AE. Racing Club
28 กันยายน 2024 00:19:19 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 [2] 3 4  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: : ด่านนิมิตรใหม่จะเล่นผมข้อหาทะเบียนเยื้องครับ...ลองฟังเสียง จนท.ดู  (อ่าน 8122 ครั้ง)
~ Funky_nu_NoO :
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

: ถ้าไม่รีบ ทำไมไม่ออกพรุ่งนี๊ !!!!

« ตอบ #20 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2011 22:23:45 »

ตกลงไม่โดนปรับใช่ไหมครับ

ไม่โดนจ้า รอดเพราะอ่านจากพวกพี่ๆ นี่แหละ Cheesy

tor_EE101
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

1300cc

« ตอบ #21 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2011 22:29:42 »

เป็นฟืนเป็นไฟ เป็นฟืนเป็นไฟ เป็นฟืนเป็นไฟ เป็นฟืนเป็นไฟ เป็นฟืนเป็นไฟ เป็นฟืนเป็นไฟ

1300cc จัดหนักๆ
Hanuy90@LN.Z

ไม่ได้เป็นกลาง...อยู่ข้าง"ในหลวง"

« ตอบ #22 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2011 22:29:48 »

พี่นูนิ่งมาก อด..หม่ำ..ซะ 555+

illusionx<NC.Z>

ปลวกคนเดิม

« ตอบ #23 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2011 22:32:08 »

ตกลงไม่โดนปรับใช่ไหมครับ

ไม่โดนจ้า รอดเพราะอ่านจากพวกพี่ๆ นี่แหละ Cheesy
พี่บ้านอยุ่แถวนั้นหรอครับ วิ่งผ่านหน้า้บ้านผมด้วยอ่ะ

https://www.facebook.com/stevesecondhandtire76.5shop
Steve 2nd tire racing & Termostat 76.5c
วาวน้ำอุณหภูมิต่ำ 76.5c / ยาง%ซิ่ง ขอบ17-20 / TE37ขอบ18 / ล้อยางป้ายแดงสั่ง
tobizaru_x
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

« ตอบ #24 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2011 22:57:24 »

ขอบคุณมากครับ สำหรับความรู้ ส่วนกฏหมายที่เป็นลายลักษณ์อักษรเดี๋ยวจะ ปริ้นท์ติดรถไ้หลายๆชุดเลยครับ
MR_C_ รักในหลวง

ร่วมสร้างสรรค์ ร่วมแบ่งปัน น้ำใจ ใช้ไม่เคยหมด

« ตอบ #25 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2011 23:08:02 »

ยกธงขาว
โดนมาแล้วด่านทางด่วนแจ้งวัฒนะขาพับป้ายคว่ำหน้านิดนึง 300
พี่ตำฯเค้าบอกว่าขาพับแต่ตั้งทะเบียนตรงไม่จับ เวียนหัว

ฟี่ ณ บรรลัยยนต์
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

LPG Stan Alone

« ตอบ #26 เมื่อ: 25 สิงหาคม 2011 00:34:42 »

ผ่านทุกวันไม่เหนมันจะไรกะผมเลย  สงสัยหิวพอดี

รวมช่างบรรลัยยนต์
  ยาวตัด สั้นต่อ ไม่พอจะเอาที่ไหน

hize
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #27 เมื่อ: 25 สิงหาคม 2011 00:58:01 »

โอ้ คุณตำรวจพูดเหมือนอมหมาก
@~GID_GP Car Mods~@

« ตอบ #28 เมื่อ: 25 สิงหาคม 2011 01:05:32 »

52  มันฉบับ ร่างด่วนนิ ฮากลิ้ง

รถซื้อแกง  แรงได้ไง
รับทำงานคาร์บอน-เครล่าแท้ (เต็มระบบ) รูปผลงาน http://www.facebook.com/G
Alpha

Doraemon 3S

« ตอบ #29 เมื่อ: 25 สิงหาคม 2011 02:30:01 »

ของผมก็ทะเบียนพับครับ แต่ไม่มีโอกาสให้ก้มลงหรือเงยขึ้นเลย
 เพราะเป็นกันชนตัดต่อของ Chaser
 ผมก็ตั้งไว้ตรงๆแบบนั้นแหละ จะเอาไรกับผมล่ะ...

EE90 Chaser Edition
Mart AE100 ™

4e bo ...

« ตอบ #30 เมื่อ: 25 สิงหาคม 2011 04:50:49 »

ผมโดนนี่เลย ข้อหาหวยเถื่อน ไม่รู้ใบคลิ๊กเลย--ไวรัสมันมาอยู่หลังรถได้ไง จะเอาผมขึ้นศาล ปรับ 5000 บาท โทรถามแฟนบอกลืมไว้ในรถ แค่กระดาษใบเล็กๆ แต่ก้อโชคดี แฟนผมรู้จักกับตำรวจท่านนึง ผมเลยหลุด กว่าจะได้กลับบ้าน กักผมไว้สอง ชม. ...

: ถ้าไม่รีบ ทำไมไม่ออกพรุ่งนี๊ !!!!

« ตอบ #31 เมื่อ: 25 สิงหาคม 2011 08:41:01 »

พี่นูนิ่งมาก อด..หม่ำ..ซะ 555+

ปัสสาวะ แทบเล็ดเหมือนกันล่ะฮาหนุ่ย กร๊ากกก

พี่บ้านอยุ่แถวนั้นหรอครับ วิ่งผ่านหน้า้บ้านผมด้วยอ่ะ

อยู่รังสิตคลอง 7 จ้า กะลังจะไปเรียนลาดกระบังน่ะ

ยกธงขาว
.....พี่ตำฯเค้าบอกว่าขาพับแต่ตั้งทะเบียนตรงไม่จับ เวียนหัว

ไม่เชื่อหรอกพี่ ไอ้พวกนี้เห็นขายื่นมันก็โบกแล้ว ถ้าจริงอย่างที่มันบอก มันคงให้โอกาสเอาประแจไปไขตั้งตรงแล้ว  อิอิ

ผ่านทุกวันไม่เหนมันจะไรกะผมเลย  สงสัยหิวพอดี

มันคงกลัวว่าน้าจะไม่เบรกมั้งครับ รถโหดมาก  ฮิฮิ

ของผมก็ทะเบียนพับครับ แต่ไม่มีโอกาสให้ก้มลงหรือเงยขึ้นเลย
 เพราะเป็นกันชนตัดต่อของ Chaser
 ผมก็ตั้งไว้ตรงๆแบบนั้นแหละ จะเอาไรกับผมล่ะ...

ฮิฮิ ฮิฮิ

smilegames

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #32 เมื่อ: 25 สิงหาคม 2011 08:52:09 »

ป้ายทะเบียน จะติดมุมใดของกันชนก็ได้ครับ ไม่มีข้อบังคับว่าต้องติดกึ่งกลางเท่านั้น

จุดที่ตำรวจจะเอามาอ้างสำหรับคนที่ต่อขาสำหรับป้ายยก คือ.... แผ่นป้ายทะเบียนรถให้ติดตรึงไว้....

เขาแปลความว่า ตรึง คือยึดติดแนบกับตัวกันชนครับ

ผมติดป้ายแบบนี้มากว่า 6 ปีแล้วครับ มีพวกจะมั่วจับเหมือนกัน... แต่มันหาข้อกฎหมายมาอ้างไม่ได้ว่าผิดอย่างไร

รถเทพมากเลยครับ ชอบๆๆ รู้สึกว่าเป็นญี่ปุ่นรุ่นเดี่ยวที่มีชุดแต่งและอุปกรณ์ AMG

kampol

ครอบครัวต้องมาก่อน จำไว้ๆ ห่างจากยุทธจักรมานานแล้ว

« ตอบ #33 เมื่อ: 25 สิงหาคม 2011 08:58:14 »

ถึงผิดก็ข้อหา เล็กน้อย น่าจะตักเตือนกันก่อนได้นี่  แต่ประเทศไทย แคะเข้มูก ตำรวจดีมีน้อยมาก เคยเจอนะครับ ไม่ใช่ไม่มี แต่ส่วนมาก หาเงินจากที่ผิดเล็ก น้อยที่แหละ พอเรื่องที่ควรจับ เช่น เด็กแว้น พวกขโมยรถ-อะไหล่ตามห้าง พวกนี้เป็นต้น แมร่ง ไม่ทำกัน จนต้องรอสื่อ พอออกข่าว โอ้โห  เป็นฟืนเป็นไฟมีงานเข้า ตูด กระเด้ง เลย เห้อ... ประเทศไทย ต้องเสริม คุณธรรม และ จริยธรรม ในหลักสูตร ทั้งการเรียนตั้งแต่เริ่มแรก  ราชการ และ เน้นที่ตำรวจ ให้มากกว่านี้ และพอทำงาน ประจำ แล้ว ต้องแทรกการอบรม บ่อย ๆ  มิเช่น นั้น ลูกหลานเรา ลำบาก แน่ ๆ ถอนหายใจ  

ปัจจุบัน

ก่อนหน้า

« ตอบ #34 เมื่อ: 25 สิงหาคม 2011 09:09:39 »

^
^
ทำไม่ได้หรอกครับพี่ เมื่อไหร่ที่คนเรายังใช้อำนาจในการหาเงินในทางมิชอบแล้วยังไม่รู้สึกดีอ่ะนะ

---------------------------------------

ไม่ได้อัดตั้งกะโดนโบก ไม่งั้นได้ชมกันยาวเลย...แต่พอจำเรื่องราวได้ดังนี้ครับ

- โดนโบก ผมเข้าซ้ายอย่างเซ็งๆ จอดปุ๊บ "ขอดูใบขับขี่ด้วยครับ"

- ผมยื่นให้ชม "ดูอย่างเดียวนะครับ ไม่ให้ถือ" (พูดแบบพี่ carboxy)
- หนวด "คุณมีความผิดเหรอ เฮอะ !? ผมเป็นตำรวจอาชีพ ผมไม่เหมือนตำรวจในเมือง (อะไรวะ ไม่เข้าใจ)"  แบบว่า

- ผมดูท่าทีนิดนึงว่ายังไง น้าแกก็วนประโยคเดิมประมาณ 2 รอบ เลยให้ไปด้วยความจำยอมและเสื่อมใจ กะว่าถ้าโดนยัดข้อหาหรือกรูเสียตังเมื่อไหร่ ท่านได้ออกข่าว 6 ช่องแน่นอน  ถ่ายรูป

- แล้วแกก็เดินไปหน้ารถ
- แล้วทุกอย่างก็ วก เข้าตามคลิป  ถอนหายใจ

กฎจราจรผมรักษา ไม่ใช่เพื่อให้ถูกกฎหมายแต่เพื่อให้คนอื่นไม่เดือดร้อน เปลี่ยนเลน/เลี้ยว ผมใช้ไฟเลี้ยวตลอดแม้ไม่มีรถร่วมทาง มันติดเป็นนิสัย อะไรที่ปลอดภัยกับตัวเองและคนอื่นไม่ว่าจะมากหรือน้อยผมทำหมด แล้วอยู่ดีๆ จะมาให้ผมผิดและเสียเงินที่กว่าจะได้มาแต่ละเดือนก็ยากลำบาก ผมไม่ยอมแน่นอน

คนแต่งรถไม่ใช่โจรผู้ร้าย ตำรวจเดี๋ยวนี้มีหน้าที่แบบนี้แล้วหรือ (ไม่ใช่เดี๋ยวนี้สิ มีมานานแล้ว)
Sad

hize

« ตอบ #35 เมื่อ: 25 สิงหาคม 2011 09:13:04 »

เหมือนช่วงนึงที่มีข่าวเหมือนกันว่าใส่รองเท้าแตะขี่มอไซก็โดนจับ ไม่เข้าใจว่าเอาสมองส่วนไหนคิด
ATEE90 <® Zone>

« ตอบ #36 เมื่อ: 25 สิงหาคม 2011 09:23:56 »

แล้วการเจาะรูที่แผ่นป้ายทะเบียน เพื่อยึดกับกันชนผิดมั้ยครับ แบบว่าไม่อยากใส่กรอบ

EE90 เครื่องกากๆ

ร่วมสร้างสรรค์ ร่วมแบ่งปัน น้ำใจ ใช้ไม่เคยหมด

« ตอบ #37 เมื่อ: 25 สิงหาคม 2011 09:28:32 »

แล้วการเจาะรูที่แผ่นป้ายทะเบียน เพื่อยึดกับกันชนผิดมั้ยครับ แบบว่าไม่อยากใส่กรอบ
ซุบซิบ ถ้าเค้าตั้งใจจะเอา เล่นข้อหา ทำลายเอกสารราชการได้ครับ

« ตอบ #38 เมื่อ: 25 สิงหาคม 2011 09:29:32 »

^
^
ถ้าว่ากันจริงแบบนี้น่าจะผิดมากว่าครับ เพราะบางทีน๊อตมันไปทับหรือบังตัวเลขทำให้อ่านไม่ชัดเจน แต่กลับไม่ผิด เนื่องจากดูแล้วแน่นหนากว่า

« ตอบ #39 เมื่อ: 25 สิงหาคม 2011 09:33:07 »

คือเรื่องของเรื่อง พรบ จราจรเนี่ย แปลกๆนะครับ
- เจาะป้ายผิดเพราะถือว่าทำลายเอกสารราชการ (ตัดขอบก็ผิดนะถ้าเค้าจะเอา)
- ใส่กรอบป้าย(ไม่ต้องเจาะ)ก็อาจโดนเพราะขอบอาจไปบังตัวอักษร(ถ้ากรอบป้ายใหญ่)
ยกธงขาว แล้วตรูต้องเอากาวสองหน้าแปะใช่ไหมถึงจะถูกใจเพ่
 เวียนหัว ทุกอย่างว่าด้วยวิจารณญาณของ จนท.

หน้า:  «  1 [2] 3 4  »    ขึ้นบน
  พิมพ์