AE. Racing Club
02 ตุลาคม 2024 23:51:28 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 ... 3 4 [5] 6 7 ... 59  »  [5»] [10»]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: 2ZZ-GE Society สาวกเครื่อง 2ZZ-GE มารวมหัวกันคุยปัญหากันห้องนี้เลย up รูปสวยๆ  (อ่าน 379551 ครั้ง)
jack@noxious
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

2 ZZ รู้จักป่าว !!!

« ตอบ #80 เมื่อ: 22 กันยายน 2011 19:59:22 »

ไม่ค่อยมีปัญหา มีแต่จะโมเต็มกันน่ะซี้ ฮี่ๆๆๆ 2zz เนี่ย สุดยอด

20V  ช้อนนนนนนน ช้อนนนนนน ช้อนนนนนนนนนนนนนนนนนนน

<a href="http://www.youtube.com/watch?v=dxpUeJcjfxc" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=dxpUeJcjfxc</a>
20V ทำเต็มหรือเปล่า หรือ

ถ้าคนขับแม่นๆ 20Vก็มีโอกาสนะ  ฮิฮิ

รุ่น open N/A คับ ผมไม่ขอพูดดีกว่า เด๋วจะเป็นกระแส แต่ 20V ที่หลายๆท่านคิดว่าทำเต็ม บอกได้เลยว่า ไม่ใช่อย่างที่คิดกันหรอก

ส่วน 2zz-ge  ลองถาม เจ้าของรถดูคับว่า ใส่อะไรไปบ้าง ทำไมวิ่งได้แค่นั้น แต่ยังไงผมก็ชอบ 2zz อยู่ดี   ฮากลิ้ง
อย่างว่าครับเดี๋ยวเกิดประเด็นอีก ก็ตามนั้น ครับชี้แจงเรื่อง
ยางที่AE101พี่เขาใส่ วันนั้นเป็นยางDraG Slick MICKEY ส่วนรถแกมีกล่อง1ใบ
ส่วนฝาดำโซโลน่าผมไม่รู่ว่าทำไรไปบ้าง แต่เรื่องของเวลาผมก็บอกไม่ได้เหมือนกันว่าจะได้ดีหรือแย่เพราะ
มันเป็นไปได้หลายอย่างครับ
1.ทั้งคนขับ เก่ง ไม่เก่ง
2.น้ำหนักรถเป็นยังไง
3.สภาพสนามในวันนั้น
4.การออกแบบรถว่าให้ใช้งานกับอะไร แดร็ก เซอร์กิต topspeed หรือรถบ้านแข่งบ้าง
รถผมทำแคม+กล่อง 230 ม้ายังวิ่งเวลาสู้เขาไม่ได้เลย หรือ 111ลำขาว วิ่ง13.8XX ไม่เห็นมีใครพูดถึงเลยอ่ะ
เท่าทีดูว่าผมว่าเป็นAE/NA คันแรกน่ะที่ได้เวลาเท่านี้
แล้วจะเอาอะไรมาวัดครับทีนี้ และอีกอย่างผมว่าอยู่ที่การใช้งานกับความพอใจเป็นหลักน่ะครับ ขอบคุณครับ
อ่านแล้วเซง  เรื่องเก่าเล่าใหม่ 
                                                                                                                                                                                                                                                2zz วิ่ง  13.8  แรงจัง แต่คำพูดเงียบกิ๊บ !!!!!

« ตอบ #81 เมื่อ: 23 กันยายน 2011 16:06:10 »

:    ผู้เขียน    หัวข้อ: 2ZZ-GE Society สาวกเครื่อง 2ZZ-GE มารวมหัวกันคุยปัญหากันห้องนี้เลย up รูปสวยๆ  (อ่าน 2903 ครั้ง)
jack_noxious, ¥Fair500¥¥¥んーーーーーーーー และ 0 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
 อ่านหนังสือ อ่านหนังสือ อ่านหนังสือ

ajmoo
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #82 เมื่อ: 23 กันยายน 2011 16:11:13 »

กาดึ๊บ.. กาดึ๊บ.. แอบดู

« ตอบ #83 เมื่อ: 23 กันยายน 2011 19:50:34 »

อาจารย์หมู อึ่งอ่าง10 กว่าตัวน่ะๆๆ  ไม่ใช่นะ... ไม่ใช่นะ... ไม่ใช่นะ...

ガレージ7 タカラショップ¥¥¥んーーーー
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

アンパンマン

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #84 เมื่อ: 23 กันยายน 2011 22:02:15 »

¥Fair500¥¥¥んーーーーーーーー, NUI101 และ 0 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ 
มาดูไลน้า หายไปเลยนะรวยแล้วไม่คิดถึงเพื่อนเลย 5 5 55

« ตอบ #85 เมื่อ: 25 กันยายน 2011 04:42:07 »

2 zz ทำมัยเงียบจัง !!!! ประกาศ

หน้าแวน92
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

« ตอบ #86 เมื่อ: 25 กันยายน 2011 14:10:31 »

2 zz ทำมัยเงียบจัง !!!! ประกาศ

นั้นน่ะสิ

ลุงโย
มือเก่าหัดแข่ง

คนมีไฟ

« ตอบ #87 เมื่อ: 25 กันยายน 2011 18:40:19 »

มอไซด์ อย่าช้า จัดเลย อ่านหนังสือ มอไซด์

พี่โยหายไปเลยนะพี่  ยังขาดคุณชาญ กับเจ้าวินนะนี้
วนเวียนอยู่แถวนี้แหละ อีก 2 ท่านมะเจอเลย เหอะๆๆ

คนมีไฟ หัวใจตรงกัน

« ตอบ #88 เมื่อ: 27 กันยายน 2011 05:18:40 »

จุดประทัด 2ZZ-GE Society สาวกเครื่อง 2ZZ-GE มารวมหัวกันคุยปัญหากันห้องนี้เลย สุดยอด

คำแนะนำสำหรับแนวทางการเล่น 2zz อ่านหนังสือ
ปัญหาและประสบการณ์ 2zz ประกาศ
สอบถามเรื่อง 2zz   ทำงาน

ปล.เพื่อความสบายใจกรุณาอย่าใช้กระทู้นี้มาเปรียบเทียบโต้เถียงกัน  คำนับ. รูปสวย  ตรบมือ ตรบมือ ตรบมือ

รูปสวยๆครับ  ขออนุญาตเจ้าของรูปด้วยนะครับ คำนับ

Louis Todo Juku <RZ>

PANDA 101 อดีตเพื่อนรักของผม..

« ตอบ #89 เมื่อ: 27 กันยายน 2011 10:08:54 »

เข้ามาศึกษาค้าบบ อนาคตอยากมีแบบนี้มั่งอ่ะ อ่านหนังสือ

GE-DA-ke ช่างติ สนามบินน้ำ
มือจูนระดับเทพ by พี่อุบ วายริ่ง
ลุงโย
มือเก่าหัดแข่ง

คนมีไฟ

« ตอบ #90 เมื่อ: 27 กันยายน 2011 14:08:13 »

การแก้ปัญหาเวลาเลี้ยวแล้วล้อซ้ายติดซุ้มเกียร์
   หลังจากวางเครื่องใหม่(2ZZ GE) ,เปลี่ยนล้อใหม่+ยางใหม่(195 50 15) ,เบรคหน้าใหม่ (คาดิน่า 2 พอร์ท)
โดยปกติแล้วเมื่อมีการเปลี่ยนรายการต่างๆ จะต้องตั้งศูนย์ล้อรถ แต่ช่างตั้งศูนย์รถ บางท่าน (ส่วนใหญ่) จะเลือกตั้งเฉพาะข้างใดข้างหนึ่งเท่านั้น เช่นเลือกทำเฉพาะข้างขวา
    ปัญหาที่เกิดกับรถ เมื่อเวลาเราหมุนพวงมาลัยสุดเพื่อเลี้ยวรถหรือกลับรถขณะออกตัวล้อจะสีกับซุ้มเกียร์ สาเหตุมาจากล้อมีวงเลี้ยวไม่เท่ากัน(ข้างใดข้างหนึ่งมีมากกว่า) และทำให้จะเกิดอาการรถเต้น เช่นล้อซ้ายเลี้ยวมากบ้าง ล้อขวาเลี้ยวน้อยบ้าง
จึงไปปรึกษาถึงปัญหาที่เกิด กับร้านของรุ่นน้องที่อู่ปัญญา หน้า รพ.อ.บ้านแพ้ว (เคยอยู่ร้านยาง) จึงได้ทราบสาเหตุว่าวงเลี้ยวของล้อซ้ายมากกว่าล้อขวา และแก้ไขให้โดยการคลายน็อตล๊อคแร็คออก แล้วขยับไล่ไปจนกระทั่งได้ตามวงเลี้ยวที่เท่ากันแล้วมาแก้ไขพวงมาลัยให้ตรงอีกครั้ง ตอนนี้ลองตรวจสอบดูปรากฏว่ายังมีช่องว่างเหลือประมาณข้างละเกือบ 1 นิ้ว
    ซึ่งก่อนจะแก้ไขครั้งนี้ ผมได้ไปร้านยางต่างๆ หลายร้าน หลายสถานที่เพื่อให้แก้ไข แต่ละร้านจะแนะนำเหมือนกันหรือคล้ายๆกันว่า "ล้อรถพี่มีค่าอ๊อฟ มาก-น้อยไปบ้าง จานเบรคที่เปลี่ยนมาใหม่ไม่แม็ดกับล้อรถบ้าง พี่จะต้องเปลี่ยนแม็คใหม่ หรือเสริมสเปเซอร์ล้อ ใส่อแดปเตอร์ล้อบ้าง"
สารพัดที่บรรดาช่าง(เถอะ)จะกล่าวอ้าง เพื่อขายของ ขายสินค้าในร้าน
แหมเกือบเสียค่าโง่ราคาแพงแล้ว เหอะๆๆๆ   มอไซด์ มอไซด์ มอไซด์

คนมีไฟ หัวใจตรงกัน

« ตอบ #91 เมื่อ: 27 กันยายน 2011 15:39:31 »

เข้ามาศึกษาค้าบบ อนาคตอยากมีแบบนี้มั่งอ่ะ อ่านหนังสือ
  วางเลย เกียร์ออโต้ก้อมันแล้ว  ไม่ใช่นะ... ไม่ใช่นะ... ไม่ใช่นะ...

Henry

เเถวบ้านเค้าเรียกผมว่า ดอม (Dominic Torretto)

« ตอบ #92 เมื่อ: 27 กันยายน 2011 15:44:46 »

อยากได้ ลงใน 92 ขาวล้อ ออฟลึกๆ สวยดีครับ ชอบๆ

ก้อเเค่โบเดิมเเต่จะลง 12 เเระนะ อิอิ

PUISHiCooL

ฝาลาย สายหมอบ

« ตอบ #93 เมื่อ: 27 กันยายน 2011 20:18:03 »

ไม่ค่อยมีปัญหา มีแต่จะโมเต็มกันน่ะซี้ ฮี่ๆๆๆ 2zz เนี่ย สุดยอด

20V  ช้อนนนนนนน ช้อนนนนนน ช้อนนนนนนนนนนนนนนนนนนน

<a href="http://www.youtube.com/watch?v=dxpUeJcjfxc" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=dxpUeJcjfxc</a>
20V ทำเต็มหรือเปล่า หรือ

ถ้าคนขับแม่นๆ 20Vก็มีโอกาสนะ  ฮิฮิ

รุ่น open N/A คับ ผมไม่ขอพูดดีกว่า เด๋วจะเป็นกระแส แต่ 20V ที่หลายๆท่านคิดว่าทำเต็ม บอกได้เลยว่า ไม่ใช่อย่างที่คิดกันหรอก

ส่วน 2zz-ge  ลองถาม เจ้าของรถดูคับว่า ใส่อะไรไปบ้าง ทำไมวิ่งได้แค่นั้น แต่ยังไงผมก็ชอบ 2zz อยู่ดี   ฮากลิ้ง

ในคลิปนี้20vทำไม่เต็มเหรอครับหรือยังไงอธิบายหน่อย

โซลูน่ารถผมเองครับ

ผมทำไปเยอะ มาก
ลูก 83 mm ของซิ่งราคา 20000 กว่าบาท made to order new
ก้าน H beam  ตรงรุ่น ราคาเกือบ 20000 บาท ครับ  new
ข้อเหวี่ยง N2 ผลิต โดย TRD  ราคา 30000 บาท  used
ชาฟซิ่ง race   ราคา 6000 กว่าบาท  new
น๊อตก้าน ARP  ราคา 3000 บาท  new
ครัช OS TWIN PLATE ราคา 18000 บาท used
แคมองศา 304  TODA  ราคา 37000 บาท   new
สปริงวาว TODA  ราคา 9000 บาท new
เกียรโครส สั่งเรียงใหม่ พิเศษ  ราคา  30000 กว่าบาท
เฟืองท้าย 4.56 ราคา  6000 บาท ซื้อต่อ วิน92
เต็ดซิ่ง cusco  ราคา  12000 บาท Used
กล่อง ecu AEM  30000 บาท
ชุดไฟ MSD DIS 4  24000 บาท
คอย์ล MSD pn8232  ราคา 10000 กว่าบาท
น้ำมันเครื่อง โซโนโค  2000 กว่าบาท
วาว ไทเทเนียม  ของ TRD  30000 บาท
ปั้มน้ำมันเครื่องซิ่ง ดรายซั่ม 4 outlet  10000 กว่าบาท
พูเล่หน้า ATI  balancing  16000 บาท ของ SR DET เอามาแปลง
สายหัวเทียน NOLOGY  3500 บาท  new
เพลา จาก DRIVE SHAFTSHOP เป็น MADE TO ORDER  40000 บาท

ของทุกอย่างเป็นราคาจริง ตามหน้าเวบ ครับ ข้องใจ หรือว่าผมเกริ่มราคาเกินหน้าเวบ ทักท้วงได้ครับ
ช่วยกรุณาเชคราคา แล้วของที่ผมใส่ ครับ ว่าเป็นอย่างไรทำเยอะไหม

* ติดขัดข้องใจ  ส่วนไหน ติดต่อผมได้ 089 -7431696  ปุ้ย ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 กันยายน 2011 20:22:11 โดย PUISHiCooL » บันทึกการเข้า

แรงม้าน้อยนิด แต่แรงTeeN มหาศาล 
 4AGE 92 GTi เก่าๆ
Louis Todo Juku <RZ>

PANDA 101 อดีตเพื่อนรักของผม..

« ตอบ #94 เมื่อ: 27 กันยายน 2011 20:25:20 »

วางเลย เกียร์ออโต้ก้อมันแล้ว  ไม่ใช่นะ... ไม่ใช่นะ... ไม่ใช่นะ...
ถ้ามีตังค์ รับรองจัดแน่นอนค้าบบบบเพื่อน แต่ตอนนี้ต้องใช้ของดำไปก่อนง่ะ ซุบซิบ

GE-DA-ke ช่างติ สนามบินน้ำ
มือจูนระดับเทพ by พี่อุบ วายริ่ง

« ตอบ #95 เมื่อ: 27 กันยายน 2011 20:30:50 »

อาจารย์ มาตอบเองเลยหรือนิๆๆๆๆ jack_noxious, Aj.Moo, PUISHiCooL     คำนับ คำนับ คำนับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 กันยายน 2011 20:38:15 โดย jack_noxious » บันทึกการเข้า

PUISHiCooL

ฝาลาย สายหมอบ

« ตอบ #96 เมื่อ: 27 กันยายน 2011 20:44:08 »

อาจารย์ มาตอบเองเลยหรือนิๆๆๆๆ jack_noxious, Aj.Moo, PUISHiCooL     คำนับ คำนับ คำนับ

อ่าครับ อะไรที่ข้องใจ จะได้รับรู้ข้อมูลตรงกัน ครับ
จะได้ไม่ไขว้เขว๋ สำหรับคนไม่ทราบข้อมูลแล้วอยากรู้ข้อมูลที่แท้จริงอ่ะครับ ผม

จะได้ไม่ต้องเถียงกัน จ้า จัดให้แล้วนะ

แรงม้าน้อยนิด แต่แรงTeeN มหาศาล 
 4AGE 92 GTi เก่าๆ

« ตอบ #97 เมื่อ: 27 กันยายน 2011 20:48:54 »

อาจารย์ มาตอบเองเลยหรือนิๆๆๆๆ jack_noxious, Aj.Moo, PUISHiCooL     คำนับ คำนับ คำนับ

อ่าครับ อะไรที่ข้องใจ จะได้รับรู้ข้อมูลตรงกัน ครับ
จะได้ไม่ไขว้เขว๋ สำหรับคนไม่ทราบข้อมูลแล้วอยากรู้ข้อมูลที่แท้จริงอ่ะครับ ผม

จะได้ไม่ต้องเถียงกัน จ้า จัดให้แล้วนะ

รถอาจารย์ ปุ้ย เทพ อยู่แล้วๆๆ  ซุบซิบ ซุบซิบ ซุบซิบ คำนับ คำนับ คำนับ

ajmoo
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #98 เมื่อ: 27 กันยายน 2011 20:51:24 »

รถอาจารย์ ปุ้ย เทพ อยู่แล้วๆๆ  ซุบซิบ ซุบซิบ ซุบซิบ คำนับ คำนับ คำนับ

ประกอบเอง จูนเอง ขับเอง  ฉลอง..  ฉลอง..

รถเสร็จแล้วครับ ว่าง ๆ ไปจัดที่เดิมกันใหม่นะคร๊าบ จะได้แวะไปคุยกับ พี่ผู้กองเขาอีก อิ อิ อิ  แหะ.. แหะ..
ガレージ7 タカラショップ¥¥¥んーーーー

アンパンマン

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #99 เมื่อ: 27 กันยายน 2011 21:03:47 »

เหวอ ฮิฮิ อยากแรง กับเขาบ้างจัง

หน้า:  «  1 ... 3 4 [5] 6 7 ... 59  »  [5»] [10»]   ขึ้นบน
  พิมพ์