AE. Racing Club
13 กันยายน 2024 16:49:53 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [«10] [«5]  «  1 ... 9 10 [11] 12 13 ... 59  »  [5»] [10»]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: 2ZZ-GE Society สาวกเครื่อง 2ZZ-GE มารวมหัวกันคุยปัญหากันห้องนี้เลย up รูปสวยๆ  (อ่าน 378578 ครั้ง)
6.9
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

« ตอบ #200 เมื่อ: 04 ตุลาคม 2011 00:10:36 »

9x 10x 11x ถ้าตัวเปล่าๆ สี่ประตูเหมือนกัน หนักกันไม่เกินร้อยหรอก มันอยู่ที่รุ่นรถ พวกตัวท๊อปๆ กระจกไฟฟ้าทั้งคันพวงเพาเวอร์ออฟชั่นครบ หนักกว่ารุ่นถูกสุดกระจกมือหมุนสี่บาน กระจกมองข้างปรับมือ ไม่มีพวงเพาเวอร์ เป็นร้อยกิโลเหมือนกันนะ

4AGE16v เก่าแต่แรงกำลังดี
รสนิยมส่วนบุคคลกรุณาโปรดใช้วิจารณญาณในการเสพ
เต้าหูู้ทอดเรซซิ่ง
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

« ตอบ #201 เมื่อ: 04 ตุลาคม 2011 00:28:27 »

ชอบค่ะ! เครื่อง2zz นี่แรงส์แรง เหมือนกระทู้เลย สงสัยต้องหามาลองมั่งจัง

@@..ตะต้อมรักในหลวง..@@

« ตอบ #202 เมื่อ: 04 ตุลาคม 2011 00:58:55 »

สุดยอด สุดยอด สุดยอด

▀▄▀▄ ชุบโครเมี่ยมไฟหน้า เงาวิ้งๆ ▀▄▀▄  http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=152635.new#new
jack@noxious
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

2 ZZ รู้จักป่าว !!!

« ตอบ #203 เมื่อ: 04 ตุลาคม 2011 01:16:15 »

ผมว่าต่างกันนิดหน่อยน่ะคับๆ

เมื่อวาน แอบไป แซ๊ดดรถที่ไหนมาหรอตาแจ็ค   ซุบซิบ ซุบซิบ

พาลูกชายไปกินแมคมาคับ น้าอิ๊ก  ซุบซิบ ซุบซิบ

jack@noxious
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

2 ZZ รู้จักป่าว !!!

« ตอบ #204 เมื่อ: 04 ตุลาคม 2011 01:17:43 »

ชอบค่ะ! เครื่อง2zz นี่แรงส์แรง เหมือนกระทู้เลย สงสัยต้องหามาลองมั่งจัง
ใส่รถอะรัยหรือคับๆๆ  86หรือป่าว ตามชื่อเลยใช่ป่าว:emol อินเลิฟ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 ตุลาคม 2011 04:39:36 โดย jack_noxious » บันทึกการเข้า

sa_la-roi
มือใหม่หัดซิ่ง
**

« ตอบ #205 เมื่อ: 04 ตุลาคม 2011 01:57:22 »

2 zz สงสัยจะดีจิงๆ เห็นทํากันเยอะน่าดูขนาดคนที่ค้านหัวชนฝาว่า จะเลิกผลิตมั่งหล่ะ ไม่วิ่งมั่งหล่ะ เเพงมั่งหล่ะ เเต่ก็มาทํากัน เอาน่ากลืนนําลายตัวเองสักครั่งนึงจะได้รู้ว่ามันดีจิงไหม อย่าตามใครเพราะกระเเส ผมวางเครื่องตัวนี้มาตั่งเเต่เป็นเด็ก ตอนนี้เเก่เเล้วเห็นน้องๆทํากันก็สนุกดี ไว้จะหามาทําอีกซักคันนึงดีกว่าจะได้เเชร์ประสบการณ์กัน ช่วงนี้เลี้ยงลูกก่อนคับ  คำนับ คำนับ คำนับ
keng112GT
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

ขอร้องไม่สนิทอย่าแซว

« ตอบ #206 เมื่อ: 04 ตุลาคม 2011 04:35:32 »

ฝาดำของผมฝากตัวด้วย  ก๊าบ  จะคอยตาม  หลังให้นะ 

ชมรมยิงปืน ฝึกหัด
TommY

รถเดิมๆเอาไว้ส่งลูกไปโรงเรียน

« ตอบ #207 เมื่อ: 04 ตุลาคม 2011 08:37:34 »

ฝาดำของผมฝากตัวด้วย  ก๊าบ  จะคอยตาม  หลังให้นะ 

คุณเก่ง ก็เปลี่ยนเครื่องใหม่บ้างสิครับ

มอไซด์

เพื่อนๆคนไหนสนใจหม้อแปลงไฟฟ้า และแผงโซล่าร์เซลติดต่อได้นะครับ พสุ 0835480390
http://www.ekarat-transformer.com/content/index_th.asp  http://www.ekarat-solar.com/index.php
Henry

เเถวบ้านเค้าเรียกผมว่า ดอม (Dominic Torretto)

« ตอบ #208 เมื่อ: 04 ตุลาคม 2011 08:41:54 »

9x 10x 11x ถ้าตัวเปล่าๆ สี่ประตูเหมือนกัน หนักกันไม่เกินร้อยหรอก มันอยู่ที่รุ่นรถ พวกตัวท๊อปๆ กระจกไฟฟ้าทั้งคันพวงเพาเวอร์ออฟชั่นครบ หนักกว่ารุ่นถูกสุดกระจกมือหมุนสี่บาน กระจกมองข้างปรับมือ ไม่มีพวงเพาเวอร์ เป็นร้อยกิโลเหมือนกันนะ
รุ่น ทีอป เหมือนกาน 101 ก่ะ 92 ไหนหนักก่ากันครับ น้าตุ้ย

ก้อเเค่โบเดิมเเต่จะลง 12 เเระนะ อิอิ

wasabi
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #209 เมื่อ: 04 ตุลาคม 2011 08:49:07 »

เอาบ้าง อยากเป็นข่าวแบบคุณโช วาซาบิ ขอโม้นิดนึง อิอิ   อิอิ  วันนี้ผมได้ลองขับ 2ZZ (เทพมหาเทพ) ขยายใส่ในเป็น 2000 cc โดยชุดคิดของ Monkey Wrench ทั้งชุด ทำโดนพี่สุนทร แห่งอู่ TORNTO ครับ  สุดยอด

Monkey Wrench ชุดนี้ทางเจ้าของได้รับมาในราคาเกือบ 2 แสนครับ ผมอะอยากได้มากกกกกกกกก ลิงจั๊กๆ

ขับแล้วรู้สึกดีมาก ดีกว่าได้ขับเครื่อง 2ZZ เดิมๆครับ เพราะมันดึงอะ ขอโม้แค่นี้แหละ  มีบุญตีนอะคับ  แหะ.. แหะ..

พอดีเจ้าของในไว้ใจให้ผมเอาไป รันอินครับ ทำตาม step ของช่างเทคนิคทุกประการ  สุดยอด วันนี้ได้อีก 120 กิโล อิอิ

ผมไม่ได้อยากเป็นข่าว แบบที่สมองน้อยๆคุณจะพึงคิดได้หรอกครับ ผมแค่เอา ข้อมูล ประสบการณ์ มาแชร์ กันปกติ ตามโอกาสครับ
เชิญคุณโม้ ตามสบาย ครับ 
wasabi
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #210 เมื่อ: 04 ตุลาคม 2011 08:52:33 »

หม้อน้ำเดิม เฮดเดิม ไม่ติดแร๊ค เหมือน ae100  สามารถใส่ของเดิมได้ครับสำหรับ 205

รบกวนสอบถามเรื่องเพลา หน่อยครับ ว่า  ใช้เพลา ของ 2ZZ เลย หรือว่า แปลงเอาน่ะครับ?   เพราะ เปอร์โยต์ ฐานล้อน่าจะแคบกว่า น่ะครับ
FARR

ทำไปเรื่อยๆ.....เรื่องของกรู

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #211 เมื่อ: 04 ตุลาคม 2011 09:15:14 »

ปิดปาก ปิดปาก ปิดปาก ปิดปาก ปิดปาก ปิดปาก ปิดปาก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 ตุลาคม 2011 10:16:18 โดย FARR » บันทึกการเข้า

Pattaya R/C Power boat
หน้าแวน92

« ตอบ #212 เมื่อ: 04 ตุลาคม 2011 09:33:25 »

92 ผมช่วงล่างมันชุปเปอร์สตัสคับ แปลงนิดหน่อยคับ รายละเอียดต้องถาม พี่สุนทรคับ  คำนับ คำนับ คำนับ

สุดยอด

« ตอบ #213 เมื่อ: 04 ตุลาคม 2011 09:37:41 »

ประกาศไปขายเต้าหู้ก่อนนะ ใครผ่านสีลมแวะชิมได้ อยู่ตรงแยกนราธิวาสตัดสีลม
ชื่อร้านโบราณข้างกรุง (เต้าหู้ทอดhi-so)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 ตุลาคม 2011 10:14:09 โดย เต้าหูู้ทอดเรซซิ่ง » บันทึกการเข้า

หน้าแวน92

« ตอบ #214 เมื่อ: 04 ตุลาคม 2011 09:46:29 »

ประกาศไปขายเต้าหู้ก่อนนะ ใครผ่านสีลมแวะชิมได้ อยู่ตรงแยกนราธิวาสตัดสีลม
ชื่อร้านโบราณข้างกรุง

ประกาศ กิน

« ตอบ #215 เมื่อ: 04 ตุลาคม 2011 09:46:37 »

2 zz สงสัยจะดีจิงๆ เห็นทํากันเยอะน่าดูขนาดคนที่ค้านหัวชนฝาว่า จะเลิกผลิตมั่งหล่ะ ไม่วิ่งมั่งหล่ะ เเพงมั่งหล่ะ เเต่ก็มาทํากัน เอาน่ากลืนนําลายตัวเองสักครั่งนึงจะได้รู้ว่ามันดีจิงไหม อย่าตามใครเพราะกระเเส ผมวางเครื่องตัวนี้มาตั่งเเต่เป็นเด็ก ตอนนี้เเก่เเล้วเห็นน้องๆทํากันก็สนุกดี ไว้จะหามาทําอีกซักคันนึงดีกว่าจะได้เเชร์ประสบการณ์กัน ช่วงนี้เลี้ยงลูกก่อนคับ  คำนับ คำนับ คำนับ

motoye: ถ้าว่างแวะมาหาเราแถวสีลมหน่อยดิ ถ้านึกไม่ออกว่าใครให้นึกถึงรถแดงกระจกข้างขาว
นึกออกโทรมาก่อนนะจะได้บอกทางให้ แวะมาคุยกันหน่อย

อิ๊กปากเกร็ด

เก็บไปเรื่อยๆ คนมันจน ให้ทำไงได้ ><!

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #216 เมื่อ: 04 ตุลาคม 2011 09:49:12 »

เมื่อวาน แอบไป แซ๊ดดรถที่ไหนมาหรอตาแจ็ค   ซุบซิบ ซุบซิบ

พาลูกชายไปกินแมคมาคับ น้าอิ๊ก  ซุบซิบ ซุบซิบ

จิงหรอน้า น้องผมขับ ซิลิก้า เห็นบอกไม่ใช่แบบนั้นนะ อิอิ  ฮากลิ้ง ฮากลิ้ง

มิตรภาพที่ไม่เคยลืมเลือน ใน aeracingclub
มีแต่คน .... เท่านั้น ที่สะกดคำว่า "เพื่อน" ไม่เป็น

ทุกวันนี้บ้านเค้าจะเป็นเชียงกงขึ้น ทุกวันๆ และ  งอแง
หน้าแวน92

« ตอบ #217 เมื่อ: 04 ตุลาคม 2011 10:23:13 »

จิงหรอน้า น้องผมขับ ซิลิก้า เห็นบอกไม่ใช่แบบนั้นนะ อิอิ  ฮากลิ้ง ฮากลิ้ง

กินไกลจังครับ  โลตัสแถวบ้านก็มีนิครับ เหอๆๆ

COROLLABOY

I มิถุนา ing = ฉันกำลัง JUN งงปะ กิกิ

« ตอบ #218 เมื่อ: 04 ตุลาคม 2011 12:39:38 »

เอาบ้าง อยากเป็นข่าวแบบคุณโช วาซาบิ ขอโม้นิดนึง อิอิ   อิอิ  วันนี้ผมได้ลองขับ 2ZZ (เทพมหาเทพ) ขยายใส่ในเป็น 2000 cc โดยชุดคิดของ Monkey Wrench ทั้งชุด ทำโดนพี่สุนทร แห่งอู่ TORNTO ครับ  สุดยอด

Monkey Wrench ชุดนี้ทางเจ้าของได้รับมาในราคาเกือบ 2 แสนครับ ผมอะอยากได้มากกกกกกกกก ลิงจั๊กๆ

ขับแล้วรู้สึกดีมาก ดีกว่าได้ขับเครื่อง 2ZZ เดิมๆครับ เพราะมันดึงอะ ขอโม้แค่นี้แหละ  มีบุญตีนอะคับ  แหะ.. แหะ..

พอดีเจ้าของในไว้ใจให้ผมเอาไป รันอินครับ ทำตาม step ของช่างเทคนิคทุกประการ  สุดยอด วันนี้ได้อีก 120 กิโล อิอิ

ผมไม่ได้อยากเป็นข่าว แบบที่สมองน้อยๆคุณจะพึงคิดได้หรอกครับ ผมแค่เอา ข้อมูล ประสบการณ์ มาแชร์ กันปกติ ตามโอกาสครับ

ว่าผมสมองน้อย คุณจบอะไรไม่ทราบครับ ถ้าผมสมองน้อย คงไม่ได้มี EDUCATION  มาได้ขนาดนี้มั้งครับ พูดอะไรคิดบ้างนะครับ แก่ๆกันแล้ว หรือว่าคนที่สมองน้อยไม่ใช่ผมหว่า 555  แลบลิ้น

อยากได้ท่อไอเสียโทรมา 084-3608339
https://www.facebook.com/BestThorThep
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=108304.0
หน้าแวน92

« ตอบ #219 เมื่อ: 04 ตุลาคม 2011 13:01:53 »

เอาบ้าง อยากเป็นข่าวแบบคุณโช วาซาบิ ขอโม้นิดนึง อิอิ   อิอิ  วันนี้ผมได้ลองขับ 2ZZ (เทพมหาเทพ) ขยายใส่ในเป็น 2000 cc โดยชุดคิดของ Monkey Wrench ทั้งชุด ทำโดนพี่สุนทร แห่งอู่ TORNTO ครับ  สุดยอด

ขับแล้วรู้สึกดีมาก ดีกว่าได้ขับเครื่อง 2ZZ เดิมๆครับ เพราะมันดึงอะ ขอโม้แค่นี้แหละ  มีบุญตีนอะคับ  แหะ.. แหะ..

พอดีเจ้าของในไว้ใจให้ผมเอาไป รันอินครับ ทำตาม step ของช่างเทคนิคทุกประการ  สุดยอด วันนี้ได้อีก 120 กิโล อิอิ

ว่าผมสมองน้อย คุณจบอะไรไม่ทราบครับ ถ้าผมสมองน้อย คงไม่ได้มี EDUCATION  มาได้ขนาดนี้มั้งครับ พูดอะไรคิดบ้างนะครับ แก่ๆกันแล้ว หรือว่าคนที่สมองน้อยไม่ใช่ผมหว่า 555  แลบลิ้น

นอน

หน้า: [«10] [«5]  «  1 ... 9 10 [11] 12 13 ... 59  »  [5»] [10»]   ขึ้นบน
  พิมพ์