนส่วนใหญ่ โพสขาย โดยไม่อ่านข้อ ปฎิบัติ แล้วถ้าดูแลไม่ทั่วถึง มันจะเป็นสองมาตราฐานหรือเปล่าคับ

ผมว่า เป็นสิ่งที่ดีน่ะคับ ที่ผู้ขายต้องบอกราคาขายที่ชัดเจน เพื่อไม่เอาเปรียบผู้บริโภคอย่างเราๆ แต่อย่างว่าคับ ใครจะมาบอกราคา ถ้าขายแพงกว่า ใครจะมาซื้อ

อย่างนี้คนอื่นก็รู้หมดเลยซิ ว่าเจ้านี้ฟัน หัวแตก และ ผมเชื่อว่า คนที่ขายแพงๆ เขาไม่กล้าเปิดราคาหน้าเว็บหรอกคับ เด๋วกลไล ราคาในตลาดซื้อขาย จะไม่คงที่

คนขายถูก ก็อยากขายแพง ส่วนคนขายแพง ไม่ยอมขายถูกหรอกคับ เชื่อสิ

อันนี้ มาแชร์ ความคิดเห็นน่ะคับ ตามหัวข้อกระทู้คับ ผิดถูกยังไง ก็ขอโทษไ้ว้ ณ ที่นี้ด้วยคับ

เป็นคนหน้าตาดี ไม่ค่อยมีเรื่องกับใครคับ ที่สำคัญ หัวใจผมหล่อมากกกกกกกกก
@alwaysnui (^^)++@

ขนุนน้อยของพ่อหนุ่ย

« ตอบ #39 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2011 08:34:41 »

กระทู้นี้ดี มีประโยชน์มาก สนับสนุนทุกข้อครับ

STEVEN 'THE LEGEND' GERRARD
เชียร์หงส์ตั้งแต่ยังไม่สิบขวบจนจะสี่สิบขวบแล้ว เห็นเจิดลงเล่นนัดแรกกับตำแหน่งแบ็คขวา มากลางรุก จนเป็นกลางรับ เห็นเจิดชูมาทุกถ้วย ขาดถ้วยเดียว...ไม่ทันแล้วววววว
หน้า:  «  1 [2] 3  »    ขึ้นบน
  พิมพ์