AE. Racing Club
28 กันยายน 2024 22:34:06 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ผม AE101 เกียร์ MT อยากเปลี่ยนเป็น AT ครับ อยากทราบว่าปัญหาที่จะตามมาภายหลังครับ  (อ่าน 1628 ครั้ง)
golf@AE9648
มือใหม่หัดขับ
*

« เมื่อ: 13 สิงหาคม 2011 10:45:27 »

เวียนหัว
shinjung
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #1 เมื่อ: 14 สิงหาคม 2011 16:07:43 »

อ่านหนังสือ
B l a c k ~ A p p l e
มือใหม่หัดขับ
*

น้ำท่วม...ปวดจิตมาก

« ตอบ #2 เมื่อ: 04 กันยายน 2011 21:30:55 »

ซูม ซูม

benmore05
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

ครอบครัว benmore05

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #3 เมื่อ: 08 กันยายน 2011 16:48:19 »

ผมพึ่งใช้มาไม่นานครับ   ผมว่าอย่างแรกก็คือไม่ทันใจเราแน่ๆ ในกรณีที่เปลี่ยนจาก  ธรรมดา มาเป็นออโต้   ผมขับรถให้เจ้านายมาสิบกว่าปี มีโอกาศขับรถมาหลายรุ่นหลายยี่ห้อ   ส่วนมากเครื่อง 2000cc ขึ้น   พอมาขับ  1600 cc แถมเป็นออโต้  แรกๆก็ไม่ค่อยทันใจเท่าไร่ จะแซงทีก็ต้องกดคันเร่งกว่าจะแซงพ้น กว่าจะลอยตัวก็ต้องเบรคอีกแล้ว   พอนานๆไปเริ่มชิน  ตอนนี้รับได้สบาย   ถ้าเป็นผมๆมองว่าเกียร์ธรรมดาน่าจะเวิร์คกว่าออโต้นะครับ  แต่ถ้าขับในเมืองผมก็ขอเลือกออโต้ด้วยคนครับ

เชิญชมสินค้าโตโยต้า ae ได้ที่นี่ครับ
https://www.facebook.com/Western.OldPart

totti สายเลี้ยว.
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

7a fe twin coil

« ตอบ #4 เมื่อ: 09 กันยายน 2011 00:26:22 »

ประกาศ

1cpo.phichet
มือใหม่หัดซิ่ง
**

« ตอบ #5 เมื่อ: 09 กันยายน 2011 10:49:39 »

อันดับแรก..ก็เลือกช่างก่อนนะครับ..ต้องเนียนและมือถึงด้วย..
เกียร์โตต้า..เชียงกง..สภาพดีมากๆ..มีเยอะ....ใช้ทนราคาถูกโคตร
ปัญหาที่จะตามมาภายหลัง...ถ้าทำเรียบร้อยดี..วายสายครบ..ก็จบ
ถ่ายน้ำมันเกียร์ตามวงรอบใช้งาน...ใช้เกียร์ออโต้..ตามคู่มือการใช้
ปัญหาที่จะตามมาภายหลัง..ก็มองไม่เห็น
...ทีนี้หละ..ขับรถสบายเท้าข้างซ้าย..ขึ้นเห็นๆ..ไม่ลองไม่รู้
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์