AE. Racing Club
01 กรกฎาคม 2024 17:37:16 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 2 [3] 4 5 ... 128  »  [5»] [10»]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: 4a16v.racing room.  (อ่าน 345974 ครั้ง)
Ohm4ag
นักแข่งมือสมัครเล่น

E85 มานานแล้ว

« ตอบ #40 เมื่อ: 27 กรกฎาคม 2011 17:33:51 »

พี่โจ๊ก เรียงเกียร์เทพให้หน่อยเด่ะ เอามาใส่ฝาลาย จัดให้หน่อย เดี๋ยวพวกเรา แพ้คนอื่นๆเขานะพี่ 555

TUNE BY PUISHICOOL
Bamboo Shop เกาะสมุย
wasabi
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #41 เมื่อ: 27 กรกฎาคม 2011 21:04:39 »

อ้าวกระทู้นี้ เป็นของ  ช่างโจ๊ก ที่อู่ เสี่ยอรรถ เหรอ?  ว๊าวๆๆ  คิดถึงๆ 
JoKC
มือเก่าหัดแข่ง

โจ๊ก-วาลว์กะจายยย!!!

« ตอบ #42 เมื่อ: 27 กรกฎาคม 2011 22:42:09 »

ฝาลายของเจ้าของกระทู้ทำอะไรไปมั่งอะครับ พอบอกเป็นแนวทางได้ไหมครับ ขอบคุณครับ
ก็ตั้งแต่ได้รถมานะคับอย่างแรกเลย ผมดูว่าในห้องเครื่องมันมีอะไรทีไม่ไช่ของทีไม่ตรงรุ่นบ้าง  เจออยู่หลายอย่างเหมือนกัน เลยต้องหาข้อมุลว่าอันไหนไช่หรือไม่ไช่  พอทำไห้เค้ากลับมาเริ่มต้นที0 แล้วมาว่ากัน  ขั้นตอนนี้เค้าเรียกเก็บไห้เนียน  1ทำไห้เดินไห้นิ่งเรียบเนียนอย่าไห้มีสะดุดสักนิสก็ไม่ได้ ขั้นตอนนี้ค้นพบอะไรบางอย่างทีเพื่อนๆเคยมีปัญหาแก้มันหายมั่งไม่หายมั่ง ไฟ น้ำมันหรืออากาศวะ ขับไปเดียววิ่งดีเดี๋ยววิ่งแบบหนังกะติ้ก  จุดอ่อนของฝาเลยนะคับคือไฟ  ของไม่เสียเปลี่ยนทำไมอะพี่น้องถาม ผมก็บอกว่าเมื่อคืนมีกุมารมาเข้าฝัน  ก๊ากๆๆๆๆ  ดันมาถามก็ผมวิจัยแล้วจิงๆไม่ได้โม้  เอาง่ายๆเลยนะคับเครื่องมันร้อนเมื่อไหร่อาการแปลกเริ่มมาอีกอย่างแพ้น้ำ โดนน้ำเมื่อไหร่ตั้งสติรอได้เลยคับ  เวลากลางคืนเย็นๆสบายๆนั้นแระเวลาหากินของฝาลายเค้าเลย  จิงๆทีเค้าออกแบบฝาลายมาเนียเพราะจะทำมาเพื่อส่งเต้าหู้ตอนกลางคืนจิ๊งๆๆๆไม่ได้โม้ ส่วนเรื่องโมไห้แรงค่อยมาว่ากันคับ  ตอบซะยาวเลยกูเค้าถามนิดเดียว มันเพลินอะทำงัยได้ ก๊ากๆๆๆๆ
JoKC

« ตอบ #43 เมื่อ: 27 กรกฎาคม 2011 22:51:30 »

พี่โจ๊ก เรียงเกียร์เทพให้หน่อยเด่ะ เอามาใส่ฝาลาย จัดให้หน่อย เดี๋ยวพวกเรา แพ้คนอื่นๆเขานะพี่ 555
นั่นแน่เอาความลับราชการมาเผยแพร่ ผมกลัวจะมีคนเล่นฝาลายเพิ่มอีกเยอะอะดิอะไหร่ของพวกเรายิ่งหายากๆอยู่ เกียร์อะพี่ไม่ค่อยชำนาญหลอกแต่เวลาเอามาไห้โมไส่เข่งมาแระเขย่าเอาอะไรโยนไส่ปนมาด้วยก็ดี้  มันจะได้มีอะไรทีมันตื่นเต้นบ้าง  จิ๊งๆไม่ได้โม้ ก๊าก  ๆๆๆๆๆๆ
6.9
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

« ตอบ #44 เมื่อ: 27 กรกฎาคม 2011 22:54:59 »

แอบดู

4AGE16v เก่าแต่แรงกำลังดี
รสนิยมส่วนบุคคลกรุณาโปรดใช้วิจารณญาณในการเสพ
JoKC

« ตอบ #45 เมื่อ: 27 กรกฎาคม 2011 23:12:11 »

อ้าวกระทู้นี้ เป็นของ  ช่างโจ๊ก ที่อู่ เสี่ยอรรถ เหรอ?  ว๊าวๆๆ  คิดถึงๆ  
หวัดดีคับๆๆๆๆผมมาหาเพื่อนพี่น้องๆเอาข้มูลจิงมั่งไม่จิงมั่งมาจอยกันอะคับผม วิชาการสลับเรื่องฮาๆๆไม่ซีเรียด อ่านของคนอื่นมานานแระอยากจะไห้คนทีมีอะไรทีชอบเหมือนกัน ได้ไช้ประโยชน์จากขอมุลทีผมพอจะรู้แบ่งบันกันจะได้ไม่ไปผิดทาง   เรื่องเอาของมาขายคงไม่ไช่อะไรทีซ่อมได้เสียไม่ต้องซื้อไหม่ แระซ่อมยังงัยทำงัยผมก็อาจจะแบ่งบันข้อมูลไห้ไปลองโมกันเล่นๆขำๆเพราะผมเองยังมีอะไรอีกหลายอย่างทีอยากได้ข้อมูล  แล้วผมจะอะไรสนุกมาไห้พวกเราชาวแก๋งคบคิดกันเล่นๆแก้เซ่งกันอะนะค้าบ   ปล  คิดถึงเหมือนกันน้า ตะเองก็ คิกๆๆก๊ากๆๆๆๆ  มาคุยกันนะน้าคนเยอะจะได้ไม่เหงา
JoKC

« ตอบ #46 เมื่อ: 27 กรกฎาคม 2011 23:20:56 »

ลองตั้งกระทู้ดูอะคับว่ายังมีแฟนคลับฝายหลงเหลืออยู่มากน้อยแค่ไหนอะ  คนเดียวมันเหงา จิ๊งๆไม่ได้โม้นะ  เป๊นงัยยัง  หล่อเรื้อนตรงรุ่นเหมือนเดิม ก๊ากๆๆๆๆ
urachima

« ตอบ #47 เมื่อ: 28 กรกฎาคม 2011 01:15:36 »

มีเรื่องอยากปรึกษาพอดีคับ ผมอ่ะเครื่องฝาลาย แต่ชุดไฟเป็นของขับหลังปี86
ปัญหาคือ เมื่อเครื่องเป็นฝาลายซึ่งเซนเซอร์ลิ้นปีกมันก็เป็นฝาลายเช่นกัน แต่ชุดสายไฟทั้งหมด(รวมถึง map+ecu) เลยไม่รู้ว่าจะตั้ง TPS ตาม spec ใครดี T.T
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 กรกฎาคม 2011 01:25:17 โดย urachima » บันทึกการเข้า
JoKC

« ตอบ #48 เมื่อ: 28 กรกฎาคม 2011 03:45:05 »

มีเรื่องอยากปรึกษาพอดีคับ ผมอ่ะเครื่องฝาลาย แต่ชุดไฟเป็นของขับหลังปี86
ปัญหาคือ เมื่อเครื่องเป็นฝาลายซึ่งเซนเซอร์ลิ้นปีกมันก็เป็นฝาลายเช่นกัน แต่ชุดสายไฟทั้งหมด(รวมถึง map+ecu) เลยไม่รู้ว่าจะตั้ง TPS ตาม spec ใครดี T.T
ปลั๊กเหมือนหลอคับ  ..ถ้าจำไม่ผิดปล๊กหัวฉีดก็ไม่เหมือนกัน..มัวเปล่าวะกู    ถ้าสายไฟมันไช้ได้ก็ไม่เป๊นไรแต่ทีสงสัยคือ  TPS  ทีน้องเค้าถามเนี้ยมันคือไรอะ...เล่นศัพท์ช่าง...ตึ๊บเลยกูอังกิดพึ่งจะมาแตกฉานเมื่อตอนเข้าพรรษาส่งสัยลองของกัน เดียวทำฝาลาย7เกียร์โชว์ซักคันดีมัย....ก๊ากๆๆๆๆๆๆๆๆๆอะล้อเล่ง.. ไช้เครื่องฝาลายก็เป๊กลายดิ ไม่น่าจะงง
urachima

« ตอบ #49 เมื่อ: 28 กรกฎาคม 2011 10:56:54 »

TPS = Throttle position sensor
ที่เรียกกันไทยๆว่าเซนเซอร์ลิ้นปีกอ่ะคับ ที่มันมีน๊อตยึดบิดหมุน ทวนเข็ม-ตามเข็ม ได้อ่ะคับ (- -")
ตก...กาป๋อง
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

ค่ อ ย ๆ ปั้ น ... เ ดี๋ ย ว มั น ก็ วิ่ ง !!

« ตอบ #50 เมื่อ: 28 กรกฎาคม 2011 11:19:45 »

เข้ามาทักทายครับผม...ฝาลายด้วยคน 

" ทำไมต้อง AE92 จีทีแค๊กๆ... "  ---> ผมก็แค่ทำตามความฝันในวัยเด็กเท่านั้นเอง
JoKC

« ตอบ #51 เมื่อ: 28 กรกฎาคม 2011 15:20:40 »

TPS = Throttle position sensor
ที่เรียกกันไทยๆว่าเซนเซอร์ลิ้นปีกอ่ะคับ ที่มันมีน๊อตยึดบิดหมุน ทวนเข็ม-ตามเข็ม ได้อ่ะคับ (- -")
จ้าต้องแบบนี้ถึงจะเข้าจัย...ปล๊กมา4  ไส่ได้หมดซ้ายขวา...ก็น่าจะไม่มีไร
JoKC

« ตอบ #52 เมื่อ: 28 กรกฎาคม 2011 15:21:34 »

เข้ามาทักทายครับผม...ฝาลายด้วยคน 
ดีคับผม  มาคับมาคุยกันถามบ้างตอบบ้าง..เพลินๆๆ
tunmk
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

ฝาดำกันจัง

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #53 เมื่อ: 28 กรกฎาคม 2011 15:41:53 »

เยี่ยมเลย แบบนี้ ชอบๆ

BOMber
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

Keep Walking

« ตอบ #54 เมื่อ: 28 กรกฎาคม 2011 18:39:21 »

ถ่ายรูป ถ่ายรูป
Hanuy90@LN.Z
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

ไม่ได้เป็นกลาง...อยู่ข้าง"ในหลวง"

« ตอบ #55 เมื่อ: 28 กรกฎาคม 2011 21:49:35 »

ซูม ซูม

wasabi
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #56 เมื่อ: 28 กรกฎาคม 2011 23:41:24 »

ของผมตอนนี้ก็เหมือนเดิมกับตอนที่เอาไปให้โจ๊กเช็คเกียร์ให้แหละครับ
ลูก 83 + แคมเดิม + อีมาแหงก + mt6speed
กะลังจะ +TD04 เร็วๆนี้ 5555
<<nutt>>
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

<NC.Z> / ถึงจะพังก็ตังค์กรูเฟร้ย!!

« ตอบ #57 เมื่อ: 28 กรกฎาคม 2011 23:52:49 »

ตรบมือ ดีคับใครมีประสบการไรก็มาแชร์กันก็ดีคับ อยากถามนิดนึงคับว่าถ้าใส่โบ(td 04)ใส้ในเดิมๆ
จะบูสได้แค่ไหนคับที่ไม่เป็นอันตรายกับเครื่องมากน่ะคับ(ใส้เดิมจิงๆนะคับ)  คำนับ

บ่องตงเครื่องเดิ๊มเดิม+KKT+TD05h ไว้จ่ายกับข้าวจ๊ะ
084.652.4314
JoKC

« ตอบ #58 เมื่อ: 29 กรกฎาคม 2011 04:09:01 »

ของผมตอนนี้ก็เหมือนเดิมกับตอนที่เอาไปให้โจ๊กเช็คเกียร์ให้แหละครับ
ลูก 83 + แคมเดิม + อีมาแหงก + mt6speed
กะลังจะ +TD04 เร็วๆนี้ 5555
อ้าวทิ้งกันซะแล้ว...na เงินยังพอมีเหลือ  เทอร์โบ นี่หมดตูดเลยนะ..55555
JoKC

« ตอบ #59 เมื่อ: 29 กรกฎาคม 2011 04:12:25 »

ตรบมือ ดีคับใครมีประสบการไรก็มาแชร์กันก็ดีคับ อยากถามนิดนึงคับว่าถ้าใส่โบ(td 04)ใส้ในเดิมๆ
จะบูสได้แค่ไหนคับที่ไม่เป็นอันตรายกับเครื่องมากน่ะคับ(ใส้เดิมจิงๆนะคับ)  คำนับ
พุดถึงเครื่องฝาลายเดิมๆไช่มิ แล้วเซทโบไส่04 ไช่มิ
หน้า:  «  1 2 [3] 4 5 ... 128  »  [5»] [10»]   ขึ้นบน
  พิมพ์