AE. Racing Club
29 มิถุนายน 2024 13:58:26 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [«5]  «  1 ... 8 9 [10] 11 12 ... 28  »  [5»] [10»]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถึง SUNAE ไปเอากระโปรงมาคลุมหัวเถอะท้าแล้วไม่กล้าวิ่ง  (อ่าน 61473 ครั้ง)
COROLLABOY
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

I มิถุนา ing = ฉันกำลัง JUN งงปะ กิกิ

« ตอบ #180 เมื่อ: 04 สิงหาคม 2011 08:29:58 »

จะวิ่งไม่วิ่งคำเดียว ไม่ต้องพูดกันยาว มะก่อนตอนผมวิ่งที่โดน EG ท้า ผมเป็นลองผมยังวิ่งทันทีไม่ต้องมาท้ามากมายอะไร ไปก็วิ่งเลย ไม่เห็นเป็นอะไร จะวิ่งที่ไหนก็ให้เค้าจัด ตัวผมเองผมชอบบนถนนๆเพราะมันได้เสียว แต่เค้าจะเอาในสนามผมก็ตามเค้า จะได้ไม่ต้องมาพูดกันยาวๆแบบนี้

อยากได้ท่อไอเสียโทรมา 084-3608339
https://www.facebook.com/BestThorThep
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=108304.0
•—ชๅ€lxล้ๅต้ม<NC.Z>

« ตอบ #181 เมื่อ: 04 สิงหาคม 2011 08:30:38 »

อิอิ อิอิ อิอิ

http://www.facebook.com/#!/profile.php?id=100000603573246
kampol

ครอบครัวต้องมาก่อน จำไว้ๆ ห่างจากยุทธจักรมานานแล้ว

« ตอบ #182 เมื่อ: 04 สิงหาคม 2011 08:42:02 »

คนเรา ในชีวิตหนึ่ง อยู่ในหลายๆสังคม ทุกๆคนเป็นแบบนี้หมด

ผมเอง ก็อยู่ในหลายสังคม มีตั้งแต่กะโหลกกะลา ไร้สาระ บ้าบอคอแตก ไปจนสังคมไฮโซ คนรวยคุยกันผมฟังไม่รู้เรื่อง

การจะอยู่ในสังคม ก็ควรทำตัวให้เป็นประโยชน์ต่อสังคม กับคนที่อยู่ในสังคม

คนบางคน อยู่ในสังคมนึง อาจจะเป็นคนที่มีแต่คนนับหน้าถือตา แต่เมื่ออยู่อีกสังคมนึง อาจจะเป็นคนธรรมดา และไปอยู่อีกสังคมนึง อาจจะเป็นคนที่สังคมรังเกียจ ไม่อยากจะเสวนาด้วย ผมเองก็เป็น ผมอยู่ในวงเหล้า ผมก็โดนด่าเพราะผมกินเหล้าไม่เก่ง

AE RACING CLUB ก็เป็นอีกสังคมนึง ที่ผมอยู่ และ ทุกๆคนในนี้อาศัยอยู่ หลายๆคนมีประโยชน์ ให้ความรู้แกเพื่อนๆ บางทีเฮฮาเป็นเพื่อนเที่ยว บางคนเข้ามาได้ความรู้ไปมากมายแล้วไปบอกต่อ ไปอธิบายคนอื่นต่อ

สำหรับคุณสันต์ ในสังคม AE RACING CLUB บางครั้งคุณอาจจะทำประโยชน์บ้าง แต่ส่วนใหญ่คุณได้สร้างปัญหาและความแตกแยก ความเสื่อม ความเรื้อน ความกาก มามากมาย บางทีอยู่กับคนอื่น เขาอาจจะมองคุณว่า คุณแสนดี เป็นไปได้ครับ แต่สำหรับสังคม AE RACING CLUB แห่งนี้ คุณเป็นคนที่น่ารังเกียจมากครับ

ผมถึงได้ขอให้คุณไปอยู่สังคมอื่นๆที่เขายอมรับในตัวคุณ อย่าได้กลับมาสร้างความเสื่อมให้ที่นี่อีก ที่นี่ไม่ต้อนรับ อ่านไม่เข้าใจหรือครับ ผมตอบในฐานะ admin ที่ต้องคอยดูแลบอร์ด ซึ่งใจจริงๆ มันก็แน่อยู่แล้ว ผมก็รู้สึกว่า ผมคงไม่มีประโยชน์อะไรที่จะไปคบค้าอะไรกับคนอย่างคุณ ที่ทำดีนิดหน่อยเอามาอวดอ้าง ผมอยากจะบอกว่า คนทำดี ไม่มีใครเขาเอามาป่าวประกาศเพื่อเรียกหาการยอมรับหรอกครับ ถ้าคนเขาจะยอมรับ เขาจะยอมรับด้วยตัวเขาเอง ไม่ใช่ให้ใครมาชี้นำ

ทำความดี คนเขาก็เห็นเอง ยอมรับเอง ทำระยำ คนเขาก็เห็น จะให้เขายอมรับว่าเป็นคนดี มันเป็นไปไม่ได้หรอกครับ

ลองไปอยู่ในสังคมที่เขายอมรับในตัวคุณเถอะ ที่นี่ผมว่าเขาเห็นธาตุแท้กันหมดแล้วครับ ผมเชื่อในสิ่งที่เห็น เชื่อในสิ่งที่ผมได้เจอ มากกว่าการโอ้อวดตนว่านิสัยลึกๆเป็นคนดี การกระทำมันฟ้องทุกอย่างครับ ที่ยังมีคนพูดดีด้วยนี่ ไม่ใช่ว่าเขาชอบพอนะครับ เขาเอือม แต่เขามีมารยาทครับ

สุดท้าย ลองมองไปรอบตัวดูว่า ชีวิตคุณมีเพื่อนแท้ๆกี่คนกัน หรือคนที่เขาคุยๆอยู่กับคุณ เพราะเขาสงสาร เชื่อผมเถอะ กลับตัวกลับใจ ไปหาสังคมใหม่ ทำตัวให้ดี วันนึงก็คงมีคนยอมรับ แต่ผมคิดว่าคงไม่ใช่ที่ AE RACING CLUB ครับ
เห็นด้วยอย่างท่านประธานว่ามาครับ
ดูสิ คุณพี่เต๋ายังจะมาเก็บตกอีกอิอิ กระทู้เมื่อวานมีพาดพิงผมมั่งป่าวไม่รุ ไม่ได้อ่านเลย โดนลบไปแระอิอิ
ทำอะไรให้ระวังๆกันไว้คับ อารมณ์ไม่ใช่ทางออก ท่านอื่นผมไม่รู้ แต่ผมเคยเจอน้าบุ๊ค น้านิ๊ก อยากบอกสองท่านนี้ว่า
อย่าไปแลกอะไรที่เราก้อรู้อยู่แล้วว่ามันไม่คุ้มกันเลย ได้แค่เพียงความสะใจเท่านั้นเองคับ เอาเวลาไปเล่นรถดีกว่าคับ
เครียดกับเรื่องที่มันมีสาระดีกว่าคับ
เห็นด้วยครับน้าโอ
  ผู้เขียน หัวข้อ: ถึง SUNAE ไปเอากระโปรงมาคลุมหัวเถอะท้าแล้วไม่กล้าวิ่ง  (อ่าน 1357 ครั้ง) 
kampol, May, วัชจ้า ~*~, "ToYoTa Ae OnLy !!, oHaYo, changyim, ZarD, poumanu@ ae แห่งทุ่งบางกะปิ, bigabiga, COROLLABOY (BZ-R), TOTORO:, < N o a h >, เอก(SRR)RYZ..., timer2011, REALTO, Autodarks, ooAmmYoo, ea_ae101, นาย Poddy กับ AE92, juujee, Hanuy90@LN.Z, nan2007, ModmaniA.CBZ, Harukasan_101, flatron, yuky, boy na ka, b a n a n a o a t, suarez_07 และ 6 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ 
 ทำงานทำการ + ดูกระทู้ใหม่ ๆ +ช่วยเหลือพี่-น้อง ที่เดือดร้อนกันเถอะ ด้วยความเคารพ

ปัจจุบัน

ก่อนหน้า
ajmoo
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #183 เมื่อ: 04 สิงหาคม 2011 08:51:53 »

ถึงน้ากำพล

ผมว่าน้าน่าจะสนิทกับน้าสันต์มากที่สุดไง ก้อช่วยเตือน ๆ แกหน่อยแล้วกันครับ
TAOTAO-TZ#056-

ไอ๊หย่ะ

« ตอบ #184 เมื่อ: 04 สิงหาคม 2011 08:57:43 »

ไม่เห็นมีใครลงรูปไว้ ให้รูกันบ้างเลยว่า

สันต์แบล๊ครีส
น้าสันต์
SUNAE

เนี่ย เค้าหล่อขนาดใหน

ปล. จารย์ ผมว่าป่านชะนี้ คงเตือนกันไม่ทันแล้วหล่ะ  ไม่รู้ไม่ชี้

ย่องเบา....นินจา..ผลุบ..โผล่KENG SERVICE & MODIFY อู่เล็กๆเด็กๆทำถิ่นพระประแดง-คู่สร้าง แว๊นนนน KYB SR 3,999 บาท http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=144724.msg3137300#msg3137300
kampol

ครอบครัวต้องมาก่อน จำไว้ๆ ห่างจากยุทธจักรมานานแล้ว

« ตอบ #185 เมื่อ: 04 สิงหาคม 2011 08:59:20 »

ถึงน้ากำพล

ผมว่าน้าน่าจะสนิทกับน้าสันต์มากที่สุดไง ก้อช่วยเตือน ๆ แกหน่อยแล้วกันครับ
เจอกัน 4 ครั้ง ลองรถ 4 ครั้ง
 พยายามศึกษาน้าเค้ามาพักใหญ่ แต่สุดท้ายจนถึงปัจจุบันผมเองยังไม่เข้าใจเลยครับ จารย์ แถมไอ้เรื่องเตือนคงไม่ต้องพูดถึงครับ เวลาเจอตัวเป็น ๆ เค้าก็คุยดี แต่โพสต์ แบบนี้ผมว่ามันมีแต่ ติดลบ ครับ ยากจะช่วยเหลือครับ จารย์หมู หมดความพยายามครับ พยายามแบบที่ท่านประธานว่ามาแล้วคงพอแล้วครับ.......

ปัจจุบัน

ก่อนหน้า
ajmoo
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #186 เมื่อ: 04 สิงหาคม 2011 09:04:30 »

ถึงน้ากำพล

เจอกัน 4 ครั้ง ลองรถ 4 ครั้ง
 พยายามศึกษาน้าเค้ามาพักใหญ่ แต่สุดท้ายจนถึงปัจจุบันผมเองยังไม่เข้าใจเลยครับ จารย์ แถมไอ้เรื่องเตือนคงไม่ต้องพูดถึงครับ เวลาเจอตัวเป็น ๆ เค้าก็คุยดี แต่โพสต์ แบบนี้ผมว่ามันมีแต่ ติดลบ ครับ ยากจะช่วยเหลือครับ จารย์หมู หมดความพยายามครับ พยายามแบบที่ท่านประธานว่ามาแล้วคงพอแล้วครับ.......

ฝากบอกแกว่าเวลาเมาให้มือนึงจับขวดไว้เดี๋ยวมันล้มหกหมด แล้วอีกมือก้อจับแก้วไว้ เดี๋ยวมันล้มแล้วหกหมดเช่นกัน

จะได้ไม่มีมือไปทำอย่างอื่น อิ อิ  แหะ.. แหะ..
norma_niggy

« ตอบ #187 เมื่อ: 04 สิงหาคม 2011 09:09:46 »

จะวิ่งไม่วิ่งคำเดียว ไม่ต้องพูดกันยาว มะก่อนตอนผมวิ่งที่โดน EG ท้า ผมเป็นลองผมยังวิ่งทันทีไม่ต้องมาท้ามากมายอะไร ไปก็วิ่งเลย ไม่เห็นเป็นอะไร จะวิ่งที่ไหนก็ให้เค้าจัด ตัวผมเองผมชอบบนถนนๆเพราะมันได้เสียว แต่เค้าจะเอาในสนามผมก็ตามเค้า จะได้ไม่ต้องมาพูดกันยาวๆแบบนี้

วิ่งมั้ยศุกร์นี้ จะพาวิ่งไปซื้อหมูพริกไทดำมากิน เดี๋ยวให้ทีมงานเตรียมผักเอาไว้  อิอิ อิอิ

มีแค่เนี๊ย
Haltech E6X
MSD DIS4 PLUS
Louis Todo Juku <RZ>

PANDA 101 อดีตเพื่อนรักของผม..

« ตอบ #188 เมื่อ: 04 สิงหาคม 2011 09:11:09 »

ไม่เห็นมีใครลงรูปไว้ ให้รูกันบ้างเลยว่า

น้าสันต์
SUNAE

ปล. จารย์ ผมว่าป่านชะนี้ คงเตือนกันไม่ทันแล้วหล่ะ  ไม่รู้ไม่ชี้
ผมว่าไอ้สันต์เนี่ย หล่อสู้พี่เต๋าผมไม่ได้หรอกคับ พี่เต๋าผมหล่อขนาดประกวดโดมอนแมนได้สบายๆๆเลยอ่ะพี่ ซุบซิบ

GE-DA-ke ช่างติ สนามบินน้ำ
มือจูนระดับเทพ by พี่อุบ วายริ่ง
"ToYoTa Ae OnLy !!
มือใหม่หัดซิ่ง
**

« ตอบ #189 เมื่อ: 04 สิงหาคม 2011 09:23:27 »

อ้อน ผมเป็นคนไม่ค่อยยุ่งอะไรกับใคร เเต่ผมผูกผันกับเวปนี้มาก ครั้งเเรกที่ผมรู้สึกรักเเละชอบในเจ้า AE ประมาณสมัยรถคุณมอร์ 7A เซตโบ ที่ทำให้ให้ผมทึ่งเเละฝั่งใจว่าจะเอาเเบบนี้ให้ได้..นี้คือสิ่งที่ประทับใจ อยู่ในใจตลอดมา เเล้วเวปนี้ คือเเหล่งความรู้ คือเเหล่งพบปะ เเล้วก็มิตรภาพที่ก่อเกิดสิ่งดีงาม น้าคับผมถามง่ายๆๆนะ น้าเริ่มเข้ามาในเว๊ปนี้ น้ามาหาความรู้เเละมิตรภาพ หรือ น้ามาทำร้ายสังคมเค้าคับ ...> น้าลองนั่งลงจิบเบียร์เยนๆๆไรของน้านะ เเล้วลองนั่งนึกทบทวนที่ผ่านมา มันวุ่นวายมากเเค่ไหน เเล้วน้าลองนึกที่ผมพุดนะ ว่าน้าจะมาหามิตรภาพเเละความรู้ หรือมาหาอะไรกันเเน่ ตอบตัวเองให้ได้   คำนับ
S u r a n a y ™

...รามอินทรา พาเพลิน...

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #190 เมื่อ: 04 สิงหาคม 2011 09:31:52 »

น้าสันต์
SUNAE

ปล. จารย์ ผมว่าป่านชะนี้ คงเตือนกันไม่ทันแล้วหล่ะ  ไม่รู้ไม่ชี้
ผมว่าไอ้สันต์เนี่ย หล่อสู้พี่เต๋าผมไม่ได้หรอกคับ พี่เต๋าผมหล่อขนาดประกวดโดมอนแมนได้สบายๆๆเลยอ่ะพี่ ซุบซิบ
ตัวเป็นๆแกก็ดูปกติดี มี หูซ้ายข้างเดียว มีแขนขวาข้างเดียว ฯลฯ นะคร๊าบ (พอดีเคยเจออยู่ 2-3 ครั้ง)
 แต่ก็ไม่เข้าใจว่าทำไมบนคีย์บอร์ดแกต้องป่วนหรือกวนตี...หรืออะไรก็แล้วแต่ ด้วย ไม่เข้าใจจริงๆ คร๊าบ
  ถอนหายใจ

แต่งรถสภาพ..ซิ่ง แต่ผมวิ่งแบบหวานเย็นนะคร๊าบ
แต่งไว้วิ่ง แต่งไว้ซิ่ง ... แต่งไว้คุย !!
kampol

« ตอบ #191 เมื่อ: 04 สิงหาคม 2011 09:33:58 »

น้าสันต์
SUNAE

ตัวเป็นๆแกก็ดูปกติดี มี หูซ้ายข้างเดียว มีแขนขวาข้างเดียว ฯลฯ นะคร๊าบ (พอดีเคยเจออยู่ 2-3 ครั้ง)
 แต่ก็ไม่เข้าใจว่าทำไมบนคีย์บอร์ดแกต้องป่วนหรือกวนตี...หรืออะไรก็แล้วแต่ ด้วย ไม่เข้าใจจริงๆ คร๊าบ
  ถอนหายใจ
คอนเฟิร์มอีก 1 ครับ

ปัจจุบัน

ก่อนหน้า
coolnun
นักแข่งมือสมัครเล่น

4A-ซุปเปอร์ช้า

« ตอบ #192 เมื่อ: 04 สิงหาคม 2011 09:46:51 »

ว้าวๆ สีสรรของวงการ
DARKSTAR
Moderator

« ตอบ #193 เมื่อ: 04 สิงหาคม 2011 09:50:01 »

ไม่ได้อยากขอร้องให้มันเปลี่ยนนิสัย แค่อยากขอให้มันไปไกลๆจากเว็บนี้ก็เท่านั้นเอง คนส่วนรวมไม่ยินดีต้อนรับ

ถ้ายังมีคนสงสาร หรือเห็นใจ หรือให้อภัย หรือยอมรับมันได้ ช่วยรับมันไปอนุเคราะห์ แล้วเอาไปบำบัดด้วย

เจอมันครั้งแรก ก็เคยพูดกับมันแล้ว ให้มันไปปรึกษาจิตแพทย์ เพราะค่อนข้างจะมีปัญหากับการเข้าสังคมหมู่มากไม่ได้

ส่วนใครจะใช้เหตุผลไปเถียงมัน ผมว่าเสียเวลาเปล่า พูดไปเท่านั้น มันไม่เคยจะฟังและยอมรับ แถมยิ่งได้ใจ เถียงข้างๆคูๆ แถไปเรื่อย

เลยเอามาเตือนพี่ๆทุกคนนะครับ  ว่าเลิกให้ความสนใจ เด๋วมันก็ตายห่าไปเอง ถ้าไม่ตายเพราะปาก ก็ตายเพราะความห้าวไม่เข้าเรื่อง

ส่วนใครยังอยากจะนัดมันแข่งนอกรอบ หรือยังอยากจะนัดมันเคลียร์เรื่องคาใจ ผมว่าหลังไมค์ไปเลยดีกว่านะครับ

เพราะไม่อย่างนั้น มันจะจบยาก แล้วเดี่ยวมันก็จะมาวนเวียนเป็นผีไม่มีศาล ให้รำคาญใจกับพี่ๆสมาชิกทุกๆคน

pkandtom@van wagon
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

ความสวยและความแรงต้องมาคู่กับความแพงและความบ้าบิ่น

« ตอบ #194 เมื่อ: 04 สิงหาคม 2011 10:02:51 »

อ่านตั้งแต่หน้าแรกจนหน้าสุดท้ายรวดเดียวเล่นเอาปวดตา ผมคนนึงติดตามกระทู้ฮอตๆของน้าเค้ามาโดยตลอดผมว่าน้าเค้าไม่มีเพื่อนรึเปล่าที่เข้ามาในนี้เพื่อหาเพื่อนแต่ว่าใช้วิธีที่ผิด เลยกลายเป็นว่าเข้ามาหาเรื่องแทน (ความเห็นส่วนตัวครับ)

จำหน่ายครอบคาลิปเปอร์เบรคราคาคู่ละ 370 บาท ครับมี 3 สีและ 3 ยี่ห้อมาให้เลือกกันครับ แดง น้ำเงิน เหลือง โลโก้ SPOON BREMBO TRD ส่วนทรงใหม่ 450 บาท ติดตั้งเองได้ครับ ใช้ซิลิโคนยึดและมีคิ้วJAZZ หงุดหงิด ราคา 550 ต่อ1ชุดครับ + ค่าส่ง EMS 100 ครับ
โทรมาสอบถามกันได้ราคาเออีครับ 080-430-5288 เค ตลอดเวลา
eak92 20 v

« ตอบ #195 เมื่อ: 04 สิงหาคม 2011 10:12:04 »

ผมเเค่คน ติ๋มๆ ครับ ลึกๆ จริงๆ ก็ไม่ได้มีอะไรครับอิอิ น้าๆ ผม ตุ๊ดๆ ติ๋มๆ เล่นๆ ไม่ได้ก็ คงตามอย่างที่ น้าๆต้องการผมก็จัดได้ครับ ผม   ตู๊ดติ๋ม น่าตาก็บอกแล้วว่า ใจ ตุ๊ด อิอิ
น้าๆ อย่าหาว่าผมใช้มารยาทในการโพสไม่ดียังงั้นยังงี้เลยนะคับ เหนี่ยวกับผมตัวๆป่ะ ผมแค่อยากระบายอ่ะคับ แบบว่าไม่มีไรทำ+กับอยากเจอนักเลงคีบอร์ดอ่ะคับ
ผมชอบกระทู้ของน้องหนูนะ สุดยอดเลยครับ จะไปเหนี่ยวกับน้องเค้าปะ หรือจะเหนี่ยวกับผม ไม่แข่งนะรถอันตราย ออกมาต่อยกันตัวๆๆ เลยดีกว่า ผมชอบแบบแมนๆๆ
coolnun

4A-ซุปเปอร์ช้า

« ตอบ #196 เมื่อ: 04 สิงหาคม 2011 10:14:17 »

ไม่ได้อยากขอร้องให้มันเปลี่ยนนิสัย แค่อยากขอให้มันไปไกลๆจากเว็บนี้ก็เท่านั้นเอง คนส่วนรวมไม่ยินดีต้อนรับ

ถ้ายังมีคนสงสาร หรือเห็นใจ หรือให้อภัย หรือยอมรับมันได้ ช่วยรับมันไปอนุเคราะห์ แล้วเอาไปบำบัดด้วย

เจอมันครั้งแรก ก็เคยพูดกับมันแล้ว ให้มันไปปรึกษาจิตแพทย์ เพราะค่อนข้างจะมีปัญหากับการเข้าสังคมหมู่มากไม่ได้

ส่วนใครจะใช้เหตุผลไปเถียงมัน ผมว่าเสียเวลาเปล่า พูดไปเท่านั้น มันไม่เคยจะฟังและยอมรับ แถมยิ่งได้ใจ เถียงข้างๆคูๆ แถไปเรื่อย

เลยเอามาเตือนพี่ๆทุกคนนะครับ  ว่าเลิกให้ความสนใจ เด๋วมันก็ตายห่าไปเอง ถ้าไม่ตายเพราะปาก ก็ตายเพราะความห้าวไม่เข้าเรื่อง

ส่วนใครยังอยากจะนัดมันแข่งนอกรอบ หรือยังอยากจะนัดมันเคลียร์เรื่องคาใจ ผมว่าหลังไมค์ไปเลยดีกว่านะครับ

เพราะไม่อย่างนั้น มันจะจบยาก แล้วเดี่ยวมันก็จะมาวนเวียนเป็นผีไม่มีศาล ให้รำคาญใจกับพี่ๆสมาชิกทุกๆคน
รู้สึกว่าพี่แกได้รับโอกาสจากเว็บนี้เยอะ แต่พี่แก้ก็ใช้โอกาสเปลืองมาก แถมป่วนสุดๆ หุหุ เหมือนสนิมเลย ลองได้ขึ้นแล้วจะลามไปเรื่อยๆ แม้ได้รับการแก้ไขแล้วยังกลับมาได้อีก เว้นสะแต่ตัดมันทิ้งไป"""
Lamz66
มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #197 เมื่อ: 04 สิงหาคม 2011 10:18:37 »

งานของคนอยู่ที่ผลของงานครับ น้า
ไม่ได้ช่วยหรือโฆษณาไรครับ ทำมา 2 รอบเเล้วไม่มีปัญหาไร นิครับผม
ทุกอย่างดีไม่ดี คนทำรู้เองครับ............
งั้น น้องเค้า คงโกหกนะงั้น ผมจะพาไปหาเลย ดีกว่า ว่าใครพูดจริงๆไม่จริงเอาอะไหล่เครื่องเก่าที่ยกลงเค้าไปขายจริงไหม จริงๆไม่ได้เกี่ยวกะผมนะน้าต้องเเต่น้องเค้าบ่นให้ฟังว่าเเบบนี้ แล้ว น้าติบอกน้องเค้าว่าอย่าเอามาโพสท์ในนี้นะ ...... งงไหม ..

"น้าติบอกน้องเค้าว่าอย่าเอามาโพสท์ในนี้นะ"  <<  ไม่ใช่สไตล์ผมคับ

น้องคุณวางฝาดำ แล้วไปยกเครื่องออกที่อื่นแล้วเอามาคืนบอกเครื่องตัวนี้วิ่งไม่ดีมีปัญหา

เพื่อนผมเช็คกำลังอัด 210 ควันไม่มีขาว เครียเงินกัน เครื่องตัวที่ยกออก4a ตัวที่ติดรถมา บอกขายให้เพื่อนผม4-5000 เทิรืนไป แล้วผมให้เงินเพิ่มแค่3000 ค่าที่วางเครื่องไปแล้ว

เพื่อนผมคืนเงินค่าเครื่องฝาดำที่ยกมาคืนไป แล้วเครื่องตัวนั้นก็วางคันอื่นไปจบไม่เห็นมีปัญหาอะไร

เอาแค่คร่าวๆนี้ก่อน

เเต่น้องเค้าไม่ได้พูดเเบบนี้ ..ปัญหาเครื่องน้องเค้าเดินสะดุด เค้าบอกว่าทาง ติ บอกให้เปลี่ยนท่อนล่างไป บอกว่าเครื่องมีหมายเลข เเต่ สุดท้าย  อินวอล์ยไม่มี บ่ายเบี่ยง จนสุดท้าย น้องเค้าเลย ตัดสินใจ ยกออก วางเครื่อง 4e bo เครื่องเก่าไม่ได้บอกว่าเทิร์นเลย เเค่ยกลงแล้วฝากไว้ เเต่ไม่มีเวลาไปเอาเครื่องกลับ สองเดือน โทรไป ก็บอกว่าขายเครื่องไปแล้ว  ใครกันเเน่ พูดผิด ที่ผมรับทราบจากน้องเค้าคือ เเบบนี้ เครือ่งไม่มีหมายเลข แล้วเอามาขายให้เค้าได้ยังไง (ท่อนล่างฝาดำ)

ถ้าเครื่องที่เอ่ยถึง ไม่มีอินวอยซ์ผมคงไม่ได้ทำงานได้จนถึงทุกวันนี้หรอกคับ 2 ปีที่ผมทำงานมาคุณคิดว่าผมวางเครื่องไปกี่คัน

แล้วถ้าเครื่องที่ผมวางๆ ไปไม่มีอินวอยซ์ผมต้องโดนลูกค้าต่อว่าอีกกี่คนคับ Huh?

บริหารสมองสักนิซนะคับ (อย่ามีหัวไว้แค่คั่นหูคับ)

เสียดายไม่มีปุ่มกด "LIKE" ไม่งั้นจะกดซะสิบ ยี่สิบที

Lamz66
มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #198 เมื่อ: 04 สิงหาคม 2011 10:20:20 »

งานของคนอยู่ที่ผลของงานครับ น้า
ไม่ได้ช่วยหรือโฆษณาไรครับ ทำมา 2 รอบเเล้วไม่มีปัญหาไร นิครับผม
ทุกอย่างดีไม่ดี คนทำรู้เองครับ............
งั้น น้องเค้า คงโกหกนะงั้น ผมจะพาไปหาเลย ดีกว่า ว่าใครพูดจริงๆไม่จริงเอาอะไหล่เครื่องเก่าที่ยกลงเค้าไปขายจริงไหม จริงๆไม่ได้เกี่ยวกะผมนะน้าต้องเเต่น้องเค้าบ่นให้ฟังว่าเเบบนี้ แล้ว น้าติบอกน้องเค้าว่าอย่าเอามาโพสท์ในนี้นะ ...... งงไหม ..

"น้าติบอกน้องเค้าว่าอย่าเอามาโพสท์ในนี้นะ"  <<  ไม่ใช่สไตล์ผมคับ

น้องคุณวางฝาดำ แล้วไปยกเครื่องออกที่อื่นแล้วเอามาคืนบอกเครื่องตัวนี้วิ่งไม่ดีมีปัญหา

เพื่อนผมเช็คกำลังอัด 210 ควันไม่มีขาว เครียเงินกัน เครื่องตัวที่ยกออก4a ตัวที่ติดรถมา บอกขายให้เพื่อนผม4-5000 เทิรืนไป แล้วผมให้เงินเพิ่มแค่3000 ค่าที่วางเครื่องไปแล้ว

เพื่อนผมคืนเงินค่าเครื่องฝาดำที่ยกมาคืนไป แล้วเครื่องตัวนั้นก็วางคันอื่นไปจบไม่เห็นมีปัญหาอะไร

เอาแค่คร่าวๆนี้ก่อน

เเต่น้องเค้าไม่ได้พูดเเบบนี้ ..ปัญหาเครื่องน้องเค้าเดินสะดุด เค้าบอกว่าทาง ติ บอกให้เปลี่ยนท่อนล่างไป บอกว่าเครื่องมีหมายเลข เเต่ สุดท้าย  อินวอล์ยไม่มี บ่ายเบี่ยง จนสุดท้าย น้องเค้าเลย ตัดสินใจ ยกออก วางเครื่อง 4e bo เครื่องเก่าไม่ได้บอกว่าเทิร์นเลย เเค่ยกลงแล้วฝากไว้ เเต่ไม่มีเวลาไปเอาเครื่องกลับ สองเดือน โทรไป ก็บอกว่าขายเครื่องไปแล้ว  ใครกันเเน่ พูดผิด ที่ผมรับทราบจากน้องเค้าคือ เเบบนี้ เครือ่งไม่มีหมายเลข แล้วเอามาขายให้เค้าได้ยังไง (ท่อนล่างฝาดำ)

ถ้าเครื่องที่เอ่ยถึง ไม่มีอินวอยซ์ผมคงไม่ได้ทำงานได้จนถึงทุกวันนี้หรอกคับ 2 ปีที่ผมทำงานมาคุณคิดว่าผมวางเครื่องไปกี่คัน

แล้วถ้าเครื่องที่ผมวางๆ ไปไม่มีอินวอยซ์ผมต้องโดนลูกค้าต่อว่าอีกกี่คนคับ Huh?

บริหารสมองสักนิซนะคับ (อย่ามีหัวไว้แค่คั่นหูคับ)

เสียดายไม่มีปุ่มกด "LIKE" ไม่งั้นจะกดซะสิบ ยี่สิบที

nut_spoon.CZ

AE เสือเหลือง STYLE แรงไม่เท่า...เงาไว้ก่อน!!!

« ตอบ #199 เมื่อ: 04 สิงหาคม 2011 10:23:02 »

แวะมาอ่านก่อนร้านเปิด

SETUP BY TORNTO
AE SUPERCARBON
หน้า: [«5]  «  1 ... 8 9 [10] 11 12 ... 28  »  [5»] [10»]   ขึ้นบน
  พิมพ์