AE. Racing Club
29 กันยายน 2024 06:29:47 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 [2] 3  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จบแล้ว จ่านจ่าย (2700.-) พลูเล่ย์หน้าเครื่อง (2600.-) เดือนนี้โดนหนัก  (อ่าน 22626 ครั้ง)
smilegames
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #20 เมื่อ: 31 กรกฎาคม 2011 23:10:23 »

น่าจะใช่ครับ ผมก็กำลังอ่านข้อมูลอยู่ เห็นเครื่องหลายรุ่น ก็มียาง แต่ผมหาในเวปนี้ไม่เจออ่ะ เลยไม่แน่ใจ
ส่วนเรื่องสายพานสึกคงจะไม่นะครับ เพราะเพิ่งเปลี่ยนสายพานเอง ได้ ประมาณเดือนกว่าๆ เองครับ

UltraKw@nG

น้ำใจให้เท่าไหร ไม่มีวันหมด!

« ตอบ #21 เมื่อ: 31 กรกฎาคม 2011 23:12:37 »

ของบิ้วสภาพง๊ามงาม

smilegames

« ตอบ #22 เมื่อ: 31 กรกฎาคม 2011 23:14:52 »

อีก 7 วันจะแกะดูด้านในว่าจะงามเหมือนด้านนอกไหม

UltraKw@nG

น้ำใจให้เท่าไหร ไม่มีวันหมด!

« ตอบ #23 เมื่อ: 31 กรกฎาคม 2011 23:23:39 »

อีก 7 วันจะแกะดูด้านในว่าจะงามเหมือนด้านนอกไหม

แถวปาดังไม่มีเซียงกงหรอน้า

tobizaru_x
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

« ตอบ #24 เมื่อ: 31 กรกฎาคม 2011 23:24:09 »

ตอนนี้เหลือ สายพาน 2 เส้น คือ สายพานปั้มเพาเวอร์ กับ สายพานไดชาร์ท  
พอเอารถเข้าบ้าน สตาร์เครื่อง ยังมีเสียงเหมือนเหล็กสีกัน ตามการหมุนอีก บางจังหวะที่รอบเครื่อง เร่งขึ้น จะดังมาก แล้วสายพานไดชาร์ทที่เหลือ 3 ร่อง คือโดนกินด้านข้างไปแล้ว 2 ร่อง  มีอาการร่องไม่ตรงกับพูลเล่ย์ และมีอาการขับซ้ายขวานิดหน่อย ตลอดเวลาที่หมุน
1.เลยคิดว่าน่าจะตัวนี้ดังด้วย เป็นไปได้ไหมครับ
2.ค่าของเท่าไรครับ
3.เปลี่ยนยากไหมครับ

ถ้าทำเป็น+มีอุปกรณ์เปลี่ยนไม่ยากหรอกครับ แต่อาจจะยุ่งยากหน่อยนะครับถ้าจะทำเองเพราะว่ามันต้องใช้ตัวดูดพู่เลย์ดูดออก

แล้วไม่แน่ใจว่าตอนสายพานไปฟาดกับพู่เลย์ มันจะทำให้พู่เลย์เป็ฯยังไงบ้าง แต่ที่แน่ๆถ้ารู้สึกว่ามันคลอนๆ ควรถอดพู่เลย์ออกมาเพื่อดูลิ่มของพู่เลย์ครับ ว่ามันกินกันรึเปล่า

แล้วที่เสียหายนี่รวมไปถึงสายพานTiming ด้วยหรือเปล่าครับ ถ้าเสียหานเฉพาะสายพานก็ไม่แพงครับ

แต่ถ้าพู่เลย์ด้วยก็อาจจะยาวนิดนึง ถ้าพูเลย์เสียหายนี่ คงไม่พ้นเชียงกงครับ
smilegames

« ตอบ #25 เมื่อ: 31 กรกฎาคม 2011 23:41:18 »

อยู่สงขลามา ตั้งแต่ปี 36  ถึงตอนนี้ยังไม่เคยไปเที่ยว ปาดัง เลยครับ เรื่องจริง ไม่เคยนอกเส้นทางครับ อิอิ และไม่เคยนอกใจด้วยนะ

ตอนนี้เหลือ สายพาน 2 เส้น คือ สายพานปั้มเพาเวอร์ กับ สายพานไดชาร์ท  
พอเอารถเข้าบ้าน สตาร์เครื่อง ยังมีเสียงเหมือนเหล็กสีกัน ตามการหมุนอีก บางจังหวะที่รอบเครื่อง เร่งขึ้น จะดังมาก แล้วสายพานไดชาร์ทที่เหลือ 3 ร่อง คือโดนกินด้านข้างไปแล้ว 2 ร่อง  มีอาการร่องไม่ตรงกับพูลเล่ย์ และมีอาการขับซ้ายขวานิดหน่อย ตลอดเวลาที่หมุน
1.เลยคิดว่าน่าจะตัวนี้ดังด้วย เป็นไปได้ไหมครับ

ถ้าทำเป็น+มีอุปกรณ์เปลี่ยนไม่ยากหรอกครับ แต่อาจจะยุ่งยากหน่อยนะครับถ้าจะทำเองเพราะว่ามันต้องใช้ตัวดูดพู่เลย์ดูดออก

แล้วไม่แน่ใจว่าตอนสายพานไปฟาดกับพู่เลย์ มันจะทำให้พู่เลย์เป็ฯยังไงบ้าง แต่ที่แน่ๆถ้ารู้สึกว่ามันคลอนๆ ควรถอดพู่เลย์ออกมาเพื่อดูลิ่มของพู่เลย์ครับ ว่ามันกินกันรึเปล่า

แล้วที่เสียหายนี่รวมไปถึงสายพานTiming ด้วยหรือเปล่าครับ ถ้าเสียหานเฉพาะสายพานก็ไม่แพงครับ

แต่ถ้าพู่เลย์ด้วยก็อาจจะยาวนิดนึง ถ้าพูเลย์เสียหายนี่ คงไม่พ้นเชียงกงครับ
สงสัยต้องลางานไปซ่อมรถสะแล้ว อาการชักจะยาวไปหน้า (แปลว่า อาการหนักขึ้นเรื่อย)
ที่ผมส่วนใหญ่จะทำอะไรเอง ไม่ใช่อะไรนะครับ ไปซ่อมร้านแล้วไม่ค่อยถูกใจครับ และไม่ค่อยมีเวลาไปทำ ผมอาศัยทำเองที่บ้านตอนกลางคืน ซื้อของมาแล้วเอาให้เสร็จวิ่งได้ตอนเช้า เพราะต้องใช้รถทุกวัน ลูก1 ภรรยา 1 ท้องแก่แล้วด้วย  ที่สำคัญ ราคาแรงทั้งนั้นเลย สงสัยเขาเห็นผมไม่ค่อยได้เข้าอู่ เลยเอาหนักๆสักที

แล้วเราจะเลือก พูเล่ย์ ยังไงครับ ของเชียงกงอ่ะ ราคาเท่าไรครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 กรกฎาคม 2011 23:43:36 โดย smilegames » บันทึกการเข้า

tobizaru_x

« ตอบ #26 เมื่อ: 01 สิงหาคม 2011 00:02:16 »

อยู่สงขลามา ตั้งแต่ปี 36  ถึงตอนนี้ยังไม่เคยไปเที่ยว ปาดัง เลยครับ เรื่องจริง ไม่เคยนอกเส้นทางครับ อิอิ และไม่เคยนอกใจด้วยนะ

พอเอารถเข้าบ้าน สตาร์เครื่อง ยังมีเสียงเหมือนเหล็กสีกัน ตามการหมุนอีก บางจังหวะที่รอบเครื่อง เร่งขึ้น จะดังมาก แล้วสายพานไดชาร์ทที่เหลือ 3 ร่อง คือโดนกินด้านข้างไปแล้ว 2 ร่อง  มีอาการร่องไม่ตรงกับพูลเล่ย์ และมีอาการขับซ้ายขวานิดหน่อย ตลอดเวลาที่หมุน

สงสัยต้องลางานไปซ่อมรถสะแล้ว อาการชักจะยาวไปหน้า (แปลว่า อาการหนักขึ้นเรื่อย)
ที่ผมส่วนใหญ่จะทำอะไรเอง ไม่ใช่อะไรนะครับ ไปซ่อมร้านแล้วไม่ค่อยถูกใจครับ และไม่ค่อยมีเวลาไปทำ ผมอาศัยทำเองที่บ้านตอนกลางคืน ซื้อของมาแล้วเอาให้เสร็จวิ่งได้ตอนเช้า เพราะต้องใช้รถทุกวัน ลูก1 ภรรยา 1 ท้องแก่แล้วด้วย  ที่สำคัญ ราคาแรงทั้งนั้นเลย สงสัยเขาเห็นผมไม่ค่อยได้เข้าอู่ เลยเอาหนักๆสักที

แล้วเราจะเลือก พูเล่ย์ ยังไงครับ ของเชียงกงอ่ะ ราคาเท่าไรครับ

เอาอย่างนี้ครับ ลองเช็คดูก่อนครับ ว่าตัวไหนที่พัง แล้วตัวที่พังมันน่่าจะทำให้ตัวไหนพังไปกับมันบ้างครับ หาต้นเหตุให้เจอก่อนครับ

ส่วนเรื่องพู่เลย์นี่ ผมว่าให้ทางอู่ที่ไว้ใจเลือกให้ดีกว่าครับ เพราะว่า ถ้าเกิดมันมีปัญหา ก็ให้อู่นั้นแหละครับ รับผิดชอบไป ความจริงมันก็ไม่มีอะไรมากหรอกครับ

แค่ดูให้มันไม่คด ไม่ส่ายเป็นพอครับ ต้องดูให้ชัวร์ก่อนครับว่า ตัวไหนพังบ้าง

แล้วก็อย่าลืมปัญหาเส้นผมบังภูเขา พูเลย์ไม่มีปัญหา แต่มีปัญหาที่ตัวลิ่มของพูเลย์ ถ้ามันหลวม มันจะทำให้พูเลย์คลอนและส่าย

ตัวนี้ถ้าจะเช็คก็ง่่ายๆครับเช็คได้จาก ถอดสายพานออก แล้วลองเอามือหมุนดูครับ แค่นั้นแหละครับ ก็จะรู้

ลองทำดูก่อนละกันครับ

ผมว่าเคสนี้พี่คงจะต้องส่งให้อู่จริงๆแล้วล่ะครับ ทำทั้งทีให้มันดีๆใช้กันนานๆไปเลยครับ ระยะเวลาเร็วสุดก็ครึ่งวัน ช้าสุดก็ไม่น่าเกิน 1 วันครับ

สู้ๆครับพี่
smilegames

« ตอบ #27 เมื่อ: 01 สิงหาคม 2011 00:16:46 »

ขอบคุณมากๆๆๆ ครับ คืบหน้าแล้วจะมาเล่าสู่กันฟังครับ

Alpha

Doraemon 3S

« ตอบ #28 เมื่อ: 01 สิงหาคม 2011 03:52:24 »

เอาใจช่วยครับ

ของผมมีช่างประจำรถ 1 คน
 แกซื้อคอมฯผมต่อไป(ผมมี 2 เครื่อง) แล้วผมก็เอาเกมไปลงเครื่องแก คอยแนะนำนู่นนี่
 พอรถผมเสียแกก็เลยคิดผมแต่ค่าอะไหล่ ค่าแรงไม่คิดหรือคิดถูก(เป็นขี้)มากๆเลย เหอๆๆ

อย่างแกนคาร์บูฯสึก ผมไปซื้อมือสองมา บางส่วนก็เน่า
 เขาก็ยำอะไหล่ให้ครับ ก็ได้คาร์บูฯสภาพดีๆ 1 ตัว
 แล้วก็ล้างทุกชิ้นส่วน ทำครึ่งวันคิดผม 200 บาท

รถเก่าๆแบบนี้ บางทีผูกมิตรกับช่างดีๆไว้ก็ไม่เสียหลายนะครับ เหอๆๆ

EE90 Chaser Edition
smilegames

« ตอบ #29 เมื่อ: 01 สิงหาคม 2011 20:47:50 »

ไปโดนมาแล้วครับ เป็นที่พลูเล่ย์ ขาดจริงๆด้วย หลุดเป็น 2 วงเลย รวมค่าใช้จ่ายอีก 2600.-  เดือนนี้โดนเอาหนักเลย
พลูเลย์ 4afe        1600.- แบบเหล็กทั้งตัวเลยไม่มียางแล้ว แต่บางคนก็ว่าดี ไม่ต้องกลัวขาดแล้ว บางคนก็ว่าไม่ได้ มันไม่มีการให้ตัวได้แล้ว ไปกันทือๆเลย
สายพานไดร์ชาร์ท      280.-
สายพานแอร์             210.-
ลูกปืนลูกรอก            170.-
ค่าแรง                     350.-

วงในครับ จะเห็นสีดำด้านใน นั้นเป็นยางครับ พอมันหมดอายุ มันก็ขาดจากกัน ทำให้มีการหมุนฟรี เลยเกิดเสียงดังครับ (สงสัยเครื่องแรงกระชากขาดเลย อิอิ เลยต้องใส่แบบเหล็กทั้งอันไม่มียางให้ขาดแล้ว)

chaiyasita

7A-FE AUTO / แจ้งวัฒนะ-นครนายก

« ตอบ #30 เมื่อ: 01 สิงหาคม 2011 21:33:37 »

เรื่องพูเลย์หน้าเครื่อง ผมเห็นด้วยนะว่า ถ้าใช้รอบสูงๆ บ่อยๆ ลากหลายๆ ร้อยกิโล มันจะเสื่อมไวมากเลยครับ ผมเปลี่ยนไป 2 เดือนที่แล้วได้มั็ง วิ่งไป 9000 โล แต่ละครั้ง ลาก 140-160 km/hr ติดต่อกันเกินกว่า 200 กิโลขึ้นไป ตอนนี้เริ่มมีอาการอีกแล้วครับ มีเสียงแซ๊กๆๆ

สนใจบ้านสวย วิววัน พาราไดซ์:นครนายก  www.fb.com/paradise26000
สนใจที่ดินเปล่า วิวสวย บรรยากาศขุนเขา ใกล้เขาใหญ่:นครนายก  www.fb.com/teedintookth
สนใจนิพพาน : www.fb.com/buddhawajana.ny
smilegames

« ตอบ #31 เมื่อ: 01 สิงหาคม 2011 22:07:10 »

ของผมคงเป็นไปตามอายุอ่ะครับ ไม่เคยเปลี่ยนเลย แต่คุยกับช่าง รถช่างใช้วิธีการเชื่อมเอาเลย แต่มันกินสายพานสักหน่อย แล้วพวกรถแข่งส่วนใหญ่ก็ใช้แบบเหล็กไปเลย คือไม่ต้องกังวลว่ามันจะขาด เวลาแรงๆ อ่ะครับ อาศัยเปลี่ยนสายพานบ่อยขึ้นหน่อย

MR_C_ รักในหลวง

ร่วมสร้างสรรค์ ร่วมแบ่งปัน น้ำใจ ใช้ไม่เคยหมด

« ตอบ #32 เมื่อ: 01 สิงหาคม 2011 22:08:32 »

ของผมคงเป็นไปตามอายุอ่ะครับ ไม่เคยเปลี่ยนเลย แต่คุยกับช่าง รถช่างใช้วิธีการเชื่อมเอาเลย แต่มันกินสายพานสักหน่อย แล้วพวกรถแข่งส่วนใหญ่ก็ใช้แบบเหล็กไปเลย คือไม่ต้องกังวลว่ามันจะขาด เวลาแรงๆ อ่ะครับ อาศัยเปลี่ยนสายพานบ่อยขึ้นหน่อย
อายุรถ หรืออายุคนขับเอ่ย
 แอบดู (แซวเล่นนร้า)
สบายตัวไป ใช้อีกยาวๆเลยคร๊าบ

tobizaru_x

« ตอบ #33 เมื่อ: 01 สิงหาคม 2011 22:28:20 »

จบซํกทีนะครับ สู้กันตอไปครับพี่ เงินทองของนอกกาย ไม่ตายหายากมาก
smilegames

« ตอบ #34 เมื่อ: 01 สิงหาคม 2011 22:37:57 »

ถึงอายุจะเยอะ แต่หน้ายังเด็กๆ เลยนะ

ก่อนไปอู่ สายพานหลุดอีก ต้องมานั่งใส่สายพาน ก่อนออกจากบ้านอีก

จบซํกทีนะครับ สู้กันตอไปครับพี่ เงินทองของนอกกาย ไม่ตายหายากมาก
แต่ผมหาไม่ยากนะครับ แค่แบมือ เงินก็มาอยู่ในมือแล้วครับ (ATM อยู่ที่ภรรยาครับไม่ต้องคิดอะไรมาก) 5555555555

ร่วมสร้างสรรค์ ร่วมแบ่งปัน น้ำใจ ใช้ไม่เคยหมด

« ตอบ #35 เมื่อ: 01 สิงหาคม 2011 22:39:40 »

แค่แบมือ นี่เค้าให้ป่ะครับ

smilegames

« ตอบ #36 เมื่อ: 01 สิงหาคม 2011 22:48:53 »

ให้สิ ระดับนี้แล้ว  บางทีไม่ต้องขอก็ให้เองเลย  555555  คนมีบุญอ่ะ

« ตอบ #37 เมื่อ: 01 สิงหาคม 2011 22:49:27 »

ให้สิ ระดับนี้แล้ว  บางทีไม่ต้องขอก็ให้เองเลย  555555  คนมีบุญอ่ะ
บ๊ะ แม่เจ้า อยากได้แบบเน้

tobizaru_x

« ตอบ #38 เมื่อ: 01 สิงหาคม 2011 22:54:13 »

ถึงอายุจะเยอะ แต่หน้ายังเด็กๆ เลยนะ

ก่อนไปอู่ สายพานหลุดอีก ต้องมานั่งใส่สายพาน ก่อนออกจากบ้านอีก

แต่ผมหาไม่ยากนะครับ แค่แบมือ เงินก็มาอยู่ในมือแล้วครับ (ATM อยู่ที่ภรรยาครับไม่ต้องคิดอะไรมาก) 5555555555

แหมนะ โชคดีจังเลยครับ 555
alicetotle <RZ>

« ตอบ #39 เมื่อ: 01 สิงหาคม 2011 23:29:13 »

อ่อ ถ้าพูเล่  มันสั่นนิดๆ มีเสียงจิ๊กๆ แสดงว่ามันเริ่มจะออกอาการแล้วใช่มั้ยคับ??

หน้า:  «  1 [2] 3  »    ขึ้นบน
  พิมพ์