AE. Racing Club
02 ตุลาคม 2024 01:48:53 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครรู้บอกทีว่ามันเรียกว่าอะไรและทำหน้าที่อะไรอ่ะคับ  (อ่าน 992 ครั้ง)
yoshio ae
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

4a-gze only

« เมื่อ: 02 สิงหาคม 2011 10:11:57 »

ใครรู้บอกทีว่ามันเรียกว่าอะไรและทำหน้าที่อะไรอ่ะคับ

ตัวสีดำในรูป เป็นส่วนหนึ่งที่อยู่ในโบออฟวาวล์ hks คับ

พอดีเพื่อนผมแปลให้กับทาง option อยู่ และ option2 กำลังจะออกล่ะ

มันถามผมแต่ผมไม่รู้จริงๆอ่ะ

เท่าที่คุยกันมันเหมือนตัววาวล์กันย้อนถูกต้องไหมคับ และผมไม่รู้จะเรียกมันว่าอะไรจริงๆอ่ะ

อยากได้ความถูกต้องอ่ะคับ

ขอบคุณคับ

AE has brought us to MEET

KONG-SE101
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

รถจ่ายกับข้าว

« ตอบ #1 เมื่อ: 02 สิงหาคม 2011 10:41:37 »

http://www.hks-power.co.jp/en/products/blow_off/option/index.html
http://www.streetunit.com/HKS_SSQV_Universal_BOV_p/71004-ak001.htm

ช่วยหาครับไม่รู้ได้ไหม
KKK_KKK

« ตอบ #2 เมื่อ: 02 สิงหาคม 2011 11:34:47 »

เหมือนมันจะเป็นตัวยึดfin นะครับ
MOJOJOJO
มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 02 สิงหาคม 2011 14:01:50 »

เรียกว่าลิ้นก็ได้มั้งครับ  คือตัวนี้มันเปลี่ยนได้ว่าจะเอาเสียงสูง(ของเดิมและสีทอง)  หรือต่ำ(สีม่วง) ทั้ง2อันนี้จะคายลมทิ้ง

ส่วนไอ้ตำๆก็คือตัวเอาใว้ต่อวนเข้าท่อเดิมๆครับ
~ Funky_nu_NoO :

: ถ้าไม่รีบ ทำไมไม่ออกพรุ่งนี๊ !!!!

« ตอบ #4 เมื่อ: 02 สิงหาคม 2011 14:40:55 »

เหมือนข้างบนครับ มันคือปากต่อวนแบบไม่คายทิ้ง เสียงดังไม๊ไม่รู้ แต่เดาว่าน่าจะเงียบ

และไม่รู้ว่ามันมีท่อยางสำเร็จให้มาด้วยรึเปล่า หรือใช้ของเทียบได้เลย

yoshio ae

4a-gze only

« ตอบ #5 เมื่อ: 04 สิงหาคม 2011 12:40:58 »

เศร้า

AE has brought us to MEET

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์