AE. Racing Club
23 กันยายน 2024 16:16:28 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องโช้คนิดนะครับ...  (อ่าน 1066 ครั้ง)
Alpha
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

Doraemon 3S

« เมื่อ: 06 สิงหาคม 2011 09:54:24 »

โช้ค TEIN

ที่เห็นขายตามเว็บ(มือสอง)นี่ ซ่อมต้นละ 2500 บาท
 ซ่อมแล้วให้ใครปรับความหนืด ปรับระดับให้ครับ?
 แล้วมันก็ซ่อมกันทุกปีไปเรื่อยๆน่ะหรือ?

ขอบคุณครับ(มือหนึ่งแพงโคตร) แหะ.. แหะ..

EE90 Chaser Edition
GhOST
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

« ตอบ #1 เมื่อ: 06 สิงหาคม 2011 13:29:00 »

ATP เลยคับทำให้ใหม่ทุกอย่าง ลองหาข้อมูลดูในเว็บนะคับ
Louis Todo Juku <RZ>

PANDA 101 อดีตเพื่อนรักของผม..

« ตอบ #2 เมื่อ: 06 สิงหาคม 2011 16:08:01 »

ผมซ่อมและSERVICE ที่ TEIN MASTER shop ค้าบบผม ต้นล่ะ2500 บาท. รับประกันต้นล่ะ1ปีคับผม ราคานี้ทำแบบโอเวอร์ฮอนแบบเดิมๆตอนออกมาจากโรงงานเทอินเลยจ้าา แต่ถ้าจะโมใหม่ก็อีกราคานึงค้าบบ มารตฐานเดียวกันกับที่ ATP เลยค้าบบบพี่ ผมซื้อมามือ2เหมือนกันคับ ใส่มา4ปีและ เพิ่งรั่วไป1ต้นคับ หลังซ้ายอ่ะ ซ่อมมาจะ1ปีแล้วคับพี่ ก็ไม่มีปัญหาอะไรอ่ะคับผม ส่วนเรื่องซ่อมเรื่อยๆๆอ่ะ ผมว่าไม่ถึงขนาดนั้นหรอกคับพี่ เพราะคนส่วนมากก็ซื้อมือ2มาทั้งนั้นแหละคับ แล้วเอาไปโอเวอร์ฮอนใหม่อ่ะพี่ คราวนี้นะ ใช้ยาวๆๆๆแบบว่าลืมเลยอ่ะคับพี่ ส่วนเรื่องความหนืด+กับการปรับระดับอ่ะ ทาง TEIN MASTER shop จัดการให้เสร็จเลยค้าบบบผม ไม่เสียค่าใช้จ่ายเพิ่มคับพี่ คำนับ

GE-DA-ke ช่างติ สนามบินน้ำ
มือจูนระดับเทพ by พี่อุบ วายริ่ง
wasabi
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: 06 สิงหาคม 2011 16:29:16 »

โช้ค TEIN

ที่เห็นขายตามเว็บ(มือสอง)นี่ ซ่อมต้นละ 2500 บาท
 ซ่อมแล้วให้ใครปรับความหนืด ปรับระดับให้ครับ?
 แล้วมันก็ซ่อมกันทุกปีไปเรื่อยๆน่ะหรือ?

ขอบคุณครับ(มือหนึ่งแพงโคตร) แหะ.. แหะ..

เวลาซ่อม  ค่าต่างๆ ก็ จะมาตราฐานตามรุ่นอยู่แล้ว  เมื่อเซอร์วิสเสร็จ ก็ จะได้ น้ำมันใหม่ วาวล์ต่างๆ ทำงานเหมือนของใหม่ 
ทีนี้ ความหนึดเจ้าของรถ ก็ หมุนปรับเอาเอง ครับ อยากหนึดมากหนึดน้อย ก็หมุนเอาเองได้  ไม่จำเป็นต้องวิ่งไป ที่ช๊อป เพื่อให้เค๊าปรับให้ครับ
ส่วน  ระดับความสูงต่ำ ก็ ขันเกลียวเอาเอง ตามใจชอบ ครับ ถ้าไม่มี ที่ขัน ที่ช๊อป เค๊าขันให้ก็ได้ครับ หรือหายืมเพื่อนๆ แถวๆนี้ก็ ได้ครับ   

ส่้วนความถี่ ในการดูแล ปกติ เค๊าก็ เซอร์วิส กันทุกๆ 2 ปี หรือ 50000 โล  ตามแบบพวกญี่ปุ่นเค๊าใช้งานกัน แต่สำหรับคนไทย ไม่รั่ว ไม่แตก ตรู ก็ไม่ซ่อม ครับ
จะใช้ ไปจนรถพัง ก็ไม่มีใครว่าครับ ตราบใดที่ไม่พลาดไป มิดรถใครเข้าน่ะ Wink
KITTI 2616<NC.Z>
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

"ทฤษฏีมีไว้ทดสอบ ผลของมัน นั้นแระคือความจริง"

« ตอบ #4 เมื่อ: 06 สิงหาคม 2011 19:08:51 »

ผมซ่อมและSERVICE ที่ TEIN MASTER shop ค้าบบผม ต้นล่ะ2500 บาท. รับประกันต้นล่ะ1ปีคับผม ราคานี้ทำแบบโอเวอร์ฮอนแบบเดิมๆตอนออกมาจากโรงงานเทอินเลยจ้าา แต่ถ้าจะโมใหม่ก็อีกราคานึงค้าบบ มารตฐานเดียวกันกับที่ ATP เลยค้าบบบพี่ ผมซื้อมามือ2เหมือนกันคับ ใส่มา4ปีและ เพิ่งรั่วไป1ต้นคับ หลังซ้ายอ่ะ ซ่อมมาจะ1ปีแล้วคับพี่ ก็ไม่มีปัญหาอะไรอ่ะคับผม ส่วนเรื่องซ่อมเรื่อยๆๆอ่ะ ผมว่าไม่ถึงขนาดนั้นหรอกคับพี่ เพราะคนส่วนมากก็ซื้อมือ2มาทั้งนั้นแหละคับ แล้วเอาไปโอเวอร์ฮอนใหม่อ่ะพี่ คราวนี้นะ ใช้ยาวๆๆๆแบบว่าลืมเลยอ่ะคับพี่ ส่วนเรื่องความหนืด+กับการปรับระดับอ่ะ ทาง TEIN MASTER shop จัดการให้เสร็จเลยค้าบบบผม ไม่เสียค่าใช้จ่ายเพิ่มคับพี่ คำนับ
สุดยอด สุดยอด สุดยอด ผมก็ลูกค้า คุณ ใหญ่เหมือนกันครับ โอเวอร์ฮอล์ล+รีวาล์ว ก็ทำไปพร้อมๆกันเลยครับ ต้นละ 2500 บาทเท่ากันครับ ของผมมันปรับไม่ได้เลยต้องให้พี่เขารีวาล์วให้ใหม่เลย ตอนนี้หนึบสุดๆ อิอิ  แหะ.. แหะ.. แหะ.. แหะ.. แหะ.. แหะ..
Alpha

Doraemon 3S

« ตอบ #5 เมื่อ: 06 สิงหาคม 2011 20:19:44 »

ขอบคุณทุกๆท่านมากๆครับ  คำนับ คำนับ คำนับ

ปล. ว่าแต่ระบบส่ง PM หลังไมค์เป็นไรหว่า? ส่งไรไม่ได้เลย  ถอนหายใจ

EE90 Chaser Edition
COROLLABOY

I มิถุนา ing = ฉันกำลัง JUN งงปะ กิกิ

« ตอบ #6 เมื่อ: 06 สิงหาคม 2011 20:29:10 »

อิอิ.....ไม่รัก TEIN อะ รัก OHLINS เสียก็ไปซ่อมเอง เพราะคนทำไม่มีเวลาทำให้ ลองหัดทำเล่นดู อิอิ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 สิงหาคม 2011 20:32:07 โดย COROLLABOY (BZ-R) » บันทึกการเข้า

อยากได้ท่อไอเสียโทรมา 084-3608339
https://www.facebook.com/BestThorThep
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=108304.0
ATEE90 <® Zone>
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #7 เมื่อ: 06 สิงหาคม 2011 21:22:08 »

แล้วยี่ห้ออื่นๆ จะทำที่ไหนได้อะ

EE90 เครื่องกากๆ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์