AE. Racing Club
03 กรกฎาคม 2024 17:14:04 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 ... 3 4 [5] 6 7 ... 128  »  [5»] [10»]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: 4a16v.racing room.  (อ่าน 346551 ครั้ง)
JoKC
มือเก่าหัดแข่ง

โจ๊ก-วาลว์กะจายยย!!!

« ตอบ #80 เมื่อ: 31 กรกฎาคม 2011 07:46:43 »

อันนี้ซิ  ถึงจะหล่อเรื้อนตรงรุ่น เพราะมันของฝาลายตรงรุ่น  ทั่งแม็บ  tps  ก๊ากๆๆนั่นเล่นศัพท์ช่างด้วยจำเค้ามาเมื่อวันลี่น เค้าเรียกแท๊กทีมโพเซอๆอะไรเนี้ยแระ..แต่รู้ไหมเซนเซอร์ลิ้นปีกของฝาลายอะเสียแกะซ้อมได้จิงๆนะ   รุ่นอื่นเค้าบอกทิ้งอย่างเดียวไม่เชื่อลองแกะดูดิ      ฮฺๆๆๆๆพังซ่อมเองน้า....
JoKC

« ตอบ #81 เมื่อ: 31 กรกฎาคม 2011 07:58:47 »

แต่อันนี้อะดีไม่รู้ว่าของรุ่นไหน ไม่รู้ว่าไส่แระจะหล่อเรื้อนตรงรุ่นอะเปล่าไม่รู้   เห๊นเค้าเรียกกัน อะไรเทพๆๆเนี้ยแระ.ได้ยินไม่ชัด   ..    โถไอ้โจ๊ก..ใคร?..แกลงแบ๋ว..คนมาอ่านคิดไนจัย....ก๊ากๆๆๆๆ
JoKC

« ตอบ #82 เมื่อ: 31 กรกฎาคม 2011 08:15:22 »

คิด ดิๆๆๆๆกูจะเอาเวลาทีไหนทำ....โครงการจินตนาการ โปรจงโปรเจคไอเดิยบรรเจิดแต่..ทามลิมิต  ก็เลยต้องเซ๊งจิตต่อไป รอ รอ อ่านหนังสือ รอ ได้โปรด..
Vento For Live
มือใหม่หัดซิ่ง
**

ขับไป-ซ่อมไป

« ตอบ #83 เมื่อ: 31 กรกฎาคม 2011 08:15:36 »

อยากได้คอมแอร์จังงงง แหะ.. แหะ..
Vento For Live
มือใหม่หัดซิ่ง
**

ขับไป-ซ่อมไป

« ตอบ #84 เมื่อ: 31 กรกฎาคม 2011 08:34:59 »

เด๋วไปหาที่ร้านครับพี่ คำนับ
JoKC

« ตอบ #85 เมื่อ: 31 กรกฎาคม 2011 10:33:08 »

อยากได้คอมแอร์จังงงง แหะ.. แหะ..
กำ  จะบอกวิธีดูว่าอะไรมันเสีย แระซ่อมยังงัยคุยแป๊ปเดียวจะขอซื้อคิดจะเซอร์วิสทางลัด...คนทีเค้าขายไม่ซื้อจะมาขอซื้อกับคนซ่อม ยังงัยเนี้ยวัยรุ่น เดี๋ยวจัยอ่อนไห้ฟรีเลย....เออลืมไปกูกินข้าวนี่หว่าไม่ได้อิ่มทิพ..จัยอ่อนเลยเห็นมั๊ยมาค่าข้าวพอ..ก๊ากๆๆๆๆๆๆ
Ohm4ag
นักแข่งมือสมัครเล่น

E85 มานานแล้ว

« ตอบ #86 เมื่อ: 31 กรกฎาคม 2011 10:55:37 »

พี่โจ๊ก พี่นี้ไหลลื่นดีจริงๆพี่ 5555  ชอบว่ะ ฝาลายสู้ตาย 55555 

TUNE BY PUISHICOOL
Bamboo Shop เกาะสมุย
wasabi
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #87 เมื่อ: 31 กรกฎาคม 2011 11:20:38 »

พี่โจ๊ก พี่นี้ไหลลื่นดีจริงๆพี่ 5555  ชอบว่ะ ฝาลายสู้ตาย 55555 

อ่ะ ไม่ลื่นได้ไง ขานี้เค๊า DJ เก่า แห่งวงการส่องกบ   อิอิ
JoKC

« ตอบ #88 เมื่อ: 31 กรกฎาคม 2011 11:21:08 »

พี่โจ๊ก พี่นี้ไหลลื่นดีจริงๆพี่ 5555  ชอบว่ะ ฝาลายสู้ตาย 55555  
ก็มันพิ้วอะ..   ตอนนี้ข้อมูลในหัวจะเต็มฮาทดิสแระ..อยากจะทำทุกโปรเจค ขาดอยู่ 2อย่างเองอะ        1.เงิน  2เงิน...ถ้าเราเหลือๆนะบอกตรงๆวาล์วเราจะกระจาย..จิงๆๆแน่แน่    ได้ออกช่อง 9  เกิดแนนอน       รายการอะไรรู้ปะเป๊นรายการดังซะด้วย  รายการวื่อไอเนี้ยอะ        -----วาลว์กะจาย-------  ก๊ากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ  เออแต่ว่าปลาค้าบอะไปถึงไหนแระ  ..เห๊นเงียบไปรออยู่จะจัดไห้ซัก2เกียร์ 555555  ล้อเล่งแม่ไม่ไห้ขับรถเร็ว!
JoKC

« ตอบ #89 เมื่อ: 31 กรกฎาคม 2011 11:23:44 »

อ่ะ ไม่ลื่นได้ไง ขานี้เค๊า DJ เก่า แห่งวงการส่องกบ   อิอิ
เอาอีกแล้ว.....เลิกไปนานแล้ว   อ้าวว่างัยค้าบ หวัดดีทุกยูสเซอร์เลยนะค้าบเข้ามาแล้ว แอดห้องด้วยนะค้าบ..ส่องไปเลยค้าบสาวสีเทพ นางฟ้าของเรา....พอดีฟ่าเดี๋ยวจะเปิดไห้แดนท์ซัก2เกียร์5555
ockemo
นักแข่งมือสมัครเล่น

อยากแรงแต่ตังค์ไม่ค่อยมี

« ตอบ #90 เมื่อ: 31 กรกฎาคม 2011 11:28:26 »

ฝาลายเสียอย่างเดียวแรงทอร์คมันไม่ค่อยมี..ใครไม่เคยครับเนี้ยเหมือนคนครับรถไม่เป็นเลยนะออกดับๆ....(ขำเวลาคนอื่นลองรถเรา)

wasabi
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #91 เมื่อ: 31 กรกฎาคม 2011 11:38:06 »

ฝาลายเสียอย่างเดียวแรงทอร์คมันไม่ค่อยมี..ใครไม่เคยครับเนี้ยเหมือนคนครับรถไม่เป็นเลยนะออกดับๆ....(ขำเวลาคนอื่นลองรถเรา)

ผมว่า ทอร์ค เยอะนะ เยอะกว่า FE พอๆ กับฝาดำ เลย  เพียงแต่ มันมารอบสูง เท่านั้นเอง  การออกตัว ก็ต้องใช้ฝีมือนิดนึง
ถ้าขับฝาลายจนชินไป ขับรถคันอื่นๆ ก็ จะรู้สึกง่ายไปเลย ครับ Wink
B☆NK
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

« ตอบ #92 เมื่อ: 31 กรกฎาคม 2011 12:47:45 »

โหลด hot version งาน AE86N2 ล่าสุดมาดู

ดูตั้งแต่ปี 2001 รถหัวแถวเป็นฝาลายหมด จนปัจจุบัน หัวแถวก็ยังเป็น 16v แรงขึ้นอีกต่างหาก

คันที่เป็นหัวแถวตอนนี้ก็ 16v สมัยก่อนยังเป็นฝาดำ ดูแล้วมันมีมนต์ขลังดีจังเครื่องตัวนี้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 กรกฎาคม 2011 12:49:51 โดย B☆NK » บันทึกการเข้า

JoKC

« ตอบ #93 เมื่อ: 31 กรกฎาคม 2011 13:14:18 »

เคยสั่งเกตกันมั่งปะละ    toyota จะสร้างรถขึ้นมาแต่ละรุ่นเนี้ยส่วนไหญฝาวาลว์ของรถจะไม่หนีดำ-บรอน-สีเนื้อโลหะโดยตรงเลย   ก็เพิ่งจะมามี4age16vเนี้ยแระฝาวาลว์เค้าเล่นสีสลับกันไปมาอย่างก๊ะขนมชั้น.....รุ่นเดียวแระก็เลิกเลย  ไม่แน่จัยว่าซุปฝาเล่นสีด้วยเปล่าเพราะสับสนงงเห็นหลายคันแล้วงง
JoKC

« ตอบ #94 เมื่อ: 31 กรกฎาคม 2011 13:19:50 »

ผมว่า ทอร์ค เยอะนะ เยอะกว่า FE พอๆ กับฝาดำ เลย  เพียงแต่ มันมารอบสูง เท่านั้นเอง  การออกตัว ก็ต้องใช้ฝีมือนิดนึง
ถ้าขับฝาลายจนชินไป ขับรถคันอื่นๆ ก็ จะรู้สึกง่ายไปเลย ครับ Wink
พวกคุนรู้ตัวกันมั่งอะเปล่า..............ว่าคนทีขับฝาลายได้ดีแระไช้กันอยู่ทุกวันเนี้ยไม่ธรรมดาเลยนะ   เค้าเรียกโครตเทพ..ก๊ากๆๆๆๆคนไม่เก่งขับไม่ได้....ไม่ไช่รถมันแรงนะ...เปล่ามันขับยากปัญหามันเยอะ...ก๊ากๆๆๆๆๆๆนี่มันเรื่องจิงเรื่องไม่จิงอะเนี้ย

ปัญหาเยอะ.....แต่ผมก็ยังจะฟื้นไช้มันตอ่ไปเพราะ..อะไหรเยอะๆๆหยิบขึ้นมาชิ้นไหนก็ไช่  อ้าวนี่มันของ 92 นี่หว่า  อุทานแบบนี้ทุกวันชิน..ก๊ากๆๆ
wasabi
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #95 เมื่อ: 31 กรกฎาคม 2011 14:32:09 »

โหลด hot version งาน AE86N2 ล่าสุดมาดู

ดูตั้งแต่ปี 2001 รถหัวแถวเป็นฝาลายหมด จนปัจจุบัน หัวแถวก็ยังเป็น 16v แรงขึ้นอีกต่างหาก

คันที่เป็นหัวแถวตอนนี้ก็ 16v สมัยก่อนยังเป็นฝาดำ ดูแล้วมันมีมนต์ขลังดีจังเครื่องตัวนี้

ขับหลัง กับ ขับหน้า มันไม่เหมือนกันนี่ครับ  แล้ว AE86  ถ้าเล่นกันแบบ เนื้อแท้ เค๊าก็ ต้องใช้ ฝาลายขับหลัง อยู่แล้ว ครับ เพราะมันตรงบอดี้ ที่สุด
แล้วที่สำคัญ  นั่นคือ ญี่ปุ่น ครับ เมืองเค๊าเป็นผู้ผลิต แถม ของแต่งเมื่อเทียบกับค่าครองชีพเค๊า ก็ ใช่ว่าจะแพง อะไร มากมาย  แต่สำหรับเมืองไทย
แค่ อัตราแลกเปลี่ยนเงิน คิดจะแ่ต่งอะไร ก็ เจอราคา เข้าไป ก็ ท้อ กัน ง่ายๆ ได้ ครับ Wink
wasabi
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #96 เมื่อ: 31 กรกฎาคม 2011 14:36:47 »

พวกคุนรู้ตัวกันมั่งอะเปล่า..............ว่าคนทีขับฝาลายได้ดีแระไช้กันอยู่ทุกวันเนี้ยไม่ธรรมดาเลยนะ   เค้าเรียกโครตเทพ..ก๊ากๆๆๆๆคนไม่เก่งขับไม่ได้....ไม่ไช่รถมันแรงนะ...เปล่ามันขับยากปัญหามันเยอะ...ก๊ากๆๆๆๆๆๆนี่มันเรื่องจิงเรื่องไม่จิงอะเนี้ย

ปัญหาเยอะ.....แต่ผมก็ยังจะฟื้นไช้มันตอ่ไปเพราะ..อะไหรเยอะๆๆหยิบขึ้นมาชิ้นไหนก็ไช่  อ้าวนี่มันของ 92 นี่หว่า  อุทานแบบนี้ทุกวันชิน..ก๊ากๆๆ

จริงๆ แล้ว ผมว่า ปัญหา มันไม่เยอะ นะ  แถม ไม่ค่อยจุกจิก ด้วย  ถ้าเราดูแล เปลี่ยนอะไหล่ ตามระยะ ของมัน น่ะ
ผมใช้ 1 ปี นี่ การดูแล รักษาปกติเลย

ส่วนมาก ที่มีปัญหา มักจะมา กับช่างห่วยๆ ครับ  เ่ช่นเอาเครื่องไป โอเวอร์ฮอลล์  ดันไปเจอช่างเถอะ ที่ไม่ละเอียด ไม่ใส่ใจ ไม่ให้ความสำคัญ ในการประกอบ
ระยะเคลียร์แลนซ์ ต่างๆ ไม่เช็ค แรงขันนัท ต่างๆ ไม่วัดค่า ใช้ประเภท ขันจนหมดแรง ถือว่า ตึง  อะไร แบบนั้น  ก็ จะได้ เครื่องที่ ไม่สมบูรณ์ มันก็ไม่จบ

แต่ถ้าเจอ คนที่ประกอบเป็น ทำได้ละเอียด ก็ ไม่ค่อยมีปัญหา ครับ  ใช้งานได้ปกติ เลย
ทุกวันนี้ ผมสตาร์ทเมื่อไรก็ ชึ่งติดเมื่อนั้น ไม่มีงอแง ไม่เคยมีปัญหาเวลาเดินทางไกล  ถือว่า ไว้ใจได้ ในการเดินทางเลย Wink
JoKC

« ตอบ #97 เมื่อ: 31 กรกฎาคม 2011 15:33:41 »

จริงๆ แล้ว ผมว่า ปัญหา มันไม่เยอะ นะ  แถม ไม่ค่อยจุกจิก ด้วย  ถ้าเราดูแล เปลี่ยนอะไหล่ ตามระยะ ของมัน น่ะ
ผมใช้ 1 ปี นี่ การดูแล รักษาปกติเลย

ส่วนมาก ที่มีปัญหา มักจะมา กับช่างห่วยๆ ครับ  เ่ช่นเอาเครื่องไป โอเวอร์ฮอลล์  ดันไปเจอช่างเถอะ ที่ไม่ละเอียด ไม่ใส่ใจ ไม่ให้ความสำคัญ ในการประกอบ
ระยะเคลียร์แลนซ์ ต่างๆ ไม่เช็ค แรงขันนัท ต่างๆ ไม่วัดค่า ใช้ประเภท ขันจนหมดแรง ถือว่า ตึง  อะไร แบบนั้น  ก็ จะได้ เครื่องที่ ไม่สมบูรณ์ มันก็ไม่จบ

แต่ถ้าเจอ คนที่ประกอบเป็น ทำได้ละเอียด ก็ ไม่ค่อยมีปัญหา ครับ  ใช้งานได้ปกติ เลย
ทุกวันนี้ ผมสตาร์ทเมื่อไรก็ ชึ่งติดเมื่อนั้น ไม่มีงอแง ไม่เคยมีปัญหาเวลาเดินทางไกล  ถือว่า ไว้ใจได้ ในการเดินทางเลย Wink
นี่ๆๆๆๆเลยช่าย รู้จิงรู้ไวรู้ลึกกว่าไครย่อมได้เปรียบ นี่ๆๆต้องคนนี้เลยตอบได้มีเหตผลดีทีสุด  ยังงี้เอา  10   กะโหลกเต๊มไป รถจะดีไม่ดีรถจะสวยไม่สวยรถจะแรงไม่แรงมันไม่ได้อยู่ทีรถ ไม่ได้อยู่ทีปีรถ ไม่ได้อยู่ยี้ห้อรถ     มันอยู่ทีคนขับรถ....โหไอ้สาดดดดดด......คุณ..จะยาวไปไหนเนี้ย.....คนอ่านเค้าไม่ไหวจะตามไปด้วยนะ..คุณ......อ้อท่อนหลังนี่ด่าตัวเองบ่นเยอะไป..ๆๆๆพิมเองยังเหนือย หาไรเล่นต่อกันมาต่อกันที  บอกว่าพังแล้วหาไม่ได้ดีกว่ามันคืออะไร.....มาๆๆๆๆ
6.9
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

« ตอบ #98 เมื่อ: 31 กรกฎาคม 2011 15:51:00 »

แอบมาดูมาอ่าน ซุบซิบ แอบดู ซูม ซูม อ่านหนังสือ ตาปริบๆ ไม่รู้ไม่ชี้

4AGE16v เก่าแต่แรงกำลังดี
รสนิยมส่วนบุคคลกรุณาโปรดใช้วิจารณญาณในการเสพ
JoKC

« ตอบ #99 เมื่อ: 31 กรกฎาคม 2011 16:07:03 »

อ้าวไม่ไช่พระ คนละเวปนี่มันเวปมัวจิงกู  มุขๆๆเค้าเล่นวันฮาทุกวัน..เรื้อนทุกวันนี่แระตัวตนมาต่ออันนี้นี่ฟ่า.......อันนี้เข้าเรื่องแระนะเห็นเพื่อนบอกกันว่าจานจายหาซื้อไม่ได้ถึงหาได้ก็ไม่ดี เพียงบ้างหายากเอๆ คับอันนี้ไม่เถียง           ทำงัยอะทีนี้ซ่อมไม่ได้หลอ  ช่ายท่าพังแล้วซ่อมไม่ได้.............แต่เดี๋ยวๆๆๆๆกก็อย่าไห้มันพังดิส่วนไหญ่มันพังเพราะขดลวดทองแดงทีมีอยู่3ก้อนนั้นอยู่เฉยๆโดยมีสนามแม่เหล๊กวิ่งตัดขดลวด เปลี่ยน  ปฐม เป๊น ทุติ  นั่นเอาซะหน่อย..วิชาอย่างลองของกันนะคับเดี๋ยวของผมเข้าตัว.......เราซื้อจานจายมาแล้วสมมุติจะไส่ไช้เลยนั้นนี่แระขั้นตอนนี้ก่อนจะไส่เปิดฝากะลาออกมาดูก่อนซักนิสสสนึง อย่างทีบอกดูขดลวดไกล้ว่ามันจะมีพลาสติกชิ้นเล๊กๆสีเหลี่ยมแระมีเหล๊กเส้นตรงเล๊กอยู่ตรงกลางนั้นไห้ดีก่อนไส่ไช้วานว่ามัน มีท่าทีว่ากำลังจะลอกหลุดออกมาไหมเพราะตามอายุการไช้งานไอ้แผ่นพลาสติกทีผมบอกมันจะหลุดออกมาแระแกนโรเตอทีมันหมุนอยู่มันจะเกี่ยวกันเพราะมันห่างกันแค่นิสสเดียวไกล้มากๆ ถ้ามันลอกออกมาก็จะเอาขดทองแดงออกมาด้วยพันกันมั่วตั่วซั่วเล๊งอยู่ไนจานจ่ายของท่าน  อาการก่อนพังรถจะวิ่งมั่วซั่วเหมือนอยู่ไนสงครามโลกเพราะมันจะระเบิดปุ่งปังเอะอะโวยวายแระมันก็จะเงียบสงบลงไนเวลาต่อมา..............ฉนั้นก่อนไช้งานไห้เอากาวช้างนี่แระหยดลงไปข้างโดยรอยบางๆนะไม่ต้องเยอะทั้ง3อั้นเลยรับปะกัน...ยาวๆไช้ไปยันลูกบวช..จิงจากไจ ..เดี๋ยวอย่ากาวทีมันมันเวลาติดแระเป็นเส้นไยยืดๆไปหยดนะ งานมาเลยนะ มันจะมาพังตอนนี้แระมันก็ยืดตามออกมาพร้อมกันกับขดลวดทองแดงเลยไส่กลับไปไม่ได้นะเส้นมันเล๊ก   จิงบอกกันเพราะเรารักกัน   คนเคยแล้ว..55555  ด้วยความปราถนาดีจาก บ.โอเสี่ยว สกากะโหลกกะลาเต๊ดไม่มีรู  จำกัด .
หน้า:  «  1 ... 3 4 [5] 6 7 ... 128  »  [5»] [10»]   ขึ้นบน
  พิมพ์