AE. Racing Club
29 กันยายน 2024 06:21:28 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รถใช้แกสแต่ทำไมน้ำมันหายไปด้วยคับ  (อ่าน 2831 ครั้ง)
yong
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

Blue Levin

« เมื่อ: 01 กันยายน 2011 23:36:26 »

เดครื่อง4a-fe ติดแกสมิกซ์เติมน้ำมัน400(แต่ขับแกส)จากกทม.ไปชุมพรน้ำมันหมดอ่ะคับ ช่วยทีคับ คำนับ

levin  4 Door
M i N T o <NCZ>

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #1 เมื่อ: 01 กันยายน 2011 23:37:58 »

มีสายรั่วรึป่าว พี่ยง
smilegames

« ตอบ #2 เมื่อ: 02 กันยายน 2011 01:08:47 »

ูดูดีๆ ครับ ไม่น่าหมดเร็วอย่างนี้น ของผมขับไกล ประมาณ 70 กิโลเมตร จะสลับเป็นน้ำมัน 5 กิโลเมตร น้ำมัน 200.- ยังไม่หมดเลยครับ

panaejorn

_~=*_ พ เ น จ ร_*=~_

« ตอบ #3 เมื่อ: 02 กันยายน 2011 02:50:41 »

แสดงว่า

หัวฉีดไม่ได้หยุดจ่ายน้ำมัน ตอนสับไปเป็นแก๊ส

ลองเชครีเลย์ หรือ สายไฟที่ตัดตรงหัวฉีดดูครับ ว่าหลุดหรือบกพร่องอะไรรึเปล่า

AE Racing Club
Panaejorn @ AE Racing Club.Net
No More Game-Friend Indeed
All Zone
ปากขมก็อมยา ปากหมาก็อมตีน
yuky
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

Raceclub ศรีนครินทร์60 เครื่อง,แก๊ส,ช่วงล่าง 089-6616752คับ

« ตอบ #4 เมื่อ: 02 กันยายน 2011 07:18:44 »

ถ้าไม่มีการรั่วซึมในระบบน้ำมัน
ก็น่าจะไม่ได้ตัดปั้มติ๊กคับ
และแนะนำอย่าเติมแก็สโซฮอลคับ
นอกจากจะระเหยเร็วแล้ว
ยังกัดปั้มติ๊กด้วยนะคับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 กันยายน 2011 07:21:36 โดย yuky » บันทึกการเข้า

RN3 type RS/BB5 type Si
MeaNaR!N-AE101
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #5 เมื่อ: 02 กันยายน 2011 07:36:35 »

เห็นแล้วไม่กล้าเติมเลยครับ โซฮอล์
เคลิ้มสมาคม ™

หล่อไม่จริง ก็เลยหยิ่งไม่เป็น...

« ตอบ #6 เมื่อ: 02 กันยายน 2011 08:22:34 »

หมดเร็วขนาดนั้น ผมว่ารั่วแน่ๆ

" ~ หาเรื่องเที่ยว ~ "
Rung_Chang
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #7 เมื่อ: 02 กันยายน 2011 09:36:39 »

ต้องมีรั่วแน่นอนครับของผมก็เป็นตอนนี้เลยปิดท่อน้ำมันไปเลยไม่ได้ใช้น้ำมันใช้แต่แก๊สอย่างเดียวครับ  เหมือนกับว่าโซลินอยตัดน้ำมันแล้วแต่น้ำมันยังไปอั้นอยู่ตรงปั๊มหยดได้กลิ่นเลยรู้ครับเครื่อง 2e

-www.doraemon-Project.com-
"ใจยังรัก AE และคิดถึงน้องม่อน"
"แบ่งปันให้มากที่สุด"
Alpha

Doraemon 3S

« ตอบ #8 เมื่อ: 02 กันยายน 2011 10:45:51 »

แก๊สโซฮอล์...

คราวก่อนผมบอกเด็กปั๊มช้าไป
 เด็กปั๊มเอาหัวจ่ายแก๊สโซฮอล์เติมให้รถผม
 แล้วปกติรถผมใช้แก๊ส LPG
 พอใช้แก๊สโซฮอล์ มันกัดคาบูฯผมพังหมดเลย
 ซีลฝาวาวล์ก็แข็งกรอบ ซีลในเครื่องพังไปหลายตัว

ต้องล้างถัง เปลี่ยนคาบูฯใหม่เลย
 เข็ดจริงๆกับแก๊สโซฮอล์ ไม่ไหวแล้ว...

EE90 Chaser Edition
yong

Blue Levin

« ตอบ #9 เมื่อ: 02 กันยายน 2011 10:50:53 »

ปกติถ้ารั่วนี่น่าจะมีกลิ่นน้ำมันป่าวคับ แล้วปกติติดแบบมิกซ์ก็ตัดปั้มติ๊กได้ใช่มั้ยคับ

levin  4 Door
kaew_sps
มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 02 กันยายน 2011 13:54:45 »

1.เช็คสายน้ำมันในห้องเครื่องว่ามีรั่วซึมบ้างหรือเปล่าถ้ามีเปลี่ยนซะ
2.เอาเบาะหลังออกแล้วเอาหูแนบฟังเสียงตรงถัังน้ำมันในรถตอนเปลี่ยนเป็นแก๊ส ว่าได้ยินเสียงปั๊มติ๊กทำงานหรือไ่ม่ ถ้าได้ยินเสียงปั๊มติ๊กทำงานก็นำรถไปให้ช่างทำการตัดปั๊มติ๊กตอนเปลี่ยนเป็นแก๊ส
3.โซฮอล มีผลต่อสายยางเีพียงเล็กน้อยไม่ต้องกลัวอะไหล่ประเภทสายยาง สายพาน ยางโอริง ต่างๆ เปลี่ยนตามระยะ จบ ร้องเพลง
chaiyasita

7A-FE AUTO / แจ้งวัฒนะ-นครนายก

« ตอบ #11 เมื่อ: 02 กันยายน 2011 14:03:30 »

ผมว่ารั่วนะ รถผมเติมน้ำมัน 300 ใช้สตาร์ทอย่างเดียว ใช้แก็สวิ่ง 2000 กิโล น้ำมันยังเกือบไม่ตกเลย ไม่ได้ตัดปั๊มติ๊กด้วยอะครับ

สนใจบ้านสวย วิววัน พาราไดซ์:นครนายก  www.fb.com/paradise26000
สนใจที่ดินเปล่า วิวสวย บรรยากาศขุนเขา ใกล้เขาใหญ่:นครนายก  www.fb.com/teedintookth
สนใจนิพพาน : www.fb.com/buddhawajana.ny
OffSpeed <Sz>

~~ ก็แค่ Fe ~~

« ตอบ #12 เมื่อ: 02 กันยายน 2011 15:35:39 »

ของผมพอใช้แก๊สแต่จอดรถรอไว้เฉย ๆ ไม่ได้วิ่งมีความรู้สึกว่าน้ำมันจะลดลงอ่ะครับแต่ถ้าวิ่งน้ำมันจะไม่ลดไม่รู้ว่าคิดไปเองรึป่าวครับ  คำนับ

Hunter_JIK.CZ48
AE Racing Club Staff

3S-GE Doraemonster 9X

« ตอบ #13 เมื่อ: 02 กันยายน 2011 16:10:53 »

แก๊สโซฮอล์...

คราวก่อนผมบอกเด็กปั๊มช้าไป
 เด็กปั๊มเอาหัวจ่ายแก๊สโซฮอล์เติมให้รถผม
 แล้วปกติรถผมใช้แก๊ส LPG
 พอใช้แก๊สโซฮอล์ มันกัดคาบูฯผมพังหมดเลย
 ซีลฝาวาวล์ก็แข็งกรอบ ซีลในเครื่องพังไปหลายตัว

ต้องล้างถัง เปลี่ยนคาบูฯใหม่เลย
 เข็ดจริงๆกับแก๊สโซฮอล์ ไม่ไหวแล้ว...

มันเกี่ยวอะไรกับซีลฝาวาวเหรอครับ แล้วก็ไม่น่าจะเกี่ยวกับในคาร์บูด้วยนะ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์