AE. Racing Club
24 กันยายน 2024 03:27:25 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทริป 3 ทัวร์สุดเขตเลสเป็ด เพชรบุรีเพื่อน้องบ้านพุเข็ม ครับ 22 ตุลาคม จิงจังนะ  (อ่าน 6335 ครั้ง)
ลุงเทิ้ม
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

ตั้งวงรินกินเหล้า ถ้าไม่เมาไม่เลิก

« ตอบ #20 เมื่อ: 05 สิงหาคม 2011 20:52:53 »

ใต้
เอาของไปบริจากอย่างเดียวเปล่า...ต้องทำกิจกรรมกับทางโรงเรียนหรือไม่
สิ่งที่อยากถามเพียบ........เอาอย่างนี้
เสาร์นี้ประชุมแบ่งงานกันเลยนะ
ว่าจะไปแนวไหน..........นะ
พี่ราม
 สุดยอด สุดยอด สุดยอด
ใครมารายงายด้วยด้วยนะ
พี่ไปแน่นะ(อาจจะถึงสองขสามทุ่มนะ ไปงานศพที่อยุธยาก่อน)
เสาร์นี้เจอกันเหมือนเดิมครับ ประกาศ

หากไปมัวกลัวตะวันในตอนเช้า กับอาการเมาค้างของวันใหม่ ก้อคงไม่มีวันที่จะเข้าใจ ความรื่นรมย์สมใจในสุรา
กระต่ายขาว[PT.Z#031]

« ตอบ #21 เมื่อ: 05 สิงหาคม 2011 21:11:10 »

แอบดู

มาด้วยใจ  ไปด้วยกัน
อิชิตัน underbrain
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

มาแว้วววว...คร๊าบบบบบ

« ตอบ #22 เมื่อ: 05 สิงหาคม 2011 21:57:00 »

อันนี้เป็นข้อมูลนะคับเพื่อทำให้เกิดความเข้าใจนะคับ  แล้วผมจะจัดทำให้มันดีก่านี้

โรงเรียนที่เราจะไปกันนะครับ ชื่อโรงเรียน บ้านพุเข็ม  อยู่จังหวัดเพชรบุรี  นะครับระยะทางไปประมาณ  170 กิโลครับ จากปทุมไปนะครับ  ทางที่จะเข้าไปโรงเรียนมีอยู่สองทางลำบากลำบนเท่ากันคับ
1. เส้นทางแรกเราเข้าทางเขื่อนแก่งกระจาน จะมีสนามแข่งรถด้วย บรรยายกาศสุดสวยครับ แต่จะมีทางดีประมาณ 2 กิโลคับ(เป็นตัวหนอนคับ) จากนั้นจะเป็นทางดินลำบากคับต้องคับช้าเข้าเกียร์ 1 2 3 ประมาณเนี่ยครับ 15 กิโลคับ ใช้เวลาขับประมาณ ชั่วโมงกว่าคับ ปิดแอร์ เปิดกระจกคับ(ลดภาระเครื่องรถ)
2.เราต้องเอารถไปจอดที่อุทยานแห่งชาติแก่งกระจานแล้วนั่งเรือข้ามมาครับ

รายละเอียดของโรงเรียนบางพุเข็มนะครับ  เป็นโรงเรียน ในระดับชั้น อนุบาล-ประถม 6   นักเรียนทั้งหมด มี 46 คน  เป็นเด็ก นักเรียนชาย 24 คน  นักเรียน หญิง 22  คน บุคลากร(ครู พานโรง)  6 ท่าน สีประจำโรงเรียนสีเขียว  ทางโรงเรียนจะไม่มีกระแสไฟฟ้าใช้ครับต้องใช้ Solra Cell  เพื่อผลิตกระแสไฟฟ้า ถ้าวันไหนฟ้าปิด ฝนตกวันนั้นจะไม่มีไฟฟ้าใช้ครับ  ส่วนการกินอยู่นะครับ ทางโรงเรียนจะได้งบจากรัฐบาลให้เด็กวันละ 13 บาท  ดังนั้น  เด็ก 46 คน ก็เท่ากับว่า จะมีเงินให้เด็กทั้งโรงเรียนวัน ละ 598 บาท เพื่อซื้อกับข้าวและข้าวให้เด็กกินทั้งโรงเรียน (ซื้อมาทำเอง)     
อาคารเรียนมีอาคารเดียว มีทั้งหมด 4 ห้องเรียน  บางชั้น มีนักเรียน คนเดียวเองครับ  ส่วนการเดินทางมาโรงเรียนของนักเรียนส่วนมากเลยครับจะใช้เรือครับ ผู้ปกครองต้องจ่ายเดือนละ 200 บาทเป็นค่าเรือ เดินทางวันละ 2 ชั่วโมง (เที่ยวเดียวนะครับ)เพื่อมาโรงเรียน ไล่รับมาเรื่อยๆ  คิดดูครับเด็กเล็ก ป.1 นั่งเรือมาโรงเรียนแต่เช้าและก็ 2 ชั่วโมง  ส่วนรายละเอียดอย่างอื่นเดียวค่อยคุยกันครับ   

ที่เอามาลงให้อ่านเพื่อให้รู้ข้อมูลก่อนนะครับ  ส่วนเรื่องใบปิดที่อาจะทำออกมาเพื่อ  เพื่อนๆบางท่านอาจจะเอาไปปิดที่ทำงานเพื่อสะดวกในการเรียไร่นะครับ  ขอบอกว่าทั้งหมดเนี่ยเป็นข้อมูลดิบๆๆเลยนะครับกลั่นกรองนิดหน่อยครับเพื่อความเข้าใจเบื้องต้น

« ตอบ #23 เมื่อ: 05 สิงหาคม 2011 22:36:26 »

ในส่วนรายละเอียดความต้องการล่าสุดของโรงเรียน  นะครับ
1.ทางเรียนจะทำห้องน้ำสำหรับนักเรียนและอาจารย์ซึ่งห้องเดิมเน่ามาก   งบประมาณ 12000 บาท ครับ
2.เสื้อพ่อหลวงเพื่อน้องคับทางโรงเรียนต้องการมากครับทั้ง หมด 52 ตัว ครับ  (รอวัดไซต์ครับ) อันนี้โรงเรียนต้องการมากนะครับ คอปกโปโลนะครับ สีเหลืองนะครับอาจารย์แจ้งมาล่าสุดครับ
3.ขนมปี๊บนะครับ อาจารย์บอกเด็กต้องการครับเอาไว้กินกับนมโรงเรียนคับ
4.ตรายางใหม่ 1 อันครับ อันนี้ก็ต้องการ
5.หนังสือเก่าแบบเรียนหนังสือสร้างเสริมอะไรประมาณเนี่ยนะครับเอาแบบอ่านง่ายได้ความรู้อะครับ นวลนางไม่เอาครับ (แต่ผมเอานะ)
6.ของแห้งอย่างอื่นนอกเหนือครับเช่น ม่าม่า อะไรประมาณเนี่ยครับ  จัดเป็นชุดให้เด็กกลับบ้านไปครับ
7.อะไรก็ได้แล้วแต่สมควรกลับโรงเรียนและเด็กครับ

เท่าที่คุยกันเบื้องต้นนะครับ อยากจะทำเป็นเหมือนผ้าป่าอะไรประมาณเนี่ยเอาเงินไปบริจาคสร้างห้องน้ำกัน ได้เท่าไหร่เท่านั้นคร
รองลงมาคือเสื้อพ่อหลวงครับตราใหม่ 84ปี ผมมีความคิดว่าทำควบคู่กันครับเราจะให้ท่านที่สนใจ บริจาคเสื้อพ่อหลวงคนละหนึ่งตัวเพื่อน้องบ้านพุเข็มครับดีไหม โดยเราจะจัดให้พอดีคนครับ น่าจะแค่ 52 ตัวครับ ใครจะบริจาคก็ให้เขียนชื่อด้วยครับจะได้บุญเห็นๆๆเลยนะครับ
ส่วนของอย่างอื่นแล้วแต่เลยใครจะทำอะไรบอกมาเลยไม่ได้จำกัดครับบอกมาจะได้จดไว้ เพื่อจะได้มีการทำรายละเอียด

ที่ผมลงไว้มีบางอย่าง จำเป็นนะคับ โรงเรียนเขาต้องการจริงๆๆนะครับ  

เอาเป็นว่าประมาณนี้ก่อนนะครับ  ดิบๆๆเลยนะคับแล้วเราค่อยปรึกษากันนะคับ ผมใต้นะครับขอ อนุญาตลา 1 อาทิตย์ เพื่อชาร์จแบตให้ตัวเองนะครับ กลับมาลุยเลยนะครับ อาทิตย์หน้าครับ มีอะไรลงกระทู้ได้ครับ จะได้รวบรวม เรียบเรียงให้ออกมาไวๆๆ มีอะไรโทรมานะครับ เปิดเครื่องโทรศัพท์ Stand by ตลอด 080-0422874 ใต้ครับ รายละเอียดสามารถถามบอล ได้นะครับ

ส่วนเรื่องที่พักผมไว้ทีหลังครับแต่ก้ไม่ช้านะครับ  ส่วนตัวเลยนะครับ อยากให้พักที่อุทยานแห่งชาติแก่งกระจาน แล้วข้ามเรือไปคับจะได้ ความรู้ดีครับ ขับรถเข้าคงจะไม่ไหวอะ

ให้จบในโซนก่อนนะครับแล้วเราจะเอาออกไปในให้โซนอื่นนะครับ

สุดท้ายครับ

กินเหล้า สูบบุหรี่มากกว่านี้ครับ  เราบริจาคเงินไม่ต้องมากแต่ก็สามารถช่วยเติมฝันให้คนอื่นได้ครับ เราสบายเขาลำบาก บุญแบบนี้เราได้เห็นๆครับ  เสื้อครับซื้อให้เขาไป เขาเอาไปใส่เราก็เห็น รู้สึกสุขใจครับ ขอขอบคุณทุกท่านที่มีจิตใจเมตตากรุณา  ผมเชื่อครับว่าคนไทยไม่ทิ้งกันครับ
คำนับ คำนับ คำนับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 สิงหาคม 2011 22:56:45 โดย underbrain » บันทึกการเข้า

pormin.nbc @ PT.Z#23
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #24 เมื่อ: 06 สิงหาคม 2011 08:38:31 »

คำนับ คำนับ คำนับ คำนับ
 อ่านหนังสือ อ่านหนังสือ อ่านหนังสือ อ่านหนังสือ อ่านหนังสือ
ดีครับน้า......จาได้เตรียมถูกครับ
        ซูม ซูม ซูม ซูม ซูม ซูม ซูม ซูม ซูม ซูม
OrangeLime@RYZ™

คิดถึง AE ที่สุด

« ตอบ #25 เมื่อ: 07 สิงหาคม 2011 13:49:13 »

ขอบคุณพี่ใต้ น้าต่าย ตาบอลและกะท้อนมากครับ ที่ไปหาข้อมูลมาให้ทราบกัน

เดี๋ยวบอกอีกทีนะครับ ว่าจะช่วยเหลืออะไรได้บ้าง
rod@PT.Z#005

« ตอบ #26 เมื่อ: 08 สิงหาคม 2011 08:43:10 »

รบกวนหาคนดีมีฝีมือด้านงานออกแบบ ทำเป็นแผ่นพับหรือใบปลิวสำหรับการประชาสัมพันด้วยนะครับจะได้เอาไปเผยแพร่ตามที่ทำงานหรือที่ต่างๆที่คิดว่าเค้าน่าจะมาช่วยเรา

« ตอบ #27 เมื่อ: 08 สิงหาคม 2011 09:40:26 »

ขอบคุณพี่ใต้ น้าต่าย ตาบอลและกะท้อนมากครับ ที่ไปหาข้อมูลมาให้ทราบกัน

เดี๋ยวบอกอีกทีนะครับ ว่าจะช่วยเหลืออะไรได้บ้าง

เรียนเชิญโบ๊ตด้วยนะไม่ลืมๆๆเราไปทำบุญด้วยกัน แล้วกินเหล้ากันต่อเลย อยากเจอกัน เดี๋ยวมีอะไรจะส่งให้ตลอด ครับโบ็ตว่าแต่ร้านมีเด็กใหม่มายังฮ่าๆๆๆ

norauunuu@PT.Z#033
มือเก่าหัดแข่ง

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #28 เมื่อ: 08 สิงหาคม 2011 10:40:11 »

ไปได้หรือป่าวยังไม่รู้  ถ้าว่างไปด้วยแน่ๆ ครับ โครงการเยี่ยมยอดไปเลย
สนับสนุนเต็มที่ ที่ทำงานผมมีสื่อพวกโบสเตอร์ แผ่นพับ สื่อต่างๆเกี่ยวกับยาเสพติด จะได้เอาไปให้ที่โรงเรียนด้วยคัฟ

« ตอบ #29 เมื่อ: 08 สิงหาคม 2011 10:56:53 »

ไปได้หรือป่าวยังไม่รู้  ถ้าว่างไปด้วยแน่ๆ ครับ โครงการเยี่ยมยอดไปเลย
สนับสนุนเต็มที่ ที่ทำงานผมมีสื่อพวกโบสเตอร์ แผ่นพับ สื่อต่างๆเกี่ยวกับยาเสพติด จะได้เอาไปให้ที่โรงเรียนด้วยคัฟ

สุดยอดครับ  สุดยอด สุดยอด สุดยอด สุดยอด สุดยอด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 สิงหาคม 2011 11:09:45 โดย underbrain » บันทึกการเข้า

บอยคุง (PT.Z#021)

« ตอบ #30 เมื่อ: 08 สิงหาคม 2011 15:51:17 »

ไปได้หรือป่าวยังไม่รู้  ถ้าว่างไปด้วยแน่ๆ ครับ โครงการเยี่ยมยอดไปเลย

สวดดดดดดดดดยอดดดดดดดคับบบบบบบบบ
 สุดยอด สุดยอด สุดยอด

« ตอบ #31 เมื่อ: 08 สิงหาคม 2011 16:05:23 »

เรียนเชิญโบ๊ตด้วยนะไม่ลืมๆๆเราไปทำบุญด้วยกัน แล้วกินเหล้ากันต่อเลย อยากเจอกัน เดี๋ยวมีอะไรจะส่งให้ตลอด ครับโบ็ตว่าแต่ร้านมีเด็กใหม่มายังฮ่าๆๆๆ

ไม่ได้ไปเลยครับ ช่วงนี้เปลี่ยน Way อะพี่ ผมกำลังดูอยู่ เพราะช่วงนี้หมดกับรถไปเยอะเหลือเกิน

BigGToCOβU

I DRIVE COROLLA

« ตอบ #32 เมื่อ: 08 สิงหาคม 2011 16:37:01 »

เดี๋ยวดูว่าพอจะช่วยอะไรได้บ้าง ร่วมสนับสนุนครับ

« ตอบ #33 เมื่อ: 08 สิงหาคม 2011 16:43:58 »

ไม่ได้ไปเลยครับ ช่วงนี้เปลี่ยน Way อะพี่ ผมกำลังดูอยู่ เพราะช่วงนี้หมดกับรถไปเยอะเหลือเกิน

จะทำเป็น แลมเบอกีนี่ ไง ๕๕๕๕๕

« ตอบ #34 เมื่อ: 08 สิงหาคม 2011 21:15:14 »

จะทำเป็น แลมเบอกีนี่ ไง ๕๕๕๕๕

ฮ่วย ! ทำให้มันวิ่งได้ปกติยังแย่เลยพี่ ฮ่าฮ่า
กระต่ายขาว[PT.Z#031]

« ตอบ #35 เมื่อ: 08 สิงหาคม 2011 21:20:51 »

แอบดู

มาด้วยใจ  ไปด้วยกัน
หน้า:  «  1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์