AE. Racing Club
29 กันยายน 2024 06:01:07 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: --- ปั๊มติ๊กเสียที่ มหาชัย ขอบคุณ เออี ครับ -----  (อ่าน 3151 ครั้ง)
TAOTAO-TZ#056-
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

ไอ๊หย่ะ

« เมื่อ: 03 สิงหาคม 2011 13:17:18 »

รถสตารทไม่ติด งง มาก เพิ่งเปลี่ยนติ๊กไป 1 เดือน เป็นไปได้ไง  ตาปริบๆ

น้องต๋อง เเจ้าถินติดงานเอกสารด่วน แต่ยังออกมาช่วยได้ถึงที่เกิดเหตุ แปร๊บเดียว ถูกตามตัวต้องกลับไป คำนับ

ได้อะไหล่มา ตรงเข้าหา กู รู ในเฟซฯ..... เจอแต่ รู (รั่วกันตลอด)

"ใช่เป่าครับ เปลี่ยนไงอ่ะ"

ในเฟซบุคเริ่มมีการเคลื่อนใหว ทั้ง พระเอก และ ดาวร้าย ทยอยกันมา

Prinya Junklop มอร์เตอร์ไปไหนง่ะ

Tao Taotao ตรงใหนคือมอร์เตอร

Tamagod Ji ตอนไปซื้อบอก ร้านมันว่าไง เนี่ย

Tao Taotao ก้อปั๊มติ๊ก 3 ห่วง อ่ะ

Prinya Junklop ก็ตัวปั้มติ๊กไง แท่งๆดำๆ หรือสีเหลืองๆ แล้วแต่แบบ นี่มันวงจรลูกลอย

Tao Taotao คร่อก

Tao Taotao มีหลายมุมนะ (รูป)

Tao Taotao รูปหน่ะ

Tamagod Ji เปลีย่นแต่ ติ๊กซิ ฝากะลูกลอย ไม่ต้องเปลี่ยน

Tao Taotao สายมันดันเป็นแบบเชื่อมอ่ะ ไม่มีแจ๊ค เสียบอ่ะเด่ะ

Keng Sukjai เปลี่ยนแต่ติ๊ก ก็ได้

Tao Taotao หัวมันเปลี่ยน มิได้ อ่า

Tao Taotao แท็กให้ดูที่ ต่งต๊งแล้ว
.....
...
..
..
.

Prinya Junklop เปลี่ยนยังๆ

Tao Taotao ไม่รอด พรุ่งนี้ ซื้อใหม่

Tao Taotao รถเมล์ต่อ

Prinya Junklop อ่าว ไมไม่ให้เปลี่ยนง่ะ

Tao Taotao เวลาหมดแล้วครับโต้ง...แถวน​ี้ปิดเร็ว

Prinya Junklop ฉม...(สั้นๆ)

แล้ว พระเอกก้อมา......

Watcharin Suradejpaisarn (อินพระนคร)  http://www.aeracingclub.ne​t/forums/index.php?topic=5​7558.0

หัวไม่ตรงกันอีก

เอาเก่า ออก อันนี้ แทนเลยรึเปล่า ขนาดฝามันเท่ากัน แต่ปะเก็นมันกรอบๆ ไงก้อไม่รู้

Prinya Junklop พี่เต๋าเข้าไปดูรูปของผม ที่ไฟล์น้องน้ำชาเลย มีรูปปั้มติ๊กอยู่

Keng Sukjai ถูกต้ม

Tao Taotao ซะงั้น

Keng Sukjai ฮ่าๆ

Prinya Junklop ‎555 มาถึงก็อวยเชียว

.....ว่าแล้วเมื่อคืนก้อตีรถไป รามอินทรา 115 ได้ติ๊กมาจาก น้องไผ่

เปลี่ยนง่ายๆ ตาม DIY ของน้องอินทร์ สตารท ติด ชึ่ง.....

ขอบคุณทุกคนนะคร๊าบบ.....

ไม่ได้ ต๋อง อ๊อด โต้ง เก่ง ไผ่ อินทร ... จารย์หมู ผมแย่แน่เลยครับ ขอบคุง มั่กๆ

ย่องเบา....นินจา..ผลุบ..โผล่KENG SERVICE & MODIFY อู่เล็กๆเด็กๆทำถิ่นพระประแดง-คู่สร้าง แว๊นนนน KYB SR 3,999 บาท http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=144724.msg3137300#msg3137300
Christmas
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

4E-FE inside

« ตอบ #1 เมื่อ: 03 สิงหาคม 2011 13:52:23 »

สุดยอด สุดยอด สุดยอด

fogafoga
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

IN MY HART

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #2 เมื่อ: 03 สิงหาคม 2011 14:10:08 »

ฮากลิ้ง

May
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

88ม้า+1แมว

« ตอบ #3 เมื่อ: 03 สิงหาคม 2011 14:14:06 »

ขอบคุณทุกคนนะคร๊าบบ.....

ไม่ได้ ต๋อง อ๊อด โต้ง เก่ง ไผ่ อินทร ... จารย์หมู ผมแย่แน่เลยครับ ขอบคุง มั่กๆ

สุดยอด ตรบมือ คำนับ

chaiyasita

7A-FE AUTO / แจ้งวัฒนะ-นครนายก

« ตอบ #4 เมื่อ: 03 สิงหาคม 2011 14:49:22 »

เล่น FACEBOOK ไม่เป็นอะ โบราณอะครับ ทำไง

สนใจบ้านสวย วิววัน พาราไดซ์:นครนายก  www.fb.com/paradise26000
สนใจที่ดินเปล่า วิวสวย บรรยากาศขุนเขา ใกล้เขาใหญ่:นครนายก  www.fb.com/teedintookth
สนใจนิพพาน : www.fb.com/buddhawajana.ny
Pai_115a/s
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

« ตอบ #5 เมื่อ: 03 สิงหาคม 2011 15:18:32 »

ตรบมือ

'(@)(@)""""""""""l(@)(@)******(@)
DARKSTAR
Moderator

« ตอบ #6 เมื่อ: 03 สิงหาคม 2011 15:21:47 »

ถ้าเติมปั๊มน้ำมันแถวสมุทรสาคร ระวังเจอน้ำมันผสมนะครับ เคยเจอมาแล้ว  ซุบซิบ

chaiyasita

7A-FE AUTO / แจ้งวัฒนะ-นครนายก

« ตอบ #7 เมื่อ: 03 สิงหาคม 2011 15:39:19 »

ถ้าเติมปั๊มน้ำมันแถวสมุทรสาคร ระวังเจอน้ำมันผสมนะครับ เคยเจอมาแล้ว  ซุบซิบ

น้ำมันผสมเติมแล้ว อาการเป็นยังไงบ้างหรือครับ กลัวครับ เพราะไปเติมทางนั้นบ่อยด้วย

สนใจบ้านสวย วิววัน พาราไดซ์:นครนายก  www.fb.com/paradise26000
สนใจที่ดินเปล่า วิวสวย บรรยากาศขุนเขา ใกล้เขาใหญ่:นครนายก  www.fb.com/teedintookth
สนใจนิพพาน : www.fb.com/buddhawajana.ny
tree
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

ไปเรื่อยๆ เมื่อยๆก็หยุด

« ตอบ #8 เมื่อ: 03 สิงหาคม 2011 16:23:20 »

มันผสมน้ำครับ มอเตอร์ไซด์ลูกน้องผมพังไปคันนึงแล้ว ซุบซิบ

chaiyasita

« ตอบ #9 เมื่อ: 03 สิงหาคม 2011 16:59:55 »

มันผสมน้ำครับ มอเตอร์ไซด์ลูกน้องผมพังไปคันนึงแล้ว ซุบซิบ

เป็นวิธีการที่น่าประนามที่สุดเลยครับ

ajmoo
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: 03 สิงหาคม 2011 17:04:30 »

จริงๆ แล้วเรื่องน้ำมันผสมน้ำ ทางปั๊มนั้น ๆ ไม่ได้มีเจตนาหรอก แต่ผู้จัดการดูแลลูกน้องให้สูบน้ำออกจากถังเก็บใต้ดิน หรือไม่ทำตามข้อกำหนดของถังเก็บใต้ดินของน้ำมัน โซฮอมากกว่า มันเลยมีน้ำค้างก้นถังทำให้ปั๊มสูบมาใส่รถเราได้

วิธีการป้องกันตัวเอง
 - เลือกเติมปั๊มที่มีรถเข้าเติมเยอะ  ๆ เพราะว่าพวกนี้จะตุนน้ำมันไว้เยอะ ไม่กันถังแน่ ๆ
 - หลีกเลี่ยงการเข้าปั๊มที่สภาพดูไม่ค่อยดีครับ เช่น เก่า ๆ

แค่นี้ก้อช่วยป้องกันตัวเองได้ครับ.

ไอ๊หย่ะ

« ตอบ #11 เมื่อ: 03 สิงหาคม 2011 17:29:43 »

จริงๆ แล้วเรื่องน้ำมันผสมน้ำ ทางปั๊มนั้น ๆ ไม่ได้มีเจตนาหรอก แต่ผู้จัดการดูแลลูกน้องให้สูบน้ำออกจากถังเก็บใต้ดิน หรือไม่ทำตามข้อกำหนดของถังเก็บใต้ดินของน้ำมัน โซฮอมากกว่า มันเลยมีน้ำค้างก้นถังทำให้ปั๊มสูบมาใส่รถเราได้

วิธีการป้องกันตัวเอง
 - เลือกเติมปั๊มที่มีรถเข้าเติมเยอะ  ๆ เพราะว่าพวกนี้จะตุนน้ำมันไว้เยอะ ไม่กันถังแน่ ๆ
 - หลีกเลี่ยงการเข้าปั๊มที่สภาพดูไม่ค่อยดีครับ เช่น เก่า ๆ

แค่นี้ก้อช่วยป้องกันตัวเองได้ครับ.

จารย์ ผมเสร็จ เพราะ ปั้ม เอสโซ่ เก่าๆ สุขุมวิท 71 ครับ  ไม่ไหวแล้ว...

กรอง ของติ๊ก มีฟีลม สีเทาๆ แบบขี้โคลน ติดเต็มเลย

ขัดออกแล้ว ติ๊กก้อไม่ทำงาน ต้องเปลี่ยน ลูกใหม่ อ่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 สิงหาคม 2011 17:32:03 โดย TAOTAO-TZ#056- » บันทึกการเข้า

ย่องเบา....นินจา..ผลุบ..โผล่KENG SERVICE & MODIFY อู่เล็กๆเด็กๆทำถิ่นพระประแดง-คู่สร้าง แว๊นนนน KYB SR 3,999 บาท http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=144724.msg3137300#msg3137300
illusionx<NC.Z>

ปลวกคนเดิม

« ตอบ #12 เมื่อ: 03 สิงหาคม 2011 17:34:00 »

อุ๊ย สุขุมวิท 71 ผ่านทุกวัน ดีนะยังไม่เคยหลวมตัวเข้าไป

https://www.facebook.com/stevesecondhandtire76.5shop
Steve 2nd tire racing & Termostat 76.5c
วาวน้ำอุณหภูมิต่ำ 76.5c / ยาง%ซิ่ง ขอบ17-20 / TE37ขอบ18 / ล้อยางป้ายแดงสั่ง
6.9

« ตอบ #13 เมื่อ: 03 สิงหาคม 2011 17:38:03 »

น้าเต๋า เช็คกรองเบนซิน ด้ววยยยเน้ออออ ซุบซิบ ไม่รู้ไม่ชี้

4AGE16v เก่าแต่แรงกำลังดี
รสนิยมส่วนบุคคลกรุณาโปรดใช้วิจารณญาณในการเสพ
ajmoo
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: 03 สิงหาคม 2011 17:46:46 »

ถ้าแนะนำปั๊มน้ำมันผมแนะนำ ปั๊มบางจากครับ

เพราะว่าเขามีนโยบายสูบน้ำจากถังใต้ดินทิ้งแต่ผมจำไม่ได้แหละ ว่ากี่เดือนทำที

ที่รู้เพราะว่ารุ่นพี่ที่สนิทกันเป็นผู้จัดการอยู่ ปั๊มแถวปทุมธานี และปัจจุบันเขาพยายามปรับสภาพปั๊มให้ดูดี คล้าย ๆ กับ PTT แหละ ครับ

ไอ๊หย่ะ

« ตอบ #15 เมื่อ: 04 สิงหาคม 2011 01:50:45 »

น้าเต๋า เช็คกรองเบนซิน ด้ววยยยเน้ออออ ซุบซิบ ไม่รู้ไม่ชี้

ครับผม แห่ะๆๆๆ

ถ้าแนะนำปั๊มน้ำมันผมแนะนำ ปั๊มบางจากครับ

เพราะว่าเขามีนโยบายสูบน้ำจากถังใต้ดินทิ้งแต่ผมจำไม่ได้แหละ ว่ากี่เดือนทำที

ที่รู้เพราะว่ารุ่นพี่ที่สนิทกันเป็นผู้จัดการอยู่ ปั๊มแถวปทุมธานี และปัจจุบันเขาพยายามปรับสภาพปั๊มให้ดูดี คล้าย ๆ กับ PTT แหละ ครับ

ป๊มเติมโซฮอล มิได้จ้า เจ๊งประจำ

Alpha

Doraemon 3S

« ตอบ #16 เมื่อ: 04 สิงหาคม 2011 02:20:55 »

ปั๊มติ๊กเสียไม่ใช่เรื่องแปลกครับ
 ผมยังเคยเจอเลย เพิ่งซื้อมาแท้ๆ ดังแปลกๆ เหมือนดูดน้ำมันมาได้บ้างไม่ได้บ้าง
 ตอนนี้เลยถอดทิ้ง เอาของเดิมใส่กลับเข้าไป ถอนหายใจ

EE90 Chaser Edition
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์