AE. Racing Club
02 ตุลาคม 2024 05:26:09 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 2 [3] 4 5 ... 28  »  [5»] [10»]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถึง SUNAE ไปเอากระโปรงมาคลุมหัวเถอะท้าแล้วไม่กล้าวิ่ง  (อ่าน 63706 ครั้ง)
nanaae
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #40 เมื่อ: 03 สิงหาคม 2011 22:33:07 »

ปล่อยพลัง วันนี้เจอรถคุณสันต์ที่ไฟแดงแยกสวนสมเด็จติวานนท์ด้วยอะ อย่าให้เจออีกรอบนะจะชนตูดเลยๆแรงมากหรอ อิอิ  สบาย สบาย จะเอาให้วิ่งไม่ได้เลย
เจอเหมือนกัน เเต่ว่าจะบีบเเตรทักทาย อิอิ ไม่เเน่ใจ ว่า คนรักรึว่าคนเกลียด555555 ยินดีครับ ที่เจอ ไปทำธุระ คำนับ
nogpompam
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

น้องข้าวปั้นฝากตัวด้วยนะคร้าบ

« ตอบ #41 เมื่อ: 03 สิงหาคม 2011 22:33:38 »

ร้อนๆๆๆๆกันอีกแล้ว.... เป็นฟืนเป็นไฟ
nanaae
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #42 เมื่อ: 03 สิงหาคม 2011 22:34:50 »

แล้วไอ้เรื่องเครื่องที่วางไปไอ้คนที่เมิงบอกว่าไม่จบ เครื่องมีปัญหา โทษนะ ส้นตีนเหอะ วางจบ วายครบ เอาไปเทส ไม่มีปัญหา ไอ้รถอ่ะมันจบแต่คนไม่จบเองมากกว่า เหอะ ๆ ข้องใจมาก ๆ มาเคลียร์ที่อู่ไว ๆ อย่าดีแต่เห่า
น้าเเฟร์ รู้เรื่องทั้งหมด รอดูแล้วกัน ว่าอะไรยังไง จากปากคน เอาให้มั่นคั้นให้ตายเลย  ใครหากินเเบบไหน
sitnonXtreme
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

GE DA-KE

« ตอบ #43 เมื่อ: 03 สิงหาคม 2011 22:36:49 »

งานของคนอยู่ที่ผลของงานครับ น้า
ไม่ได้ช่วยหรือโฆษณาไรครับ ทำมา 2 รอบเเล้วไม่มีปัญหาไร นิครับผม
ทุกอย่างดีไม่ดี คนทำรู้เองครับ............
งั้น น้องเค้า คงโกหกนะงั้น ผมจะพาไปหาเลย ดีกว่า ว่าใครพูดจริงๆไม่จริงเอาอะไหล่เครื่องเก่าที่ยกลงเค้าไปขายจริงไหม จริงๆไม่ได้เกี่ยวกะผมนะน้าต้องเเต่น้องเค้าบ่นให้ฟังว่าเเบบนี้ แล้ว น้าติบอกน้องเค้าว่าอย่าเอามาโพสท์ในนี้นะ ...... งงไหม ..

"น้าติบอกน้องเค้าว่าอย่าเอามาโพสท์ในนี้นะ"  <<  ไม่ใช่สไตล์ผมคับ

น้องคุณวางฝาดำ แล้วไปยกเครื่องออกที่อื่นแล้วเอามาคืนบอกเครื่องตัวนี้วิ่งไม่ดีมีปัญหา

เพื่อนผมเช็คกำลังอัด 210 ควันไม่มีขาว เครียเงินกัน เครื่องตัวที่ยกออก4a ตัวที่ติดรถมา บอกขายให้เพื่อนผม4-5000 เทิรืนไป แล้วผมให้เงินเพิ่มแค่3000 ค่าที่วางเครื่องไปแล้ว

เพื่อนผมคืนเงินค่าเครื่องฝาดำที่ยกมาคืนไป แล้วเครื่องตัวนั้นก็วางคันอื่นไปจบไม่เห็นมีปัญหาอะไร

เอาแค่คร่าวๆนี้ก่อน

เเต่น้องเค้าไม่ได้พูดเเบบนี้ ..ปัญหาเครื่องน้องเค้าเดินสะดุด เค้าบอกว่าทาง ติ บอกให้เปลี่ยนท่อนล่างไป บอกว่าเครื่องมีหมายเลข เเต่ สุดท้าย  อินวอล์ยไม่มี บ่ายเบี่ยง จนสุดท้าย น้องเค้าเลย ตัดสินใจ ยกออก วางเครื่อง 4e bo เครื่องเก่าไม่ได้บอกว่าเทิร์นเลย เเค่ยกลงแล้วฝากไว้ เเต่ไม่มีเวลาไปเอาเครื่องกลับ สองเดือน โทรไป ก็บอกว่าขายเครื่องไปแล้ว  ใครกันเเน่ พูดผิด ที่ผมรับทราบจากน้องเค้าคือ เเบบนี้ เครือ่งไม่มีหมายเลข แล้วเอามาขายให้เค้าได้ยังไง (ท่อนล่างฝาดำ)

ถ้าเครื่องที่เอ่ยถึง ไม่มีอินวอยซ์ผมคงไม่ได้ทำงานได้จนถึงทุกวันนี้หรอกคับ 2 ปีที่ผมทำงานมาคุณคิดว่าผมวางเครื่องไปกี่คัน

แล้วถ้าเครื่องที่ผมวางๆ ไปไม่มีอินวอยซ์ผมต้องโดนลูกค้าต่อว่าอีกกี่คนคับ Huh?

บริหารสมองสักนิซนะคับ (อย่ามีหัวไว้แค่คั่นหูคับ)

รับวางเครื่องยนต์ (TOYOTA)
088-5484566
Line ID :  sitnonxtreme

ooAmmYoo
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

เมื่อฟ้าสีทองผ่องอำไพ ประชาชนจะเป็นใหญ่ในแผ่นดิน

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #44 เมื่อ: 03 สิงหาคม 2011 22:37:39 »

เมื่อวาน มีผู้ตอบประมาณ 200+ มั๊ง ไม่แน่ใจเพราะนอนก่อน คนชม น่าจะ 2000+ นะ ก่อนโดนแบน วันนี้ลองดูซิว่าจะได้ซักเท่าไหร่ อิ อิ

อิอิ อิอิ อิอิ อิอิ อิอิ

nanaae
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #45 เมื่อ: 03 สิงหาคม 2011 22:37:56 »

ทุกคนเห็นมรึงท้า เคยบอกไว้ตอนเจอหน้าแล้วไงถ้ามรึงตั้งกระทู้ท้า กรูเล่นมรึงแน่ มรึงก็บอกคับๆต่อไปจะไม่ทำ ถุยยยยย

แล้วมาด่าคนเค้าไปทั่ว ประธานน้าอธิ มรึงก็ด่า แล้วมรึงกล้าวิ่งกับเค้าไหม
น้านิ๊ค ชอบเลียของใหญ่ว่างั้นเถอะ....คำพูด  เก่งจังเลย เลียจารย์ปุ้ยงี้ เลียประธานงั้น มีอะไรดีถามหน่อย ไม่อยากจะสด ...เดือดเหมือนกันว่ะ คนเเบบนี้ก็มีในโลก
Rock_TZ058@AE.110
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #46 เมื่อ: 03 สิงหาคม 2011 22:38:51 »

เจอประจำตาคนเนี่ย  เอ่อ..

มีปากก็พูดไป น้ำลายไม่ได้ซื้อ
nanaae
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #47 เมื่อ: 03 สิงหาคม 2011 22:43:36 »

งานของคนอยู่ที่ผลของงานครับ น้า
ไม่ได้ช่วยหรือโฆษณาไรครับ ทำมา 2 รอบเเล้วไม่มีปัญหาไร นิครับผม
ทุกอย่างดีไม่ดี คนทำรู้เองครับ............
งั้น น้องเค้า คงโกหกนะงั้น ผมจะพาไปหาเลย ดีกว่า ว่าใครพูดจริงๆไม่จริงเอาอะไหล่เครื่องเก่าที่ยกลงเค้าไปขายจริงไหม จริงๆไม่ได้เกี่ยวกะผมนะน้าต้องเเต่น้องเค้าบ่นให้ฟังว่าเเบบนี้ แล้ว น้าติบอกน้องเค้าว่าอย่าเอามาโพสท์ในนี้นะ ...... งงไหม ..

"น้าติบอกน้องเค้าว่าอย่าเอามาโพสท์ในนี้นะ"  <<  ไม่ใช่สไตล์ผมคับ

น้องคุณวางฝาดำ แล้วไปยกเครื่องออกที่อื่นแล้วเอามาคืนบอกเครื่องตัวนี้วิ่งไม่ดีมีปัญหา

เพื่อนผมเช็คกำลังอัด 210 ควันไม่มีขาว เครียเงินกัน เครื่องตัวที่ยกออก4a ตัวที่ติดรถมา บอกขายให้เพื่อนผม4-5000 เทิรืนไป แล้วผมให้เงินเพิ่มแค่3000 ค่าที่วางเครื่องไปแล้ว

เพื่อนผมคืนเงินค่าเครื่องฝาดำที่ยกมาคืนไป แล้วเครื่องตัวนั้นก็วางคันอื่นไปจบไม่เห็นมีปัญหาอะไร

เอาแค่คร่าวๆนี้ก่อน

เเต่น้องเค้าไม่ได้พูดเเบบนี้ ..ปัญหาเครื่องน้องเค้าเดินสะดุด เค้าบอกว่าทาง ติ บอกให้เปลี่ยนท่อนล่างไป บอกว่าเครื่องมีหมายเลข เเต่ สุดท้าย  อินวอล์ยไม่มี บ่ายเบี่ยง จนสุดท้าย น้องเค้าเลย ตัดสินใจ ยกออก วางเครื่อง 4e bo เครื่องเก่าไม่ได้บอกว่าเทิร์นเลย เเค่ยกลงแล้วฝากไว้ เเต่ไม่มีเวลาไปเอาเครื่องกลับ สองเดือน โทรไป ก็บอกว่าขายเครื่องไปแล้ว  ใครกันเเน่ พูดผิด ที่ผมรับทราบจากน้องเค้าคือ เเบบนี้ เครือ่งไม่มีหมายเลข แล้วเอามาขายให้เค้าได้ยังไง (ท่อนล่างฝาดำ)

ถ้าเครื่องที่เอ่ยถึง ไม่มีอินวอยซ์ผมคงไม่ได้ทำงานได้จนถึงทุกวันนี้หรอกคับ 2 ปีที่ผมทำงานมาคุณคิดว่าผมวางเครื่องไปกี่คัน

แล้วถ้าเครื่องที่ผมวางๆ ไปไม่มีอินวอยซ์ผมต้องโดนลูกค้าต่อว่าอีกกี่คนคับ Huh?

บริหารสมองสักนิซนะคับ (อย่ามีหัวไว้แค่คั่นหูคับ)
เค้าพูดให้ผมฟังโทรหาแล้ว พูดอ้ำๆอึ้งๆ แล้วก้ บ่ายเบี่ยงปิดเครื่องหนี  รอดูแล้วกันครับว่า ใครมันจริงๆไม่จริง ผมก็อยากรู้เหมือนกัน น้องคนนี้ มันก็ ไม่รู้เรื่องเครื่องมันก็อยากจะทำอะไรให้จบ เเต่หนีเสือเจออะไรอีกก็ไม่รู้ ก็อยากช่วยเเค่นั้น รอครับน้าติ ถ้าไม่ไช่อย่างที่น้าติ พูด ผมก็จะมา เเก้ต่างให้นะ จับไอ้น้องคน ที่ว่าน้าติ มาให้ทุกคนเห็นด้วยถ้ามันไม่จริงอย่างที่พูด นะ ผมไม่ได้เสียอะไรกะเค้า เเต่เค้าบ่นมาเเบบนี้ ผมก็ จะทำเเบบไหนได้ คิดนะ ผมก็คิดทั้งๆ ที่ผมไม่ได้มีส่วนได้เสียกะสองคน แล้วผมจะไปยุ่งทำไม เเต่ถ้าหากินเเบบนี้ก็ควรจะ พูด ถูกไหม ..ผมขอพูดเเค่นี้
Eccentric AEracingclub

AE110 5A-FE

« ตอบ #48 เมื่อ: 03 สิงหาคม 2011 22:45:48 »

จร้า

ปล่อยพลัง วันนี้เจอรถคุณสันต์ที่ไฟแดงแยกสวนสมเด็จติวานนท์ด้วยอะ อย่าให้เจออีกรอบนะจะชนตูดเลยๆแรงมากหรอ อิอิ  สบาย สบาย จะเอาให้วิ่งไม่ได้เลย
เจอเหมือนกัน เเต่ว่าจะบีบเเตรทักทาย อิอิ ไม่เเน่ใจ ว่า คนรักรึว่าคนเกลียด555555 ยินดีครับ ที่เจอ ไปทำธุระ คำนับ

ผมรักในความเป็น AE ครับ
http://www.facebook.com/home.php#!/profile.php?id=556109893
เคยศึกษาไฟฟ้าอุตสาหกรรมที่ม.ราชภัฎธนบุรี '11อยู่ที่ Bangkok, Thail
เครื่องผม 5A-FE ครับรถบ้านไม่แรงครับ
PyoungJ
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

น้องน้ำชา ก่าก๊ะ!!

« ตอบ #49 เมื่อ: 03 สิงหาคม 2011 22:47:06 »

ไปไหนก็ไปเถอะ จะสร้างปัญหาอีกกี่ครั้ง ไม่ได้มีใครตามกลับมา แค่นี้ควรละอายบ้าง

รับทำค้ำเสาซี081-554-6362 โต้ง (Mo-bar) ไม่แพงอย่างที่คิด..
ติดตามผลงานได้ที่
https://www.facebook.com/pages/ต๊ง-Mo-Bar/490690540953465?ref=hl
มัจจุราช
มือใหม่หัดขับ
*

GE DA-KE Racing

« ตอบ #50 เมื่อ: 03 สิงหาคม 2011 22:47:39 »

แล้วไอ้เรื่องเครื่องที่วางไปไอ้คนที่เมิงบอกว่าไม่จบ เครื่องมีปัญหา โทษนะ ส้นตีนเหอะ วางจบ วายครบ เอาไปเทส ไม่มีปัญหา ไอ้รถอ่ะมันจบแต่คนไม่จบเองมากกว่า เหอะ ๆ ข้องใจมาก ๆ มาเคลียร์ที่อู่ไว ๆ อย่าดีแต่เห่า
น้าเเฟร์ รู้เรื่องทั้งหมด รอดูแล้วกัน ว่าอะไรยังไง จากปากคน เอาให้มั่นคั้นให้ตายเลย  ใครหากินเเบบไหน

ไว ๆ นะ กูรอเคลียร์ที่อู่ เข้ามาโทรบอกด้วย คุยต่อหน้า ในบอร์ดเมิงพิมอะไรก็ได้ กูเบื่อจิง ๆ ไอ้พวกปากดี

╭∩╮︶︿︶╭∩╮

norma_niggy

« ตอบ #51 เมื่อ: 03 สิงหาคม 2011 22:48:38 »

อย่าเก่งแต่พูดออกมาเลย รออยู่แม๊กราชพฤกษ์ มาเลียตีนกรูนี่

มีแค่เนี๊ย
Haltech E6X
MSD DIS4 PLUS
nanaae
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #52 เมื่อ: 03 สิงหาคม 2011 22:48:57 »

ไปไหนก็ไปเถอะ จะสร้างปัญหาอีกกี่ครั้ง ไม่ได้มีใครตามกลับมา แค่นี้ควรละอายบ้าง
พี่ก็....... รักนะจุ๊บๆ อิอิ  เศร้า
nut_spoon.CZ

AE เสือเหลือง STYLE แรงไม่เท่า...เงาไว้ก่อน!!!

« ตอบ #53 เมื่อ: 03 สิงหาคม 2011 22:49:40 »

เอ่อ..

SETUP BY TORNTO
AE SUPERCARBON
PyoungJ

น้องน้ำชา ก่าก๊ะ!!

« ตอบ #54 เมื่อ: 03 สิงหาคม 2011 22:51:46 »

พี่ก็....... รักนะจุ๊บๆ อิอิ  เศร้า
ตอนไปโน่นไม่เห็นรักแบบนี้นี่  นึกว่าไม่มีใครจำเหรอ

รับทำค้ำเสาซี081-554-6362 โต้ง (Mo-bar) ไม่แพงอย่างที่คิด..
ติดตามผลงานได้ที่
https://www.facebook.com/pages/ต๊ง-Mo-Bar/490690540953465?ref=hl
nanaae
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #55 เมื่อ: 03 สิงหาคม 2011 22:51:54 »

อย่าเก่งแต่พูดออกมาเลย รออยู่แม๊กราชพฤกษ์ มาเลียตีนกรูนี่
เหรอ ไว้ คงจะเจอนะ
PUISHiCooL

ฝาลาย สายหมอบ

« ตอบ #56 เมื่อ: 03 สิงหาคม 2011 22:52:16 »

ทุกคนเห็นมรึงท้า เคยบอกไว้ตอนเจอหน้าแล้วไงถ้ามรึงตั้งกระทู้ท้า กรูเล่นมรึงแน่ มรึงก็บอกคับๆต่อไปจะไม่ทำ ถุยยยยย

แล้วมาด่าคนเค้าไปทั่ว ประธานน้าอธิ มรึงก็ด่า แล้วมรึงกล้าวิ่งกับเค้าไหม
น้านิ๊ค ชอบเลียของใหญ่ว่างั้นเถอะ....คำพูด  เก่งจังเลย เลีย จารย์ปุ้ยงี้ เลียประธานงั้น มีอะไรดีถามหน่อย ไม่อยากจะสด ...เดือดเหมือนกันว่ะ คนเเบบนี้ก็มีในโลก
เง้อ.......ไม่เกี่ยวกะเค้าน๊า    ผมคนบ้า  อย่ามายุ่งกะผม
 เวียนหัว เศร้า เหอๆๆ   บะบะ บ้า  บ้า

แรงม้าน้อยนิด แต่แรงTeeN มหาศาล 
 4AGE 92 GTi เก่าๆ
norma_niggy

« ตอบ #57 เมื่อ: 03 สิงหาคม 2011 22:55:55 »

เหรอ ไว้ คงจะเจอนะ

สันดานตุ๊ด ไม่กล้าก็อย่ามาปากดี

มีแค่เนี๊ย
Haltech E6X
MSD DIS4 PLUS
nanaae
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #58 เมื่อ: 03 สิงหาคม 2011 22:56:51 »

พี่ก็....... รักนะจุ๊บๆ อิอิ  เศร้า
ตอนไปโน่นไม่เห็นรักแบบนี้นี่  นึกว่าไม่มีใครจำเหรอ
ไปเเอบดู ว่าเค้าอยู่กันเเบบไหนไง พี่ก็ คิดมาก ไม่ได้ปันใจเลยนะ อิอิ
pad101
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #59 เมื่อ: 03 สิงหาคม 2011 22:57:36 »

งานนี้  ว่ากันไป
หน้า:  «  1 2 [3] 4 5 ... 28  »  [5»] [10»]   ขึ้นบน
  พิมพ์