AE. Racing Club
11 ตุลาคม 2024 03:26:11 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีรถแล้วครับ แต่ขับในกรุงเทพไม่ได้เลย อยากเรียนขับรถเพิ่มเติม แนะนำด้วยครับ  (อ่าน 6227 ครั้ง)
konohamaru
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: 27 พฤศจิกายน 2007 14:37:53 »

วานพี่ ๆ ในเว็บอ่ะครับ
ช่วยแนะนำโรงเรียนสอนขับรถให้หน่อยครับ รถเกียร์กระปุกอ่ะครับ
อ้อ ผมพักอยู่แถวพระราม 3 อ่ะครับ แถว central พระราม 3 อ่ะครับ
ใครมีโรงเรียนดีๆ แนะนำด้วยครับ

อนาคต AE111 สีดำ ครับ พี่น้อง

ขอบคุณหลายๆๆๆ เด้อ
T@tUnGkuNg
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

« ตอบ #1 เมื่อ: 27 พฤศจิกายน 2007 14:40:03 »

ผมว่าหาคนรู้จักที่เค้าขับรถเป็นมาสอนดีก่า จะได้ไม่ต้องเสียตังค่าเรียนอะ หลายตังนะ เอาตังไปทำอย่างอื่นดีกว่า  ตาปริบๆ

IT-SYSTEM
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: 27 พฤศจิกายน 2007 14:49:59 »

ใช่ครับ ไม่ก็ไปหาโซนใกล้ๆ ให้พี่ๆเขาช่วยสอนให้ ค่าสอนก็จัดไป1ชุด หุหุ
ปิแอร์...แซ่บี้
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

Gonna BE Minor Change

« ตอบ #3 เมื่อ: 27 พฤศจิกายน 2007 18:50:57 »

โหว ขับยากมากคับ กทม เนีย่

จากประสบ การ ตอนไป งานแดรกของชาว AE เราเมื่อเดือนสิงหาคมที่ผ่านมา
 วิ่งจากเชียงใหม่ไป
ม่ายมีรายเรย

พอเข้า กทม ละ เอาแล้วหละ
ต้องงัด ไม้เด้ด ออกมาใช้ซะแล้ววว

นั่นคือ ชะแวปๆๆๆ ซ้ายขวา ตลอด
พยายาม เข้าเมืองตะหลิว ก้อซื้อตะหลิวตามเรยคับ

มันส์ๆ มากอันตรายดด้วย
ต้องมองกระจก หลัง ตลอดเรย กลัวโครตๆ
ยิ่งตอนไปถึงนี่ มืดแล้วด้วย

11 ปีแล้วจ้า AE RACING CLUB NORTHERN THAILAND
New.
Web Administrator

Love me, love my AE

« ตอบ #4 เมื่อ: 27 พฤศจิกายน 2007 22:46:10 »

วนๆ แถวๆ พระราม 3 (เส้นเลียบแม่น้ำก็ได้โล่งดี) ไปก่อนครับ พอคุ้นๆ ก็ค่อยเข้ามาที่ๆ การจราจรหนาแน่นขึ้น
อาจจะวนมาถึงแถวๆ คลองเตย แล้วก็กลับรถกลับไปพระราม 3 จากนั้นก็เข้ามาสุขุมวิท
ถ้ารอดกลับไปได้ก็สบายแล้วครับ  ตรบมือ

อาจจะเริ่มจากวันเสาร์ - อาทิตย์เช้าๆ รถน้อยๆ ก่อนก็ได้ครับ แล้วก็ลองตอนสายๆ รถเยอะขึ้น
ถ้าแก่กล้าวิชาก็ตอนเย็นๆ ค่ำๆ รถแน่นเอียด จนถึงติดหยุดสนิทครับ

อย่าลืมพิมพ์หรือเขียนว่าหัดขับบนกระดาษ a4 แปะท้ายรถไว้ด้วยก็ดีครับ
รถคันอื่นจะได้ระวังและให้อภัยยามผิดพลาดครับ  ทักทาย

AE92 เดิมๆ เครื่องก็ไม่แรง เชิญแซงได้เลย...
Nan Trueno
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

AE ช่างมัน บ้า Wagon R ดีกว่า

« ตอบ #5 เมื่อ: 27 พฤศจิกายน 2007 23:26:00 »

วนวงเวียนใหญ่ครับ

รับรองเป็นไวแน่นอน

แต่ระวังนิดนึงนะ

http://www.facebook.com/NanWagonR

ถ้าคุณชอบ K-Car กดเลยครับ
ballboy101

รถไม่แรง...แอบแซงตอนเผลอ...

« ตอบ #6 เมื่อ: 27 พฤศจิกายน 2007 23:34:55 »

ตรบมือ ขับบ่อยๆเดี๋ยวคล่องเองล่ะคับ  ฮิฮิ

โอ๋AE101.PZ
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

« ตอบ #7 เมื่อ: 28 พฤศจิกายน 2007 08:59:15 »

วานพี่ ๆ ในเว็บอ่ะครับ
ช่วยแนะนำโรงเรียนสอนขับรถให้หน่อยครับ รถเกียร์กระปุกอ่ะครับ
อ้อ ผมพักอยู่แถวพระราม 3 อ่ะครับ แถว central พระราม 3 อ่ะครับ
ใครมีโรงเรียนดีๆ แนะนำด้วยครับ

อนาคต AE111 สีดำ ครับ พี่น้อง

ขอบคุณหลายๆๆๆ เด้อ
ครับ ชื่ออะไรครับ ลองเข้ามาคุบกันที่โซนพระนครได้นะครับ
เรามิ้ตติ้งกันที่โลตัสพระราม 3 ในวันเสาร์ครับ บางที่อาจจะมีแนะนำให้นะครับ
สอบถามได้นะครับ 085-009398 โอ๋ครับ
aon-101
มือใหม่หัดซิ่ง
**

« ตอบ #8 เมื่อ: 28 พฤศจิกายน 2007 09:48:27 »

เรียนกับโรงเรียนสอนขับรถก็ดีนะครับ  ตอนให้แฟนไปเรียน  มีทั้งเกียร์ธรรมดา และ  auto แล้วแต่เรา
รถที่โรงเรียนเค้ามีเบรคเสริมฝั่งครูสอนอีกอัน  ไว้ให้ครูสอนช่วยเบรค  อยากไปเส้นทางไหน ยาก ง่าย ลองได้ 
ครูสอนมีประสบการณ์  ใจเย็น และ  อีกอย่างคือถ้าเกิด เฉี่ยว, ชนทางโรงเรียนเค้าก็รับผิดชอบ
ไม่ต้องเอารถเราไปเสี่ยงด้วย  โดยทั่วไปโรงเรียนพวกนี้จะคล้ายๆกัน
ต่างกันตรงราคา กับครูสอนครับ ลองหาใกล้ๆบ้านดู   
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 พฤศจิกายน 2007 10:04:38 โดย aon-101 » บันทึกการเข้า

...    ...     ... HI ..  
noombkk
มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 28 พฤศจิกายน 2007 10:52:31 »

ใจพร้อม  สายตาพร้อม การกะระยะพร้อม รถพร้อม ประกันพร้อม ก็ลุยเลยครับ

หากใจไม่พร้อม ก็พูดลำบาก ว่ากันตามตรงผมก็พึ่งขับรถเป็นเมื่อ 13 เมษาที่ผ่านมาเเลยครับ ถอยมาจากเต้นท มือสาม
ให้เพื่อนที่ทำงานขับออกมาให้  ตอนเย็นต้องกลับที่พัก ต้องขับเองแล้ว เหงื่อแตกซิก ๆ 
เพราะอยากกลับบ้านที่ต่างจังหวัดมากครับ เลยทำยังงั้น พอถึงบ้าน ญาติๆตกใจเป็นแถบๆ ว่ามาได้ยังไง ไม่เคยเห็นขับรถเลยนี่นา
โดนเอ็ดไปหลายกระบุง แล้วก็ติวมารยาทการขับรถมาอีกเพียบ ฮี่ๆ 

ต้น พ.ค ไปสอบใบขับขี่ที่ขนส่งหมอชิต อยู่ สองรอบผ่านครับ ฮี่ๆ

ถึงตอนนี้ ชินแล้วครับ
konohamaru
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: 28 พฤศจิกายน 2007 10:58:44 »

ต้องขอขอบคุณพี่ๆ ทั้งหลายนะครับ
ตอนผมขับรถอยู่ต่างจังหวัดอ่ะครับ รถไม่เยอะ ไม่ชิงไหวชิงพริบขนาดนี้เลยอะครับ
เคยขับรถแฟนทีนึง แทบเอาชีวิตไม่รอดเลย แต่ผมก็พยายามนะครับ ด้วยการสอบถามผู้รู้
แต่แฟนบอกว่าไปเรียนเถอะ เพื่อชีวิตที่ดีกว่า ประมาณนั้น ตอนนี้ผมก็เลยต้องหาที่เรียนอ่ะครับ
ว้า.....ทำงานแล้วด้วยนะ เป็นอะไรที่เซร็งมากครับ มีรถแต่ขับมันไม่ได้เนี่ย ทรมานจริงๆๆ
ผมจะลองหาสำนักฝึกก่อน พอเก่งแล้วจะเข้ากลุ่มไปหา พี่น้องทั้งหลายเด้อ

ขอบคุณมากพี่น้อง
O(><)BRABIE(><)O
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

ไม่ได้มั่ว..!! แต่ทั่วถึง...^O^'

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #11 เมื่อ: 28 พฤศจิกายน 2007 11:11:29 »

ถ้าขับเปนแล้ววว  ซิ่งรอกันด้วยนาคัฟ อิอิ ย่องเบา

Jo_AE92

« ตอบ #12 เมื่อ: 28 พฤศจิกายน 2007 11:19:53 »

เอาใจช่วยครับ ขับบ่อยๆ เดี๋ยวก็เก่งเองครับ.... กาดึ๊บ.. กาดึ๊บ.. กาดึ๊บ.. กาดึ๊บ..

numdang01

« ตอบ #13 เมื่อ: 28 พฤศจิกายน 2007 12:29:05 »

ขับออกถนนใหญ่เลยคับย่อมโดนรถหลังบีบแตรไล่หน่อยเดี๋ยวก็ชินคับ

Ralphy

Solitary Man@Phukadueng

« ตอบ #14 เมื่อ: 28 พฤศจิกายน 2007 13:16:00 »

ยอมเหนื่อยเดินทางไปเรียนขับรถที่โรงเรียนการขนส่ง กรมการขนส่งทางบกมั้ยครับ เรียนจบสอบผ่านแล้วออกหลักฐานให้ไปทำใบขับขี่ได้เลยไม่ต้องสอบใหม่ =>  http://www.dlt.go.th/esb/document/school_dlt.pdf

4A-FE LPG Sequential Injection Kit and Multivalve by LOVATO GAS S.p.A. Vicenza , Italia.
-- James _ Za --
AE Racing Club Staff

ทำดีอยากหวังให้ใครเห็น แค่เรารู้ว่าทำดีก็พอ

« ตอบ #15 เมื่อ: 28 พฤศจิกายน 2007 13:41:58 »

ผมเดินหน้า ถอยหลัง ตรงหน้าบ้านอยู่ 2 วัน แล้วขับในซอยเลย  คล่องๆหน่อยก็ดึกๆออกถนนใหญ่ อิอิ ซุบซิบ

เพียว@พระนคร
AE Racing Club Staff

Tel Me 081-689-5113

« ตอบ #16 เมื่อ: 28 พฤศจิกายน 2007 15:08:18 »

ต้องเก็บประสบการณ์ครับ  เดี๋ยวก็ชินไปเอง

konohamaru
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: 28 พฤศจิกายน 2007 15:11:21 »

ขอบคุณมากๆๆนะครับ
สำหรับคำแนะนำ เหล่าพี่น้องของผมทั้งหลาย
มีที่ดีๆ แนะนำกันต่อนะครับ

ขอบคุณมากครับ พี่น้อง
nAmi
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: 28 พฤศจิกายน 2007 20:25:17 »

มีแถวสมุทรปราการ
จะขึ้นวงแหวนอุตสาหกรรมมาไหม
เค้าจะพาเราไปซิ่งแข่งกะรถบรรทุกแถวๆนิคมต่างๆอ่ะ รับรองผล
@@..ตะต้อมรักในหลวง..@@

« ตอบ #19 เมื่อ: 28 พฤศจิกายน 2007 23:50:03 »

ขับในเมืองบ่อยๆเดี๋ยวก็เซียนครับ รับรอง ซุบซิบ

▀▄▀▄ ชุบโครเมี่ยมไฟหน้า เงาวิ้งๆ ▀▄▀▄  http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=152635.new#new
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์