AE. Racing Club
29 กันยายน 2024 10:30:59 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Enkei Tuning คุณภาพดีเหมือน Enkei Japan ไมีครับ  (อ่าน 13053 ครั้ง)
romeo22
มือใหม่หัดขับ
*

« เมื่อ: 03 สิงหาคม 2011 21:33:06 »

พอดีอยากเปลี่ยนแม็กไปใส่ขอบ16 ตอนแรกจะใช้แม็กไต้หวัน แต่เพื่อนเตือนว่าอย่าใช้เลย เดี๋ยวเจอหลุมใหญ่ๆแล้วไม่ระวังจะดุ้งเอา แนะนำให้ใช้ล้อญุ่ปุ่นดีกว่า ผมเลยมานั่งหาEnkeiดู แล้วก็เห็นEnkei Tuningลายสวยดี แต่ไม่รู้ว่าคุณภาพจะสู้ของญี่ปุ่นได้รึป่าว เลยอยากถามพี่ๆหน่อยครับว่ามาตรฐานมันจะต่างกันไม๊ หรือว่ามันจะใช้standardเดียวกับของญุี่ปุ่น แล้วราคาแรงเหมือนของญี่ปุ่นไม๊ครับ ขอบคุณพี่ๆมากนะคร๊าบบบบบ คำนับ
เอ๊ะ ทอเร็ตโต้
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

ยังไงก็รัก AE.

« ตอบ #1 เมื่อ: 03 สิงหาคม 2011 21:42:20 »

ยังไงล้อญี่ปุ่นก็ดีกว่าล้อ ก๊อปปี้ไต้หวั่นครับ (แต่ผมไม่ได้ว่าเพื่อนที่ใส่ล้อก๊อปนะครับ แค่ห่วงเรื่องความปลอดภัยมากกว่า)
เล่นมือ2ญี่ปุ่นก็ได้ครับ หรือจะ แบนร์ล้อแท้ในไทยก้ดีนะครับ ตามกำลังเงินครับ Enkeiไทยก็ดีครับ

พักไป 2ปี ผมกลับมาแล้วครับ
romeo22
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 03 สิงหาคม 2011 21:46:14 »

ยังไงล้อญี่ปุ่นก็ดีกว่าล้อ ก๊อปปี้ไต้หวั่นครับ (แต่ผมไม่ได้ว่าเพื่อนที่ใส่ล้อก๊อปนะครับ แค่ห่วงเรื่องความปลอดภัยมากกว่า)
เล่นมือ2ญี่ปุ่นก็ได้ครับ หรือจะ แบนร์ล้อแท้ในไทยก้ดีนะครับ ตามกำลังเงินครับ Enkeiไทยก็ดีครับ

มีร้านล้อญี่ปุ่นมือ2แนะนำมั่งไม๊ครับ ^_^
dk_pop
มือเก่าหัดแข่ง

4AGE 20V BT 6 Speed(RZ)

« ตอบ #3 เมื่อ: 03 สิงหาคม 2011 22:57:51 »

เชียงกงหรือหน้าเว็บซื้อขายเรานี้เเหละครับ ....เพียบ ของยุ่นเขาดีจริง
UltraKw@nG

น้ำใจให้เท่าไหร ไม่มีวันหมด!

« ตอบ #4 เมื่อ: 03 สิงหาคม 2011 23:04:57 »

Enkai ไทย แต่ต้องเป็นของไทยแท้น่ะครับ มาตรเหมือนกันทั่วโลก ทนไม่ทน ไปดูแม็กเดิมติดรถโตโยต้าวีโก้ อัลติส และอื่นๆอีกเยอะแยะ ครับ

มั่นใจได้ครับ อีกแบรนนึง ที่มีโรงงานมโหฬารในบ้านเรา ก็เลนโซ่ เครื่องจักรใหม่ทันสมัยดี

ขอค่าโฆษณาด้วยก็ดีครับ ถ้ามีคนจะให้

Henry

เเถวบ้านเค้าเรียกผมว่า ดอม (Dominic Torretto)

« ตอบ #5 เมื่อ: 03 สิงหาคม 2011 23:08:36 »

Enkai ไทย แต่ต้องเป็นของไทยแท้น่ะครับ มาตรเหมือนกันทั่วโลก ทนไม่ทน ไปดูแม็กเดิมติดรถโตโยต้าวีโก้ อัลติส และอื่นๆอีกเยอะแยะ ครับ

มั่นใจได้ครับ อีกแบรนนึง ที่มีโรงงานมโหฬารในบ้านเรา ก็เลนโซ่ เครื่องจักรใหม่ทันสมัยดี

ขอค่าโฆษณาด้วยก็ดีครับ ถ้ามีคนจะให้
เอนไก มีโรงงานไทยด้วยหรอครับ
เเล้วไทยหรือยุ่นหรือปลอมดูยังไงครับผม  คำนับ คำนับ คำนับ

ก้อเเค่โบเดิมเเต่จะลง 12 เเระนะ อิอิ

M i N T o <NCZ>

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #6 เมื่อ: 03 สิงหาคม 2011 23:11:50 »

เอนไก มีโรงงานไทยด้วยหรอครับ
เเล้วไทยหรือยุ่นหรือปลอมดูยังไงครับผม  คำนับ คำนับ คำนับ
โรงงานรู้สึกจะอยู่แถว บางนา-ตราดครับ
UltraKw@nG

« ตอบ #7 เมื่อ: 03 สิงหาคม 2011 23:17:44 »

นิคมอุตสาหกรรมบางพลีครับโรงงานตั้งอยู่นั้น สร้างตั้งแต่ปี คศ. 1987 เดือนมิถุนายน ครับ

romeo22
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 03 สิงหาคม 2011 23:18:36 »

Lenso นี่ของไทยหรือไต้หวันอะครับ ผมบอกว่าจะสอยlenso เพื่อนมันก็บอกว่าอย่าซื้อของไต้หวัน ก็เลยงง ตกลงlensoของไทยหรือไต้หวันคร๊าบพี่ๆ คำนับ
Henry

เเถวบ้านเค้าเรียกผมว่า ดอม (Dominic Torretto)

« ตอบ #9 เมื่อ: 03 สิงหาคม 2011 23:19:25 »

คำนับ คำนับ คำนับ

ก้อเเค่โบเดิมเเต่จะลง 12 เเระนะ อิอิ

romeo22
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 03 สิงหาคม 2011 23:20:21 »

เราจะดูยังไงอะครับว่าอันไหนenkei ไทย อันไหนไต้หวัน แล้วของไทยแท้ร้านล้อใหญ่ๆทั่วไปมีขายไม๊ครับ
illusionx<NC.Z>

ปลวกคนเดิม

« ตอบ #11 เมื่อ: 03 สิงหาคม 2011 23:22:20 »

ผมใส่ enkai ไทยแท้ ลงหลุมมาเยอะครับ ยังไม่เคยดุ้ง รถผมก็ เตี้ยตามลายเซ็นอ่ะครับ เคยลงหลุมใหญ่แบบว่าแซงว้ายมารูด ตกไปทีแรกคิดว่ายางจะระเบิดไม่ก็แม็คแตก แต่สุดท้ายไม่มีอะไรครับลงมาดูไม่มีดุ้งครับ ถ้าจะซื้อ ก้หาที่เป็นของแท้ดีกว่าครับไม่ว่าจะงานไทยงานยุ่น

https://www.facebook.com/stevesecondhandtire76.5shop
Steve 2nd tire racing & Termostat 76.5c
วาวน้ำอุณหภูมิต่ำ 76.5c / ยาง%ซิ่ง ขอบ17-20 / TE37ขอบ18 / ล้อยางป้ายแดงสั่ง
UltraKw@nG

« ตอบ #12 เมื่อ: 03 สิงหาคม 2011 23:22:59 »

เลนโซ่โรงงานบ้านเรานี้แหละครับ เคยผ่านแต่ไม่เคยเข้าไป ส่วนของแท้ของเทียม มีวิธีสักเกตยังไงรอเซียนตามตอบอีกทีครับ

Henry

« ตอบ #13 เมื่อ: 03 สิงหาคม 2011 23:23:09 »

อยากรู้ วิธีดูของเเท้เทียม งานยุ่น น่ะครับ อ่านหนังสือ อ่านหนังสือ

romeo22
*

« ตอบ #14 เมื่อ: 03 สิงหาคม 2011 23:43:00 »

ขอบคุณมากคร๊าาบบบบบ คำนับ คำนับ คำนับ คำนับ
AE.พาฝัน

« ตอบ #15 เมื่อ: 04 สิงหาคม 2011 01:44:01 »

อ่านหนังสือ อ่านหนังสือ อ่านหนังสือ
ガレージ7 タカラショップ¥¥¥んーーーー

アンパンマン

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #16 เมื่อ: 04 สิงหาคม 2011 07:07:21 »

ของไทย ก็ใช้ว่าจะห่วงนะครับ

แต่ก็เหมื่อน รถนั้นละครับ

ผลิตบ้านเราใช้วัสดุบ้านเรา มันก็วิ่งได้ ไม่พังเป็น 10 ปี

แต่พอไปลองใช้รถญี่ปุ่น หรือของมือ 2 ญี่ปุ่น มันกลับดีกว่าครับก็เลยเป็นที่นิยมมากมาย

เพราะวัสถุดิบที่ใช้มันคุณภาพต่างกันครับ  อย่าไปคิดมาก

ajmoo
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: 04 สิงหาคม 2011 08:55:26 »

อยากรู้ วิธีดูของเเท้เทียม งานยุ่น น่ะครับ อ่านหนังสือ อ่านหนังสือ

งานยี่ปุ่นเปิดแล้วมันร้อง อิคคึ อิคคึ

งานไทย มันร้องอีกแบบอ่ะน้า

ล้อเล่นคร๊าบ โดยปกติงานยี่ปุ่นจะมีตีตราไว้ที่ล้อครับ ว่า Made in Japan ครับผม

ประมาณนี้
hize
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #18 เมื่อ: 04 สิงหาคม 2011 09:36:46 »

ร้านที่ขายแม๊กแถวเส้นรามอินทรานี่ Lenso แท้ทุกร้านไหม๊ครับ
แล้ววิธีดูว่าแท้หรือเทียมดูเหมือนแม๊กญี่ปุ่นไหม๊ครับ
ขอบคุณครับ
coolnun
นักแข่งมือสมัครเล่น

4A-ซุปเปอร์ช้า

« ตอบ #19 เมื่อ: 04 สิงหาคม 2011 09:50:50 »

มือสองยุ่นก็ ร้านพี่เชน มีให้เลือกเยอะครับ kaezashop.com
หน้า: [1] 2  »    ขึ้นบน
  พิมพ์