AE. Racing Club
08 กรกฎาคม 2024 02:49:02 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [«10] [«5]  «  1 ... 13 14 [15] 16 17 ... 59  »  [5»] [10»]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: 2ZZ-GE Society สาวกเครื่อง 2ZZ-GE มารวมหัวกันคุยปัญหากันห้องนี้เลย up รูปสวยๆ  (อ่าน 376437 ครั้ง)
PANDA RACING
Moderator
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

« ตอบ #280 เมื่อ: 05 ตุลาคม 2011 11:38:25 »

^^^

น้าบอยผมว่าน้าแรงไปนิดนะครับ ผมว่าถ้าเรื่อง staff คุยกันใน บอร์ด staff ดีกว่าครับ  คำนับ

อะไรที่ผมแรงครับ ผมพูดเรื่องจริงทั้งนั้น แล้วเรื่องสต๊าฟเกี่ยวอะไรกับผม ผมไม่ใช้สต๊าฟ จะไปคุยอะไรในบอร์ดสต๊าฟ

น้าหมูอยู่เฉยๆดีกว่าครับ อย่าออกตัวมากเดี๋ยวมันจะเวอร์เกินไป อย่ามาโพต์มั่วๆซั่วๆเหมือนว่าผมผิด ใครให้ตังค์มาโพต์ไงว่ะ

โอเค ขอโทษ

ขอบคุณมิตรภาพต่าง ๆ ที่น้าบอยเคยมีกับผม ขอบคุณความจริงใจต่าง ๆ ที่เคยมีมาให้ ผมอยากให้เรื่องราวต่าง ๆ ของบอร์ดเป็นไปในทางพี่น้องกัน ผมไม่ได้เข้าข้างใคร อธิ น้า เบส น้าโช หรือผม ก้อคือสมาชิก AE Racing Club อย่ามาทะเลาะกันเอง สามัคคีกันไว้ดีกว่า ส่วนผมคงต้องเลือกทางเดินตัวเองแหละ  คำนับ

สิ่งที่ผมพิมนี้เป็นความจริงไม่มานั่งใส่ความใครครับ เหวี่ยงมาก่อนผมก็เหวี่ยงกลับไป

ประเด็นมันเริ่มจาก คน 2 คนมีปัญหากัน ทำไม่เป็นผู้ดูแลบอร์ดก็เรียกทั้งคู่มาเจอกันเลย ใครไม่มาก็ไม่ต้องมาเล่นบอร์ดต่อไปจบ

ไม่ใช้จะมาลบข้อมูลเค้าทั้งกระทู้บ้าป่าวครับ มันเกี่ยวอะไรกับข้อมูล และสมาชิกคนอื่นๆ

ส่วนน้าหมูจะมาบอกเรื่องมิตรภาพที่มีให้ ผมมีให้กับทุกคนครับ ส่วนตัวแล้วเราเจอกันนับครั้งได้ ไม่ได้สะวี๊ดอะไรสักนิด

แต่คบกับผมต้อง จริงใจ เท่าเทียม ไม่เอนเอียงไปทางใดครับ ขอบคุณตัวอักษรซึ้งๆเช่นกันครับ

ขออภัยเพื่อนๆ 2ZZ อีกครั้งครับ  คำนับ

ทำไมผู้ดูแลบอร์ดถึงต้องมีหน้าที่เรียกคนที่มีปัญหามาคุยกัน ผมไม่ใช่ตำรวยนะครับ มีปัญหาก็นัดกัน เคลียร์กันเอง ไม่ว่าเวบไหนในโลกเขาก็ทำกันแบบนี้ทั้งนั้น ผู้ดูแลไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียนะครับ ถ้าใครเก๋า อยากจะเคลียร์ ก็นัดเลยครับ ผู้ดูแลมีหน้าที่ดูแลเวบบอร์ดครับ ไม่ได้มีหน้าที่ดูแลความเป็นอยู่ของสมาชิกในบอร์ด

บรรทุกไม่เกิน 18 ปี รับเฉพาะคนรู้ใจ
Ratchayotin Football Club
www.rfc.in.th
rfcthailand.hi5.com
M31 Body and Spa Sukhumvit 31
www.m31.in.th
ร้านแดง-ดำ สาขาวังหิน ก่อน TOP plaza lagoon นิดนึง
PUISHiCooL
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

ฝาลาย สายหมอบ

« ตอบ #281 เมื่อ: 05 ตุลาคม 2011 11:40:29 »

พอเหอะ ทั้งพี่บอย  เบส  

ดูความเหมาะสมด้วยครับ พี่

ผมขออณุญาติ สั่ง ให้ลบ ครับ

แรงม้าน้อยนิด แต่แรงTeeN มหาศาล 
 4AGE 92 GTi เก่าๆ
Henry

เเถวบ้านเค้าเรียกผมว่า ดอม (Dominic Torretto)

« ตอบ #282 เมื่อ: 05 ตุลาคม 2011 11:42:45 »

ใจเย็นๆ กันครับพี่ๆ คำนับ คำนับ คำนับ

ก้อเเค่โบเดิมเเต่จะลง 12 เเระนะ อิอิ

Moderator

« ตอบ #283 เมื่อ: 05 ตุลาคม 2011 11:53:49 »

นี่แหละมั้ง สังคมที่แท้จริงของเออี ไอ้ที่พูดกัน พี่น้องเออีเรซซิ่งคลับ มิตรภาพเออีเรซซิ่งคลับ มันก็เป็นแค่ลมปาก

ถึงเวลาจริงๆ กลายเป็นใครเก๋า ใครพวกเยอะ ใครเก๋าไม่ถึงหลบไป แตะต้องไม่ได้ พี่น้องห้ามกัน ก็ด่า

บางทีคลับเราคงได้แค่นี้แหละครับ หรือว่าไม่จริง

บรรทุกไม่เกิน 18 ปี รับเฉพาะคนรู้ใจ
ร้านแดง-ดำ สาขาวังหิน ก่อน TOP plaza lagoon นิดนึง
JO_Zest
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #284 เมื่อ: 05 ตุลาคม 2011 11:55:29 »

เข้ามาลงชื่อว่า 2ZZ แรงจริง

วิ่งปะละ   เดียวก็รู้   จะจบไหม
jack@noxious

2 ZZ รู้จักป่าว !!!

« ตอบ #285 เมื่อ: 05 ตุลาคม 2011 11:58:00 »

แรงมาตั้งปี 2009 จนป่านี้ยังแรงไม่จบเลยคับ แหล่มเลย  สุดยอด สุดยอด

TAOTAO-TZ#056-

ไอ๊หย่ะ

« ตอบ #286 เมื่อ: 05 ตุลาคม 2011 12:03:50 »

แต่ละคน สามารถลบกระทู้ตัวเองได้
กระทู้นี้เป็นกระทู้ดี น่าเก็บไว้
อะไร ที่ไม่เกี่ยวกับ 2ZZ และไม่ฮา
แต่ละคน สามารถลบกระทู้ตัวเองได้
ใช้วิจารณญาณส่วนตัวแล้วลบออกไปเถอะครับ

ย่องเบา....นินจา..ผลุบ..โผล่KENG SERVICE & MODIFY อู่เล็กๆเด็กๆทำถิ่นพระประแดง-คู่สร้าง แว๊นนนน KYB SR 3,999 บาท http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=144724.msg3137300#msg3137300
Moderator

« ตอบ #287 เมื่อ: 05 ตุลาคม 2011 12:10:17 »

นี่แหละมั้ง สังคมที่แท้จริงของเออี ไอ้ที่พูดกัน พี่น้องเออีเรซซิ่งคลับ มิตรภาพเออีเรซซิ่งคลับ มันก็เป็นแค่ลมปาก

ถึงเวลาจริงๆ กลายเป็นใครเก๋า ใครพวกเยอะ ใครเก๋าไม่ถึงหลบไป แตะต้องไม่ได้ พี่น้องห้ามกัน ก็ด่า

บางทีคลับเราคงได้แค่นี้แหละครับ หรือว่าไม่จริง

พี่อธิครับ ผมกับจารย์หมูคุยกันหลังไมค์แล้วนะครับ ไม่ได้มีอะไรทั้งนั้น

ครับ ดีครับ แต่หน้าไมค์มันชัดเจนมากครับ ขอโทษด้วยที่อ้างอิงถึง

PUISHiCooL

ฝาลาย สายหมอบ

« ตอบ #288 เมื่อ: 05 ตุลาคม 2011 12:11:25 »

กระทู้นี้เป็นกระทู้ดี น่าเก็บไว้
อะไร ที่ไม่เกี่ยวกับ 2ZZ และไม่ฮา
ใช้วิจารณญาณส่วนตัวแล้วลบออกไปเถอะครับ

ตามนั้นครับน้าเต๋า    
 เป็นผมจะลบ  แล้วคร๊อบในส่วนที่ เป็นประโยชน์ แล้วเอามาตั้งใหม่

แรงม้าน้อยนิด แต่แรงTeeN มหาศาล 
 4AGE 92 GTi เก่าๆ
บอยแมลงสาบ \../

อยากซิ่ง..ต้องจิ้มเอง

« ตอบ #289 เมื่อ: 05 ตุลาคม 2011 12:17:51 »

ผมก็ไม่ได้เข้าข้างใครด้วยสัจลูกผู้ชาย ไม่ได้เอ่ยถึงสองท่านที่มีปัญหาเลยด้วยซ้ำ

ไม่ได้เข้าข้างพวกไหน แค่ไม่เข้าใจทำมัยต้องลบทั้งกระทู้ของ 2ZZ ข้อมูลเค้าตั้งเยอะ

ถ้าเปลี่ยนเป็นลบกระทู้ที่มีปัญหาของทั้ง 2 ท่านอันนั้นผมเห็นด้วย แล้วก็แจ้งเตือนทั้ง 2 ท่านกันไป อันนั้นผมว่าน่าจะจบได้สวยกว่า

ในบอร์ดคาร์คลับอื่นๆเค้าก็ทำกันแบบนี้อะครับ เตือนไม่ฟังก็บล๊อคทั้งคู่จบ คนดูเค้าก็หัวเราะเยาะกันไปเป็นไงบทสรุปของคนเก่ง "บล๊อค"

ไม่เห็นจะต้องลบกระทู้เค้าเลยสักนิด แก้ที่ปัญหาครับ 2 ท่านมีปัญหาก็จัดการเลย

ส่วนไอ้เรื่องที่เกิดขึ้นมาจากไหน ถ้าติดตามในรายละเอียด ผมเองก็เข้าไปดูจากที่มีคนบอก

ได้เห็นกระทู้ที่เปิดประเด็น ถ้าไม่หลับหูหลับตาเกินไปก็รู้ได้เลยว่าใครเริ่มก่อน

เรื่องที่ไปโพต์โยงใยไปยันครอบครัวของคนอื่นในเรื่องแต่งรถนี้มันไม่ใช้ เทคนิคการตอบแบบลูกผู้ชายแล้วอะครับ

เอาเป็นว่าไม่พูดดีกว่าเดี๋ยวจะว่าเข้าข้างพวก พวกไหนก็ไม่รู้ เรื่องมันผ่านไปแล้วก็ผ่านไป โอ๊ะมีแต่พวก

ปล.ยืนยันอีกครั้งไม่มีใครไปเข้าข้างพวกใครหรอกครับ อย่าไปคิดอย่างนั้น ตัวอักษรที่พิมมันฟ้องกันอยู่เห็นๆ

ผมไม่เข้าข้างใคร แค่แอบใกล้ชิดอาทินิดๆแค่นั้นเอง(อย่าโกรธเค้าน่ะตัวเอง)ถ้าพวกตัวเองผิดไปพิมเข้าข้างก็โครตโง่แล้ว

ไว้เจอกันในสนามเช่นกันครับ ผมเองก็มีเท่านี้ เช่นกันครับ ขออภัยทุกท่านครับ ส่วนตัวผมจบเท่านี้ครับ คำนับ

@จารย์ปุ้ย โทษทีอินไปหน่อย เดี๋ยวมืดๆจะกลับมาลบกระทู้ที่โพต์ครับ แหะ.. แหะ..

yoshio ae

4a-gze only

« ตอบ #290 เมื่อ: 05 ตุลาคม 2011 12:22:05 »

ผมเป็นกำลังใจให้พี่นะ

ง่ายๆ แค่ทุกคนไม่ล้ำเส้นกัน ความเห็นมองแตกต่างกันได้

คำพูดคำจาไม่ต้องโผงผาง แสดงความเป็นตัวของตัวเองมากนัก ให้เกียรติซึ่งกันและกัน

เพราะแต่ละคนอาจมาจากต่างที่ ต่างเวลา พยายามเข้าใจกัน...

ใครไม่ถูกกับใคร ก็เก็บๆไว้บ้างก็ได้ เพราะ ถือว่าเป็นการให้เกียรติสังคมเพื่อนๆพี่ๆน้องๆ

ส่วนตัวผมเอง ใครแรง ใครแจ๋ว ใครแน่ ผมเองไม่เคยสนใจเลย...

มิตรภาพที่ดีๆ ที่เคยมีให้กันมากกว่าที่ผมนึกถึงอยู่ตลอด...

ฝากไว้ด้วยคับ

ด้วยความเคารพทุกคน......

AE has brought us to MEET

Moderator

« ตอบ #291 เมื่อ: 05 ตุลาคม 2011 12:27:04 »

ครับ ผมจัดการทุกอย่างผิดเอง เข้าใจทุกอย่างผิดทั้งหมดครับ ผิดทุกอย่างละครับ

ผมรับผิดชอบทุกอย่างครับ ไม่ต้องห่วง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 ตุลาคม 2011 12:29:12 โดย PANDA RACING » บันทึกการเข้า

บอยแมลงสาบ \../

อยากซิ่ง..ต้องจิ้มเอง

« ตอบ #292 เมื่อ: 05 ตุลาคม 2011 12:51:04 »

ผมไม่ได้ว่าใครผิดเลย มัยไม่เข้าใจกันบ่างเนี้ย โกรธเป็นจิงเป็นจังเลย

wasabi
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #293 เมื่อ: 05 ตุลาคม 2011 13:08:06 »

จริงๆ ผม ก็ ไม่ได้ อะไรนะครับ

กระทู้นี้ตั้งขึ้นมา เจตน คือ แชร์ ข้อมูล แสดงความเห็น  ถ้าคนที่อ่้านตั้งแต่ หน้่าที่ 1 จะพบว่า ผมแสดง ความเห็น แบบปกติ ไม่ได้พาดพิงใคร

จน เมื่อไม่กี่วัน พอดี ได้ ลองขับ 2ZZ  ก็ เลย เอาประสบการณ์ มาแชร์ ซึ่งก็ พิมพ์ ปกติ ไม่ได้ ไป ข่ม หรือ ทับถมใคร  เจตนนาก็ เพื่อมาแชร์

เพราะผมเอง ก็ชอบเครื่องตัวนี้อยู่  

แต่ก็ อย่างที่เห็นครับ  ความเห็นผม โดน จับคู่ แล้วก็ เหน็บแนม ว่า ผมอย่างเป็นข่าว ทั้งๆที่ผมก็ โพสท์ แบบปกติ  ลองอ่านย้อนได้เลยครับ ว่า ใครเริ่ม
ก่อน

ผมเริ่มแสดงความเห็น ครั้งแรกในหน้าที่ 3 ซึ่งอ้างอิงคุณ KKK_KKK เพราะ สนใจ ในประเด็นเดียวกัน
จากนั้นหน้าที่ 4-5-6 ก็ ไม่ได้สนใจเพราะ เห็นว่าคุยกันเรื่อง 20V
จนหน้าที่ 7 หลังจากผมได้ ไปลองขับรถแฟร์  ผมก็เอาความเห็นมาแชร์ ว่า รู้สึกอย่างไร หลังจากที่ได้ขับ  ก็ เท่านั้น

ซึ่งก็โดนเอาความเห็นไป จับคู่กันแล้ว ก็ พิมพ์ ว่า คู่หูดูโอ้  ซึ่งผมเอง ก็ ไม่ทราบเจตนา ของคุณแจ็ค แต่ก็ ยังเฉยๆ เพราะคิดว่า แซวเล่นกัน ทางผม ไม่ใส่ใจ
เพราะผมแค่แสดงความเห็น

เบสท์ ก็มาตอบต่อจากผม ประมาณ ว่า บุึญตีนผิดกัน  ซึ่งตอนแรก ผมก็ไม่สนใจ อะไรเพราะผม แค่ได้ลองขับก็ ดีใจแล้ว ไม่ได้คิดจะเอาความเห็น มาแข่งหรือ เยาะเย้ยใคร แต่คิดว่า ต้องมีการเข้าใจผิด แน่ๆ

จากนั้นผมก็ ตอบกลับคุณแจ็ค ว่า ผมไม่มีคู่หูดูโอ้ แล้วก็ ตอบเจตนาในการโพสท์  ซึ่ง ก้เป็นไปตามนั้น

แล้วหลังจากนั้นก็ อะไร ก็ ไม่รู้  ซึ่งผมก็ หยุด ตอนที่ อธิ มาบอกว่า แค่ความเห็นไม่จำเป็นต้องเถียงกัน  ผมก็ อืมๆ นิ่งๆ

ซึ่งคุณจิ๊บ ก็ ออกมาแสดง ความเห็นแบบเป็นกลา่ง ว่า สุดท้ายแล้ว คุ้มไม่คุ้มก็อยู่ที่เจ้าของรถ  ผมก็รู้สึกเห็นด้วย

จากนั้นผม ก็ โดน พาดพิง เหน็บแนม ก่อนว่า  ทำตัวอยากเป็นข่าว??  ในหน้า 9  ลองอ่านดูนะครับ  ซึ่งผมก็ รู้สึกว่า อะไรกันนักหนา ก็ ตอบกลับไปว่าไม่ได้ อยากเป็นข่าวแค่เอา ประสบการณ์ มาแชร์ฺ  ในหน้า 10 ซึ่งผมก็ตำหนิ คนที่เหน็บแนมผมไปว่า ผมไม่ได้อยากเป็นข่าว อย่างที่เค๊าคิด  ซึ่ง ถ้าอ่านแล้ว เข้าใจในตัวหนังสือ ผมตำหนิ ในเรื่องความคิด ไม่เกี่ยวกับ ความรู้

จากนั้น ผมก็ ไม่โต้ตอบละ เพราะ เพื่อนๆ หลายคน ก็ โทรมาบอกว่า อย่าไป ต่อเลย ผมก็เฉยๆ  แล้วก็ กลายเป็น ประเด็นอธิ ไป ซะงั้น

ส่วนตัวผม ก็ีชี้แจงแค่นี้ ซึ่ง ถ้า คนที่อ่านมาตั้งแต่หน้า 1 จะรู้ว่าครับ ว่า ตัวปัญหา ที่แท้จริง คือใคร???

ผมขออธิบาย แค่นี้ครับ ต่อจากนี่้ คงติดตาม เฉยๆ สำหรับกระทู้นี้
PaoDude22 ~Levin AEM POWER~
AE Racing Club Staff

« ตอบ #294 เมื่อ: 05 ตุลาคม 2011 13:13:18 »

อำนาจมืด  5555+   ล้อเล่นนะพี่  อิอิ

Hunter_JIK.CZ48

3S-GE Doraemonster 9X

« ตอบ #295 เมื่อ: 05 ตุลาคม 2011 13:43:45 »

"คิดทุกคำที่พูด แต่ไม่จำเป็นต้องพูดทุกคำที่คิด"

norma_niggy

« ตอบ #296 เมื่อ: 05 ตุลาคม 2011 13:45:59 »

อำนาจมืด  5555+   ล้อเล่นนะพี่  อิอิ

ว่าลูกพี่ผมเหรอ ลูกพี่ผมแค่ตัวด๊ำำ....ดำ ไม่ได้มืด ก็บอกแล้วว่าแค่ ดำ... เท่านั้นเอง อิอิ อิอิ อิอิ

มีแค่เนี๊ย
Haltech E6X
MSD DIS4 PLUS
PaoDude22 ~Levin AEM POWER~

« ตอบ #297 เมื่อ: 05 ตุลาคม 2011 13:53:38 »

อำนาจมืด  5555+   ล้อเล่นนะพี่  อิอิ

ว่าลูกพี่ผมเหรอ ลูกพี่ผมแค่ตัวด๊ำำ....ดำ ไม่ได้มืด ก็บอกแล้วว่าแค่ ดำ... เท่านั้นเอง อิอิ อิอิ อิอิ

กร๊ากกกๆๆๆๆ อ่าวหรอ   ฮิฮิ ฮิฮิ

nadear

nadear

« ตอบ #298 เมื่อ: 05 ตุลาคม 2011 13:55:56 »

................. ซูม ซูม
ลูกเจ้าแม่

ตั้งแต่เกิด

« ตอบ #299 เมื่อ: 05 ตุลาคม 2011 14:05:19 »

ด้วยความเคารพนะครับพี่ ผมขอแย้งความเห็นอันนี้ของพี่ครับ ... ผมว่ามันมีอยู่จริงสำหรับมิตรภาพ อยู่ที่แต่ละคนจะเปิดรับมากกว่า ผมมีพี่มีเพื่อนทั้งที่ยังอยู่ ไปแล้ว มาใหม่ หายไป เยอะแยะมากมายถ้านับจากวันที่ผมกรอกข้อมูลสมัครเว็บนี้ ทั้งที่ผมก็ไม่ได้ขับเออี ผมก็ยังวนเวียนอยู่ ผมนับได้ไม่หมดหรอกครับว่ามีกี่คนมากน้อยแค่ไหน แต่ผมสัมผัสและจดจำมิตรภาพของพี่น้องที่นี่ได้ตั้งแต่คนแรกที่ผมรู้จัก ... อันนี้จากใจนะครับพี่ไม่มีประเด็นอื่นแอบแฝง ส่วนเรื่องประเด็นอื่นผมนิ่งมานาน นั่นหมายถึงผมขอไม่ยุ่งปล่อยให้เป็นเรื่องส่วนตัวบุคคลกันไป

หน้า: [«10] [«5]  «  1 ... 13 14 [15] 16 17 ... 59  »  [5»] [10»]   ขึ้นบน
  พิมพ์