AE. Racing Club
01 กรกฎาคม 2024 17:53:22 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
โพลล์
คำถาม: บอร์ดซื้อ-ขายมีวัตถุประสงค์เป็นสื่อกลางให้ผู้ซื้อและผู้ขาย
เห็นด้วยบางข้อ ออกความเห็นเพิ่มเติม - 19 (28.8%)
เห็นด้วย ไม่มีความเห็น - 44 (66.7%)
ไม่เห็นด้วย มีเหตุผลประกอบ - 3 (4.5%)
ไม่เห็นด้วย ไม่มีเหตุผลประกอบ - 0 (0%)
จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 66

หน้า:  «  1 2 [3]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความเห็นเพื่อน ๆ เรื่องกระทู้ซื้อขาย  (อ่าน 5506 ครั้ง)
4d56
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

บินไปด้วยกัน

« ตอบ #40 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2011 09:50:57 »

ความรับผิดชอบของผู้ขายก้อสำคัญคับ ผมว่าถ้ากระทู้มีจำนวนหน้ามากๆแล้ว ผู้ขายควรลบกระทู้ออก แล้วตั้งใหม่ใช้ชื่อกระทู้เดิมก้อได้คับ
แล้วก้ออัพเดทสิ้นค้าตัวเองที่เหลือ บางกระทู้ยาวนานเป็นปี หน้าแรกๆไม่มีใครดูแล้วคับ ไหนจะคนที่มาอัพเพื่อปั่นคะแนนตัวเองอีก

กำลังบ้าดีเซลโบควายคับ
4D56 รหัสเทพ
4M40 อิมก้ออิมเถอะ...ยาว
ไหนๆใครว่าดีเซลไม่แรง
ต้องลอง...ต้องลอง
ne_dnet

EE90 20V Fixmix

« ตอบ #41 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2011 11:12:51 »

ผมว่าวันหนึ่งผู้ขายอัพได้สัก 2-3 ครั้งก็น่าจะพอ และน่าจะมีไรใหม่ด้วยนะครับ อีกอย่างเวลาตั้งหัวข้อน่าจะกำหนดไปเลยว่าขายไรบ้างนะครับ เอาง่าย ๆ ก็ได้ ระบุนิด ถ้าของจิปาถะก็ว่าไปครับ นี่บางทีต้องเข้าไปในกระทู้นะครับ

อยากให้บอร์ดเร็วกว่านี้หน่อยนะครับ แล้วควรงดพวกมาบอกว่าอัพ หรือ ใช้แค่ อิมูชั่นนะครับ ผมว่ามันทำให้บอร์ดช้ามากเลย

ความสามารถไม่เพียงพอ หรือความพยายามไม่เพียงพอ
อู๋ อยุธยา

« ตอบ #42 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2011 12:27:16 »

ปัญหาเรื่องกระทู้เต็ม รวมถึงการโพสต์รูปยาก ต้องไปฝากไว้ที่อื่น
เหตุนึงน่าจะมาจากจำนวนกระทู้ที่มากเกินไป สาเหตุมาจากหลาย ๆ ด้าน

1. กระทู้ซื้อขาย ควรจำกัดให้ 1 คน สามารถตั้งได้เพียง 1 กระทู้ เพราะหลายครั้ง เห็นมีการลงขายของเดิม ๆ ข้ามวันก็ลงใหม่ จะด้วยเหตุว่าหากระทู้ไม่เจอหรืออย่างไรก็ตามแต่
2. การโพสต์ตอบกระทู้ ส่วนมากเท่าที่เห็นส่วนใหญ่ จะเป็นแค่การใส่ Emo ตัวสองตัว ไม่ได้มีข้อความหรือรูปภาพอื่นใดที่เกียวข้องกับเนื้อหาของกระทู้นั้น
    อาจจะต้องใช้วิธี กำหนดจำนวนตัวอักษรขั้นต่ำ เช่น 20 Character เพื่อป้องกันการใช้ Emo พร่ำเพรื่อ รวมถึงการโพสต์ Emo เฉย ๆ เพื่อให้จำนวนโพสต์ของตนเพิ่มขึ้น
3. บ่อยครั้ง เจอการถามคำถามซ้ำ ๆ เดิม ๆ  โดยไม่ได้มีการใช้ Search ก่อน ทำให้กระทู้ถามคำถามเดิม ๆ โผล่มาให้อ่านแทบทุกอาทิตย์

นอกนั้นก็เป็นเรื่องความปลอดภัยในการซื้อขาย ซึ่งผมเห็นว่า ถ้าจะลงขายของ ควรจะให้คนขาย ส่งสำเนาบัตรประชาชน รูปคนขายถือบัตรประชาชนให้เวปมาสเตอร์จัดเก็บไว้
จากนั้นก็ขึ้นโลโก้หรือสัญลักษณ์บางอย่างในเวป ว่าคนขายคนนี้ ได้ส่งเอกสารยืนยันตัวตนแล้ว เวลามีปัญหาจะติดตามตัวได้ง่ายกว่า (ไม่ต้องถึงกับ confirm ว่าคนขายคนนี้ดี ไม่หลอกหลวง
เพราะหลาย ๆ เวปเจอกันมาแล้ว ว่า Verified แล้วแต่ก็โกงกัน)

ขอเป็นกำลังใจให้ทีมงานเวปครับ คำนับ

นาน ๆ แวะมาที
jack@noxious
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

2 ZZ รู้จักป่าว !!!

« ตอบ #43 เมื่อ: 20 กันยายน 2011 15:33:16 »

ประกาศ ประกาศ

DARKSTAR
Moderator

« ตอบ #44 เมื่อ: 20 กันยายน 2011 16:36:33 »

ผมขอแค่อย่างเดียว สินค้าชิ้นไหนขายไปแล้ว ก็ให้ลบกระทู้หรือลบเนื้อหาและรูปภาพในกระทู้ไปเลย

เพราะว่าเห็นแล้วมันเสียดาย ที่ไม่ได้มาครอบครอง  อิอิ

Oo_PonGZa~TZ#004_oO

~พันสาม-แก็สมิก~

« ตอบ #45 เมื่อ: 20 กันยายน 2011 16:46:55 »

ผมขอแค่อย่างเดียว สินค้าชิ้นไหนขายไปแล้ว ก็ให้ลบกระทู้หรือลบเนื้อหาและรูปภาพในกระทู้ไปเลย

เพราะว่าเห็นแล้วมันเสียดาย ที่ไม่ได้มาครอบครอง  อิอิ
เห็นด้วยคับ ...

เห็นรูปว่าขายไปแล้ว มันเจ็บใจ ...  อ้อน

ถึงมาน้อย ... แต่ก็ 100%
nadear
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

nadear

« ตอบ #46 เมื่อ: 20 กันยายน 2011 17:53:30 »

ตรบมือ ตรบมือ ตรบมือ ตรบมือ ตรบมือ ตรบมือ

« ตอบ #47 เมื่อ: 30 กันยายน 2011 04:58:03 »

อ่านหนังสือ

« ตอบ #48 เมื่อ: 30 กันยายน 2011 04:58:54 »

อ่านหนังสือ

C.N.C. BODYPART

ความสำเร็จอยู่ที่ " การกระทำ " ไม่ใช่ " คำอธิษฐาน

« ตอบ #49 เมื่อ: 30 กันยายน 2011 10:06:38 »

ผมเห็นด้วยกับการจัดระเบียนว่าผู้ขายต้องมีตัวตนอยู่จริงโดยให้มีการลงทะเบียนและมีการตรวจสอบที่จัดเจน.......

และต้องลงรายละเอียดของและรูปถ่ายตัวจริงอย่างชัดเจนและบอกราคา.......

และการup สามารถ up ได้ทุกๆ 4 ชั่วโมงคับ

อย่าว่าแต่คนขายไม่ดีอย่างเดียวเลยคับ

คนซื้อแปลกๆก็มีคับ

ลงขาย 1000 มันต่อ 500 แล้วให้ขับไปส่งฝั่งธน

คนขายพยายามพูดสุภาพด้วย แต่คนขายยังพูดจากวนประสาท

สุดท้ายผมเองตอบไปว่าผมไม่ขาย ถ้าอยากได้ราคาถูกใจคนซื้อก็ไปหาซื้อเอาเอง

เพราะของชิ้นนั้นมันไม่สามารถ ซื้อได้ในราคานั้นอยู่แล้ว และคิดได้ไง ของ 500 บาท แล้วให้ขับรถไปส่ง

ค่าน้ำมันยังไม่พอค่าของเลยคับ

อยากให้มีความเป็นกลาง ตรวจสอบปัญหาทั้งคนซื้อ และคนขายด้วยคับ....

ขอบคุณคับ

เคยโดนเหมือนกันครับ +1ให้เลย

« ตอบ #50 เมื่อ: 10 ตุลาคม 2011 03:57:57 »

แอบดู แอบดู

S u r a n a y ™

...รามอินทรา พาเพลิน...

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #51 เมื่อ: 10 ตุลาคม 2011 12:03:20 »

เห็นด้วย ครับพี่หมู และเป็นกำลังใจให้ทีมงานสต๊าฟทุกๆท่านด้วยครับ คำนับ

ปล.โดยส่วนตัวก็ไม่ได้ซื้อ-ขายของผ่านเวป ซักเท่าไหร่  แหะ.. แหะ..

แต่งรถสภาพ..ซิ่ง แต่ผมวิ่งแบบหวานเย็นนะคร๊าบ
แต่งไว้วิ่ง แต่งไว้ซิ่ง ... แต่งไว้คุย !!
yuirider

{เลิกคบ jic เพราะมีกิ๊กเป็น tein}

« ตอบ #52 เมื่อ: 10 ตุลาคม 2011 15:11:02 »

คนขายเค้าก็คงอยากให้กระทู้เค้าอยู่หน้าแรกๆ

ทำแบบเวป flashfly ก็ดีนะครับให้ จขกท สามารถอัพกระทู้ตัวเองได้วันละไม่เกิน2ครั้ง
เห็นด้วยนะเรื่องนี้....ให้ 48 ช.ม. มานนานไปมั๊ยครับ...

ajmoo
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #53 เมื่อ: 10 ตุลาคม 2011 15:28:50 »

16 กรกฎาคม 2011 20:54:48 » 10 ตุลาคม 2011 เวลา 15:11:02
หน้า:  «  1 2 [3]   ขึ้นบน
  พิมพ์